เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:25:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23800 23801 23802 [23803] 23804 23805 23806 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25552298 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357030 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:09:38 PM »

ของพี่แพะเรื่องของยามวิกาลครับ ในสถานที่ท่องเที่ยว โอกาสมีมากกว่า

แต่ก็ขอให้พี่แพะหายไวๆนะครับ

ของน้าซับ จะเป็นเรื่อง รอบคอบแล้ว แต่ถนนชำรุด ไม่ได้มาดถาน

หรือไม่ก็ ไปแซงรถใครบางคนเข้า แล้วตีเข้าซ้ายเร็วไป คล้าย ๆ กบหรือเขียด

จนเขาไล่ยิงเอา

เขียดไหร ตัวดำพันนี้

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #357031 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:12:59 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=b-RqBzJoxZ0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=b-RqBzJoxZ0</a>

น้าฉ้อง แล้วพรื๊อเท่มันไม่ขึ้นจอมาให้แลเหมือน แต่แรก แล้วละครับ ... Huh

ผมลองๆ แลแล้วกัน ไม่เป็นครับ .. Tongue

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357032 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:14:19 PM »

แบร่ แบร่

ได้แต่คุยโม้.....  แต่โอ้รดไม่เป็น.....   อายคน..  บู่   คิก คิก

ไม่รู้ต้องทำพรือกัน  ผมไม่ใครชับกันนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357033 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:20:59 PM »

น้ำท่วมปีนี้ คนเหลือแต่ตัว  น่าสงสาร....  Cry

น่าสงสารเหรอ

ถึงว่าสิ ทำไมไม่มีเมีย

หยั่งงี้ เขาเรียก น่าผสมเพศ

น่าเหมือนกันครับ Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #357034 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:21:14 PM »

ใครหมกไม้ที่ใหนน๊ะ หมิ๋นๆ บู่ บู่ บู่

Original Date/Time {0x9003} = 2011:07:19 16:43:46   

เอาภาพเก่ามายั่วหลาว...  บู่

มาเบ่งตั้งไว้.... แล้วแล่นสูญ....  บู่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #357035 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:23:55 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=b-RqBzJoxZ0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=b-RqBzJoxZ0</a>

น้าฉ้อง แล้วพรื๊อเท่มันไม่ขึ้นจอมาให้แลเหมือน แต่แรก แล้วละครับ ... Huh

ผมลองๆ แลแล้วกัน ไม่เป็นครับ .. Tongue

เป็นมาตั้งแต่ วมต.เค้าอัพเซิร์ฟเวอร์ใหม่ครับ..

(ดั้งเดิม คือ ตอนเช้า ๆ ประมาณเจ็ดโมงเช้า จะเข้าไม่ค่อยได้... ตอนนี้เช้า ๆ เข้าได้ตามปกติแล้ว
แต่จะเลื่อนเวลาอืด ๆ เข้าไม่ค่อยได้ไปเป็นประมาณตีหนึ่งกลางคืนแทน)

หลังจากนั้น ตั้งลิงค์ยูทูป ก็ไม่เห็นเป็นภาพพรีวิวอีกเลยครับ.... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357036 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:30:04 PM »

อยู่เฉยๆ ไม่ได้แล้ว ทำท่าต้องเอาหัวแยงรังต้อหล่าวผม

มีเวลาแล้วค่อยมาขยายความให้ฟัง

ชีวิตยังไม่สิ้น  ก็ต้องดิ้นกันไป...

เอาใจช่วยให้สำเร็จดังหวังครับ.. Cheesy Cheesy

ในบริษัทแห่งนี้ (ต่อไปจะเรียกว่า บริษัท ซ. นะหลบๆเสียหน่อยแต่ทุกท่านรู้ว่าที่ไหนแล้วนะเผื่อต่อไปเกิดอะไรกะผมทุกคนจะได้ทราบเบื้องหลังบ้าง)

มีแผนกย่อยๆจำแนกตามธุระกิจมากมาย แต่ละแผนกเสมือนหนึ่งเป็นบริษัทเอกเทศ การจะทำธุระกิจข้ามแผนกก็ทำได้แต่ต้องมีการซื้อขายเฉกเช่นเดียวกะบริษัทเอกชนต่อเอกชนด้วยกัน เช่นผมจะไปเขียนซอฟท์แวร์ให้อีกแผนกหนึ่งแผนกนั้นก็ต้องจ่ายค่าจ้างให้แผนกผมเช่นกัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทุกแผนกย่อยล้วนอยู่ภายใต้กฎระเบียบกลางซึ่งกำหนดโดยฝ่ายบุคคลเช่นเดียวกัน.....เดี๋ยวต่อเป็นตอนๆ เรื่องมันย๊าว ยาว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357037 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:37:28 PM »

อยากเห็นทีมงานด้ามขวานที่มีโฟร์วีลไปทำแบบนี้บ้าง ผมได้ติดรถไปกันครับ

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

สุดยอดเลย ร้านนี้ อ๊อพชั่น โฟร์วีล กำแพงแสน นครปฐม

คิดว่าต่อไปน้ำมากไปหน้า น่าสนใจมากๆครับน้าหนอง.....แต่ขอเป็นโครงการหลังสร้างรถเครื่องตรานกนะ บู่ คิก คิก

น่าสนใจจริงๆครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357038 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:45:53 PM »

อยู่เฉยๆ ไม่ได้แล้ว ทำท่าต้องเอาหัวแยงรังต้อหล่าวผม

มีเวลาแล้วค่อยมาขยายความให้ฟัง

ชีวิตยังไม่สิ้น  ก็ต้องดิ้นกันไป...

เอาใจช่วยให้สำเร็จดังหวังครับ.. Cheesy Cheesy

ในบริษัทแห่งนี้ (ต่อไปจะเรียกว่า บริษัท ซ. นะหลบๆเสียหน่อยแต่ทุกท่านรู้ว่าที่ไหนแล้วนะเผื่อต่อไปเกิดอะไรกะผมทุกคนจะได้ทราบเบื้องหลังบ้าง)

มีแผนกย่อยๆจำแนกตามธุระกิจมากมาย แต่ละแผนกเสมือนหนึ่งเป็นบริษัทเอกเทศ การจะทำธุระกิจข้ามแผนกก็ทำได้แต่ต้องมีการซื้อขายเฉกเช่นเดียวกะบริษัทเอกชนต่อเอกชนด้วยกัน เช่นผมจะไปเขียนซอฟท์แวร์ให้อีกแผนกหนึ่งแผนกนั้นก็ต้องจ่ายค่าจ้างให้แผนกผมเช่นกัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทุกแผนกย่อยล้วนอยู่ภายใต้กฎระเบียบกลางซึ่งกำหนดโดยฝ่ายบุคคลเช่นเดียวกัน.....เดี๋ยวต่อเป็นตอนๆ เรื่องมันย๊าว ยาว

เป็นธรรมดาของบริษัทใหญ่ๆครับ เช่นที่ผมทำงานอยู่นี้ เวลาอี้ติดตั้งเครื่องก็ต้องซื้อเครื่องจากส่วนกลางมาครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357039 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:48:05 PM »

น้ำท่วมปีนี้ คนเหลือแต่ตัว  น่าสงสาร....  Cry

แรกเช้าผมโทรไป พี่ไม่รับ   นึกว่าไปกับน้ำเสียแล้ว

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357040 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:48:25 PM »

มาต่อๆ

ผมนั้นเข้ามาทำงานกับแผนก ออโตเมชั่นและระบบขับเคลื่อนตั้งแต่เริ่มแรกจนถึงปัจจุบันนี้รวมเป็นเวลาสิบปีมาแล้ว
ธุระกิจหลักของแผนกผมก็คือ ขายผลิตภัณฑ์ระบบออโตเมชั่นและระบบขับเคลื่อนมอเตอร์ในระบบอุตสาหกรรม มีผลิตภัณฑ์เป็น
ของแผนกเองมากมายโดยนำเข้ามาขายจากโรงงานแม่ในต่างประเทศ ซึ่งแน่นอนมันไม่ใช่ขายตู้เย็นที่ลูกค้าซื้อไปแล้วจะปลั๊กแอนด์เพลย์
ใช้งานเองได้เลย มันเลยต้องมีแผนกเอ็นจิเนียริ่งไว้สำหรับ วางแผนว่าจะใช้ ฮาร์ดแวร์ ซอฟท์แวร์อะไรในโปรเจคของลูกค้าตลอดจน
เขียนโปรแกรมให้ด้วย รวมถึงไปติดตั้งเทสท์ให้ใช้งานได้ถึงไซท์ ถึงโรงงานของลูกค้า ซึ่งผมเข้ามาทำงานตรงส่วนนี้ในแผนกเอ็นจิเนียริ่งนี่แหละ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #357041 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:49:07 PM »

เอางี้ไหม

เติ้นโทร.มาอธิบายผม ให้ผมเข้าใจ  ผมจะเจนเนอเรต ให้เป็นนิยายแบ่งเป็นตอน ๆ 1 อาทิตย์จบ

ผมให้ค่าเรื่องเติ้น แต่ต้องหลังจากผมขายโฆษณาได้แล้ว ตกลงไหม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357042 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:49:53 PM »

น้ำท่วมปีนี้ คนเหลือแต่ตัว  น่าสงสาร....  Cry

แรกเช้าผมโทรไป พี่ไม่รับ   นึกว่าไปกับน้ำเสียแล้ว

รับพรือได้ ลืมโทสับไว้บ้าน ฮาย...รำคาญตัวเอง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357043 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:51:20 PM »

วันนี้ไม่ค่อยอยากทำงานเลย

น้องๆสูญฉาดแล้ว   เฮ้อ      

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357044 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:53:18 PM »

เอางี้ไหม

เติ้นโทร.มาอธิบายผม ให้ผมเข้าใจ  ผมจะเจนเนอเรต ให้เป็นนิยายแบ่งเป็นตอน ๆ 1 อาทิตย์จบ

ผมให้ค่าเรื่องเติ้น แต่ต้องหลังจากผมขายโฆษณาได้แล้ว ตกลงไหม

ลากให้ยาวสักเดือนได้ไหมครับ   พอได้ตามอ่านสักหีด โคดสะนาก้ได้ลุยหวาครับ

หน้า: 1 ... 23800 23801 23802 [23803] 23804 23805 23806 ... 35779
  พิมพ์