เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:26:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24652 24653 24654 [24655] 24656 24657 24658 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25458748 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #369810 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:19:08 PM »

tum610, Southlander, golek, ต้นหนาว (+ 2 ซ่อนตัว) และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อ่าว....ถึงบ้านแล้วเหรอ....

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369811 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:21:18 PM »

ราคาต่างกันมากไหมครับ ตัวจอ7นิ้วกับจอ4.3นิ้ว
ขึ้เกียจหาราคาแล้ว ช่วยบอกที ผมมีโปรเจค เปลี่ยนมือถือครับ
น้องๆใน บ.บังคับแล้ว ว่ายังไงต้องเปลี่ยน....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้แหลงอย่างเดียว  แถมเพื่อนไม่รู้ควังอีกต่างหาก...

เปลี่ยนไปก็ไม่แตกต่างหนิครับ..  บู่

บู่ บู่ บู่

ไม่หนับหนุนเราเลย
จริงๆสนใจตัว4.3ครับ ไปไหนมาไหน สะดวกหวา...
แต่ถ้าราคาขบเหลี่ยมกับ7นิ้ว ก็เอา7นิ้ว

ถ้าตามโจทย์ที่น้าตั้งมา คือ เปลี่ยนมือถือ ...ผมว่าตามลุงตุ้มครับ ...
เอาแค่ฟังชั่น มือถือ กับ แอบถ่ายรูปมาให้พวกเรา แลกัน ..ไม่น่าเกิน สามพัน ครับ.......

ซื้อ 15,900 ใช้ สามพัน .................เชื่อลุงแกเถอะครับ... Grin

พรือน้าซับ อยู่แน่งๆไม่เอา   ยำเลยครับโก้เล็ก พี่ตุ้ม เอาให้หนัดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #369812 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:21:56 PM »

ราคาต่างกันมากไหมครับ ตัวจอ7นิ้วกับจอ4.3นิ้ว
ขึ้เกียจหาราคาแล้ว ช่วยบอกที ผมมีโปรเจค เปลี่ยนมือถือครับ
น้องๆใน บ.บังคับแล้ว ว่ายังไงต้องเปลี่ยน....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช้แหลงอย่างเดียว  แถมเพื่อนไม่รู้ควังอีกต่างหาก...

เปลี่ยนไปก็ไม่แตกต่างหนิครับ..  บู่

บู่ บู่ บู่

ไม่หนับหนุนเราเลย
จริงๆสนใจตัว4.3ครับ ไปไหนมาไหน สะดวกหวา...
แต่ถ้าราคาขบเหลี่ยมกับ7นิ้ว ก็เอา7นิ้ว

ถ้าตามโจทย์ที่น้าตั้งมา คือ เปลี่ยนมือถือ ...ผมว่าตามลุงตุ้มครับ ...
เอาแค่ฟังชั่น มือถือ กับ แอบถ่ายรูปมาให้พวกเรา แลกัน ..ไม่น่าเกิน สามพัน ครับ.......

ซื้อ 15,900 ใช้ สามพัน .................เชื่อลุงแกเถอะครับ... Grin

กะว่าเอาไว้เล่นเนตด้วย
สงสัยว่าต้องแยกแล้ว มือถือเครื่องหนึ่ง เครื่อง7นิ้ว ซัมซุงอีกเครื่องหนึ่ง
ตอนนี่เครื่อง7นิ้วราคาไปเท่าไหร่แล้วครับ
ผมเสิร์ชแลๆแล้ว ยอมรับว่า ตาลาย หลายรุ่น หลายฟังก์ชั่นมากๆ
ต้องขอถามตรงนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369813 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:22:31 PM »

tum610, Southlander, golek, ต้นหนาว (+ 2 ซ่อนตัว) และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อ่าว....ถึงบ้านแล้วเหรอ....

ถึงแระ บ้านชลบุรีนิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #369814 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:22:46 PM »

พรือน้าซับ อยู่แน่งๆไม่เอา   ยำเลยครับโก้เล็ก พี่ตุ้ม เอาให้หนัดครับ

เราโลว์เทคก็ยอมรับว่าโลว์เทคนิครับ
เรื่องนี้ ต้องพึ่งเพื่อนจริงๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #369815 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:23:46 PM »

ไปแอบแล Tab 7 Plus แล้ว สเปคไม่ค่อยโดน  ความถี่ต้องเลือกเอาค่ายใดค่ายนึง...
ความละเอียดกล้องแค่สามล้าน...มีผลตอนซูม หรือครอปภาพ...

แล โน๊ตต่อดีหว่า... Grin

เยี่ยม เยี่ยม     น้ำลายหก

แล้วต้องมีโปรแกรมซิงค์โดยเฉพาะไม๊ครับ....หรือเป็นแบบโกเล็กว่าเหมือนEXT HD ธรรมดา ๆ
จับไฟล์ แดร๊กเม๊าส์ โยนไปมาได้เลย.... Grin

ผมว่าแล้ว สำหรับลุงตุ้ม เชียร์ Note ไปเลย ครับ พกแทนกล้องได้เลย..... เยี่ยม

SS จะมีโปรแกรมให้ลงครับ ชื่อ..ซำซุง ขี้ ( Samsung Kies) ลงไว้ใน เครื่อง

แล้วก็ต่อ SSGT ด้วยสาย USB มันจะกลายเป็น EXT HD ธรรมดา ๆ แดร๊กกกกกกกกกก เอาตามใจชอบได้เลย

Note ก็น่าจะเหมือนกันนะครับ Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #369816 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:23:58 PM »

หึ หึ...หุ หุ.... หิ หิ.. ฮิ  ฮิ....

ใครจะเข้าก๊วนตีกอล์ฟมั่ง....
มีคนบ่นว่าแพง...

แต่มีคนแย้ง..ยิงปืนค่าใช้จ่ายแพงหว่า... Grin

หมัน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369817 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:28:32 PM »

สิ้นสุดการทำงานของปีนี้แล้ว สรุปรายได้หดไป 40 กว่า%   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด      .......      อนาคตปีหน้าเห็นชัดๆว่าอัตคัต   เศร้า เศร้า เศร้า

มีขึ้น  แล้วก็มีลง
                                     มีลง  แล้วก็มีขึ้น...

เฉลี่ย ๆ กันไป  ถือว่าก่อนหน้านี้ได้มาเยอะแล้วหนิ...
                                    คราวนี้จะลดลงบ้าง จะเป็นไร...  เดี๋ยวมันก็มีขึ้นมาอีกเองแหละ..

อย่าเครียด อย่าคิดมากครับ...มันนอกเหนือความควบคุม...
                                    คิดมากเดี๋ยวผมร่วงหมดนะ... Grin Cheesy

เหมือนของเลยนะ มีขึ้น มีลง มีถูกมีแพงเสื้อผ้าอาภรณ์ของใช้ของกิน
เหมือนไข่งั้นแหละ ในอยู่สั่งข้าวเพิ้มไข่คิดหนวยนึงสิบบาท
 ผ้ากะแพงขึ้นตามไข่ พอไข่ขึ้นผ้าก็ขึ้น พอไข่ลงผ้ากะลง ตกใจ
บางทีสาวๆไปกินข้าว ข้าวเหม็ดแล้วไข่กะเหม็ดแล้ว แต่ยังกินไม่อิ่ม กะยังบอก ข้าวเหลยๆ  ข้าวเหลยๆ เขาว่าข้าวเหม็ดแล้ว กะไม่เชื่อ ร้องข้าวเหลยๆ อยู่งั้นแหละ บู่ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #369818 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:30:09 PM »

สงสัยว่าต้องแยกแล้ว มือถือเครื่องหนึ่ง เครื่อง7นิ้ว ซัมซุงอีกเครื่องหนึ่ง
ตอนนี่เครื่อง7นิ้วราคาไปเท่าไหร่แล้วครับ
ผมเสิร์ชแลๆแล้ว ยอมรับว่า ตาลาย หลายรุ่น หลายฟังก์ชั่นมากๆ

ตัวเจ็ดนิ้ว ตอนนี้ที่วางขายอยู่เป็น SSGT 7 Plus ราคา 15,900 ครับ. ใช้โทรศัพท์ได้ครับ..

น่าจะเป็นตระกูล Teblet ตัวเดียว ที่ใส่ซิมโทรศัพท์ได้ เพราะ 10 กับ 8.9  มัน วิฟิโอนลี่....

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #369819 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:30:37 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่น้องด้ามขวานทุกท่าน น้าเข้มโทรหาว่าจะเข้ามาเชียงใหม่พรุ่งนี้ เยี่ยมขึ้นมาไม่ยอมแจ้งล่วงหน้าเลย..จู่โจมจริงๆ..ต้องจัดหนักๆ..เชียงใหม่วันนี้อากาศร้อนมากครับ รถติดยาวเหยียดทั้งบนดอย และรอบเมือง บู่ ยี๊

อากาศหนาวได้เลื่อนมาที่สงขลาแล้วครับลุงต้อย   ยิ่งกลางอ่าวไทยยิ่งหนาวครับ คืนนี้คลื่นสูง ๕ เมตรครับ

ออกไปเล่นกระดานโต้คลื่นเลยจง

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #369820 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:31:54 PM »

สิ้นสุดการทำงานของปีนี้แล้ว สรุปรายได้หดไป 40 กว่า%   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด      .......      อนาคตปีหน้าเห็นชัดๆว่าอัตคัต   เศร้า เศร้า เศร้า

มีขึ้น  แล้วก็มีลง
                                     มีลง  แล้วก็มีขึ้น...

เฉลี่ย ๆ กันไป  ถือว่าก่อนหน้านี้ได้มาเยอะแล้วหนิ...
                                    คราวนี้จะลดลงบ้าง จะเป็นไร...  เดี๋ยวมันก็มีขึ้นมาอีกเองแหละ..

อย่าเครียด อย่าคิดมากครับ...มันนอกเหนือความควบคุม...
                                    คิดมากเดี๋ยวผมร่วงหมดนะ... Grin Cheesy

เหมือนของเลยนะ มีขึ้น มีลง มีถูกมีแพงเสื้อผ้าอาภรณ์ของใช้ของกิน
เหมือนไข่งั้นแหละ ในอยู่สั่งข้าวเพิ้มไข่คิดหนวยนึงสิบบาท
 ผ้ากะแพงขึ้นตามไข่ พอไข่ขึ้นผ้าก็ขึ้น พอไข่ลงผ้ากะลง ตกใจ
บางทีสาวๆไปกินข้าว ข้าวเหม็ดแล้วไข่กะเหม็ดแล้ว แต่ยังกินไม่อิ่ม กะยังบอก ข้าวเหลยๆ  ข้าวเหลยๆ เขาว่าข้าวเหม็ดแล้ว กะไม่เชื่อ ร้องข้าวเหลยๆ อยู่งั้นแหละ บู่ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

โดนชก  ขำก๊าก ชัดเจนครับ ....ลุงดุลย์ ตัวจิง แน่นอน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #369821 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:32:40 PM »

ถึงหลังจะเบลอๆ  แต่ก็จำได้ว่าที่บ้านตรู..หุ..หุ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369822 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:35:51 PM »

ถึงหลังจะเบลอๆ  แต่ก็จำได้ว่าที่บ้านตรู..หุ..หุ

ใครจำบ้านเองไม่ได้ก็เบล่อจ้านแล้วแหละ... บู่ แบร่      คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369823 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:38:08 PM »

วัตถุประสงค์ใช้งานผม...

ต่อเน็ท...3จี

ต่อไวไฟ...

ถ่ายภาพ(แทนกล้องคอมแพคได้บ้าง...)

ฟังเพลง

พกพาไม่ลำบาก...ไม่ชอบใส่ในกระเป๋ากางเกง...ไม่ชอบสะพายกระเป๋า..

อะไรอีกหว่า...

มันมีแอพ พัดลม  ทีวี ตู้เย็น บ้างหรือปล่าวครับ.. บู่

ไปแอบแล Tab 7 Plus แล้ว สเปคไม่ค่อยโดน  ความถี่ต้องเลือกเอาค่ายใดค่ายนึง...
ความละเอียดกล้องแค่สามล้าน...มีผลตอนซูม หรือครอปภาพ...

แล โน๊ตต่อดีหว่า... Grin

เยี่ยม เยี่ยม     น้ำลายหก

แล้วต้องมีโปรแกรมซิงค์โดยเฉพาะไม๊ครับ....หรือเป็นแบบโกเล็กว่าเหมือนEXT HD ธรรมดา ๆ
จับไฟล์ แดร๊กเม๊าส์ โยนไปมาได้เลย.... Grin

ผมว่าแล้ว สำหรับลุงตุ้ม เชียร์ Note ไปเลย ครับ พกแทนกล้องได้เลย..... เยี่ยม

SS จะมีโปรแกรมให้ลงครับ ชื่อ..ซำซุง ขี้ ( Samsung Kies) ลงไว้ใน เครื่อง

แล้วก็ต่อ SSGT ด้วยสาย USB มันจะกลายเป็น EXT HD ธรรมดา ๆ แดร๊กกกกกกกกกก เอาตามใจชอบได้เลย

Note ก็น่าจะเหมือนกันนะครับ Grin

ขอบคุณครับ... Cheesy

บาน ๆ  บานโลด... บู่ เพาเวอร์บายมีให้ผ่อนหรือปล่าวหว่า...

หรือไม่ก็ ฉอฉอ...ผ่อนเล่น ๆ เดือนละพัน..  Grin คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #369824 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:39:26 PM »

ตัวเจ็ดนิ้ว ตอนนี้ที่วางขายอยู่เป็น SSGT 7 Plus ราคา 15,900 ครับ. ใช้โทรศัพท์ได้ครับ..

น่าจะเป็นตระกูล Teblet ตัวเดียว ที่ใส่ซิมโทรศัพท์ได้ เพราะ 10 กับ 8.9  มัน วิฟิโอนลี่....

ซวยแระ ตะกี๊ เสิร์ชๆดู เจอเวบนึง โพสต์ไว้ว่า
ราคาลง4,000 เหลือราวๆ เหมินนิดหน่อย แต่ไม่ทราบว่าตัว SSGT 7 Plus หรือเปล่า
สงสัยเครื่องก็อปแล้ว อย่าบอกว่าจีนก็อบไอแพดแล้ว มาก็อปซัมซุงหล่าว...   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 24652 24653 24654 [24655] 24656 24657 24658 ... 35779
  พิมพ์