เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:25:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23777 23778 23779 [23780] 23781 23782 23783 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25577340 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #356685 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:02:43 PM »

สวัสดีครับ จานตุ้ม เลือกอีปิครุ่นไหนครับ ผมก็สนใจอยู่ครับ  แต่ผมมือไม่ใหญ่นะครับ

แต่นิ้วยาวอ่ะครับ......อิ อิ

ถ้าไม่ติดว่าคอเล็ก บาง.....ผมชอบยามาฮ่าครับพี่... Grin Grin 

เสียงเนียน ๆ ตีคอร์ดเพราะครับ...

และมีให้เลือกหลายราคา หลายคุณภาพ... Cheesy
สวัสดีครับ YAMAHA ต้องราคาสูงครับ เสียงออกมาดี  เดียวนี้เป็นงานจีนอ่ะครับ

เดี๋ยวนี้ราคาล่าง ๆ จนถึงกลาง ๆ มีอันไหนไม่จีนมั่งอ่ะ...
ผู้ผลิตสั่งให้อาตี๋ อาหมวยทำกันเหม็ดแระ... บู่

http://www.thaimusiccenter.com/store/product/Yamaha_Acoustic-1242954-th.html

Cheesy Cheesy

ยามาฮ่า เมด อิน เจแปนก็มีนะ  แสนหวา....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #356686 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:03:37 PM »

คิก คิก... ไม่มีอะไรจะบาน... Cheesy

จุดประเด็นกีตาร์ บานตาม ๆ กันซะ.... คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ แหรกคืนนั่งแลรายการตี10 เค้าแข่งเล่นกีตร้ากันสนุกดีครับ

อังคราหน้าเค้าตัดสินแระ  จำคนเล่นเก่งได้ชื่อ นายไก่ กาลามัง ลูกเล่น

เหลือเฟือ อีกคนมือเสีย เล่นกีตร้าไฟฟ้า โซโล่ไฟแลบเหมือนกันอ่ะครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #356687 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:03:40 PM »

สวัสดีครับ จานตุ้ม เลือกอีปิครุ่นไหนครับ ผมก็สนใจอยู่ครับ  แต่ผมมือไม่ใหญ่นะครับ

ถ้าไม่ติดว่าคอเล็ก บาง.....ผมชอบยามาฮ่าครับพี่... Grin Grin 

เสียงเนียน ๆ ตีคอร์ดเพราะครับ...

และมีให้เลือกหลายราคา หลายคุณภาพ... Cheesy
สวัสดีครับ YAMAHA ต้องราคาสูงครับ เสียงออกมาดี  เดียวนี้เป็นงานจีนอ่ะครับ

เดี๋ยวนี้ราคาล่าง ๆ จนถึงกลาง ๆ มีอันไหนไม่จีนมั่งอ่ะ...
ผู้ผลิตสั่งให้อาตี๋ อาหมวยทำกันเหม็ดแระ... บู่

http://www.thaimusiccenter.com/store/product/Yamaha_Acoustic-1242954-th.html

สวัสดีครับ แต่ก็ดีนะ ที่ทำให้เราได้ใช้คุณภาพปานกลาง ราคาไม่แรง

ผมจำได้ตอนทำงานใหม่ๆ กีตร้าตัวแรก MAYA ครับ 750 .....อิ อิ

โห....ไฮโซกว่าผมอีก.. Cheesy

ผม กาป็อก....จำไม่ได้แระว่ากี่บาท รู้สึกประมาณสี่ร้อยกว่าบาทมั๊ง...
     นั่งรถไควไปซื้อหิ้วมาเองจากตลาดปาดังเลย.... Cheesy Cheesy

พรรคพวกพาไปทำหาย(มันบอกว่างั้น)  หายได้พรือฟระ..ของตัวตั้งบักเอ้ก... บู่

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #356688 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:09:41 PM »

รู้สึกประมาณสี่ร้อยกว่าบาทมั๊ง...
     นั่งรถไควไปซื้อหิ้วมาเองจากตลาดปาดังเลย.... Cheesy Cheesy
พรรคพวกพาไปทำหาย(มันบอกว่างั้น)  หายได้พรือฟระ..ของตัวตั้งบักเอ้ก... บู่

คงได้ขึ้นรถไฟฟรีด้วยใช่ป่าว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356689 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:12:09 PM »

คิก คิก... ไม่มีอะไรจะบาน... Cheesy

จุดประเด็นกีตาร์ บานตาม ๆ กันซะ.... คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ แหรกคืนนั่งแลรายการตี10 เค้าแข่งเล่นกีตร้ากันสนุกดีครับ

อังคราหน้าเค้าตัดสินแระ  จำคนเล่นเก่งได้ชื่อ นายไก่ กาลามัง ลูกเล่น

เหลือเฟือ อีกคนมือเสีย เล่นกีตร้าไฟฟ้า โซโล่ไฟแลบเหมือนกันอ่ะครับ

ว่าง ๆ ผมไม่มีอะไรทำ เซ็ง ๆ .. เปิดดู youtube เลือกเพลงที่ชอบ
ดูเค้าเล่นแบบ finger style  ดูเค้าเล่นกันเพลินมั่ก... Cheesy Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356690 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:13:08 PM »

รู้สึกประมาณสี่ร้อยกว่าบาทมั๊ง...
พรรคพวกพาไปทำหาย(มันบอกว่างั้น)  หายได้พรือฟระ..ของตัวตั้งบักเอ้ก... บู่

คงได้ขึ้นรถไฟฟรีด้วยใช่ป่าว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ครฟ. เฟร๊ย..   คิก คิก คิก คิก

ตอนนั้นตัวกะเปี๊ยกนึง...เรียน ญว.อยู่เหลย.. Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356691 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:16:40 PM »

นั่งแลตาลุงนี้เล่น...  เพลินโคด..  เยี่ยม เยี่ยม   Cheesy

http://wn.com/Smoke_on_the_Water__Igor_Presnyakov

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #356692 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:19:35 PM »

ไม่บานครับ เพราะที่ยังอยู่แล้วก้าใส่เป๋าไว้เรี่ยม  ไม่ได้เล่นเลยครับ

ว่าแต่ฝากซื้ออุปกรณ์ช่วยตั้งสายสักอันได้ไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #356693 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:21:20 PM »

สวัสดีครับ จานตุ้ม เลือกอีปิครุ่นไหนครับ ผมก็สนใจอยู่ครับ  แต่ผมมือไม่ใหญ่นะครับ

สวัสดีครับ YAMAHA ต้องราคาสูงครับ เสียงออกมาดี  เดียวนี้เป็นงานจีนอ่ะครับ

สวัสดีครับ แต่ก็ดีนะ ที่ทำให้เราได้ใช้คุณภาพปานกลาง ราคาไม่แรง

ผมจำได้ตอนทำงานใหม่ๆ กีตร้าตัวแรก MAYA ครับ 750 .....อิ อิ

โห....ไฮโซกว่าผมอีก.. Cheesy

ผม กาป็อก....จำไม่ได้แระว่ากี่บาท รู้สึกประมาณสี่ร้อยกว่าบาทมั๊ง...

พรรคพวกพาไปทำหาย(มันบอกว่างั้น)  หายได้พรือฟระ..ของตัวตั้งบักเอ้ก... บู่

สวัสดีครัย ยี่ห้อกาป๊อก  ใครๆต้องผ่านมืออ่ะครับ ในสมัยนั้น ถือเป็นกีตร้าครูเลยครับ

ผมก็หัดกะรุ่นนีแระ ตอนนั้นยืมเพื่อนเล่น แหกปากกันมันส์ .....อิ อิ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356694 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:25:27 PM »

สวัสดีครัย ยี่ห้อกาป๊อก  ใครๆต้องผ่านมืออ่ะครับ ในสมัยนั้น ถือเป็นกีตร้าครูเลยครับ

ผมก็หัดกะรุ่นนีแระ ตอนนั้นยืมเพื่อนเล่น แหกปากกันมันส์ .....อิ อิ

ขำก๊าก ขำก๊าก  บ่งบอกถึงวัยเลยครับ.... ขำก๊าก  คิก คิก

ใครไม่รู้จักกาป๊อกสมัยนั้น....เชยโคด... คิก คิก คิก คิก

แต่ยังดีหน่อย..ที่ตอนนั้น ที่โรงเรียน แผนกดนตรีเค้ามีโปร่งยามาฮ่าแล้ว...
                   ให้เพื่อนเล่นให้ฟัง...เราได้แต่นั่งแล...มือยังไม่ถึง.... Cheesy Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=KiVxT2E6wNI&feature=related

คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356695 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:29:17 PM »

ยามาฮ่า เมด อิน เจแปนก็มีนะ  แสนหวา....

ไปบอกพี่เข้มหนุ..ชู่ว์ ชู่ว์..... แบร่

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #356696 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:33:22 PM »

สวัสดีครัย ยี่ห้อกาป๊อก  ใครๆต้องผ่านมืออ่ะครับ ในสมัยนั้น ถือเป็นกีตร้าครูเลยครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก  บ่งบอกถึงวัยเลยครับ.... ขำก๊าก  คิก คิก

ใครไม่รู้จักกาป๊อกสมัยนั้น....เชยโคด... คิก คิก คิก คิก

แต่ยังดีหน่อย..ที่ตอนนั้น ที่โรงเรียน แผนกดนตรีเค้ามีโปร่งยามาฮ่าแล้ว...
                   ให้เพื่อนเล่นให้ฟัง...เราได้แต่นั่งแล...มือยังไม่ถึง.... Cheesy Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=KiVxT2E6wNI&feature=related

คิก คิก

สวัสดีครับ YAMAHA สมัยนั้นก็หลัก2000 อัพแล้ว F310 นี่แหละ ได้แต่ไปยืนเกาะ

กระจกดูที่โชว์รูม หน้า รร. ญว. ทุกครั้งที่ปั่นรถถีบผ่านไปแถวนั้น จนทุกวันนี้เจ๊ที่ขาย

ยังจำหน้าผมได้เลยครับ......อิ อิ
หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #356697 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:35:33 PM »

ไปรับน้องพลอยก่อนครับ.......อิ อิ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356698 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:36:41 PM »

สวัสดีครับ YAMAHA สมัยนั้นก็หลัก2000 อัพแล้ว F310 นี่แหละ ได้แต่ไปยืนเกาะ

กระจกดูที่โชว์รูม หน้า รร. ญว. ทุกครั้งที่ปั่นรถถีบผ่านไปแถวนั้น จนทุกวันนี้เจ๊ที่ขาย

ยังจำหน้าผมได้เลยครับ......อิ อิ

ร้านที่ไปเหิดประจำ.... ร้านโตเกียวครับ... Cheesy   คิก คิก

ส่วนร้านที่ไปซื้อสายกีตาร์ประจำก็ หาดใหญ่บรรณาคาร..ของคุณแม่พี่แป้วนั่นแหละครับ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #356699 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:37:19 PM »

ไปรับน้องพลอยก่อนครับ.......อิ อิ

ขับรถไปกลับ ระวังตัวด้วยนะครับ..  Cheesy

หน้า: 1 ... 23777 23778 23779 [23780] 23781 23782 23783 ... 35779
  พิมพ์