เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 10:23:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23811 23812 23813 [23814] 23815 23816 23817 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25545619 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357195 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:18:24 AM »

บ๊ะ กีต้าร์ตัวเป็นแสน  

เอาตังค์ไปซื้อเครื่องเสียงก็ได้แระ จะเลือกฟังเสียงจากกีต้าร์ตัวเป็นแสน เปียโนตัวเป็นล้าน

ปล.คิดอยู่แบบนี้แหละมันถึงเล่นเครื่องดนตรีอะไรไม่เป็นกะเขาเลย Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #357196 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:19:22 AM »

บ๊ะ กีต้าร์ตัวเป็นแสน 

เอาตังค์ไปซื้อเครื่องเสียงก็ได้แระ จะเลือกฟังเสียงจากกีต้าร์ตัวเป็นแสน เปียโนตัวเป็นล้าน

ปล.คิดอยู่แบบนี้แหละมันถึงเล่นเครื่องดนตรีอะไรไม่เป็นกะเขาเลย Cheesy

แม่น....    Cheesy Cheesy

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357197 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:22:04 AM »

manithatyai, mooh.cha<LOVE THE KING>, อาร์ พี จี., Southlander, นายกระจง, tum610, udomkd, lex (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พี่เล็กครับ จะให้ส่งทางไหนครับ ไปรษณีหรือรถตู้ครับ  Grin

ส่วนนายหัวจง เด่วทำใจหน่อย ต้องหน้ามึนๆไปซื้อให้ครับ อายเค้า  คิก คิก

อ๋อ ที่แท้เคล้ดลับอยู่ตรงนี้นี่เอง   ขอบคุณมากครับน้าเบิ้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #357198 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:34:28 AM »

เสี่ยเบิ้มครับ...รบกวนหนึ่งคำถามครับ... Grin    ไหว้

ทำไมเจ้านี้เค้าลดราคาเยอะจังครับ...(สองตัวหลัง...)

อียืม ฉฉ. มาถอยซักตัว...  Cheesy Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #357199 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:35:35 AM »

กลับบ้านคิดบัญชี...สิ้นเดือยแล้วว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #357200 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:38:28 AM »

เอ๋า....   ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #357201 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:39:21 AM »

บ้าจริงๆ เช้าวันนี้ เจ้านายใหญ่ที่ดูแลงานในประเทศไทยทั้งหมด ส่งเมล์มาด่า ไอ้คนชงเรื่องไม่กล้าชนเอง ยืมมือนายใหญ่  ทำพรือดีครับ

ชวนไปคุยที่ขอบรั้ว แล้วถีบมันลงเล

เจ้านายใหญ่อยู่กรุงเทพ   คนชงเรื่องก้พวกไอที ที่กรุงเทพครับ  พวกมันไม่เคยมาลงเลครับ  พอดีเขาให้อัพเดตบางอย่างในคอม ผมทำไม่ได้เพราะไม่ได้ต่อกับระบบเน็ตเวิร์คของบริษัท อีกอย่างโปรแกรมที่ใช้ดาวน์โหลดในเครื่องผมมันไม่ทำงานตั้งแต่ก่อนผมลงเลแล้ว  ผมอธิบายไปแล้ว พวกเลยรายงานขึ้นไปที่นายใหญ่ว่าผมไม่ให้ความร่วมมือ นายเลยเมล์กลับว่าทำไมผมไม่แจ้งไปว่าโปรแกรมผมเสียตั้งนานแล้วให้แจ้งไปที่อินโด มันเป็นความรับผิดชอบของผู้ใช้   ชาดได้ที่จริงๆ

ก็เลยนิ่งเฉย ไม่ตอบโต้กลับครับ ค่อยหาเวลาขึ้นไปกรุงเทพ ไปพบกับมันที่ออฟฟิศครับ  ไม่มีผลไหร แค่ผมอาจจะทำงานด้านติดต่อสื่อสารกับบริษัทลำบากไปบ้างในการที่จะดาวน์โหลดสิ่งต่างๆ เพราะเขาจะบล็อคไม่ให้ผมเข้าไปครับ พอดี ไปรับคอมใหม่กัน  พาปืนไปซ่อมกัน ใครเบร่อๆ ค่อยส่องสักแผ็งครับ เสร็จแล้วค่อยถีบลงจากชั้น ๑๖ ครับ หรอยหวาครันครับ

พวกทำงานออฟฟิศทุกวัน มันนึกว่าทุกคนในบริษัทเป็นเหมือนมันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #357202 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:45:38 AM »

เสี่ยเบิ้มครับ...รบกวนหนึ่งคำถามครับ... Grin    ไหว้

ทำไมเจ้านี้เค้าลดราคาเยอะจังครับ...(สองตัวหลัง...)

อียืม ฉฉ. มาถอยซักตัว...  Cheesy Cheesy
ระวังติดลิขสิทธิ์ทรัพย์สินทางปัญญา น๊ะครับ ขอเตือน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #357203 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:46:23 AM »

คิดถึงตอนแกเลี้ยงเรามาลำบากกว่านี้ครับน้าเบิ้ม Grin

ตอนนี้ถึงเวลาดูแลแกบ้าง.. ไหว้

ขอให้แม่หายไว ๆ นะครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #357204 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:47:13 AM »

จาน ยาดอง ปรือมั่ง สรรพคุณ......?

แกแข็ดแก้เมื่อย ได้ผลม่าย?

ว่าแต่ กินแล้วยัง

กินถูกวิธีหรือไม่ หึๆๆ มิใช่ซัดทีเดียวแหม็ดขวดน๊ะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357205 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:47:27 AM »

บ้าจริงๆ เช้าวันนี้ เจ้านายใหญ่ที่ดูแลงานในประเทศไทยทั้งหมด ส่งเมล์มาด่า ไอ้คนชงเรื่องไม่กล้าชนเอง ยืมมือนายใหญ่  ทำพรือดีครับ

ชวนไปคุยที่ขอบรั้ว แล้วถีบมันลงเล

เจ้านายใหญ่อยู่กรุงเทพ   คนชงเรื่องก้พวกไอที ที่กรุงเทพครับ  พวกมันไม่เคยมาลงเลครับ  พอดีเขาให้อัพเดตบางอย่างในคอม ผมทำไม่ได้เพราะไม่ได้ต่อกับระบบเน็ตเวิร์คของบริษัท อีกอย่างโปรแกรมที่ใช้ดาวน์โหลดในเครื่องผมมันไม่ทำงานตั้งแต่ก่อนผมลงเลแล้ว  ผมอธิบายไปแล้ว พวกเลยรายงานขึ้นไปที่นายใหญ่ว่าผมไม่ให้ความร่วมมือ นายเลยเมล์กลับว่าทำไมผมไม่แจ้งไปว่าโปรแกรมผมเสียตั้งนานแล้วให้แจ้งไปที่อินโด มันเป็นความรับผิดชอบของผู้ใช้   ชาดได้ที่จริงๆ

ก็เลยนิ่งเฉย ไม่ตอบโต้กลับครับ ค่อยหาเวลาขึ้นไปกรุงเทพ ไปพบกับมันที่ออฟฟิศครับ  ไม่มีผลไหร แค่ผมอาจจะทำงานด้านติดต่อสื่อสารกับบริษัทลำบากไปบ้างในการที่จะดาวน์โหลดสิ่งต่างๆ เพราะเขาจะบล็อคไม่ให้ผมเข้าไปครับ พอดี ไปรับคอมใหม่กัน  พาปืนไปซ่อมกัน ใครเบร่อๆ ค่อยส่องสักแผ็งครับ เสร็จแล้วค่อยถีบลงจากชั้น ๑๖ ครับ หรอยหวาครันครับ

พวกทำงานออฟฟิศทุกวัน มันนึกว่าทุกคนในบริษัทเป็นเหมือนมันครับ

ดราม่า มันมีทุกที่จริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #357206 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:47:53 AM »

จาน ยาดอง ปรือมั่ง สรรพคุณ......?

แกแข็ดแก้เมื่อย ได้ผลม่าย?

ว่าแต่ กินแล้วยัง

กินถูกวิธีหรือไม่ หึๆๆ มิใช่ซัดทีเดียวแหม็ดขวดน๊ะ

กินแล้วถ๊ก ยังม่าย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #357207 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:49:13 AM »

วู้ ฉ็อง ฝอยยาเจอแล้ว หากสนใจกะมารับเอาเองน๊ะครับ ที่หาดใหญ่ จะให้ฝากส่งกะรถ หรือกะใคร ไม่รับทั้งนั้นครับ กลัวว่าจะเกินคำสั่งหมอ..หึๆๆ

อ้อ..หากจะมาบอกล่วงหน้าด้วย เพราะมิใช่จะเอาถึง จะได้เลย ไปที่ร้าน สั่งวันนี้ได้ตอโพรกนุ๊ หึๆๆ

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #357208 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:49:46 AM »

คิดถึงตอนแกเลี้ยงเรามาลำบากกว่านี้ครับน้าเบิ้ม Grin

ตอนนี้ถึงเวลาดูแลแกบ้าง.. ไหว้

ขอให้แม่หายไว ๆ นะครับ

ไหว้

ปล..วันก่อนซีแซดบอกที่เอามาให้ผมยิง เดิมๆหรือแต่งอะไรมั่งครับ.. Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #357209 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 11:51:06 AM »

ดราม่า มันมีทุกที่จริงๆ
อิทำปรือมาปรึกษาเมียผมนิ๊ เพิ่งยิกไปตัวหนึ่งสักประมาณ สองปีมาแล้ว หึๆๆ หรอยไม่หรอยเมียตูหัวหน้าใหญ่ นำคนทั้งประเทศ(เฉพาะพวกในวงการเดียวกัน) ประท้วงบริษัทมาแล้ว หึๆๆ

หน้า: 1 ... 23811 23812 23813 [23814] 23815 23816 23817 ... 35779
  พิมพ์