เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:27:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24643 24644 24645 [24646] 24647 24648 24649 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25461001 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #369675 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:41:39 PM »

Yamaha RX V771

ขอแนะนำ ร้าน HIFI tower ราคาจะถูกกว่า P ประมาณ 2-3xxxB นะครับ เพราะว่ากำลังเล็งอยู่เหมือนกัน
ปิยะนัส...  คิก คิก คิก คิก

AV Amp Yamaha ดูหนังเสียงกลมกลืนธรรมชาติดีครับ....
แต่เลือกลำโพงซักหน่อยหากจะพาไปฟังเพลงด้วย...
เวลาซื้อควรลองกับลำโพงหลาย ๆ รุ่น หลาย ๆ ยี่ห้อดูพร้อมกันเลยทีเดียว.. Grin

ใช้ Yamaha อยู่เช่นกันครับ...โบราณแระ.... บู่ แต่ยังไม่คิดเปลี่ยน... Grin
สำหรับฟังเพลง ใช้ชุดแยกอีุกชุดนึงครับ..  Cheesy Cheesy

ปล.อย่าลืมมองข้ามสายต่าง ๆ ด้วยครับ...
ตั้งแต่สายนำสัญญาณเสียง...สายลำโพง..สาย Power AC .... หัวปลั๊ก Power
ล้วนมีผลต่อคุณภาพเสียงทั้งสิ้น..  Grin

ปล..  คิก คิก คิก คิก   ผมเมา....  คิก คิก

เรานึกว่ารถเครื่อง ก้าแล้ว เครื่องเสียงหรอกรึ

อุปกรณ์ตีกอล์ฟก็มีนะ.... Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 11:43:52 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #369676 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:42:40 PM »

สมัยนี้ อะไรๆก็ใช้พริตตี้ขายเนอะ  เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=TqblEdgXa7s

ตกใจ     ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด   โดนชก

มิวฉิกโชน จะให้น้อยหน้าเค้าได้อย่างไร..  Grin คิก คิก

เปิดเฟซบุ๊ค มิวสิคโซน เลยครับ...
เดี๋ยวนี้ อีคอมเมิร์ช เค้าไม่เช่าเว็บเพื่อเปิดเว็บไซท์แล้ว....ใช้เฟซบุ๊คง่าย สะดวกกว่า...
ได้ลูกค้าเป็นลูกโซ่ด้วย....  เยี่ยม  เม้นท์ที ส่งไปถึงเพื่อนทุกคน...  Grin

ไม่ล่ะครับจาร ผมขายก๊อกแก๊กไปก่อนดีกว่า พอค่ากับข้าวไปวันๆ ไม่หวังรวยแบบอีคอมเมิซครับ แต่ก็นะ พวกเค้ากำไรเยอะจริงๆ ไม่ต้องเปิดร้าน ไม่มีต้นทุนสูงแบบเรา  เศร้า

วันที่ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 เวลา 10:54:04 น.   ขณะเดียวกันก็จะเอาจริงกับการจัดเก็บภาษีซื้อขายทางอินเทอร์เน็ต (อีคอมเมิร์ซ) ให้มากขึ้น โดยขณะนี้เก็บรวบรวมข้อมูลไว้หมดแล้ว หากผู้ประกอบการรีบติดต่อมายังกรมสรรพากรเพื่อเสียภาษีให้ถูกต้องจะถูกเอาผิดย้อนหลังเพียง 2 ปี แต่ถ้ากรมสรรพากรต้องไปเรียกให้มาเสียภาษี ผู้ประกอบการต้องเสียเบี้ยปรับและเงินเพิ่มย้อนหลัง 5 ปี และจะไม่ได้รับการลดหย่อนให้
http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1325130757&grpid=00&catid=&subcatid=

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369677 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:47:50 PM »

ชงกาแควกินซักถ้วยก่อนหวา....จะนอนแระ...  Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369678 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:52:00 PM »

สมัยนี้ อะไรๆก็ใช้พริตตี้ขายเนอะ  เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=TqblEdgXa7s

ตกใจ     ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด   โดนชก

มิวฉิกโชน จะให้น้อยหน้าเค้าได้อย่างไร..  Grin คิก คิก

เปิดเฟซบุ๊ค มิวสิคโซน เลยครับ...
เดี๋ยวนี้ อีคอมเมิร์ช เค้าไม่เช่าเว็บเพื่อเปิดเว็บไซท์แล้ว....ใช้เฟซบุ๊คง่าย สะดวกกว่า...
ได้ลูกค้าเป็นลูกโซ่ด้วย....  เยี่ยม  เม้นท์ที ส่งไปถึงเพื่อนทุกคน...  Grin

ไม่ล่ะครับจาร ผมขายก๊อกแก๊กไปก่อนดีกว่า พอค่ากับข้าวไปวันๆ ไม่หวังรวยแบบอีคอมเมิซครับ แต่ก็นะ พวกเค้ากำไรเยอะจริงๆ ไม่ต้องเปิดร้าน ไม่มีต้นทุนสูงแบบเรา  เศร้า

วันที่ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2554 เวลา 10:54:04 น.   ขณะเดียวกันก็จะเอาจริงกับการจัดเก็บภาษีซื้อขายทางอินเทอร์เน็ต (อีคอมเมิร์ซ) ให้มากขึ้น โดยขณะนี้เก็บรวบรวมข้อมูลไว้หมดแล้ว หากผู้ประกอบการรีบติดต่อมายังกรมสรรพากรเพื่อเสียภาษีให้ถูกต้องจะถูกเอาผิดย้อนหลังเพียง 2 ปี แต่ถ้ากรมสรรพากรต้องไปเรียกให้มาเสียภาษี ผู้ประกอบการต้องเสียเบี้ยปรับและเงินเพิ่มย้อนหลัง 5 ปี และจะไม่ได้รับการลดหย่อนให้
http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1325130757&grpid=00&catid=&subcatid=

เสียสักทางนั่นแหละดีแล้วครับ

ภาษีบุคคลเห็นว่าจะปรับระยะขั้นบันไดใหม่ แล้วลดลงด้วยครับที่สูงสุดมาเป็น ๓๕ เปอร์เซ็นต์ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369679 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:55:36 PM »

ขอแนะนำ ร้าน HIFI tower ราคาจะถูกกว่า P ประมาณ 2-3xxxB นะครับ เพราะว่ากำลังเล็งอยู่เหมือนกัน
ปิยะนัส...  คิก คิก คิก คิก

AV Amp Yamaha ดูหนังเสียงกลมกลืนธรรมชาติดีครับ....
แต่เลือกลำโพงซักหน่อยหากจะพาไปฟังเพลงด้วย...
เวลาซื้อควรลองกับลำโพงหลาย ๆ รุ่น หลาย ๆ ยี่ห้อดูพร้อมกันเลยทีเดียว.. Grin

ใช้ Yamaha อยู่เช่นกันครับ...โบราณแระ.... บู่ แต่ยังไม่คิดเปลี่ยน... Grin
สำหรับฟังเพลง ใช้ชุดแยกอีุกชุดนึงครับ..  Cheesy Cheesy

ปล.อย่าลืมมองข้ามสายต่าง ๆ ด้วยครับ...
ตั้งแต่สายนำสัญญาณเสียง...สายลำโพง..สาย Power AC .... หัวปลั๊ก Power
ล้วนมีผลต่อคุณภาพเสียงทั้งสิ้น..  Grin

ปล..  คิก คิก คิก คิก   ผมเมา....  คิก คิก

เรานึกว่ารถเครื่อง ก้าแล้ว เครื่องเสียงหรอกรึ

อุปกรณ์ตีกอล์ฟก็มีนะ.... Grin Grin

น่าทำปืนขายกันนะครับ บอกเมียว่าซื้อมีโอ้ น่าว่าอนุมัติเร็วแน่ครับ

นอนละครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369680 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:57:29 PM »

ฝันดีครับน้าหนอง....

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #369681 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:58:04 PM »

ชงกาแควกินซักถ้วยก่อนหวา....จะนอนแระ...  Grin

คงเคยชิน จารกินกาแคว แล้วหลับเข้าเวร  คิก คิก

นี่ล่ะสุดยอดของสุดยอด นอนก็ได้เงิน  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #369682 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:03:00 AM »

ไป รพ. ก่อนครับ ครั้งก่อนไปแปดโมงเช้าได้ตรวจสี่โมงเย็นกว่าๆ ทำให้ตกรถกลับ ชัยภูมิ  กิ๊วก๊าว ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369683 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:10:10 AM »

ไป รพ. ก่อนครับ ครั้งก่อนไปแปดโมงเช้าได้ตรวจสี่โมงเย็นกว่าๆ ทำให้ตกรถกลับ ชัยภูมิ  กิ๊วก๊าว ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

วู้.........หวัดดีน้าแพะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369684 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:28:53 AM »

ปิยะนัส...  คิก คิก คิก คิก

สำหรับฟังเพลง ใช้ชุดแยกอีุกชุดนึงครับ..  Cheesy Cheesy

ล้วนมีผลต่อคุณภาพเสียงทั้งสิ้น..  Grin

ปล..  คิก คิก คิก คิก   ผมเมา....  คิก คิก

อ้าว ชอบรุ่นเดียวกัน ผมสอยมาแล้ว Yamaha RX V771 ร้านปิยะนัส ศรีราชาได้ราคาดีสุดที่ 27000
ขอแผ่นบลูเรย์แถมมาแผ่นนึง เอาไว้เทสท์

ส่วนสายไฟ AC เปลี่ยนไม่ได้เพราะมันไม่ใช่แบบปลั๊กตัวผู้สามขาแบบเปลี่ยนได้ ใช้สายไฟเข้าเครื่องเลย

แต่ผมมองว่า แบบนี้เปลี่ยนง่ายกว่า หาสายไฟและปลั๊กไฟ AC ดีๆมา แล้วจัดการบัดกรีสายเก่าออกถึงขั้วหม้อแปลงเลย

เอาสายใหม่บัดกรีเข้าไปใหม่...จบ ไม่ต้องผ่าน ปลั๊กตัวผู้สามขาอีกที ต่อตรงๆเลยถึงหม้อ...แปลง..จบ คิก คิก

ได้มาแล้วลองเช็ค firmware ดูครับเพราะมันสามารถอัพเดทแก้ไมเนอร์บักได้ของผมอัพแล้วจาก version 1.13 ที่ติดตัวมา เป็น version 1.18

ขาดซับวูฟเฟอร์อยู่ เล็งๆ velodyne อยู่ หรือมีอะไรดีกว่านี้ โปรดแนะนำครับ ซับอะไรแพงอิ๋บอ๋าย มีเหมินหวาอยู่รุ่นเดียว นอกนั้น 5-6 เหมิน แสนกะยัง แบร่
http://www.conice.co.th/Products/Velodyne

ดาวน์โหลด firmware version 1.18 ที่นี่ครับ
http://download.yamaha.com/search/detail/?language=en&site=uk.yamaha.com&asset_id=52572&category_id=16446&product_id=1485485&1325197493

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 06:36:02 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369685 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:49:52 AM »

น้าดุนลองแลคลิปส์ก็ได้...ตึ้บ ๆ ...  Grin

หรือไม่ก็โซเก้น..   คิก คิก คิก คิก

ปล. AV Amp ของผม ก็ทำแบบน้าดุนว่านั่นแหละครับ...
เปิดฝาเครื่องออกมา บัดกรีสายเก่าออก....แล้วเอาสายใหม่เส้นใหญ่กว่าเดิม บัดกรีเข้าแทน....
โมฯนิดหน่อย ใส่ Cap เพิ่มที่ภาค Power Supply  สองตัว   Grinได้เสียงทุ้มแน่นกว่าเดิม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 06:53:41 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369686 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:51:07 AM »

หายไว ๆ เน้อ..คิดถึงจังหูแล้ว..  Cheesy Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369687 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:54:14 AM »

และที่เจ๋งเป้ง ผมชอบมากของรุ่นนี้ก็คือ มีออโต้จูนลำโพงได้ทุกตัวรอบทิศไม่ว่าระบบ 5.1 หรือ 7.1 / 7.2 แชนแนล
เขาจะให้ไมค์เล็กๆมาอันหนึ่ง เราเสียบมาวางตรงตำแหน่งระดับหูที่เรานั่งฟัง
จากนั้นกดเข้าฟังก์ชั่นจูน มันจะส่งเสียงซ่า เสียงตู๊ด ไล่เข้าลำโพงไปทีละตัวจนจบแล้วเซฟไว้ได้
เป็นการคาลิเบรตจดจำคุณสมบัติลำโพงแต่ละตัวเอาไว้โดยอัตโนมัติ
เมื่อเวลามันจะส่งสัญญาญเสียงออกมาจริงมันจะได้ใช้ปรับสัญญาญให้เหมาะสมกับคุณสมบัติของลำโพงแต่ละตัวที่เราจูนไว้แล้ว
ตรงนี้ระบบเก่าๆ หรือยี่ห้ออื่นๆ ไม่เห็นมีนะ ต้องมานั่งเซ็ทเองทีละตัว สมกับเป็นผู้นำแอมป์ดูหนังจริงๆ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 09:05:07 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369688 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:58:13 AM »

น้าดุนลองแลคลิปส์ก็ได้...ตึ้บ ๆ ...  Grin

หรือไม่ก็โซเก้น..   คิก คิก คิก คิก

ปล. AV Amp ของผม ก็ทำแบบน้าดุนว่านั่นแหละครับ...
เปิดฝาเครื่องออกมา บัดกรีสายเก่าออก....แล้วเอาสายใหม่เส้นใหญ่กว่าเดิม บัดกรีเข้าแทน....
โมฯนิดหน่อย ใส่ Cap เพิ่มที่ภาค Power Supply  สองตัว   Grinได้เสียงทุ้มแน่นกว่าเดิม...

สวัสดีครับพี่ตุ้มตื่นเช้านะครับ....หรือว่ายังอยู่เวร

ขอลิงของซับที่แนะนำด้วยครับ

ขอสเปคของที่พี่ตุ้มโมด้วยก็ดีครับ เช่น
Capacitor
ปลั๊กและสายไฟ AC ราคา

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369689 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 07:04:49 AM »

รุ่นนี้น่าพอใจแทบทุกอย่างครับ แต่มีข้อติอยู่นิดเดียวคือ เบสบาง ตามสไตล์ยามาฮ่าครับ หรือว่าเพราะจงใจออกแบบมาแบบนี้ คิก คิก
เพราะแอมป์ดูหนังทุกคนก็ต้องเพิ่มซับเองอยู่แล้ว ออกแบบเบสหนักมาก็เสียเปล่าไม่ได้ใช้ เพราะเบสในตัวจะดียังไงก็สู้แอคทีพซับนอกไม่ได้

หน้า: 1 ... 24643 24644 24645 [24646] 24647 24648 24649 ... 35779
  พิมพ์