เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:27:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23756 23757 23758 [23759] 23760 23761 23762 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25588708 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #356370 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:26:56 PM »

ตัวนี้ ทาโร่ เจ้าของเดียวกันกับแพนด้า

บัดดี้ของทาโร่ ชื่อกาแฟ โดนสตริ๊กนินไปบำรุงโคนพร้าวเสียแล้ว ช่วยไม่ทัน

ผมไม่เลี้ยงสัตว์ทุกชนิดครับ กลัวว่าจะรับผิดชอบชีวิตเค้าไม่ได้

แม้แต่ใน Barn Buddy ผมก็ปลูกแต่ผักผลไม้ ดอกไม้เท่านั้น เห็นแต้มกับลีเวลก็ขึ้นเท่าเพื่อน

ตอนนี้ มีเงินเก็บสิบกว่าล้านแล้ว

ผมชอบหมาๆ    เอ๊ยชอบหมามาก...
เห็นไม่ได้ ชอบเล่น ชอบเรียก ชอบหยอกมัน...ไม่ว่ามันจะเป็นหมาอะไรที่ไหน...
                         จนเมียบ่น ๆ  ..  กะคน ไม่ค่อยคุย...กะหมาเป็นไม่ได้... คิก คิก

เคยเลี้ยงอยู่ตัวนึง(นานมาแล้วเป็นสิบปี) พันธุ์สปิ๊ท..
ผบ.ไปซื้อมาจากสวนจตุจักร วัยพึ่งหย่านม...
แต่กรรม ให้ผมเลี้ยง...ไปทำงานต้องยัดใส่เสื้อพามาที่ทำงานด้วย.. บู่
           อยู่ในห้องแอร์มันเยี่ยวเก่งฉิบ..

เลี้ยงจนโต ประมาณปีกว่า ๆ เป็นที่รักของคนในบ้าน...
จู่ ๆ มันก็ไม่สบาย ไปฉีดยาก็ไม่หาย... วันสุดท้าย...หลังจากเสร็จภารกิจออกมาส่งทุกคนไปทำงาน...(มันทำประจำเกือบทุกวัน)
                        กลับเข้าบ้าน...ตาย...

(อาการป่วยก่อนหน้า คือ ลำไส้อักเสบ...)

หลังจากนั้น เจอหมาที่ไหนก็ยังเล่น ยังชอบอยู่ แต่ไม่คิดไขว่หามาเลี้ยง.... เศร้า

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #356371 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:28:04 PM »

สวัสดีครับ คุณเบิ้ม โปร่ง วอสชเบริน์อ่ะครับ คุณภาพ และเสียงคุ้มราคาใหม?ครับ

เดี๋ยวค่อยให้พี่หรอยสอนให้หวา... Cheesy Cheesy
สวัสดีครับ โอ๊ย กะจานตุ้มผมมือสมัครเล่นครับ .....อิ อิ

สวัสดีครับ คุณเบิ้ม โปร่ง วอสชเบริน์อ่ะครับ คุณภาพ และเสียงคุ้มราคาใหม?ครับ

สวัสดีครับพี่หรอย

หว่างนี้ ยังหรอยอยู่มั่งม้าย

สวัสดีครับ พ่อเตยหอม ตอนนี้เก็บแรงปั่นรถถีบสิ่งเดียวครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356372 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:28:23 PM »

รุ่นนี้2หมื่นกว่าครับ โปร่งไฟฟ้ามือซ้าย สั่งตอนต้นปี ไม้ค่อยข้างดีครับ เสียงได้เนื้อไม้ดีครับ  Grin

ผมชอบมีเว้ามือครับ... Cheesy Cheesy  ดูเส้นสายบอดี้มันโค้งเว้าดี..  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356373 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:32:45 PM »

ตกใจ        น้ำลายหก น้ำลายหก  ใช้ปิ๊คอัพกี่ตัวนี่...  เยี่ยม

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356374 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:36:08 PM »

เดี๋ยวค่อยให้พี่หรอยสอนให้หวา... Cheesy Cheesy
สวัสดีครับ โอ๊ย กะจานตุ้มผมมือสมัครเล่นครับ .....อิ อิ

ไม่สน...  คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #356375 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:38:53 PM »

ฟ่อดอ่ะ  ฝอดกะได้  มีมะ

แปลกนะครับ ฟ่อดไม่ทำกีต้าร์  เชฟก้าหม้าย  แลนด์ก้าสาว่าหม้าย  

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356376 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:39:37 PM »

ฟ่อดอ่ะ  ฝอดกะได้  มีมะ

แปลกนะครับ ฟ่อดไม่ทำกีต้าร์  เชฟก้าหม้าย  แลนด์ก้าสาว่าหม้าย   

ลองถามน้าดุนดิ... ซีเมนส์มีทำมั่งม๊าย...  Cheesy   คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356377 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:45:03 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=5deink3z2qs

ขำก๊าก ขำก๊าก   ช่างกล้า  นำเสนอ....  เหมือนใครบางคนฟระ...  คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #356378 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:51:48 PM »

ฟ่อดอ่ะ  ฝอดกะได้  มีมะ

แปลกนะครับ ฟ่อดไม่ทำกีต้าร์  เชฟก้าหม้าย  แลนด์ก้าสาว่าหม้าย   

ลองถามน้าดุนดิ... ซีเมนส์มีทำมั่งม๊าย...  Cheesy   คิก คิก

พอผมมา พี่ดุลย์ ออฟไลน์หนีเลย

ไปกินยาแก้เนือยหวาพันนั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356379 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:58:00 PM »

ยี่ห้อนี่ผ่านมือน้อยครับพี่หรอย ตัวล่างๆ(หลักพัน-หมื่นต้นๆ)ของเค้าเยอะ คุณภาพผมว่ากลางๆครับ เคยจับกีต้าร์ไฟฟ้าWashburnตัว2-3หมื่น ผมว่างานไม่สมราคาเท่าที่ควรครับ(หรือเป็นเพราะรุ่นนั้น)  ไหว้

เดี่ยวนี้ยี่ห้อเบอร์ต้นๆเค้าลงมาลุยตลาดล่างมากครับ แถมงานค่อนข้างดีมาก เช่นFenderส่งSquierมาลุย gibson ส่งEpiphoneมาครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #356380 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 05:58:26 PM »

ตัวนี้ ทาโร่ เจ้าของเดียวกันกับแพนด้า

บัดดี้ของทาโร่ ชื่อกาแฟ โดนสตริ๊กนินไปบำรุงโคนพร้าวเสียแล้ว ช่วยไม่ทัน

ผมไม่เลี้ยงสัตว์ทุกชนิดครับ กลัวว่าจะรับผิดชอบชีวิตเค้าไม่ได้

แม้แต่ใน Barn Buddy ผมก็ปลูกแต่ผักผลไม้ ดอกไม้เท่านั้น เห็นแต้มกับลีเวลก็ขึ้นเท่าเพื่อน

ตอนนี้ มีเงินเก็บสิบกว่าล้านแล้ว

ผมชอบหมาๆ    เอ๊ยชอบหมามาก...
เห็นไม่ได้ ชอบเล่น ชอบเรียก ชอบหยอกมัน...ไม่ว่ามันจะเป็นหมาอะไรที่ไหน...
                         จนเมียบ่น ๆ  ..  กะคน ไม่ค่อยคุย...กะหมาเป็นไม่ได้... คิก คิก

เคยเลี้ยงอยู่ตัวนึง(นานมาแล้วเป็นสิบปี) พันธุ์สปิ๊ท..
ผบ.ไปซื้อมาจากสวนจตุจักร วัยพึ่งหย่านม...
แต่กรรม ให้ผมเลี้ยง...ไปทำงานต้องยัดใส่เสื้อพามาที่ทำงานด้วย.. บู่
           อยู่ในห้องแอร์มันเยี่ยวเก่งฉิบ..

เลี้ยงจนโต ประมาณปีกว่า ๆ เป็นที่รักของคนในบ้าน...
จู่ ๆ มันก็ไม่สบาย ไปฉีดยาก็ไม่หาย... วันสุดท้าย...หลังจากเสร็จภารกิจออกมาส่งทุกคนไปทำงาน...(มันทำประจำเกือบทุกวัน)

(อาการป่วยก่อนหน้า คือ ลำไส้อักเสบ...)

หลังจากนั้น เจอหมาที่ไหนก็ยังเล่น ยังชอบอยู่ แต่ไม่คิดไขว่หามาเลี้ยง.... เศร้า
หายสงสัย ว่าไมแกชอบเล่นกะตู บู่ บู่ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #356381 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 06:00:41 PM »

รุ่นนี้2หมื่นกว่าครับ โปร่งไฟฟ้ามือซ้าย สั่งตอนต้นปี ไม้ค่อยข้างดีครับ เสียงได้เนื้อไม้ดีครับ  Grin

ผมชอบมีเว้ามือครับ... Cheesy Cheesy  ดูเส้นสายบอดี้มันโค้งเว้าดี..  คิก คิก

พอดีลูกค้าเล่นมือซ้ายครับ ซึ่งหายาก เลยได้รุ่นนี้มาครับจาร  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356382 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 06:04:05 PM »

เลิก    เลิก.....      เลิกกินเหล้า  สูบยา.... บู่

เก็บเบี้ยซื้อกีต้าร์ดีหว่า....  Grin     น้ำลายหก น้ำลายหก....

แต่ว่า  พี่เข้ม....วันนี้มีอะไรกินมั่งครับ... คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356383 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 06:04:56 PM »

ผมชอบหมาๆ    เอ๊ยชอบหมามาก...
                         จนเมียบ่น ๆ  ..  กะคน ไม่ค่อยคุย...กะหมาเป็นไม่ได้... คิก คิก

หายสงสัย ว่าไมแกชอบเล่นกะตู บู่ บู่ บู่

ตกใจ       หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิก คิก แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356384 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 06:06:21 PM »

ผมชอบมีเว้ามือครับ... Cheesy Cheesy  ดูเส้นสายบอดี้มันโค้งเว้าดี..  คิก คิก

พอดีลูกค้าเล่นมือซ้ายครับ ซึ่งหายาก เลยได้รุ่นนี้มาครับจาร  Cheesy

พอดีเคยมีคอร์ท  ชอบตรงที่คอมันใหญ่  เวลาเล่นมันเต็มอุ้งมือดี....

เทเลอร์นี่คอใหญ่เท่า ๆ กันไม๊ครับ..ชักสนแล้วซี... Grin

หน้า: 1 ... 23756 23757 23758 [23759] 23760 23761 23762 ... 35779
  พิมพ์