เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:22:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24647 24648 24649 [24650] 24651 24652 24653 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25460696 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369735 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:17:21 AM »

แอบอิจจาครับ สนใจรายละเอียดเดี๋ยว PM ไปนะครับ

มาเลยครับได้เข้าก๊วนกัน Grin

ผมจะยกตัวเก่าให้พี่ชายไปด้วย ตัวเก่าผมก็ YAMAHA DSP R795 ผมหิ้วมาเองจากญี่ปุ่น น่าจะ12-13 ปีได้แล้ว
แต่ที่ผ่านมาใช้งานไม่มากเลยเพราะได้มาตั้งแต่ยุคที่ ดีวีดี กำลังเริ่มขึ้นและแผ่นราคาแพงหาหนังดูยากเลยใช้งาน
ไม่ค่อยคุ้มสำหรับการดูหนัง

ไม่เหมือนตอนนี้ครับผมหันมาดูหนังเพิ่มมากขึ้นเพราะสามารถเล่นจาก ฮาร์ดดิสเพลเยอร์ได้ หนังก็สั่งได้ราคาก็ถูกมากเทียบ
กะหนังเรื่องต่อเรื่องแล้วคุ้มจริง แถมคุณภาพของ ภาพ/เสียง ก็ดีมากระดับเดียวกะเล่นจากแผ่นบลูเรย์เลย
แถมระบบเสียงที่ให้มาก็เต็มๆ เข้าเครื่องถอดระหัสออกมาเป็น 5.1 / 7.1 แชนแนลได้เลย ดีและคุ้มสำหรับการดูหนังมากครับ
ผมจึงคิดว่าถึงเวลาที่ต้องหันมาเล่นแอมป์ดูหนังอย่างจริงจังเสียทีหลังจากที่ซื้อเครื่องแรกมาตั้งเปล่าปลี้ๆเสียสิบกว่าปี
ถึงตอนนี้ก็เลยลงทุนหาเครื่องใหม่ครับ เพราะเครื่องยุคเก่านั้นรองรับแค่ระบบ 5.1 แชนแนลเท่านั้น แถมอินพุท/เอ้าท์พุท ก็จำกัด
มีแค่ RCA หรือ Fiber optic ไม่มีระบบอินพุท/เอ้าท์พุทHDMI ที่เครื่องเล่นสมัยใหม่ต้องการเลย

YAMAHA DSP R795 ตัวเก่าของผมครับ ใช้ฟังเพลงก็ได้ดีครับ รู้สึกเสียงจะหนักแน่นกว่าตัวใหม่ด้วยนะ
แต่ถ้าเทียบกะแอมป์ฟังเพลงๆแท้ๆ เบสจะสู้ไม่ได้ครับ ออกบางๆไปหน่อย

แทนที่จะสนับสนุนคนทำหนังทำเพลง ใช้ของลิขสิทธิ์ ทำพันนี้ได้พรือนิ

แลอยู่ได้แต่สวน  พี่ดุลย์ก็อบแล้วส่งมาให้ผมกันสักหนวยครับ   แค่บ้านยังเครื่องเล่น โซนี่ที่เขาแถมมาตอนซื้อโทรทัศน์ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369736 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:21:14 AM »

แล้วกระทู้ด้ามขวาน  ก็เพิ่มมาอีก 1 ฟีเจอร์....

หันมาเล่นแบบนี้ครับน้าฉ็อง เมียไม่ว่าเท่าใดเทียบกะไปซื้อปืนแพงๆบอกนึงตั้ง แปด/เก้า เหมินเล่นแต่สวน คิก คิก
นีไม่กี่เหมิน แต่ดูหนังสนุกทั้งครอบครัว มันส่งเสริมครอบครัวให้อบอุ่นดีครับ

โดย เฉพาะแม่ไอ้ตัวเล็กแหละตัวดี พอเห็นเราซื้ออะไรมาก็บ่นกระปอดกระแปด แต่ฮาร์ดดิสสองหนวย
เราแลไม่ทันกี่เรื่องที
พอเราเปิดเรื่องนี้หล่อนกะบอกว่าแลแล้ว
พอเราเปิดเรื่องนู้หล่อนกะบอกว่าแลแล้ว
      ชาดแลแล้วเพ แลบลิ้น

บ่น......แต่ว่าแลก่อนเพื่อน แลมากหวาเพื่อน บู่ คิก คิก Grin

แลหนังง้นหรือครับพี่    อย่าเปิดเสียงดังนะครับ

บ้านพี่ดุลย์ผมคงไม่ได้ไปแล้วนะครับ  เพราะต้องไปบรูไนครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369737 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:23:48 AM »

แล้วกระทู้ด้ามขวาน  ก็เพิ่มมาอีก 1 ฟีเจอร์....

หันมาเล่นแบบนี้ครับน้าฉ็อง เมียไม่ว่าเท่าใดเทียบกะไปซื้อปืนแพงๆบอกนึงตั้ง แปด/เก้า เหมินเล่นแต่สวน คิก คิก
นีไม่กี่เหมิน แต่ดูหนังสนุกทั้งครอบครัว มันส่งเสริมครอบครัวให้อบอุ่นดีครับ

โดย เฉพาะแม่ไอ้ตัวเล็กแหละตัวดี พอเห็นเราซื้ออะไรมาก็บ่นกระปอดกระแปด แต่ฮาร์ดดิสสองหนวย
เราแลไม่ทันกี่เรื่องที
พอเราเปิดเรื่องนี้หล่อนกะบอกว่าแลแล้ว
พอเราเปิดเรื่องนู้หล่อนกะบอกว่าแลแล้ว
      ชาดแลแล้วเพ แลบลิ้น

บ่น......แต่ว่าแลก่อนเพื่อน แลมากหวาเพื่อน บู่ คิก คิก Grin

แลหนังง้นหรือครับพี่    อย่าเปิดเสียงดังนะครับ

บ้านพี่ดุลย์ผมคงไม่ได้ไปแล้วนะครับ  เพราะต้องไปบรูไนครับพี่

สั่งให้บรูไนเลื่อนงานออกไปแหละ หือให้คนที่งั้น มาที่นี่เสียแหละ เราไม่พักต้องไปเอง ไปทำไหรง่ะจง

ส่วนที่บ้านผมไม่พรือครับถ้ามีงานเอางานไว้ก่อนครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #369738 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:25:04 AM »

เสียงเครื่องไฟห้องดังฉาวเม่แล้ว

พวกเตรียมงานเลี้ยงปีใหม่  ออกไปแลมั๊งหวา

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369739 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:25:19 AM »

แทนที่จะสนับสนุนคนทำหนังทำเพลง ใช้ของลิขสิทธิ์ ทำพันนี้ได้พรือนิ

แลอยู่ได้แต่สวน  พี่ดุลย์ก็อบแล้วส่งมาให้ผมกันสักหนวยครับ   แค่บ้านยังเครื่องเล่น โซนี่ที่เขาแถมมาตอนซื้อโทรทัศน์ครับ

มีฮาร์ดดิสม่ายง่ะ
หวางนี้แพงกับหายาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369740 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:26:05 AM »

เสียงเครื่องไฟห้องดังฉาวเม่แล้ว

พวกเตรียมงานเลี้ยงปีใหม่  ออกไปแลมั๊งหวา

ถ้าเราไม่ได้หนุกกัน ออกไปลายเคงเลยครับพี่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #369741 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:43:34 AM »

บางคนก็แต่งตัวดีขี่เก๋ง แต่เวียนหลายรอบ ของพันกว่า คิดแล้วคิดอีก ต่อแล้วต่ออีก(ร้านข้างหนน ต่อมันให้สุดๆ)  สรุป ไปเวียนดูต่อ หมดค่าน้ำมันไปเท่าไหร่ 55

พอเข้าห้าง พวกขายเท่าไหร่ มือไม้สั่น รีบจ่าย ห้างมันศักดิ์สิทธิ์ห้ามต่อ โดนหลอกมาหลายคนแระ ของพันกว่า มันขายสามพัน ของห้างเชียวนะ สม.  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369742 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:46:14 AM »

บางคนก็แต่งตัวดีขี่เก๋ง แต่เวียนหลายรอบ ของพันกว่า คิดแล้วคิดอีก ต่อแล้วต่ออีก(ร้านข้างหนน ต่อมันให้สุดๆ)  สรุป ไปเวียนดูต่อ หมดค่าน้ำมันไปเท่าไหร่ 55

พอเข้าห้าง พวกขายเท่าไหร่ มือไม้สั่น รีบจ่าย ห้างมันศักดิ์สิทธิ์ห้ามต่อ โดนหลอกมาหลายคนแระ ของพันกว่า มันขายสามพัน ของห้างเชียวนะ สม.  ขำก๊าก

ให้โอกาสปลาช่อนมันได้ว่ายไปว่ายมาในอ่างก่อนถูกทุบหัวมั่งแล๊ คิก คิก

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #369743 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:48:08 AM »

ถ้าเราไม่ได้หนุกกัน ออกไปลายเคงเลยครับพี่

พูดถึงเรื่องลายเคง... 5 5 5

หลายปีก่อน  มีการจัดงานเลี้ยงที่ทำงาน  ในงานก็มีคาราโอเกะให้ร้อง มีเหล้า มีเบียร์ให้กิน ให้อาบ

หรือใครใคร่จะเล่นไพ่ ก็ไปลักหยบเล่นกันได้ในที่ลับตาเล็กน้อย

สำหรับผม  ไพ่ก็เล่น  คาราโอเกะก็ร้อง  เหล้าก็กิน ฉะนั้นจะวิ่งรอกระหว่างวงไพ่ วงเหล้า และร้องเพลง

ครั้นเมาได้ทีแล้ว  ออกมาจากวงไพ่อีมาร้องเพลงสักเพลง

แจ้งเพลงแจ้งคิวกับคนคุมเครื่อง (ก็เพื่อนพนักงานนั้นแหละ)  มรันบอกให้รอหน่อยประมาณ 5 คิว

ผมยอกว่ากรูไม่รอ กรูจะร้องเลย เดี่ยวกรูอีไปเล่นไพ่ต่อ แซงคิวให้หน่อย

ซึ่งก่อนหน้านี้สองสามเพลงที่ผมร้อง  เพื่อนที่คุมเครื่องมันก็แซงคิวให้ผมก่อนทุกครั้ง

แต่เที่ยวนี้มันบอกไม่ได้  เพื่อนเขารอนานแล้ว มรึง (หมายถึงผม) มาที่หลังแล้วอีแซงคิวทุกที

แถมมรันด่าผมเรื่องแซงคิวอีกหลายคำ  ......

ผมเลยบอกมันไปว่า  โอโค....ถ้ากรูไม่ได้ร้องก็ไม่เป็นไร แต่คนอื่นก็ต้องเลิกร้องเหมือนกัน  พูดแล้วก็เดินจากมา

ไม่ได้เดินไปวงไพ่ ไม่ได้เดินไปวงเหล้า  แต่ผมเดินไปที่แผงย่อยควบคุมไฟฟ้าอาคาร

จัดการซ๊ะ  5 5 5.....ลูกเซอร์กิตย่อยวงจรเต้ารับใต้ถุนอาคาร  สับลงดังแผ็ก เสียงเพลงคาราโอเกะ  หายไปโดยพลัน

พร้อมกับกรูก็กลับมานั่งเล่นไพ่เหมือนเดิม . . .   ขำก๊าก

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #369744 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:50:31 AM »

พูดถึงเรื่องลายเคง... 5 5 5

หลายปีก่อน  มีการจัดงานเลี้ยงที่ทำงาน  ในงานก็มีคาราโอเกะให้ร้อง มีเหล้า มีเบียร์ให้กิน ให้อาบ

หรือใครใคร่จะเล่นไพ่ ก็ไปลักหยบเล่นกันได้ในที่ลับตาเล็กน้อย

สำหรับผม  ไพ่ก็เล่น  คาราโอเกะก็ร้อง  เหล้าก็กิน ฉะนั้นจะวิ่งรอกระหว่างวงไพ่ วงเหล้า และร้องเพลง

ครั้นเมาได้ทีแล้ว  ออกมาจากวงไพ่อีมาร้องเพลงสักเพลง

แจ้งเพลงแจ้งคิวกับคนคุมเครื่อง (ก็เพื่อนพนักงานนั้นแหละ)  มรันบอกให้รอหน่อยประมาณ 5 คิว

ผมยอกว่ากรูไม่รอ กรูจะร้องเลย เดี่ยวกรูอีไปเล่นไพ่ต่อ แซงคิวให้หน่อย

ซึ่งก่อนหน้านี้สองสามเพลงที่ผมร้อง  เพื่อนที่คุมเครื่องมันก็แซงคิวให้ผมก่อนทุกครั้ง

แต่เที่ยวนี้มันบอกไม่ได้  เพื่อนเขารอนานแล้ว มรึง (หมายถึงผม) มาที่หลังแล้วอีแซงคิวทุกที

แถมมรันด่าผมเรื่องแซงคิวอีกหลายคำ  ......

ผมเลยบอกมันไปว่า  โอโค....ถ้ากรูไม่ได้ร้องก็ไม่เป็นไร แต่คนอื่นก็ต้องเลิกร้องเหมือนกัน  พูดแล้วก็เดินจากมา

ไม่ได้เดินไปวงไพ่ ไม่ได้เดินไปวงเหล้า  แต่ผมเดินไปที่แผงย่อยควบคุมไฟฟ้าอาคาร

จัดการซ๊ะ  5 5 5.....ลูกเซอร์กิตย่อยวงจรเต้ารับใต้ถุนอาคาร  สับลงดังแผ็ก เสียงเพลงคาราโอเกะ  หายไปโดยพลัน

พร้อมกับกรูก็กลับมานั่งเล่นไพ่เหมือนเดิม . . .   ขำก๊าก

บ๊ะ....เห็นเงียบๆ ไม่ธรรมดา

สงสัยต้องโทรหาสห.ไปคุมครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #369745 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:50:39 AM »

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #369746 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 12:00:50 PM »

น้าดุน  น้าดุน..

ถามอะไรฮิดดิ  มันดุบดิบมาหลายวันแระ.... บู่

เรื่องที่ผู้ประสพภัยน้ำท่วม แล้วค่าน้ำประปามากผิดปกติฮั้น....
ทางการประปามาแจ้งว่านอกจากท่อรั่ว ท่อแตกแล้ว..ยังเกิดจากถังเก็บน้ำชักโครก...
จากลูกลอยที่มันลอยขึ้น เพราะน้ำท่วมขึ้นสูงกว่าปกติมาท่วมลูกลอย ทำให้น้ำดีจากท่อใหลไม่หยุด..

ความคิดผมว่า...ยิ่งลูกลอยมันลอยขึ้นสูง วาล์วยางที่อุดท่อน้ำดีมันก็ยิ่งแน่น ยิ่งไม่ใหลหนิครับ.. อ๋อย บู่

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #369747 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 12:03:40 PM »

สวัสดีน้องออยล์

นี่ก็จะผ่านไปอีกปีแระ อย่าลืมรีบหา ผ...นะ คิก คิก Grin ยิ้มีเลศนัย
ยากจัง...สงสัยดูแลตัวเองก่อน  อิอิ  กิ๊วก๊าว

เลือกมากล่ะสิคนสวย อิอิ  คิก คิก
คนขาดหุ้นใคร อิ เอา   ขำก๊าก

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369748 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 12:15:06 PM »

น้าดุน  น้าดุน..

ถามอะไรฮิดดิ  มันดุบดิบมาหลายวันแระ.... บู่

เรื่องที่ผู้ประสพภัยน้ำท่วม แล้วค่าน้ำประปามากผิดปกติฮั้น....
ทางการประปามาแจ้งว่านอกจากท่อรั่ว ท่อแตกแล้ว..ยังเกิดจากถังเก็บน้ำชักโครก...
จากลูกลอยที่มันลอยขึ้น เพราะน้ำท่วมขึ้นสูงกว่าปกติมาท่วมลูกลอย ทำให้น้ำดีจากท่อใหลไม่หยุด..

ความคิดผมว่า...ยิ่งลูกลอยมันลอยขึ้นสูง วาล์วยางที่อุดท่อน้ำดีมันก็ยิ่งแน่น ยิ่งไม่ใหลหนิครับ.. อ๋อย บู่

ผมก็ว่าพันนั้นแหละ ลูกลอยในแท็งค์น้ำก็เหมือนกันพอได้ระดับลูกลอยก็ดันไปอุดก็อกน้ำหยุดใหล

แต่ลูกลอยในอ่างชักโครกกลใกมันอาจต่างกันเห็นมันมีสายเล็กๆมั่ง มีโซ่มั่ง ถ้าน้ำท่วมจนมิดโถกลูกลอย

ไม่รู้อีอยู่พรือนะ ก็อาจเป็นได้ว่ากลใก ปิดเปิดน้ำ ในสภาวะท่วมมิดมันอาจทำงานไม่ครบวงรอบของมันแล้วอุดน้ำไม่ได้

เพราะเคยลองดูการทำงานมันเมื่อกดน้ำมันจะค่อยๆลดลงจนน้ำหมดแล้วปิดฝายางลง จากนั้นน้ำค่อยๆเติมเข้ามาจนเต็ม

จึงหยุด แต่กลใกฝาปิดน้ำนั้นถูกกดด้วยน้ำหนักของน้ำที่เติมเข้ามาใหม่ แต่ถ้าน้ำท่วมมิดแล้ว แรงดันน้ำเท่ากันหมด

เท่ากับไม่มีแรงไปกดฝาได้ครับ

ลูกลอยในโถชักโครก ต่าง กับลูกลอยในแท็งน้ำอยู่บ้างครับ

ลูกลอยในแท็งน้ำทำหน้าที่ปิดอย่างเดียวครับเมื่อระดับน้ำถึงลูกลอยหรือเลยลูกลอยก็ดันปิดอย่างเดียวเลย

แต่ลูกลอยในโถชักโครก มันต้องคอยปิดๆ เปิดๆ ตอนคนกดใช้ด้วย และกลใกฝาปิดมันก็แค่แผ่นยางครับยิ่งท่วมมิดนี่
ผมว่าเป็นไปได้เลยเพราะแรงดันมันสมดุลย์รอบตัวหมดแล้ว ไม่มีน้ำหนัก

ให้ชัวพี่ตุ้มต้องยกโถส้วมลงคลองหรือใส่โอ่งใหญ่ๆ ที่จะเอาไปปลูกต้นไม้พี่หนิงนั่นแหละ เอามาลองก่อน คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 12:17:02 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #369749 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 12:33:49 PM »

น้าดุน  น้าดุน..

ถามอะไรฮิดดิ  มันดุบดิบมาหลายวันแระ.... บู่

ผมก็ว่าพันนั้นแหละ ลูกลอยในแท็งค์น้ำก็เหมือนกันพอได้ระดับลูกลอยก็ดันไปอุดก็อกน้ำหยุดใหล

แต่ลูกลอยในอ่างชักโครกกลใกมันอาจต่างกันเห็นมันมีสายเล็กๆมั่ง มีโซ่มั่ง ถ้าน้ำท่วมจนมิดโถกลูกลอย

ไม่รู้อีอยู่พรือนะ ก็อาจเป็นได้ว่ากลใก ปิดเปิดน้ำ ในสภาวะท่วมมิดมันอาจทำงานไม่ครบวงรอบของมันแล้วอุดน้ำไม่ได้

เพราะเคยลองดูการทำงานมันเมื่อกดน้ำมันจะค่อยๆลดลงจนน้ำหมดแล้วปิดฝายางลง จากนั้นน้ำค่อยๆเติมเข้ามาจนเต็ม

จึงหยุด แต่กลใกฝาปิดน้ำนั้นถูกกดด้วยน้ำหนักของน้ำที่เติมเข้ามาใหม่ แต่ถ้าน้ำท่วมมิดแล้ว แรงดันน้ำเท่ากันหมด

เท่ากับไม่มีแรงไปกดฝาได้ครับ

ลูกลอยในโถชักโครก ต่าง กับลูกลอยในแท็งน้ำอยู่บ้างครับ

ลูกลอยในแท็งน้ำทำหน้าที่ปิดอย่างเดียวครับเมื่อระดับน้ำถึงลูกลอยหรือเลยลูกลอยก็ดันปิดอย่างเดียวเลย

แต่ลูกลอยในโถชักโครก มันต้องคอยปิดๆ เปิดๆ ตอนคนกดใช้ด้วย และกลใกฝาปิดมันก็แค่แผ่นยางครับยิ่งท่วมมิดนี่
ผมว่าเป็นไปได้เลยเพราะแรงดันมันสมดุลย์รอบตัวหมดแล้ว ไม่มีน้ำหนัก

ให้ชัวพี่ตุ้มต้องยกโถส้วมลงคลองหรือใส่โอ่งใหญ่ๆ ที่จะเอาไปปลูกต้นไม้พี่หนิงนั่นแหละ เอามาลองก่อน คิก คิก

ทำเถ้าหิดครับ

ผมว่า เป็นไปไม่ได้ครับ  โถน้ำชักโครก ผมเล่นมาหลายรอบแล้ว วางยาเพื่อนมาก็หลายหน

ถ้าน้ำท่วมสูงกว่าอ่างเก็บ วาล์วลูกลอยนั้น ปิดลูกเดียว 

ส่วนที่จะคิดไปว่า ลูกลอยจะสูงเกินจนลูกยางถลำ ยิ่งเป็นไปไม่ได้ เพราะฝาปิดอ่างชักโครกนั่น หนักมาก

ผมว่า การประปาเองก็ไม่ได้รู้ชัดหรอก ว่ามิเตอร์ขึ้นมาได้อย่างไร  แต่ก็ตอบนักการเมืองไปเรื่อย
หน้า: 1 ... 24647 24648 24649 [24650] 24651 24652 24653 ... 35779
  พิมพ์