เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:31:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24617 24618 24619 [24620] 24621 24622 24623 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25475775 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #369285 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:01:09 PM »

งั้นไม่ใช่สมัยนี้หรอกครับ เป็นแค่"คู่นี้"

ก็ลองแซวไปดิ ว่าจัดแสนหน้าหน่ะจะได้ทองถึงกิโลฯมั๊ย ถ้าไม่ก็อย่าปล้ำให้เปลืองเลย เก็บตังค์ไว้แต่งห้องครัวเหอะ  คิก คิก

บอกไปแล้วครับ มันบอกคนอื่นช่างมันดิ แบบว่าเราเป็นคน"เยอะ" เข้าใจมั้ย !

อืม........(ผมคิดในใจ) ครึ่งวันแสนห้า กะตูต้องไปกทมฯสองรอบพร้อมแม่นี่อ่ะนะ ช่วงนี้ยุ่งจะตายห่ะ หลานสองตัว เล็กๆ แถมให้ตูจ่ายด้วย เฮ้ย....เอาเงินไปใส่ซองวันแต่งไม่ดีกว่าเหรอ

มันวางหูเลย ทำนองขัดคอ กลายเป็นเราผิดอะดิ ไปขัดคอมัน ก็ตูไม่เข้าจัย แสนห้า ครึ่งวัน เพื่อ....หน้าตาทางสังคม อวดเพื่อน เพื่ออะไร ไอด้อนโน้วววว ... แบร่

ทวงหนี้เลย...  Grin       คิก คิก คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถามจารหน่อย จารน่าจะสังคมเยอะ เดี๋ยวนี้งานหมั้นต้องจัดเป็นคอเลคชั่นเหรอครับ ต้องตกแต่งหรู ชุดต้องเลิศ 

รึว่าผมบ้านนอก ก็เห็นแถวนี้เค้าทำพิธี2-3ชั่วโมงก็เสร็จมั้ง แล้วเย็นก็จัดงานเลี้ยง หรือคนเมืองกรุงมันต้องจัดแบบนั้นครับ  ตกใจหน้าซีด

เค้าเรียกว่า ขอครั้งเดียวในชีวิต.... ให้มันสุด ๆ ไปเลย... เงินทองหาได้..

แต่ตามธรรมเนียมคนกรุงครับ...บางคน บางจำพวกครับ...วัตถุนิยม
ต้องหน้าตาดี ภายนอกดี  ดูดีไว้ก่อนครับ...

ใครทำกระจอก ๆ โดนดูถูกตาย....

ค่าถ่ายรูป พรีเวดดิ้งก็หลายหมื่นแระ... คิก คิก

หลาย ๆ คนที่ผมเจอ..จัดหมั้นที่โรงแรมเหมือนกัน...
ตอนเช้าหมั้น...เลี้ยงพระ   ตอนเที่ยงเลี้ยงแขก..จบ   Grin (อาหารเลี้ยงแขกคิดราคาเป็นโต๊ะ
โต๊ะละสองสาม ห้าพันก็ว่ากันไป ตามธรรมเนียม)
อันนี้เซฟเงิน เซฟเวลา เซฟแรง

หรือพิธีจีนไหว้ฟ้าดิน..ก็ตอนเช้า(มืด) จนถึงสาย ๆ
เฉพาะญาติของครอบครัว...

ตกเย็น ฉลองสมรสที่โรงแรม... Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #369286 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:02:57 PM »

อืมมมม

แหลงกินกับข้าวได้เลย  คดข้าวเปล่ามาแล้วเนี่ย อ่านพลางตักข้าวเปล่าใส่ปากพลาง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #369287 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:04:25 PM »

งั้นไม่ใช่สมัยนี้หรอกครับ เป็นแค่"คู่นี้"

ก็ลองแซวไปดิ ว่าจัดแสนหน้าหน่ะจะได้ทองถึงกิโลฯมั๊ย ถ้าไม่ก็อย่าปล้ำให้เปลืองเลย เก็บตังค์ไว้แต่งห้องครัวเหอะ  คิก คิก

บอกไปแล้วครับ มันบอกคนอื่นช่างมันดิ แบบว่าเราเป็นคน"เยอะ" เข้าใจมั้ย !

อืม........(ผมคิดในใจ) ครึ่งวันแสนห้า กะตูต้องไปกทมฯสองรอบพร้อมแม่นี่อ่ะนะ ช่วงนี้ยุ่งจะตายห่ะ หลานสองตัว เล็กๆ แถมให้ตูจ่ายด้วย เฮ้ย....เอาเงินไปใส่ซองวันแต่งไม่ดีกว่าเหรอ

มันวางหูเลย ทำนองขัดคอ กลายเป็นเราผิดอะดิ ไปขัดคอมัน ก็ตูไม่เข้าจัย แสนห้า ครึ่งวัน เพื่อ....หน้าตาทางสังคม อวดเพื่อน เพื่ออะไร ไอด้อนโน้วววว ... แบร่

ทวงหนี้เลย...  Grin       คิก คิก คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถามจารหน่อย จารน่าจะสังคมเยอะ เดี๋ยวนี้งานหมั้นต้องจัดเป็นคอเลคชั่นเหรอครับ ต้องตกแต่งหรู ชุดต้องเลิศ 

รึว่าผมบ้านนอก ก็เห็นแถวนี้เค้าทำพิธี2-3ชั่วโมงก็เสร็จมั้ง แล้วเย็นก็จัดงานเลี้ยง หรือคนเมืองกรุงมันต้องจัดแบบนั้นครับ  ตกใจหน้าซีด

เค้าเรียกว่า ขอครั้งเดียวในชีวิต.... ให้มันสุด ๆ ไปเลย... เงินทองหาได้..

แต่ตามธรรมเนียมคนกรุงครับ...บางคน บางจำพวกครับ...วัตถุนิยม
ต้องหน้าตาดี ภายนอกดี  ดูดีไว้ก่อนครับ...

ใครทำกระจอก ๆ โดนดูถูกตาย....

ค่าถ่ายรูป พรีเวดดิ้งก็หลายหมื่นแระ... คิก คิก

หลาย ๆ คนที่ผมเจอ..จัดหมั้นที่โรงแรมเหมือนกัน...
ตอนเช้าหมั้น...เลี้ยงพระ   ตอนเที่ยงเลี้ยงแขก..จบ   Grin (อาหารเลี้ยงแขกคิดราคาเป็นโต๊ะ
โต๊ะละสองสาม ห้าพันก็ว่ากันไป ตามธรรมเนียม)
อันนี้เซฟเงิน เซฟเวลา เซฟแรง

หรือพิธีจีนไหว้ฟ้าดิน..ก็ตอนเช้า(มืด) จนถึงสาย ๆ
เฉพาะญาติของครอบครัว...

ตกเย็น ฉลองสมรสที่โรงแรม... Cheesy

นี่อย่างถูกแล้วครับจาร เค้าบอก ครึ่งวันแสนห้า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369288 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:05:42 PM »

เคยไปงานของหลานที่กรุงเทพ... หลานมีตำแหน่งพอสมควร(หลานสาว)
เค้าจัดแบบบุฟเฟต์ค๊อกเทล...ต้องใส่สูท เดินถือแก้ว กะอาหารจิ๊บ ๆ กินไปคุยไป...

ไม่มีโต๊ะให้นั่ง....(มีเก้าอี้ตั้งเรียงยาวอยู่ข้างฝาไม่กี่ตัว ไว้ให้คนพักขา)

อะไรกันนักกันหนา...มีแต่คนเดินคุ่ม จับกลุ่มกันเป็นกลุ่ม ๆ ในงาน... อ๋อย

เลิกงาน...ก่อนเข้าบ้าน  ต้องหาอาหารกินอีก...หิว....

กรรม ของคนบ้านนอก... หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่หอนพ็อบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 12:07:27 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #369289 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:10:55 PM »

บุปเฟ่ต์ คอกเทล ประหยัดสุดแล้วครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #369290 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:11:53 PM »

ผมก็มองว่าไม่ไม่น่าจะเท่าไหร่นะครับ กินไรกัน? ห้องจัดเลี้ยงขนาดเล็ก แขกก็คงไม่เยอะ เพราะญาติกะเพื่อนสนิท ทำไมต้องอะไรมากมาย สงสัยค่าดอกไม้ประดับ (เอากลับได้มั้ย ได้แค่ถ่ายรูปแชะๆ) เฮ้อ...เรามันบั่นน๊อก  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #369291 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:12:42 PM »

บุปเฟ่ต์ คอกเทล ประหยัดสุดแล้วครับ

มายื่นคาง ยื่นก้านคอ ทะโร่มาอีกละ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369292 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:13:22 PM »

ที่ผมแหลงถึงคือมันเป็นธรรมเนียมฝรั่งน่ะครับ...อาไรก้าม่ายลู้...

เราไม่ชิน.... อ๋อย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369293 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:15:40 PM »

ผมก็มองว่าไม่ไม่น่าจะเท่าไหร่นะครับ กินไรกัน? ห้องจัดเลี้ยงขนาดเล็ก แขกก็คงไม่เยอะ เพราะญาติกะเพื่อนสนิท ทำไมต้องอะไรมากมาย สงสัยค่าดอกไม้ประดับ (เอากลับได้มั้ย ได้แค่ถ่ายรูปแชะๆ) เฮ้อ...เรามันบั่นน๊อก  แบร่

ความภูมิใจ  ดีใจ....ครับ....เกียรติประวัติของชีวิต...

เหมือนกินเหล้าแหละ....ได้อะไร..เดี๋ยวก็เยี่ยวออกมา
                                มึนหนักเข้าก็นอน... บู่ บู่ แบร่

ตื่นเช้า  ก็หมด ที่กินไปแรกคืน...เหลือแต่ขวดเปล่าตั้งอยู่.. คิก คิก คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #369294 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:15:47 PM »

นี่ละสิบกว่าปีก่อน เสี่ยตันแกบุกเบิกธุรกิจเวดดิ้งในไทย จนรวยหูอื้อตาลาย พิคสุดๆจนถ่ายรูปแต่งงานหมู่เป็นพันๆคู่โชว์ สร้างค่านิยม ต้องจัดหนัก จ่ายหนักให้คนไทย ใครไม่มีตังค์ก็ไปกู้มา จัดให้อลังการไว้ก่อน

เห็นเวลาเลิกกัน แอบไปหย่ากันเงียบๆสองคน ไม่เที่ยวป่าวประกาศให้เพื่อนรู้นิ   แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 12:23:25 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #369295 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:15:55 PM »

แสนเจ็ดหมื่นครับ สินสอดต่างหาก

แม่ยายคืนสินสอด เปิดซองช่วยงาน สิริรวม เหลือเงินหกหมื่น    Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #369296 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:17:40 PM »

มายื่นคาง ยื่นก้านคอ ทะโร่มาอีกละ

ติ๊ว่าผมไม่เคยแต่งงานใช่มั้ย..
รู้มั้ย งานแต่งเพื่อนผมอยู่เบื้องหลังมากี่งาน
จัดเลี้ยงที่ กทม. แต่เจ้่าบ่าว ถูกส่งไปลำพูน เจ้าสาวไปประชุมที่พัทยา
ผมอยู่ กทม.นิ ยังไม่เคยทำคือเป็นเจ้าบ่าวแทนเพื่อน แต่ก็ถูกเจ้าสาวกับเพื่อนอำเอาเหมือนกัน
ว่าเจ้่าบ่าวมาไม่ทัน ผมขึ้นเป็นเจ้าบ่าวแทนเลยนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #369297 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:18:25 PM »

เหมือนกินเหล้าแหละ....ได้อะไร..เดี๋ยวก็เยี่ยวออกมา
                                มึนหนักเข้าก็นอน... บู่ บู่ แบร่

ตื่นเช้า  ก็หมด ที่กินไปแรกคืน...เหลือแต่ขวดเปล่าตั้งอยู่.. คิก คิก คิก คิก

แหลงอะไรไปมั่ง ก็ใช่จำได้

ที่จำได้ กะเบ่อไม่จบ ไม่สรุปซักเรื่อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #369298 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:19:27 PM »

ก้มหน้า รับชะตากรรมเหมือนจะรู้อนาคต

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #369299 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:19:41 PM »

ติ๊ว่าผมไม่เคยแต่งงานใช่มั้ย..
รู้มั้ย งานแต่งเพื่อนผมอยู่เบื้องหลังมากี่งาน
จัดเลี้ยงที่ กทม. แต่เจ้่าบ่าว ถูกส่งไปลำพูน เจ้าสาวไปประชุมที่พัทยา
ผมอยู่ กทม.นิ ยังไม่เคยทำคือเป็นเจ้าบ่าวแทนเพื่อน แต่ก็ถูกเจ้าสาวกับเพื่อนอำเอาเหมือนกัน
ว่าเจ้่าบ่าวมาไม่ทัน ผมขึ้นเป็นเจ้าบ่าวแทนเลยนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โถววววววว์

http://www.youtube.com/watch?v=kUg-FubjoCc
หน้า: 1 ... 24617 24618 24619 [24620] 24621 24622 24623 ... 35779
  พิมพ์