เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:22:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23754 23755 23756 [23757] 23758 23759 23760 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25593127 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #356340 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:45:47 PM »

Ibanez ไม่ได้สั่งนานแล้ว ตัวแทนมันห่วยครับ นิสัยไม่ดี ส่งของลองหน้าร้านมาให้ มีรอย มีตำหนิ ซึ่งผิดมารยาทมากครับ แถมเราส่งเปลี่ยนหรือส่งของเคลม มันไม่สนใจครับ ส่งกลับมาทั้งงั้นแหละ เลยลาขาดครับ คนสั่งกะมันก็วัดดวงเอานะครับ ว่ามันจะขายอะไรให้  แบร่

อีกทั้งIbanez จ้างพวกศิลปินเป็นพรีเซนเตอเยอะในกีต้าร์รุ่นต่างๆ ต้นทุนมันสูง มันเลยขายแพงกว่ายี่ห้ออื่น ซึ่งคุณภาพเท่ากันหรือดีกว่า แต่คุณอาจจะต้องจ่ายแพงกว่า30-40%

ขนาดปิ๊กมันยังปั้มชื่อศิลปิน ทั่วไปขาย10-30บาท ถ้าเอายี่ห้อนี้ 40-50อัพ ค่าลายเซน  คิก คิก

ทาคามิเนะสองหมื่นลงมาอย่าเล่นเลยครับ ไม่เวิร์ค ดังแต่ชื่อครับจารตุ้ม  Cheesy

โปร่งคุณภาพดี ตอนนี้นำเหนอ Epiphone(ได้ซาวด์สไตล์Gibson) Cortวัสดุเยี่ยม คุ้มราคา ,Crafter(งานเนียบเกินราคาเมดอินเกาหลีใต้)  Grin

นี่หมื่นเศษๆเองครับ  เยี่ยม

สำเนียงจะออกแนวอเมริกันหน่อย ศิลปินบ้านเราบางคนก็ใช้กีต้าร์สำเนียงGibsonนี้ เช่นพี่แอ็ด,พงสิทธิ์,ตูน บอดี้แสลม ฯ

http://www.youtube.com/watch?v=glHQlBqGlNQ&feature=related

ขอบ
คุณ
มาก
ค๊าบบ

Cheesy Cheesy

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #356341 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:46:15 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=103999.0

สุดยอด...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #356342 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:46:40 PM »

Ibanez ไม่ได้สั่งนานแล้ว ตัวแทนมันห่วยครับ นิสัยไม่ดี ส่งของลองหน้าร้านมาให้ มีรอย มีตำหนิ ซึ่งผิดมารยาทมากครับ แถมเราส่งเปลี่ยนหรือส่งของเคลม มันไม่สนใจครับ ส่งกลับมาทั้งงั้นแหละ เลยลาขาดครับ คนสั่งกะมันก็วัดดวงเอานะครับ ว่ามันจะขายอะไรให้  แบร่

อีกทั้งIbanez จ้างพวกศิลปินเป็นพรีเซนเตอเยอะในกีต้าร์รุ่นต่างๆ ต้นทุนมันสูง มันเลยขายแพงกว่ายี่ห้ออื่น ซึ่งคุณภาพเท่ากันหรือดีกว่า แต่คุณอาจจะต้องจ่ายแพงกว่า30-40%

ขนาดปิ๊กมันยังปั้มชื่อศิลปิน ทั่วไปขาย10-30บาท ถ้าเอายี่ห้อนี้ 40-50อัพ ค่าลายเซน  คิก คิก

ทาคามิเนะสองหมื่นลงมาอย่าเล่นเลยครับ ไม่เวิร์ค ดังแต่ชื่อครับจารตุ้ม  Cheesy

โปร่งคุณภาพดี ตอนนี้นำเหนอ Epiphone(ได้ซาวด์สไตล์Gibson) Cortวัสดุเยี่ยม คุ้มราคา ,Crafter(งานเนียบเกินราคาเมดอินเกาหลีใต้)  Grin

นี่หมื่นเศษๆเองครับ  เยี่ยม

สำเนียงจะออกแนวอเมริกันหน่อย ศิลปินบ้านเราบางคนก็ใช้กีต้าร์สำเนียงGibsonนี้ เช่นพี่แอ็ด,พงสิทธิ์,ตูน บอดี้แสลม ฯ

http://www.youtube.com/watch?v=glHQlBqGlNQ&feature=related

ขอบ
คุณ
มาก
ค๊าบบ

Cheesy Cheesy

ไม่ถามไหรหล่าวเหรอ....  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356343 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:49:42 PM »

ถามแล  น้อยหน้าได้พรือ... แบร่

แต่ไงก็ไม่มากกว่าพี่ซับหรอก....

ต่อ ๆ ... Cheesy

ที่ชอบแนวเสียง ทาคาฯ มันแน่น ๆ เสียงโน๊ตออกเป็นตัว ๆ ชัดเจนครับ..

แล้วของที่ทำจากจีน ต่างกับต้นฉบับเยอะไม๊....แฮ่...ไม่ถามเดี๋ยวพี่ซับด่า...

หากรำคาญที่ถาม ให้ไปด่าพี่ซับ... Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #356344 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:53:20 PM »

อุ๊ย....โหย๋

สลดครับ

เพิ่งช่วยหมาตัวนึง จากอาการเน่า เพราะไป  ห้าว ฟัดกะผู้อื้น ทั้งที่ตัวเองตัวเท่าแต็ด

แผลเปื่อยทั้งตัว ไข้หนัก นอนซม รอเวลาตาย

จับราดยา ฉีกปาก กรอก ทีซี.มัยซินไปกล่องนึง อาบน้ำ ตัดขน เคลียร์เห็บหมัดทั้งตัว

ตอนนี้รอดแระ ขนกะหร่องกะแหร่งไปทั้งตัว แต่วิ่งเล่นได้ ซ่าได้ตามเดิม

เยี่ยม       Cheesy Cheesy

ถ้าให้คนอื่นรักษา คงตายไปแล้ว  ไม่ฟื้นได้เร็วขนาดนี้.... Cheesy   คิก คิก คิก คิก

น้าฉ็องไม่ต้องไปไหน....คอยเก็บรักษาแถว ๆ นี้บางทีก็มีหลง ๆ มามั่ง....โดนฟัดซะน่วม... คิก คิก

ปล. ตัวเน้น....รู้สึกคุ้น ๆ ...   คิก คิก คิก คิก

มันไม่กลับบ้านตัวเองซะแล้วครับ

กลางคืนกะนอนในโรงรถ เฝ้ารถให้ผม  พูดจารู้ฟัง ดื้อน้อยกว่าบางคนในบ้านซะอีก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356345 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:55:13 PM »

ถามแล  น้อยหน้าได้พรือ... แบร่

แต่ไงก็ไม่มากกว่าพี่ซับหรอก....

ที่ชอบแนวเสียง ทาคาฯ มันแน่น ๆ เสียงโน๊ตออกเป็นตัว ๆ ชัดเจนครับ..

แล้วของที่ทำจากจีน ต่างกับต้นฉบับเยอะไม๊....แฮ่...ไม่ถามเดี๋ยวพี่ซับด่า...

หากรำคาญที่ถาม ให้ไปด่าพี่ซับ... Grin

2นิดๆ เสียงป่านกลางครับ ไม่ถึงกับโดดเด่น ยี่ห้านี้ถ้าเพิ่มงบซัก40k-60k น่าจะได้คุณภาพดีกว่าครับจาร  Grin

อีกยี่ห้อนึงที่คุณภาพดี Taylor ครับ ไม่ก็ซักยาวมาติน ตัวซักแสนกว่าๆ-สองแสน กำลังเวิรคครับ  เยี่ยม  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #356346 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:56:02 PM »

ถามแล  น้อยหน้าได้พรือ... แบร่

หุ...หุ...หุ....

ไม่ได้ถามแต่อยากตอบ

เซ้อของ ถ้าคิดแต่ยี่ห้อดีๆ ดังๆที่เขาใช้กัน เพราะเพื่อนใช้มาก...
ปล่อยง่าย ได้่ราคา หาอะไหล่คล่อง....
แต่กีตาร์เซ้อไว้ดีดนิ เซ้อไว้เล่น ไม่ใช่เซ้อไว้เปลี่ยนอะไหล่ หึ.... หึ.... หึ....

ถ้าคิดถึงแต่ตอนปล่อยให้ได้ราคา  แต่เวลาใช้ ต้องทนใช้กีต้าร์ที่ไม่ชอบ
ไม่ตอบสนองความต้องการ

ถามตัวเอง ว่าเราอยากใช้ไหร ใช้แบบไหน ไม่ต้องสนใจใคร
แบบไหน แล้วก่าใช้ให้คุ้มนิ หึ.... หึ... หึ.....

เบี้ยลุงตุ้มนิ ลุงตุ้มเซ้อไหรก่าตามใจลุงตุ้ม แล้วแต่คิดกันนะ
เราไม่อาจบังคับให้เชื่อกันได้  หึ.... หึ... หึ.....

(ชาติ น่าติโถกแช่งหลายแล้วผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356347 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 04:57:54 PM »

ถามแล  น้อยหน้าได้พรือ... แบร่

2นิดๆ เสียงป่านกลางครับ ไม่ถึงกับโดดเด่น ยี่ห้านี้ถ้าเพิ่มงบซัก40k-60k น่าจะได้คุณภาพดีกว่าครับจาร  Grin

อีกยี่ห้อนึงที่คุณภาพดี Taylor ครับ ไม่ก็ซักยาวมาติน ตัวซักแสนกว่าๆ-สองแสน กำลังเวิรคครับ  เยี่ยม  คิก คิก

ตัวหลังน่าสน....   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   พามาเคาะนิ  ใช่อิเล่นเป็น... คิก คิก

คราฟก็น่าสน.... Grin Grin     น้ำลายหก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #356348 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:00:07 PM »

ฟ่อดอ่ะ  ฝอดกะได้  มีมะ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356349 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:00:54 PM »

หุ...หุ...หุ....

ไม่ได้ถามแต่อยากตอบ

เซ้อของ ถ้าคิดแต่ยี่ห้อดีๆ ดังๆที่เขาใช้กัน เพราะเพื่อนใช้มาก...
ปล่อยง่าย ได้่ราคา หาอะไหล่คล่อง....
แต่กีตาร์เซ้อไว้ดีดนิ เซ้อไว้เล่น ไม่ใช่เซ้อไว้เปลี่ยนอะไหล่ หึ.... หึ.... หึ....

ถ้าคิดถึงแต่ตอนปล่อยให้ได้ราคา  แต่เวลาใช้ ต้องทนใช้กีต้าร์ที่ไม่ชอบ
ไม่ตอบสนองความต้องการ

ถามตัวเอง ว่าเราอยากใช้ไหร ใช้แบบไหน ไม่ต้องสนใจใคร
แบบไหน แล้วก่าใช้ให้คุ้มนิ หึ.... หึ... หึ.....

เบี้ยลุงตุ้มนิ ลุงตุ้มเซ้อไหรก่าตามใจลุงตุ้ม แล้วแต่คิดกันนะ
เราไม่อาจบังคับให้เชื่อกันได้  หึ.... หึ... หึ.....

(ชาติ น่าติโถกแช่งหลายแล้วผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

ม่ายยู๊... ม่ายลู้เลื่องค๊าาาาาบ...

ผมแหลงถึงเรื่องกีต้าร์นาค๊าบบบ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ๋อย บู่

แอบกดบวกให้พี่ซับเบา ๆ ไม่ให้ใครเห็น คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356350 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:03:43 PM »

ยี่ห้อนี้ โปร่งไฟฟ้า  ราคาที่พอรับได้ ซักกี่บาทครับเสี่ยเบิ้ม... น้ำลายหก น้ำลายหก  เอาไว้เคาะ...ป๊อก แป๊ก ๆ  คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #356351 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:05:06 PM »

เบิ้ม...ของพี่ยี่ห้อไรแล้ว  ไหนขอดูรูปหน่อยสิ  ว่ามรันเป็นยังไง Grin Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356352 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:06:25 PM »

อุ๊ย....โหย๋

สลดครับ

เพิ่งช่วยหมาตัวนึง จากอาการเน่า เพราะไป  ห้าว ฟัดกะผู้อื้น ทั้งที่ตัวเองตัวเท่าแต็ด

แผลเปื่อยทั้งตัว ไข้หนัก นอนซม รอเวลาตาย

จับราดยา ฉีกปาก กรอก ทีซี.มัยซินไปกล่องนึง อาบน้ำ ตัดขน เคลียร์เห็บหมัดทั้งตัว

ตอนนี้รอดแระ ขนกะหร่องกะแหร่งไปทั้งตัว แต่วิ่งเล่นได้ ซ่าได้ตามเดิม

เยี่ยม       Cheesy Cheesy

ถ้าให้คนอื่นรักษา คงตายไปแล้ว  ไม่ฟื้นได้เร็วขนาดนี้.... Cheesy   คิก คิก คิก คิก

น้าฉ็องไม่ต้องไปไหน....คอยเก็บรักษาแถว ๆ นี้บางทีก็มีหลง ๆ มามั่ง....โดนฟัดซะน่วม... คิก คิก

ปล. ตัวเน้น....รู้สึกคุ้น ๆ ...   คิก คิก คิก คิก

มันไม่กลับบ้านตัวเองซะแล้วครับ

กลางคืนกะนอนในโรงรถ เฝ้ารถให้ผม  พูดจารู้ฟัง ดื้อน้อยกว่าบางคนในบ้านซะอีก

เยี่ยม         Cheesy Cheesy    หน้าตากวนตรีนดีเนอะ...  ชื่อแพนด้าป่าว....  คิก คิก

ปล.มีเหน็บ  มีเหน็บ บางคนด้วย...

จะฟ้องเจ้าลูกหมูตัวกลม... คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356353 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:07:11 PM »

เบิ้ม...ของพี่ยี่ห้อไรแล้ว  ไหนขอดูรูปหน่อยสิ  ว่ามรันเป็นยังไง Grin Grin Grin

ยี๊ ยี๊

ม่ายข้อมูลไอไหรเลย.....

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356354 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:07:22 PM »

พวกนี้หมื่นกว่าๆเองครับ ชอบรุ่นไหนหลังไมค์ได้ครับ ผมขายอยู่แต่รุ่นหมื่นต้นๆ ของแพงปล่อยยากครับ แต่พอสั่งให้ได้ครับ

Taylor พวกหมื่นปลายๆ ก็เสียงดีนะครับจาร แต่EQ Crafterจะดีกว่าครับ  Grin

ยี่ห้อนี้ โปร่งไฟฟ้า  ราคาที่พอรับได้ ซักกี่บาทครับเสี่ยเบิ้ม... น้ำลายหก น้ำลายหก  เอาไว้เคาะ...ป๊อก แป๊ก ๆ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 23754 23755 23756 [23757] 23758 23759 23760 ... 35779
  พิมพ์