เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:38:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24649 24650 24651 [24652] 24653 24654 24655 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25459506 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369765 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:16:25 PM »

แล้วกระทู้ด้ามขวาน  ก็เพิ่มมาอีก 1 ฟีเจอร์....

หันมาเล่นแบบนี้ครับน้าฉ็อง เมียไม่ว่าเท่าใดเทียบกะไปซื้อปืนแพงๆบอกนึงตั้ง แปด/เก้า เหมินเล่นแต่สวน คิก คิก
นีไม่กี่เหมิน แต่ดูหนังสนุกทั้งครอบครัว มันส่งเสริมครอบครัวให้อบอุ่นดีครับ

โดย เฉพาะแม่ไอ้ตัวเล็กแหละตัวดี พอเห็นเราซื้ออะไรมาก็บ่นกระปอดกระแปด แต่ฮาร์ดดิสสองหนวย
เราแลไม่ทันกี่เรื่องที
พอเราเปิดเรื่องนี้หล่อนกะบอกว่าแลแล้ว
พอเราเปิดเรื่องนู้หล่อนกะบอกว่าแลแล้ว
      ชาดแลแล้วเพ แลบลิ้น

บ่น......แต่ว่าแลก่อนเพื่อน แลมากหวาเพื่อน บู่ คิก คิก Grin

แลหนังง้นหรือครับพี่    อย่าเปิดเสียงดังนะครับ

บ้านพี่ดุลย์ผมคงไม่ได้ไปแล้วนะครับ  เพราะต้องไปบรูไนครับพี่

สั่งให้บรูไนเลื่อนงานออกไปแหละ หือให้คนที่งั้น มาที่นี่เสียแหละ เราไม่พักต้องไปเอง ไปทำไหรง่ะจง

ส่วนที่บ้านผมไม่พรือครับถ้ามีงานเอางานไว้ก่อนครับ

ไปแลเครื่องจักรตัวที่ติดตั้งอยู่บนแท่นเจาะตัวที่กำลังจะเข้ามาทำงานให้ ปตท. นะครับ ตอนนี้มันทำงานอยู่ที่บรูไนครับ แลท่าไม่รู้บรูไนเขาอี้ว่าพรือครับ เขาว่าไปได้แต่ให้ว่ายน้ำหล๊บเองครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #369766 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:18:09 PM »

แล้วกระทู้ด้ามขวาน  ก็เพิ่มมาอีก 1 ฟีเจอร์....

หันมาเล่นแบบนี้ครับน้าฉ็อง เมียไม่ว่าเท่าใดเทียบกะไปซื้อปืนแพงๆบอกนึงตั้ง แปด/เก้า เหมินเล่นแต่สวน คิก คิก
นีไม่กี่เหมิน แต่ดูหนังสนุกทั้งครอบครัว มันส่งเสริมครอบครัวให้อบอุ่นดีครับ

โดย เฉพาะแม่ไอ้ตัวเล็กแหละตัวดี พอเห็นเราซื้ออะไรมาก็บ่นกระปอดกระแปด แต่ฮาร์ดดิสสองหนวย
พอเราเปิดเรื่องนี้หล่อนกะบอกว่าแลแล้ว
พอเราเปิดเรื่องนู้หล่อนกะบอกว่าแลแล้ว

บ่น......แต่ว่าแลก่อนเพื่อน แลมากหวาเพื่อน บู่ คิก คิก Grin

แลหนังง้นหรือครับพี่    อย่าเปิดเสียงดังนะครับ

บ้านพี่ดุลย์ผมคงไม่ได้ไปแล้วนะครับ  เพราะต้องไปบรูไนครับพี่

สั่งให้บรูไนเลื่อนงานออกไปแหละ หือให้คนที่งั้น มาที่นี่เสียแหละ เราไม่พักต้องไปเอง ไปทำไหรง่ะจง

ส่วนที่บ้านผมไม่พรือครับถ้ามีงานเอางานไว้ก่อนครับ

ไปแลเครื่องจักรตัวที่ติดตั้งอยู่บนแท่นเจาะตัวที่กำลังจะเข้ามาทำงานให้ ปตท. นะครับ ตอนนี้มันทำงานอยู่ที่บรูไนครับ แลท่าไม่รู้บรูไนเขาอี้ว่าพรือครับ เขาว่าไปได้แต่ให้ว่ายน้ำหล๊บเองครับ

ฝากซื้อน้ำมันมาเติมรถหน่อยดิครับ.....  เห็นเค้าว่าน้ำมันทางนู้นราคาถูกมาก... Grin Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369767 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:23:42 PM »

แทนที่จะสนับสนุนคนทำหนังทำเพลง ใช้ของลิขสิทธิ์ ทำพันนี้ได้พรือนิ

แลอยู่ได้แต่สวน  พี่ดุลย์ก็อบแล้วส่งมาให้ผมกันสักหนวยครับ   แค่บ้านยังเครื่องเล่น โซนี่ที่เขาแถมมาตอนซื้อโทรทัศน์ครับ

มีฮาร์ดดิสม่ายง่ะ
หวางนี้แพงกับหายาก

ไหนๆก้าอี้ก้อปให้แล้ว ก้าให้ทั้งหมดเลยนิพี่ เดี๋ยวผมส่งค่าเสียหายไปให้ครับ เอาให้แลได้ทั้งเดือนเลยนิ

แถมหนังงั้นให้กันนะ เป็นรางวัลให้ตัวเองในโอกาสปีใหม่ครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #369768 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:24:13 PM »

สิ้นสุดการทำงานของปีนี้แล้ว สรุปรายได้หดไป 40 กว่า%   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด      .......      อนาคตปีหน้าเห็นชัดๆว่าอัตคัต   เศร้า เศร้า เศร้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369769 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:27:32 PM »

สิ้นสุดการทำงานของปีนี้แล้ว สรุปรายได้หดไป 40 กว่า%   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด      .......      อนาคตปีหน้าเห็นชัดๆว่าอัตคัต   เศร้า เศร้า เศร้า

มีขึ้น  แล้วก็มีลง
                                     มีลง  แล้วก็มีขึ้น...

เฉลี่ย ๆ กันไป  ถือว่าก่อนหน้านี้ได้มาเยอะแล้วหนิ...
                                    คราวนี้จะลดลงบ้าง จะเป็นไร...  เดี๋ยวมันก็มีขึ้นมาอีกเองแหละ..

อย่าเครียด อย่าคิดมากครับ...มันนอกเหนือความควบคุม...
                                    คิดมากเดี๋ยวผมร่วงหมดนะ... Grin Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #369770 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:29:56 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำตักเตือนให้สติครับ  .......  อย่างน้อยก็ยังมีลุงตุ้นที่อาจให้ความช่วยเหลือหยิบยืมบ้างหากขัดสนจริงๆ ..... ขอบคุณครับ   ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #369771 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:36:39 PM »

แรกวา เห็นด้ามนี้มีวางขายที่กันอิน....  เช้านี้แขบพีเอ็มไปสั่งซื้อเรยยย..

เย้  เย้ สีจำพู .. ของเมีย..  Cheesy Cheesy

วันนี้พ่อค้าตอบกลับมาแรกกี๊...อันสุดท้ายพึ่งขายไปแรกวา

แป่ววว.. ไม่ทันอีกตามเดิม.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันทำให้ยิงแม่นขึ้นเหรอลุง

ลองแอ่นพุงมาดิ... บู่

ง่ะ...

ลูกซ้อมหัวตัด... ไม่เจ็บหรอก... คิก คิก คิก คิก

ยิงพุง ผรือก่าเจ็บ
ยิงหัวโหน๋ ไม่เจ็บ....

ฮาย...เล่นปืนมากี่ปีแล้ว เตินนิ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #369772 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:39:05 PM »

อย่าเครียด อย่าคิดมากครับ...มันนอกเหนือความควบคุม...
                                    คิดมากเดี๋ยวผมร่วงหมดนะ... Grin Cheesy

อ้อ..เพราะเครียดหรอกเหรอ
จริงๆแลท่า แกใช่คนคิดมากนิ
ขนาดนุมหมดอายุ ใช่นุมเสีย
นุมเสีย ใช่จำเป็นต้องหมดอายุนิ....

คนพรรค์นี้ ใช่คนคิดมาก....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369773 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:52:30 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำตักเตือนให้สติครับ  .......  อย่างน้อยก็ยังมีลุงตุ้นที่อาจให้ความช่วยเหลือหยิบยืมบ้างหากขัดสนจริงๆ ..... ขอบคุณครับ   ไหว้

เอ่อ... คงคุยกันไม่รู้เรื่องแล้วล่ะครับ....   อ๋อย อ๋อย   แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369774 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:54:53 PM »

แรกวา เห็นด้ามนี้มีวางขายที่กันอิน....  เช้านี้แขบพีเอ็มไปสั่งซื้อเรยยย..

เย้  เย้ สีจำพู .. ของเมีย..  Cheesy Cheesy

วันนี้พ่อค้าตอบกลับมาแรกกี๊...อันสุดท้ายพึ่งขายไปแรกวา

แป่ววว.. ไม่ทันอีกตามเดิม.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันทำให้ยิงแม่นขึ้นเหรอลุง

ลองแอ่นพุงมาดิ... บู่

ง่ะ...

ลูกซ้อมหัวตัด... ไม่เจ็บหรอก... คิก คิก คิก คิก

ยิงพุง ผรือก่าเจ็บ
ยิงหัวโหน๋ ไม่เจ็บ....

ฮาย...เล่นปืนมากี่ปีแล้ว เตินนิ....

อ้อ..เพราะเครียดหรอกเหรอ
จริงๆแลท่า แกใช่คนคิดมากนิ
ขนาดนุมหมดอายุ ใช่นุมเสีย
นุมเสีย ใช่จำเป็นต้องหมดอายุนิ....

คนพรรค์นี้ ใช่คนคิดมาก....

อ้ะ... บู่  ใส่ซะ....

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369775 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:59:00 PM »

แล้วกระทู้ด้ามขวาน  ก็เพิ่มมาอีก 1 ฟีเจอร์....

แลหนังง้นหรือครับพี่    อย่าเปิดเสียงดังนะครับ

บ้านพี่ดุลย์ผมคงไม่ได้ไปแล้วนะครับ  เพราะต้องไปบรูไนครับพี่

ฝากซื้อน้ำมันมาเติมรถหน่อยดิครับ.....  เห็นเค้าว่าน้ำมันทางนู้นราคาถูกมาก... Grin Grin

พาหล๊บพรือหล่าวละผม เอาพันนี้แล้วกัน  ผมเติมใส่ฝากมากับเรืออวนนะ พี่ตุ้มไปรับที่ท่าเรือสงขลานะ เดี๋ยวเช็คแลให้ครับว่าลำไหนอี้เข้าท่าครับ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #369776 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:01:13 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369777 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:02:05 PM »

ฝากซื้อน้ำมันมาเติมรถหน่อยดิครับ.....  เห็นเค้าว่าน้ำมันทางนู้นราคาถูกมาก... Grin Grin

พาหล๊บพรือหล่าวละผม เอาพันนี้แล้วกัน  ผมเติมใส่ฝากมากับเรืออวนนะ พี่ตุ้มไปรับที่ท่าเรือสงขลานะ เดี๋ยวเช็คแลให้ครับว่าลำไหนอี้เข้าท่าครับ

เอา 'มันใส่เต้าอวนมา...แล้วเวลาเรือลาก มันไม่ละลายไปกับน้ำเลหมดเหรอ.... บู่     แบร่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369778 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:05:01 PM »

สิ้นสุดการทำงานของปีนี้แล้ว สรุปรายได้หดไป 40 กว่า%   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด      .......      อนาคตปีหน้าเห็นชัดๆว่าอัตคัต   เศร้า เศร้า เศร้า

เอาที่เก็บไว้มาใช้ได้แล้วครับพี่ปู   ผมเดือนนี้ถูกภาษีเข้าไปเต็มที่ เวลาขอคืนไม่รู้ได้หล๊บกี่บาทครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369779 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:08:54 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้พระครับ...  ไหว้ Cheesy

หน้า: 1 ... 24649 24650 24651 [24652] 24653 24654 24655 ... 35779
  พิมพ์