เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:27:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24650 24651 24652 [24653] 24654 24655 24656 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25460252 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #369780 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:10:15 PM »

ขอคืน อย่าลืมทวงถามเป็นระยะนะครับ
เพื่อนผมทวงถามแล้วลืม หวางติ๊นึกออก ไปไกลแล้ว เลยปล่อยไปเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369781 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:16:01 PM »

อย่าเครียด อย่าคิดมากครับ...มันนอกเหนือความควบคุม...
                                    คิดมากเดี๋ยวผมร่วงหมดนะ... Grin Cheesy

อ้อ..เพราะเครียดหรอกเหรอ
จริงๆแลท่า แกใช่คนคิดมากนิ
ขนาดนุมหมดอายุ ใช่นุมเสีย
นุมเสีย ใช่จำเป็นต้องหมดอายุนิ....

คนพรรค์นี้ ใช่คนคิดมาก....

ไปแลในเควสบุ๊คต้านุ ถ่ายรูปมาลง ผมพยายามแลแล้ว ไม่แน่ในว่ามันแกศหนาว หรือว่าเลนส์ไม่ใสครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #369782 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:17:00 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่น้องด้ามขวานทุกท่าน น้าเข้มโทรหาว่าจะเข้ามาเชียงใหม่พรุ่งนี้ เยี่ยมขึ้นมาไม่ยอมแจ้งล่วงหน้าเลย..จู่โจมจริงๆ..ต้องจัดหนักๆ..เชียงใหม่วันนี้อากาศร้อนมากครับ รถติดยาวเหยียดทั้งบนดอย และรอบเมือง บู่ ยี๊
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #369783 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:18:53 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำตักเตือนให้สติครับ  .......  อย่างน้อยก็ยังมีลุงตุ้นที่อาจให้ความช่วยเหลือหยิบยืมบ้างหากขัดสนจริงๆ ..... ขอบคุณครับ   ไหว้

เอ่อ... คงคุยกันไม่รู้เรื่องแล้วล่ะครับ....   อ๋อย อ๋อย   แบร่

เคยมีเหตุการคล้าย ๆ แบบนี้ กับกองร้อยอาวุธเบาที่ ๒ ร.๑๕ พัน.๒  ที่สนามยิงปืนทราบระยะ ร่อนพิบูลย์ รอบปีฝึก 2540 - 41

จ่าไฝ กับหมู่หมู ปล่อยลูก ค.60 ลงลำกล้องไป 4 - 5 นัดแล้ว นัดหลังสุด แป้ก....เงียบ

จ่าไฝตกใจ แต่หมู่หมูมีสติกว่า "ริน...จ่า ยังงี้ต้องริน...!!"

"ริน " คือ ค่อย ๆ เทกระสุนด้านออกมา เพราะพอท้ายแตก หัวมันก็พร้อมจะแตก

"เฮ้ย  ข้างหลัง ขอผ้าหน่อยเว๊ยย......!!"

"............"

"เฮ้ย..ขอผ้าหน๊อยยยย......"

"..............." 

หายจ้อยกันหมดทั้งผู้หมู่ ผู้จ่า ผู้หมวด ไปตั้งแต่ปล่อยแล้ว แป้ก โน่นแหละ

ใครมันจะกล้าอยู่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369784 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:20:07 PM »

ขอคืน อย่าลืมทวงถามเป็นระยะนะครับ
เพื่อนผมทวงถามแล้วลืม หวางติ๊นึกออก ไปไกลแล้ว เลยปล่อยไปเลย

ไม่เคยต้องทวงครับ พอถึงเวลาเช็คก็ส่งมาทางไปรษณีย์มาที่บ้านครับผม เท่าที่ผ่านมานะครับ ไม่มีปัญหาทีครับ  สงสัยเพื่อนพี่ซับหน้าตาไม่ผ่านนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369785 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:27:05 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่น้องด้ามขวานทุกท่าน น้าเข้มโทรหาว่าจะเข้ามาเชียงใหม่พรุ่งนี้ เยี่ยมขึ้นมาไม่ยอมแจ้งล่วงหน้าเลย..จู่โจมจริงๆ..ต้องจัดหนักๆ..เชียงใหม่วันนี้อากาศร้อนมากครับ รถติดยาวเหยียดทั้งบนดอย และรอบเมือง บู่ ยี๊

อากาศหนาวได้เลื่อนมาที่สงขลาแล้วครับลุงต้อย   ยิ่งกลางอ่าวไทยยิ่งหนาวครับ คืนนี้คลื่นสูง ๕ เมตรครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #369786 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:28:01 PM »

อากาศหนาวได้เลื่อนมาที่สงขลาแล้วครับลุงต้อย   ยิ่งกลางอ่าวไทยยิ่งหนาวครับ คืนนี้คลื่นสูง ๕ เมตรครับ

คลื่นยิ่งสูงมากนี่ มันทำให้ยิ่งหนาวมากเหรอ น้าหนอง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #369787 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:30:19 PM »

พระไปบิณฑบาตรถึงหน้าบ้านแล้ว ลุงต้อยหุงข้าวไม่ทัน

ใส่บาตรข้าวดิบเลยครับ ลุงต้อย ....  พระองค์นั้น ตดเป็นประจำอยู่ก่อนแล้ว
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #369788 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:32:05 PM »

จัดไปเลยครับ  เผื่อผมด้วย.... ให้คลานเลยนะครับ... คิก คิก คิก คิก

เดี๋ยวมีเรื่องรบกวนนิดหน่อย...ค่อยโทรไปหาครับ... Cheesy

ปล. เชียงใหม่อากาศร้อนเพราะพี่เข้มป่าวครับ..  คิก คิก คิก คิก

ปล. อ้อ.   หมายกำหนดการ และเส้นทางการเดินทาง พี่เข้มกำหนดเองไม่ได้ครับ... Grin  อย่าไปว่าแกเล๊ย  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 02:38:52 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369789 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:32:52 PM »

พระไปบิณฑบาตรถึงหน้าบ้านแล้ว ลุงต้อยหุงข้าวไม่ทัน

ใส่บาตรข้าวดิบเลยครับ ลุงต้อย ....  พระองค์นั้น ตดเป็นประจำอยู่ก่อนแล้ว

ขนาดกินข้าวสุกยังปล่อยออกมาซะขนาดนี้... อ๋อย ยี๊ ยี๊

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369790 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:34:28 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำตักเตือนให้สติครับ  .......  อย่างน้อยก็ยังมีลุงตุ้นที่อาจให้ความช่วยเหลือหยิบยืมบ้างหากขัดสนจริงๆ ..... ขอบคุณครับ   ไหว้

เอ่อ... คงคุยกันไม่รู้เรื่องแล้วล่ะครับ....   อ๋อย อ๋อย   แบร่

เคยมีเหตุการคล้าย ๆ แบบนี้ กับกองร้อยอาวุธเบาที่ ๒ ร.๑๕ พัน.๒  ที่สนามยิงปืนทราบระยะ ร่อนพิบูลย์ รอบปีฝึก 2540 - 41

จ่าไฝ กับหมู่หมู ปล่อยลูก ค.60 ลงลำกล้องไป 4 - 5 นัดแล้ว นัดหลังสุด แป้ก....เงียบ

จ่าไฝตกใจ แต่หมู่หมูมีสติกว่า "ริน...จ่า ยังงี้ต้องริน...!!"

"ริน " คือ ค่อย ๆ เทกระสุนด้านออกมา เพราะพอท้ายแตก หัวมันก็พร้อมจะแตก

"เฮ้ย  ข้างหลัง ขอผ้าหน่อยเว๊ยย......!!"

หายจ้อยกันหมดทั้งผู้หมู่ ผู้จ่า ผู้หมวด ไปตั้งแต่ปล่อยแล้ว แป้ก โน่นแหละ

Cheesy Cheesy

น้าฉ็องคงก่อนเพื่อน.....ไปยืนอยู่ชายทุ่ง..

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369791 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:37:29 PM »

อย่าเครียด อย่าคิดมากครับ...มันนอกเหนือความควบคุม...
                                    คิดมากเดี๋ยวผมร่วงหมดนะ... Grin Cheesy

อ้อ..เพราะเครียดหรอกเหรอ
จริงๆแลท่า แกใช่คนคิดมากนิ
ขนาดนุมหมดอายุ ใช่นุมเสีย
นุมเสีย ใช่จำเป็นต้องหมดอายุนิ....

คนพรรค์นี้ ใช่คนคิดมาก....

ไปแลในเควสบุ๊คต้านุ ถ่ายรูปมาลง ผมพยายามแลแล้ว ไม่แน่ในว่ามันแกศหนาว หรือว่าเลนส์ไม่ใสครับ

เดี๋ยวแอบไปแลหน่อยถิ๊... Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369792 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:40:23 PM »

อากาศหนาวได้เลื่อนมาที่สงขลาแล้วครับลุงต้อย   ยิ่งกลางอ่าวไทยยิ่งหนาวครับ คืนนี้คลื่นสูง ๕ เมตรครับ

คลื่นยิ่งสูงมากนี่ มันทำให้ยิ่งหนาวมากเหรอ น้าหนอง

ครับ ถ้าอยู่ในเรือแล้วเมาเรือครับ  รากจนหม้ายไหรอี้ราก พอโถกแอร์หนอยๆ หรือลมพัดนี่ แรงหวาอากาศหนาวแถวภาคเหนือครับ

หนาวที่ผมหมายถึงคือ คลื่นยิ่งแรง เรายิ่งกลัวในใจเราครับ   แต่ที่ผมทำงานตอนนี้สูงจากผิวน้ำ ๔๐ เมตรครับผม ลมจะแรงสุดที่ ๔๕ น็อตครับคืนนี้ แต่ไม่มีพายุครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #369793 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:41:59 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำตักเตือนให้สติครับ  .......  อย่างน้อยก็ยังมีลุงตุ้นที่อาจให้ความช่วยเหลือหยิบยืมบ้างหากขัดสนจริงๆ ..... ขอบคุณครับ   ไหว้

เอ่อ... คงคุยกันไม่รู้เรื่องแล้วล่ะครับ....   อ๋อย อ๋อย   แบร่

เคยมีเหตุการคล้าย ๆ แบบนี้ กับกองร้อยอาวุธเบาที่ ๒ ร.๑๕ พัน.๒  ที่สนามยิงปืนทราบระยะ ร่อนพิบูลย์ รอบปีฝึก 2540 - 41

"เฮ้ย  ข้างหลัง ขอผ้าหน่อยเว๊ยย......!!"

Cheesy Cheesy

น้าฉ็องคงก่อนเพื่อน.....ไปยืนอยู่ชายทุ่ง..

ตอนนั้น ผมอยู่สนามปืนเล็กยาวยิงไกลครับ (200 เมตร) ผมอยู่ ร้อย สสก. ครับ ไม่มี ค.60 ในอัตรากำลังกองร้อย

มีแต่ ค.81 ซึ่งไม่ซ้อม กับ ปรส.105 ซึ่งซ้อมที่นั่นไม่ได้ ...

อีกอย่าง ตำแหน่งตามอัตราำกำลังพล ผมเป็นพลทุ่นระเบิดกับระเบิด  แต่ตำแหน่งจริง ผมเป็นพลกาน้ำร้อนครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #369794 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:43:01 PM »

แกถ่ายรูปกับมือถือ ชัดเปรียะ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 24650 24651 24652 [24653] 24654 24655 24656 ... 35779
  พิมพ์