เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:29:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23801 23802 23803 [23804] 23805 23806 23807 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25555968 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357045 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:54:03 PM »

เอางี้ไหม

เติ้นโทร.มาอธิบายผม ให้ผมเข้าใจ  ผมจะเจนเนอเรต ให้เป็นนิยายแบ่งเป็นตอน ๆ 1 อาทิตย์จบ

ผมให้ค่าเรื่องเติ้น แต่ต้องหลังจากผมขายโฆษณาได้แล้ว ตกลงไหม

ตอนนี้ปูๆพื้นเบื้องหลังไปก่อนๆจะถึงตอนดราม่าว่า ทำไมผมถึงเสียศูนย์อยู่ในวันนี้ คิก คิก คิก คิก

แล้วมันจะได้อารมณ์กันตอนนั้น ขืนผมโทรไปเล่า ผมจะกลายเป็นน้าซับสองเพราะเกรงว่ายิ่งเล่าคนฟังและผมเองจะพลอยงงไปด้วย

ให้ผมค่อยๆลำดับเหตการณ์สักนิดหนึ่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357046 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:57:39 PM »

น้ำท่วมปีนี้ คนเหลือแต่ตัว  น่าสงสาร....  Cry

น่าสงสารเหรอ

ถึงว่าสิ ทำไมไม่มีเมีย

หยั่งงี้ เขาเรียก น่าผสมเพศ

น่าเหมือนกันครับ Grin Grin

แรกเช้าผมโทรไป พี่ไม่รับ   นึกว่าไปกับน้ำเสียแล้ว

รับพรือได้ ลืมโทสับไว้บ้าน ฮาย...รำคาญตัวเอง

ผมคิดไปถึงไหนฉู้แล้วนุ

พี่ผมครับพี่ผม    หยับแก่เข้าแล้วหล่าวคนหนึ่ง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #357047 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:59:42 PM »

และแล้วตรูก็มีภาระ  ดูแลเพิ่มรถกระบะขึ้นมาอีก 1 คัน  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357048 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:02:26 PM »

จริงๆตอนเข้าบริษัทนี้ผมไม่ได้เดินไปสมัครเองหรอก ผมรู้ว่ามีบริษัทนี้อยู่ผมไม่ได้อยากเข้าเพราะมันมีแต่รับเซลล์เข้าไปช่วยขายของ
ผมไม่ชอบแบบนั้นเลยไม่คิดสมัคร
 ตอนนั้นผมทำงานในบอสัดของไอ้กันแห่งหนึ่งคือบอสัด Morisson & Knudsen ซึ่งบอสัดนี้มันรับเหมาสร้างโรงงานให้โรงงานประกอบรถให้ GM ที่ระยองอยู่พอจบโปรเจคก็ได้งานรับเหมาซ่อมบำรุงต่อซึ่งทั้งโรงใช้ระบบออโตเมชั่นของ SIEMENS ล้วนๆ
และผมก็ทำงานจนเข้าตาวิศกรฝรั่งอาวุโสของ SIEMENS เข้า เขามาชักชวนผมไปอยู่ด้วยแผนกวิศวกรรม ผมจึงโอเค

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357049 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:04:42 PM »

และแล้วตรูก็มีภาระ  ดูแลเพิ่มรถกระบะขึ้นมาอีก 1 คัน  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

บ๊ะ รวยวันรวยคืนจริงๆ พี่เล็กนี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #357050 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:05:49 PM »

เอางี้ไหม

เติ้นโทร.มาอธิบายผม ให้ผมเข้าใจ  ผมจะเจนเนอเรต ให้เป็นนิยายแบ่งเป็นตอน ๆ 1 อาทิตย์จบ

ผมให้ค่าเรื่องเติ้น แต่ต้องหลังจากผมขายโฆษณาได้แล้ว ตกลงไหม

ไม่เอาดราม่า ไม่เอาทวดวังคา ไม่เอาน้องยาบานเข้ามาในเรื่องนะ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357051 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:06:55 PM »

จริงๆตอนเข้าบริษัทนี้ผมไม่ได้เดินไปสมัครเองหรอก ผมรู้ว่ามีบริษัทนี้อยู่ผมไม่ได้อยากเข้าเพราะมันมีแต่รับเซลล์เข้าไปช่วยขายของ
ผมไม่ชอบแบบนั้นเลยไม่คิดสมัคร
 ตอนนั้นผมทำงานในบอสัดของไอ้กันแห่งหนึ่งคือบอสัด Morisson & Knudsen ซึ่งบอสัดนี้มันรับเหมาสร้างโรงงานให้โรงงานประกอบรถให้ GM ที่ระยองอยู่พอจบโปรเจคก็ได้งานรับเหมาซ่อมบำรุงต่อซึ่งทั้งโรงใช้ระบบออโตเมชั่นของ SIEMENS ล้วนๆ
และผมก็ทำงานจนเข้าตาวิศกรฝรั่งอาวุโสของ SIEMENS เข้า เขามาชักชวนผมไปอยู่ด้วยแผนกวิศวกรรม ผมจึงโอเค

ดีนะที่ไม่ทำประแจเข้าตาฝรั่งคนนั้นครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #357052 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:10:31 PM »

เอางี้ไหม

เติ้นโทร.มาอธิบายผม ให้ผมเข้าใจ  ผมจะเจนเนอเรต ให้เป็นนิยายแบ่งเป็นตอน ๆ 1 อาทิตย์จบ

ไม่เอาดราม่า ไม่เอาทวดวังคา ไม่เอาน้องยาบานเข้ามาในเรื่องนะ...

เอาน่า

ดาราใหม่ ๆ เพียบ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357053 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:12:50 PM »

ต่อๆ

แล้วคนที่รับผมเข้างานก็กลายเป็นเจ้านายของผมต่อมาจัดเป็นเจ้านายที่ดีมากแฟร์และดูแลลูกน้องได้ดีที่สุดอะไรที่เป็นผลประโยชน์
ของลูกน้องและไม่ขัดกะระเบียบบอสัดแกมักจัดมาให้ได้เสมอ สมมุติว่าแกชื่อ มิสเตอร์พี
 เนื่องขณะนั้นจากมิสเตอร์พีก็อายุมากแล้วฉะนั้นท่านจึงอยู่กะผมมาได้แค่ราว ๖-๗ ปีท่านจึงเกษียญอายุไปราวสองสามปีที่แล้ว
เมื่อสิ้นเจ้านายที่ดีชีวิตผมก็เริ่มมีปัญหาลุ่มๆดอนมีคนใหม่มาแทนแต่ไม่รู้งานไม่ใช่คนในหรือลูกหม้อที่ส่งมาจากบอสัดแม่ความคิดจึง
ไม่เข้าใจวัฒนธรรมองค์กรที่เก่าแก่ยาวนานมา๑๖๐ปีอย่างนี้ ความอ่อนแอในแผนกเริ่มก่อตัวเค้าลางร้ายเริ่มปรากฎเสมือนสิ้นแม่ทัพ
ที่เข้มแข็ง ผมซึ่งเสมือนขุนศึกที่กรำศึกเคียงบ่าเคียงไหล่มากับแม่ทัพย่อมโดดเดี่ยวรบศึกลำพัง ศัตรูจากฝ่ายต่างๆในแผนกเอง ต่างแผนก
เริ่มโจมตี แต่แม่ทัพใหม่ที่มิใช่ลูกหม้อไฉนเลยจะต่อกรได้ ผลกระทบจึงโดนขุนศึกอย่างผมบ่อยครั้ง

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #357054 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:14:00 PM »

และแล้วตรูก็มีภาระ  ดูแลเพิ่มรถกระบะขึ้นมาอีก 1 คัน  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
บ๊ะ รวยวันรวยคืนจริงๆ พี่เล็กนี่

เจ้าของเค้าเอาไปไม่ได้หนะครับ  เลยต้องทิ้งเอาไว้...ตลอดกาล  บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #357055 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:15:07 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #357056 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:15:25 PM »

ต่อๆ

แล้วคนที่รับผมเข้างานก็กลายเป็นเจ้านายของผมต่อมาจัดเป็นเจ้านายที่ดีมากแฟร์และดูแลลูกน้องได้ดีที่สุดอะไรที่เป็นผลประโยชน์
ของลูกน้องและไม่ขัดกะระเบียบบอสัดแกมักจัดมาให้ได้เสมอ สมมุติว่าแกชื่อ มิสเตอร์พี
 เนื่องขณะนั้นจากมิสเตอร์พีก็อายุมากแล้วฉะนั้นท่านจึงอยู่กะผมมาได้แค่ราว ๖-๗ ปีท่านจึงเกษียญอายุไปราวสองสามปีที่แล้ว
เมื่อสิ้นเจ้านายที่ดีชีวิตผมก็เริ่มมีปัญหาลุ่มๆดอนมีคนใหม่มาแทนแต่ไม่รู้งานไม่ใช่คนในหรือลูกหม้อที่ส่งมาจากบอสัดแม่ความคิดจึง
ไม่เข้าใจวัฒนธรรมองค์กรที่เก่าแก่ยาวนานมา๑๖๐ปีอย่างนี้ ความอ่อนแอในแผนกเริ่มก่อตัวเค้าลางร้ายเริ่มปรากฎเสมือนสิ้นแม่ทัพ
ที่เข้มแข็ง ผมซึ่งเสมือนขุนศึกที่กรำศึกเคียงบ่าเคียงไหล่มากับแม่ทัพย่อมโดดเดี่ยวรบศึกลำพัง ศัตรูจากฝ่ายต่างๆในแผนกเอง ต่างแผนก
เริ่มโจมตี แต่แม่ทัพใหม่ที่มิใช่ลูกหม้อไฉนเลยจะต่อกรได้ ผลกระทบจึงโดนขุนศึกอย่างผมบ่อยครั้ง

เลี่ยงโกวเล้ง เลี่ยงยาขอบหน่อยครับ   มันดราม่า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357057 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:16:31 PM »

ต่อๆ

แค่แล้ว หยับอี้ออกไปเมืองจีนแล้ว

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #357058 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:16:47 PM »

เจ้าของเค้าเอาไปไม่ได้หนะครับ  เลยต้องทิ้งเอาไว้...ตลอดกาล  บู่

อ้าว

เสียแล้วเหรอครับ

เห็นแหลงถึงอยู่วันก่อนเรื่องคีมง คีโม
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #357059 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:18:56 PM »

ต่อๆ

เอาให้ดีๆน่ะครับ  ผมเอาใจช่วย  ไม่ใช่ออก...วัวที่หลุดออกมาจากหมู่บ้านหล่าวงั้น  บู่

หน้า: 1 ... 23801 23802 23803 [23804] 23805 23806 23807 ... 35779
  พิมพ์