เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:28:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23762 23763 23764 [23765] 23766 23767 23768 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25586197 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #356460 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:12:12 PM »

พอบอกม่ายเบี้ย....เสี่ยเบิ้มแล่นไปไหนแล้ว....   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ประวัติย่อของ Acoustic Taylor

เมื่อพูดถึงกีต้าร์ชั้นดี แน่นอนว่า Acoustic Guitar Taylor เป็นหนึ่งในนั้น Acoustic Taylor guitar เกิดขึ้นเมื่อกว่า 30 ปีมาแล้ว นั้นคือตั้งแต่ปี ค.ศ. 1974 ณ California, ในวันนี้ Bob Taylor (ผู้สร้างกีต้าร์ Taylor) ได้ค่อยๆ พัฒนา และสร้างมาตรฐานในการผลิตเรื่อยมา
และเขาก็ทำมันได้อย่างยอดเยี่ยม จากร้านซ่อมกีต้าร์เล็กๆ กลายเป็นโรงงานผลิตกีต้าร์ขนาดใหญ่ จากที่เคยต้องเอากีต้าร์ขนใส่หลังรถเพื่อเอากีต้าร์ที่ตัวเองทำไปเสนอขายตามร้านค้าต่างๆ มาวันนี้กว่า 30 ปี Acoustic Guitar Taylor ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี

Acoustic Taylor ที่ได้รับการตอบรับอย่างดี ก็คือทรง Grand Concert และ Grand Auditorium จะว่าไปแล้ว กีต้าร์ทั้งสองทรงนี้ก็ได้กลายเป็นเหมือน สัญลักษณ์ หรือเครื่องหมายการค้าของ Acoustic Guitar Taylor ไปแล้ว

ลักษณะของงาน และลักษณะของเสียง

Model : 514ce นั้น เน้นความเรียบง่าย จุดเด่นของกีต้าร์รุ่นนี้คือ ไม้หน้า (TOP) ที่ทำด้วย Cedar สีออกจะปนแดงนิดๆ เพราะเป็น Red Cedar
สวยงามครับ และไม้ข้าง/หลังทำจากไม้ Mahogany ซึ่งทั้ง 3 ส่วนนี้ ทำจากไม้จริง (solid) ทั้งหมด ซึ่งมีคุณสมบัติที่สามารถตอบสนองของเสียงได้ดี และที่สำคัญคือ กีต้าร์ที่ทำจากไม้จริง (solid) จะมีพัฒนาการของเสียง ที่เกิดขึ้นได้มากกว่ากีต้าร์ที่ไม่ได้ทำจากไม้จริง หรือที่เรียกว่า Guitar ที่ทำจากไม้ Laminate ในส่วนของตำแหน่ง Sound-hole Rosette ที่ใช้ไม้ Hawaiian Koa มาเป็นเครื่องประดับ ทำให้รูปแบบออกมาเป็นแบบผสมความเป็น Vintage มากขึ้น

http://www.luckymusic.co.th/review_inside.php?reviewid=10

Cheesy Cheesy

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #356461 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:12:52 PM »

ทางยะลา คืนนี้จัดหนัก เบื้องต้น 12 เหตุการณ์ ยังไม่ทราบจำนวนผู้บาดเจ็บ เศร้า เศร้า

วานก่อนวางระเบิดร้านค้ารายใหญ่ แต่ข่าวเงียบครับ ข่าวน้ำกลบหมด  Sad

วันก่อนเมืองนราคับพี่เบิ้ม  วันนี้ยะลา  สงสารก็พ่อแม่ลูกนอนกอดกันโดนไฟคลอกเสียชีวิต 3ศพ 4ชีวิต
ตำรวจจับได้มันบอกไม่รู้เรื่องเพื่อนชวนมานั่งรถเล่น  แต่ปืนเต็มรถ   มันน่า....นักไอพวกบ้านิ Angry

ยะลาเบื้องต้นบาดเจ็บ 35 รายแล้วคับตอนนี้ เศร้า

พวกแบบนี้ไม่ต้องออกข่าวให้เปลืองฟิมล์ครับเอาไปฝังเลยดีกว่า ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #356462 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:14:07 PM »

ลูกเนียงต้มหม้อเติบ ต้มสามน้ำ พร้าวเขียวไม่ดังน้ำหนึ่งหนวย   ต้มแรกคืน เริ่มสตาร์ทแรกเช้า

ยังไม่ทันค่ำ เหลือโหมระ ๆ สามฝา พร้าวเกลี้ยง....
มั้นหรอยทุงใหน? โลกเนียงต้ม?

ไม่เท่าลูกปร้านะ  ดูไฮโซกว่าเยอะเลยนุเพราะมันคล้ายๆลูกเกาลัด Grin

ได้สัมปทานจากอาสะใภ้ไว้ต้นนึงแรกปีแล้ว ต้นปีหน้าไม่รู้แกเปลี่ยนใจม้าย

ต้นเดียว ว่ากันเป็นสอบยู่หนี

ที่ร้านกาแฟชลบุรีแห่งหนึ่งเขาเอามาขายที่คั่วแล้วโลละร้อยหกสิบ เห็นว่าสั่งมาจากใต้

ถูกกว่าที่คิดแฮะ คั่วทั้งเปลือกหรือแกะแล้วล่ะนั่น

ลูกประ สอบปุ๋ยนึง เก็บกันเป็นวัน ได้น้ำหนักแค่สิบห้าโลกว่า ๆ

แต่คูณระยะทางที่แบกลงมาจากเขา น้ำหนักก็พอ ๆ กับปูนเสือทั้งลูก

ยังไม่แลนที คั่วทั้งเปลือก

น่าปลูกเอาลูกไปขายนะ จัดพืชเศรษฐกิจได้กัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356463 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:14:27 PM »

ชิหายแระ น้ำเข้ากทมฯชั้นใน แถวเจริญกรุง40ซม.แระ กทมไฟดับเยอะ คนแตกหนีออกจากรุง เฮ้อ....ยังกะดูหนังฮอลิวู๊ด  อ๋อย

ห้องผมตอนนี้ทำใจแล้วครับพี่เบิ้ม

ค่อยกลับไปเก็บของที่เดียวตอนน้ำลด อ๋อย

มีของมีค่ามั้ยครับ ให้ใครไปเก็บก่อนดีมั้ย พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าก็ยังดีครับ  Huh

ก่อนจะกลับมาก็ยกไว้แล้วครับพี่เบิ้ม

แต่ก็นั้นหล่ะห้องเล็กๆมันไม่รู้จะยกไว้ไหนครับมีของไม่ค่อยจะมากแถมอยู่ชั้นหนึ่งอีกตั้งหาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้ไม่มีอะไรเสียหายมากนะครับ...

ไฟฉาย มีดพับ  เหลือๆบริจากน้องนัทไว้ใช้ซักชุด มั๊ยลุงตู้ม ยิ้มีเลศนัย 

ไฟฉายของนัท ที่มีอยู่  ดีกว่าของผมอีกครับ... แบร่

ตอนนี้ไฟฉายเหลือร้าย ๆ อยู่สองอันแล้ว..
เหน็บเป๋าอันนึง  เหน็บไว้ในรถอันนึง..

มีดพับมีแต่ของจีนแดง  สองอัน.. Grin คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356464 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:15:47 PM »

ทางยะลา คืนนี้จัดหนัก เบื้องต้น 12 เหตุการณ์ ยังไม่ทราบจำนวนผู้บาดเจ็บ เศร้า เศร้า

วานก่อนวางระเบิดร้านค้ารายใหญ่ แต่ข่าวเงียบครับ ข่าวน้ำกลบหมด  Sad

วันก่อนเมืองนราคับพี่เบิ้ม  วันนี้ยะลา  สงสารก็พ่อแม่ลูกนอนกอดกันโดนไฟคลอกเสียชีวิต 3ศพ 4ชีวิต
ตำรวจจับได้มันบอกไม่รู้เรื่องเพื่อนชวนมานั่งรถเล่น  แต่ปืนเต็มรถ   มันน่า....นักไอพวกบ้านิ Angry

ยะลาเบื้องต้นบาดเจ็บ 35 รายแล้วคับตอนนี้ เศร้า

พวกแบบนี้ไม่ต้องออกข่าวให้เปลืองฟิมล์ครับเอาไปฝังเลยดีกว่า ไหว้

ช่าย ๆ ไปบอกให้คนรู้ทำไม..

เวลามันทำจะอะไร  ไม่เห็นมันป่าวประกาศให้คนรู้ที..  บู่

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #356465 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:16:02 PM »

ชิหายแระ น้ำเข้ากทมฯชั้นใน แถวเจริญกรุง40ซม.แระ กทมไฟดับเยอะ คนแตกหนีออกจากรุง เฮ้อ....ยังกะดูหนังฮอลิวู๊ด  อ๋อย

ห้องผมตอนนี้ทำใจแล้วครับพี่เบิ้ม

ค่อยกลับไปเก็บของที่เดียวตอนน้ำลด อ๋อย

มีของมีค่ามั้ยครับ ให้ใครไปเก็บก่อนดีมั้ย พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าก็ยังดีครับ  Huh

ก่อนจะกลับมาก็ยกไว้แล้วครับพี่เบิ้ม

แต่ก็นั้นหล่ะห้องเล็กๆมันไม่รู้จะยกไว้ไหนครับมีของไม่ค่อยจะมากแถมอยู่ชั้นหนึ่งอีกตั้งหาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้ไม่มีอะไรเสียหายมากนะครับ...

ไฟฉาย มีดพับ  เหลือๆบริจากน้องนัทไว้ใช้ซักชุด มั๊ยลุงตู้ม ยิ้มีเลศนัย  

ไฟฉายของนัท ที่มีอยู่  ดีกว่าของผมอีกครับ... แบร่

ตอนนี้ไฟฉายเหลือร้าย ๆ อยู่สองอันแล้ว..
เหน็บเป๋าอันนึง  เหน็บไว้ในรถอันนึง..

มีดพับมีแต่ของจีนแดง  สองอัน.. Grin คิก คิก

จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #356466 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:16:35 PM »

ข่าวเบื้องต้นครับ ระเบิดยะลา ตอนนี้

เกิดเหตุระเบิด 12 จุด ในเขตตัวเมืองยะลา กอ.รมน. รับ มีผู้บาดเจ็บ-เสียชีวิต แต่ยังไม่มีรายงานตัวเลขทางการ เผย เบื้องต้น เจ็บ 33 ดับ 2-3 ราย
          ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ได้เกิดเหตุระเบิดหลายจุด ในเขตตัวเมืองยะลา โดยมีการระเบิดแล้วอย่างน้อย 3 จุด ซึ่งล่าสุด อีโอดี กำลังกู้อีกหลายจุด โดยมีรายงานจาก กอ.รมน. ยืนยันว่า มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บจำนวนหนึ่ง

ทั้งนี้ เหตุระเบิดพร้อมกันหลายจุด ในเขตตัวเมืองยะลาดังกล่าว มีบางจุดอยู่ในย่านตลาดเก่า บางจุดใกล้กับร้านข้าวต้มชื่อดัง ซึ่งขณะนี้ ยังไม่ทราบจำนวนผู้บาดเจ็บหรือเสียชีวิต
          ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมด้วยว่า จุดที่เกิดระเบิดเท่าที่ได้รับรายงานในเบื้องต้น ประกอบด้วย 1.ตลาดเก่ายะลา 2.ร้านอาหารแซ่บอีสาน 2 3.ร้านข้าวต้มคนจน อย่างไรก็ตาม จนถึงขณะนี้ ยังไม่มีรายงานยืนยัน ถึงยอดผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บ
          ก่อนหน้านี้ เจ้าหน้าที่ได้ประเมินสถานการณ์เหตุร้ายที่เกิดขึ้นอย่างถี่ยิบช่วงนี้ โดยเฉพาะที่นราธิวาส ว่า เป็นช่วง 7 ปีเหตุการณ์สลายม็อบตากใบ ที่มีผู้เสียชีวิต 85 ราย ซึ่งฝ่ายความมั่นคงยอมรับว่า กลุ่มก่อความไม่สงบ ได้ก่อเหตุอย่างเป็นแบบแผน ทั้งการกำหนดจุดโจมตีและเส้นทางหลบหนี

ล่าสุด ยะลา ไฟดับทั้งเมือง ระเบิดเพิ่มรวม 11 ลูก
          ผู้สื่อข่าวรายงานด้วยว่า ล่าสุด ไฟฟ้าดับทั้งเมืองยะลาแล้ว และมีรายงานวาส มีระเบิดเพิ่มอีก 3 ลูกรวมเป็น 11 ลูก
          ทั้งนี้ มีรายงานล่าสุด จากวิทยุสื่อสารของฝ่ายความมั่นคงว่า เกิดระเบิดในเขตเมืองยะลาไปแล้ว 8 จุด ได้แก่
          1.ตลาดเก่า
          2.ร้านข้าวต้มคนจน
          3.ร้านแซ่บอีสาน 2
          4.ใกล้ ๆ รามาคาเฟ่
          5.ถนนผังเมือง 4 ซอย 11
          6.ใกล้สำนักงานศึกษาเขต 12
          7.ตลาดผลไม้เมืองใหม่
          8.ใกล้กับร้านเครื่องเขียน ชื่อ "เก่งเครื่องเขียน"
          สำหรับเหตุระเบิดหลายจุดในเขตเมืองยะลา ได้เริ่มขึ้นตั้งแต่เวลาประมาณ 18.30 น. จากนั้น มีระเบิดเป็นระยะห่างกันลูกละ 2-3 นาที เบื้องต้น 4 ลูก และยังมีการเก็บกู้อีกหลายลูก โดยเหตุร้ายที่ยะลา ในวันที่ 25 ต.ค.นี้ เป็นวันครบรอบ 7 ปี เหตุการณ์สลายการชุมนุมที่หน้า สภ.ตากใบ จ.นราธิวาส ซึ่งมีผู้เสียชีวิตจากการสลายม็อบ และขนย้าย 85 ศพ
          ผู้สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า กอ.รมน.ภาค4 ได้ยืนยันข้อมูลทางการว่า เหตุระเบิดเกิดขึ้นในเขตเมืองยะลา ประมาณ 10-11 จุด บางจุดระเบิดแล้ว บางจุดกำลังเก็บกู้ แต่ทั้งนี้ ยังไม่ยืนยันการเจ็บ-ตาย
          ด้านนักข่าวเนชั่น ประจำจ.ยะลา รายงานว่า เหตุระเบิดได้เกิดขึ้นในอ.เมือง จ.ยะลาทุกจุด โดยแต่ละจุดไม่ห่างกันเกิน 100 เมตร ซึ่งเจ้าหน้าที่ได้ประกาศให้ทุกคนอยู่ในบ้าน

เผย เบื้องต้น บึ้ม 12 จุด เจ็บ 33 สาหัส 5-6 ราย ดับ 2
          ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ล่าสุด มีตัวเลขอย่างไม่เป็นทางการแจ้งว่า ขณะนี้ ยอดผู้ได้บาดเจ็บมีจำนวน 33 คน สาหัส 5-6 คน ซึ่งคาดว่า มีคนร้ายรวมอยู่ด้วย และมีรายงานว่า ยังรับสถานการณ์ได้ โดยมีแพทย์ในพื้นที่ 60 คน กำลังเร่งให้การช่วยเหลือ ซึ่งสามารถรักษาได้ในพื้นที่ ยังไม่ต้องส่งต่อ
          ด้าน ผู้ว่าฯจ.ยะลา เปิดเผยว่า เหตุระเบิดหลายจุดเบื้องต้น พบว่า เป็นระเบิดแสวงเครื่อง ซึ่งเก็บกู้ได้ 10 จุด ระเบิดทำงาน 8 จุด เจ็บ 33 ราย เสียชีวิต 3 ราย
          ขณะที่ พล.ต.ต.โชติ ชวาลวิวัฒน์ ผบก.จ.ยะลา เปิดเผยว่า เกิดเหตุระเบิด 12 จุด ใน อ.เมือง จ.ยะลา โดยเจ้าหน้าที่ได้ตัดไฟทั้งเมือง และเร่งเข้าเคลียร์สถานที่เกิดเหตุ
          ทั้งนี้ มีรายงานล่าสุด จากศูนย์รับแจ้งเหตุฉุกเฉิน กอ.รมน.ภาค 4 ส่วนหน้า และ ศอ.บต. ตรงกันว่า ระเบิดเมืองยะลา รวม 12 จุด เบื้องต้นเสียชีวิต 2 ราย และบาดเจ็บอีกหลายสิบราย
          สำหรับเหตุระเบิดในเขตเมืองยะลา จุดอื่น ๆเพิ่มเติม คือ หลังโรงเรียนเทศบาล 5 , ใกล้โรงแรมปาร์ควิว ,และถนนสายท่าสาป เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 08:18:15 PM โดย b@ll - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #356467 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:16:38 PM »

ลูกเนียงต้มหม้อเติบ ต้มสามน้ำ พร้าวเขียวไม่ดังน้ำหนึ่งหนวย   ต้มแรกคืน เริ่มสตาร์ทแรกเช้า

ยังไม่ทันค่ำ เหลือโหมระ ๆ สามฝา พร้าวเกลี้ยง....

ไม่เท่าลูกปร้านะ  ดูไฮโซกว่าเยอะเลยนุเพราะมันคล้ายๆลูกเกาลัด Grin

ได้สัมปทานจากอาสะใภ้ไว้ต้นนึงแรกปีแล้ว ต้นปีหน้าไม่รู้แกเปลี่ยนใจม้าย

ที่ร้านกาแฟชลบุรีแห่งหนึ่งเขาเอามาขายที่คั่วแล้วโลละร้อยหกสิบ เห็นว่าสั่งมาจากใต้

ถูกกว่าที่คิดแฮะ คั่วทั้งเปลือกหรือแกะแล้วล่ะนั่น

ลูกประ สอบปุ๋ยนึง เก็บกันเป็นวัน ได้น้ำหนักแค่สิบห้าโลกว่า ๆ

แต่คูณระยะทางที่แบกลงมาจากเขา น้ำหนักก็พอ ๆ กับปูนเสือทั้งลูก

น่าปลูกเอาลูกไปขายนะ จัดพืชเศรษฐกิจได้กัน

ผมปลูกแล้วครับ  ใบสวยดี ยอดอ่อนแดงแปลบ

คาดว่า ลูกหรือหลานของเตยหอม คงจะเก็บผลได้หลังเกษียณครับ
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #356468 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:16:51 PM »

ชิหายแระ น้ำเข้ากทมฯชั้นใน แถวเจริญกรุง40ซม.แระ กทมไฟดับเยอะ คนแตกหนีออกจากรุง เฮ้อ....ยังกะดูหนังฮอลิวู๊ด  อ๋อย

มีของมีค่ามั้ยครับ ให้ใครไปเก็บก่อนดีมั้ย พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าก็ยังดีครับ  Huh

ไฟฉาย มีดพับ  เหลือๆบริจากน้องนัทไว้ใช้ซักชุด มั๊ยลุงตู้ม ยิ้มีเลศนัย  

ปูทางมาให้แค่นี้ที่เหลือดำเนินการต่อเองนัทเอ้ย  Grin Grin 

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #356469 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:18:03 PM »

ออกตัวล้อบัดเลย

บิ๊กไม่ต้องบิดตามไปนะ มรื่นเป็นทางไปเลย คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356470 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:18:52 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #356471 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:20:39 PM »

ลูกเนียงต้มหม้อเติบ ต้มสามน้ำ พร้าวเขียวไม่ดังน้ำหนึ่งหนวย   ต้มแรกคืน เริ่มสตาร์ทแรกเช้า

ไม่เท่าลูกปร้านะ  ดูไฮโซกว่าเยอะเลยนุเพราะมันคล้ายๆลูกเกาลัด Grin

ผมปลูกแล้วครับ  ใบสวยดี ยอดอ่อนแดงแปลบ

คาดว่า ลูกหรือหลานของเตยหอม คงจะเก็บผลได้หลังเกษียณครับ

วันหน้าขอดูหน้าตาของต้นมันหน่อยนะ ผมเคยกินแต่ลูกมันตั้งแต่เด็กยังไม่เคยเห็นต้นมันที

เพราะคนอยู่ที่ลุมทำนากับของป่าๆเขาๆ ไม่ค่อยชิน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356472 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:20:57 PM »

ข่าวเบื้องต้นครับ ระเบิดยะลา ตอนนี้

ขอบคุณครับ..  เศร้า เศร้า       Angry

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #356473 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:22:30 PM »

ทางไปบ้านไข่แฟ๊สส ตรงเขาธง ทั้งขาขึ้นขาลง

ยอดแดง ๆ นั่น เขาล่ะ
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #356474 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:23:15 PM »

ฟังข่าวว่า.........  วันครบรอบเหตุการณ์ตากใบ

แถวบ้านเติ้นมีเหตุการณ์มั่งม้าย  ผมไม่ได้ตามข่าวแถวนั้นนานแล้ว

ถ้าเท่กาบังก็เงียบ ๆ โย้นะ    ตอนนี้ผมโย้บางกอก  เตรียมตัวรับน้ำท่วม  คับ  น้าหลวง

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
หน้า: 1 ... 23762 23763 23764 [23765] 23766 23767 23768 ... 35779
  พิมพ์