เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:30:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24572 24573 24574 [24575] 24576 24577 24578 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25494648 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #368610 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:09:02 AM »

Pandanus, Southlander (+ 1 ซ่อนตัว) และ 31 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มาหาใครครับ...??   อ๋อ ไม่อยู่ครับ ย้ายไปปาปัวนิวกินีนานแล้วครับ .....

สวัสดีครับน้าฉ็อง

ขอบคุณครับสำหรับการเสนอมุมมองที่ช่วยเปิดโลกทรรศน์
ให้กว้างขวางมากขึ้นครับ
 ผมเปิดใจให้กับทุกเรื่องครับ เพราะทุกเรื่องย่อมมีเหตุและผลของมันอยู่
เพราะเรื่องเหมือนแบบนี้ ผมรู้ว่ามันมีมาก่อนที่เราจะรู้จักมัน  เหมือนเรื่องปั๊มน้ำนั่นแหละ
อยู่ที่เราจะรับฟัง ค้นหา พิสูจน์หรือไม่ หรือจะเลือกเพียงแค่รับสาร แล้วเชื่อเลย

ไม่ใช่ผมไม่เคยเป็นแบบนั้นคือรับสารแล้วเชื่อเลยบางครั้งผมก็เป็น แต่อย่างที่ผมบอกว่า ถ้าผมมารู้ทีหลังว่าผมเชื่อถืออะไรผิดๆ
มาตลอด ผมจะโกรธตัวเองมากกว่า โกรธคนที่มาบอกผมว่าสิ่งที่ผมเชื่อถือนั้น ผิด ผมกลับจะขอบคุณเขาด้วยซ้ำ

รับสารแล้วต้องจ่ายเบี้ยครับ แต่ถ้ารับสารแจกน้ำท่วมต้องแลก่อนครับว่าสารไหร ดีเหลยหม้ายครับ  แต่พี่เรารับสารแล้วเชื่อ แล้วพันนี้ถ้าเราเข้าร้านนั้นกันแล้วเขาไม่ทวงแต่เราหรือ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #368611 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:12:58 AM »

ชาดเหมือนผีจับยัดว่า ผมถึงเวลาต้องใช้ สมาร์ทโฟนกะเขามั่งแล้ว

คือวันก่อน บริษัทจัดงานเลี้ยงหลังประชุมประจำปีกันแล้วมีกินกันต่อ และมีจับรางวัลใหญ่ๆเยอะ (เขาไม่บอกก่อนว่ามีการจับรางวัลด้วย)

ปลากด ว่าประชุมเสร็จปุ๊ป ผมกลับเข้าออฟฟิสมาเทสท์งานต่อทันที ไม่กินเลี้ยง

พอเช้ามา อีกคนมาบอกว่า ผมโชคดีเขาจับได้ชื่อรางวัล บีบี เครื่องหนึ่ง แต่ผมไม่อยู่ในงาน แต่มีคนช่วยยืนยันว่าผมติดงาน
เลยมีคนเก็บไว้ให้

ชาด ใช้แต่สติวปิดโฟนมานาน คราวนี้สงสัยลำบากหัดกดหัดแชทอีก เพื่อนๆในออฟฟิสก็ยอนมานานแระว่า ซื้อบีบีได้แล้ว
ฮ่าๆๆ  ตรูไม่ยอมซื้อนิ แต่ฟ้าประทานมาให้ข้าเอง ฮ่าๆๆๆๆ

ก่อนเปลี่ยนมาใช้ ซัมซวย.... ทัชโฟน 

มีความสุขกับการใช้มัน...การทำงานแน่นอน..ไม่มีเกเร  ไม่มีรวน...
ก่อนที่จะโอนให้พี่นายช่างไป(ไม่รู้โดนซัดทุ่มแล้วยัง   คิก คิก )

แล้วเปลี่ยนมาเป็นซัมซวยอย่างที่ว่า..ราคาหกพันกว่าบาท
เหตุผลหลักคือ จอใหญ่... Grin Grin
แต่ใช้ไม่ค่อยมีความสุขนัก..วันดีคืนดีมันค้าง รับสัญญาณไม่ได้โดยไม่บอกกล่าวซะดื้อ ๆ
หน้าจอก็ไม่ฟ้อง หากติดล๊อคหน้าปัดอยู่ ต้องปลดล๊อคก่อนจึงจะเห็นว่ารับสัญญาณไม่ได้...

ต้องปิด แล้วเปิดเครื่องใหม่  บู่ ยี๊  แต่ตอนนี้ก็ยังไม่คิดจะเปลี่ยน...
เพราะไม่รู้จะเปลี่ยนไปเครื่องแบบไหนดี..    แพงเกินความจำเป็น..
อีกอย่างที่ชอบตัวนี้... ทีวี ภาพและเสียงชัดมั่ก... Cheesy Cheesy

สสารไม่สุญหายไปจากโลกครับลุง แต่ผมไม่ได้ใช้  ให้ต่อคนอื่นไปแล้ว

เพราะเครื่องที่พี่แกใช้อยู่ร้ายร๊ํองแหร็ง... ไหว้ และเห็นว่าเก็บไว้ที่ผมก็คงจะไม่มีประโยชน์

มือถือมันอาจจะเหมาะและจำเป็นกับคนทั้งโลก แต่คงจะไม่เหมาะสมกับคนอย่างผม

ครอบครัวที่แสนจะน่ารัก และแสนจะอบอุ่น เกือบจะพังไปเพราะไอ้มือถือนี่แหละ... Grin

เพื่อนฝูงที่เคยได้ออกไปสวนเสเฮฮา ได้อย่างง่ายๆ และสะดวกสบาย ก็ทำไม่ได้เหมือนก่อน Sad

ไอ้บ้านี้มันคงจะเกิดมาเพื่อเป็นศรัตรูกับผมครับอย่างแน่นอน  Grin

รู้แระ ทำไมกรีดยางไม่ใส่รองเท้า... บู่

Huh Huh       บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #368612 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:14:27 AM »

ได้ข่าวเพื่อนบอกมาว่า

ตอนนี้จีนทำก็อปปี้ บีบี แล้วเหมือนเป๊ะ แต่ชื่อยี้ห้อว่า Blue berry

ชาด มันทำได้ทุกอย่างจริงๆ

จีนไม่ทำ ฟอร์ด ทีครับ ถามพี่เข้มได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #368613 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:14:52 AM »

ชาดเหมือนผีจับยัดว่า ผมถึงเวลาต้องใช้ สมาร์ทโฟนกะเขามั่งแล้ว

คือวันก่อน บริษัทจัดงานเลี้ยงหลังประชุมประจำปีกันแล้วมีกินกันต่อ และมีจับรางวัลใหญ่ๆเยอะ (เขาไม่บอกก่อนว่ามีการจับรางวัลด้วย)

ปลากด ว่าประชุมเสร็จปุ๊ป ผมกลับเข้าออฟฟิสมาเทสท์งานต่อทันที ไม่กินเลี้ยง

พอเช้ามา อีกคนมาบอกว่า ผมโชคดีเขาจับได้ชื่อรางวัล บีบี เครื่องหนึ่ง แต่ผมไม่อยู่ในงาน แต่มีคนช่วยยืนยันว่าผมติดงาน
เลยมีคนเก็บไว้ให้

ชาด ใช้แต่สติวปิดโฟนมานาน คราวนี้สงสัยลำบากหัดกดหัดแชทอีก เพื่อนๆในออฟฟิสก็ยอนมานานแระว่า ซื้อบีบีได้แล้ว
ฮ่าๆๆ  ตรูไม่ยอมซื้อนิ แต่ฟ้าประทานมาให้ข้าเอง ฮ่าๆๆๆๆ

ก่อนเปลี่ยนมาใช้ ซัมซวย.... ทัชโฟน 

มีความสุขกับการใช้มัน...การทำงานแน่นอน..ไม่มีเกเร  ไม่มีรวน...
ก่อนที่จะโอนให้พี่นายช่างไป(ไม่รู้โดนซัดทุ่มแล้วยัง   คิก คิก )

แล้วเปลี่ยนมาเป็นซัมซวยอย่างที่ว่า..ราคาหกพันกว่าบาท
เหตุผลหลักคือ จอใหญ่... Grin Grin
แต่ใช้ไม่ค่อยมีความสุขนัก..วันดีคืนดีมันค้าง รับสัญญาณไม่ได้โดยไม่บอกกล่าวซะดื้อ ๆ
หน้าจอก็ไม่ฟ้อง หากติดล๊อคหน้าปัดอยู่ ต้องปลดล๊อคก่อนจึงจะเห็นว่ารับสัญญาณไม่ได้...

ต้องปิด แล้วเปิดเครื่องใหม่  บู่ ยี๊  แต่ตอนนี้ก็ยังไม่คิดจะเปลี่ยน...
เพราะไม่รู้จะเปลี่ยนไปเครื่องแบบไหนดี..    แพงเกินความจำเป็น..
อีกอย่างที่ชอบตัวนี้... ทีวี ภาพและเสียงชัดมั่ก... Cheesy Cheesy

สสารไม่สุญหายไปจากโลกครับลุง แต่ผมไม่ได้ใช้  ให้ต่อคนอื่นไปแล้ว

เพราะเครื่องที่พี่แกใช้อยู่ร้ายร๊ํองแหร็ง... ไหว้ และเห็นว่าเก็บไว้ที่ผมก็คงจะไม่มีประโยชน์

มือถือมันอาจจะเหมาะและจำเป็นกับคนทั้งโลก แต่คงจะไม่เหมาะสมกับคนอย่างผม

ครอบครัวที่แสนจะน่ารัก และแสนจะอบอุ่น เกือบจะพังไปเพราะไอ้มือถือนี่แหละ... Grin

เพื่อนฝูงที่เคยได้ออกไปสวนเสเฮฮา ได้อย่างง่ายๆ และสะดวกสบาย ก็ทำไม่ได้เหมือนก่อน Sad

ไอ้บ้านี้มันคงจะเกิดมาเพื่อเป็นศรัตรูกับผมครับอย่างแน่นอน  Grin

รู้แระ ทำไมกรีดยางไม่ใส่รองเท้า... บู่

Huh Huh       บู่

มรันหน้ามืด  ชกผิด ๆ ถูก ๆ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #368614 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:18:10 AM »

ถูกไปเปล่าๆ ดอกหนึ่ง...

ที่นี้ไม่ต้องมาเถียงเลย ว่าไม่เหมือนตรู... ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2011, 10:24:53 AM โดย samrit.. » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #368615 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:20:37 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #368616 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:22:03 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

ตะแหน่ว... ตกใจ

คนเค้ากำลังหนุกหนานฮาเฮกันอยู่.  บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #368617 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:27:19 AM »

ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #368618 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:31:00 AM »

พอได้รู้เรื่องเพื่อนมั๊ง...อาการเจ็บหัวจี๊ดๆ พอได้ทุเลา

ไปแระ.....ปั่นงานต่อ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #368619 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:34:40 AM »

ตอนนี้จีนทำก็อปปี้ บีบี แล้วเหมือนเป๊ะ แต่ชื่อยี้ห้อว่า Blue berry

ไข่(ไก่)ปลอมมันยังปลอมได้เลย...

เนื้อ(งัว) อีกอย่างด้วย..   บู่

จีนมันฉลาดแกมโกงครับ ขี้ก๊อปทุกอย่าง สินค้าหลายแบรนท์ไม่กล้าไปตั้งโรงงานในจีน ตอนนี้มุ่งไปเวียดนาม อินโด ไทย

แถมไม่มีจริยธรรมด้วย อาหารการกิน แม้แต่นมผงเด็กยังเอาผงเมลามีนมาผสม คนทำมันงกเกินคนจริงๆ  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #368620 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:38:54 AM »

ไหว้

ได้กี่เพลงแล้วครับน้ายอด

อย่าลืมหาเพลงเปิดให้เบบี๋ฟังนะครับ เด็กจะอารมณ์ดี พอเกิดก็เปิดต่อ เปิดทิ้งไว้ทั้งวัน เด็กจะอารมณืดี ร่าเริงมากครับ  Grin

ก่อนคลอดสักเดือนสองเดือน หามะพร้าวน้ำหอมให้แม่กินทั้งน้ำทั้งเนื้อบ่อย ๆ

ลูกออกมา ผิวขาวนวลเลยแหละ

บอกตรง ๆ เห็นผิวพ่อแล้ว  หวังเหวิดลูก

อย่าให้น้องหนึ่งกินของรสจัด ของหมักดองด้วยนะครับ เด็กจะสุขภาพดี ของเผ็ดร้อน มีผลกะเด็กตรงๆเลย ออ...ให้กินปลาเยอะ ปลานึ่ง ปลาทอด ฉลาด หัวแหล่ม  Cheesy

พูดเหมือนตรูมีลูกเลย ไม่มีหรอก แค่ช่วยเค้าเลี้ยงหลาน พ่อมันแทบไม่ต้องหาของกิน ลุงวิ่งซื้อให้ตั้งแต่อยู่ในท้อง จนออกมาก็เลี้ยงต่ออีก  Cheesy

ให้กินนมจืดให้เยอะๆครับ กินแทนน้ำเลยยิ่งดีครับ ลูกออกมาผิวได้สวยครับผม
เรื่องนมสำหรับ แม่ลูกอ่อน ยังไงต้องปรึกษาหมอนิดหนึ่งครับ...ปัญหามันมีอยู่ว่า พวกเราชนชาว"มองโกลอย" จะมีปัญหากับโปรตีนจากนมโคกันพอสมควร ในปริมาณร้อยละ ที่สูง อาจเสี่ยงกับการแพ้ แล้วปัญหาจะต่อไปถึงลูกที่จะเกิดมาได้ แต่มิใช่ว่าจะเป็นกับทุกคน กินมากไป ก็ไม่ดีครับ โปรตีนจากพืชเสริมสลับด้วย

รักและปราถนาดี จากคนขายนม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #368621 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:40:18 AM »

ถูกไปเปล่าๆ ดอกหนึ่ง...

ที่นี้ไม่ต้องมาเถียงเลย ว่าไม่เหมือนตรู... ขำก๊าก

อ๋อย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #368622 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:44:42 AM »

Cool Cool Cool

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #368623 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:45:17 AM »

ไข่(ไก่)ปลอมมันยังปลอมได้เลย...

เนื้อ(งัว) อีกอย่างด้วย..   บู่

จีนมันฉลาดแกมโกงครับ ขี้ก๊อปทุกอย่าง สินค้าหลายแบรนท์ไม่กล้าไปตั้งโรงงานในจีน ตอนนี้มุ่งไปเวียดนาม อินโด ไทย

แถมไม่มีจริยธรรมด้วย อาหารการกิน แม้แต่นมผงเด็กยังเอาผงเมลามีนมาผสม คนทำมันงกเกินคนจริงๆ  แบร่

The Chinese NORINCO is a clone of the American-made Remington

พี่ที่ทำงานเก่าได้มากระบอกหนึ่งด้วย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #368624 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:48:09 AM »

กะลัง ชาร์จถ่าน บีบี๘๒๕๐ อยู่ เย็นนี้เค้าจาเอากลับปายเล่นที่บ้านไฮ คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 24572 24573 24574 [24575] 24576 24577 24578 ... 35779
  พิมพ์