เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:38:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23951 23952 23953 [23954] 23955 23956 23957 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25516040 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #359295 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:07:39 PM »

บ๊ะ เป็นครั้งแรกในระยะเวลาแสนนานที่ผมเข้าเว๊บปืนแล้วแหลงเรื่องปืน  ตกใจ ตกใจ

Tongue     แสลงจ้าน..   คิก คิก คิก คิก

งั้นแหละโหม๋เราไม่รู้มากวนหมวนเว๊บปืนเขาไซนิ ชาด ไม่มีเรื่องปืนมาแบ่งปันกับเขาเลย ฮาย...บัดสี คิก คิก

เอ้าโชนนน...   คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #359296 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:10:13 PM »

เห็นดูคนไม่ได้เข้าเน็ทตั้งแต่แรกวา...

ป่านนี้คงย่องแย่งตามอ่านกระทู้อยู่.. บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #359297 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:12:55 PM »

บ๊ะ เป็นครั้งแรกในระยะเวลาแสนนานที่ผมเข้าเว๊บปืนแล้วแหลงเรื่องปืน  ตกใจ ตกใจ

Tongue     แสลงจ้าน..   คิก คิก คิก คิก

งั้นแหละโหม๋เราไม่รู้มากวนหมวนเว๊บปืนเขาไซนิ ชาด ไม่มีเรื่องปืนมาแบ่งปันกับเขาเลย ฮาย...บัดสี คิก คิก

เอ้าโชนนน...   คิก คิก คิก คิก

อ๋อ รู้แระ เราเข้ามาเพื่อนัดเพื่อนกินเหล้า เที่ยว ช็อป แลหญิง เป็นฮานหลัก. โช๊นนนนนนน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #359298 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:13:06 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้าแหกยับเยิน    แง่ง ทะเบียนเดียวกันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:15:06 PM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #359299 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:15:13 PM »

บ๊ะ เป็นครั้งแรกในระยะเวลาแสนนานที่ผมเข้าเว๊บปืนแล้วแหลงเรื่องปืน  ตกใจ ตกใจ

Tongue     แสลงจ้าน..   คิก คิก คิก คิก

เอ้าโชนนน...   คิก คิก คิก คิก

อ๋อ รู้แระ เราเข้ามาเพื่อนัดเพื่อนกินเหล้า เที่ยว ช็อป แลหญิง เป็นฮานหลัก. โช๊นนนนนนน

ถะ ถะ  ถูกต้องค๊าบบบบบ...  Cheesy  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #359300 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:17:01 PM »

หน้าแหกยับเยิน    แง่ง ทะเบียนเดียวกันเลย

ขำก๊าก ขำก๊าก   สม... เก่งดีนัก.... คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #359301 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:17:57 PM »

ดินโป่งมาแล้ว น้าฉ็อง...

สักโครก....

คิดไหรช็องด็อง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #359302 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:21:41 PM »

กร๊ากๆๆ จริงเหอน้าฉ็อง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #359303 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:27:03 PM »

อันดับแรก ** รถจมน้ำ ** จะเคลมได้เฉพาะ ชั้น 1 เท่านั้น  เคลมได้เต็ม เฉพาะที่จอดไว้แล้วจม นะครับ ส่วนที่ขับลุยน้ำ(ขับหนีน้ำแล้วจมน้ำหรือพัง) ได้ไม่เต็ม ครับ

อันที่ 2  ประกันชั้นที่ 2 หรือต่ำลงมา หมดสิทธิ์ครับ  ทำใจอย่างเดียว ซ่อมเองครับ แค่กล่อง ECU ก้อหน้ามืดแล้วครับ

อันที่3  การลากรถขึ้นจากน้ำ  ต้องเป็นรถลากของประกันจัดมาเท่านั้นหรือตกลงกันก่อนลาก  แบบผม หามาลากเอง จ่ายเองครับ   เบิกไม่ได้...

อันที่ 4 ถ้ารู้ว่าจมแน่ แจ้งประกันเลยครับ ไม่ต้องรอน้ำลดครับ

พามาฝากน้าหนอง (อีกที)....

ขอบคุณพี่ตุ้มมากๆครับ อีกทีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #359304 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:32:48 PM »

เปลี่ยนจากแลเป็นจีบได้ไหมครับพี่ดุลย์ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #359305 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:34:34 PM »

เปลี่ยนจากแลเป็นจีบได้ไหมครับพี่ดุลย์ Grin

ห๊า...ไหรเข๊าะ ถามผมหือถามน้าซับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #359306 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:37:43 PM »

หน้าแหกยับเยิน    แง่ง ทะเบียนเดียวกันเลย

ไม่น่าเลย  พอดีเห็นมันคล้ายๆกันนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #359307 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:38:39 PM »

อย่าไปซีเรียสเรื่องยิงแม่นครับนัท

เราหัดยิงปืนเพื่อชีวิตครับ เป้าหมายจึงอยู่ที่ ชักไว เล็งไว ยิงโดน ยิงซ้ำไว แค่นี้โอกาสรอดสูงครับ

ส่วนเรื่องยิงแม่น เอาไว้ให้พวกนักกีฬายิงปืนไปครับ...เล็งกันยุงไข่ หวางอีลั่นสักนัด......แต่แม่นมาก.....อย่างนี้มิใช่จุดประสงค์เราครับ

หลายคืนก่อน  ไม่ได้เล่าใครที ไม่มีจังหวะ เอาแค่พอรู้เรื่องแล้วกัน อรรถรสค่อยว่ากัน

ผมตัดยางกลางคืน อีดำจะอยู่คอนดิชั่นหนึ่ง ซองพกใน แต่ด้ามโผล่ออกนอก (ขืนอยู่ในหมดเหงื่อเข้าตรึมแน่)

ตัดจากบนควนลงล่างมั่ง ล่างขึ้นบนมั่ง  อีตอนล่างขึ้นบนนี่แหละ จะกลับหนำอยู่แล้ว เห็นงูสีดำตัวสักเกือบสองเมตร

เลื้อยตัดหน้าจากซ้ายมาขวา แล้วก็หยุดดักหน้าสักสามสี่เมตร บนควนสูงกว่าผม ขนาดถ้าว่าฉกลงมาแรงพอก็กลางกะบาลเลย

ผมชักอีดำเล็งอย่างสิ้นคิด ตอนที่เห็นว่า เป็นงูเห่าดอกสร้านแน่แล้ว  พังพานขนาดใบท่อมทำให้หัวเหลือเล็กเท่าลูกมะปริง

ผมเล็งก้านคอ สักไม่เกินสองวินาทีก็สับตูม  รู้สึกเลยว่า นิ้ว กระตุกไก  ....พอปืนตูม ผมก็โดดไม่แลไหรทันที

......อ่านนิยายมากไป..... เพราะจินตนาการผม คิดว่ามันสวนควันปืนเข้าใส่  ที่ไหนได้ ดิ้นปัด ๆ ใบไม้ปลิวอยู่ตรงที่มันพดนั่นแหละ

พอมันนิ่ง เลยเอาไม้ไปเขี่ยแล กระสุนไทยอาร์มหัวบอล ตัดกระดูกสันหลัง เยื้องมาทางขวานิดเดียว คอพับเลย

แต่ตำแหน่งโดนกระสุน ต่ำกว่าตำแหน่งเล็งราวสามนิ้ว น่าจะเป็นผลจากการกระตุกไกเพราะตกใจ

ตอนนั้น ที่ไม่วิ่ง เพราะไม่รู้อิวิ่งไปทางไหน  แล้วก็ไม่เชื่อว่าติวิ่งทัน เพราะมันอยู่สูงกว่ามาก พุ่งพรวดเดียวน่าจะถึงตัว

นี่เป็นหนที่สอง ที่ผมใช้ปืนยิงงู  ครั้งแรก ยิงงูแสงหวัน เพราะคิดว่าเป็นงูเห่า กระสุนเฉียดลำคอ เปิดแผลนิดเดียว แต่มันก็ตาย

ตอนนั้น ราวสี่เมตร  จึงได้รู้ ว่าในสถานการณ์จริง ฝีมือเรา จะห่วยกว่าในสนาม
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #359308 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:41:05 PM »

ไปงีบก่อนครับ  มีงานอีกแล้วครับ    ได้เวลาหาภาษีให้รัฐบาลครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #359309 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:41:19 PM »

อีกอย่าง ผมจำไม่ได้แล้ว ว่าอีดำ ตั้งศูนย์เล็งจี้ หรือศูนย์นั่งแท่น

เลยบรรจงแค่ซ้ายขวาเท่านั้น บนล่างเผื่อเยอะ ๆ หน่อย
หน้า: 1 ... 23951 23952 23953 [23954] 23955 23956 23957 ... 35779
  พิมพ์