เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:39:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24653 24654 24655 [24656] 24657 24658 24659 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25459563 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #369825 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:39:39 PM »

สิ้นสุดการทำงานของปีนี้แล้ว สรุปรายได้หดไป 40 กว่า%   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด      .......      อนาคตปีหน้าเห็นชัดๆว่าอัตคัต   เศร้า เศร้า เศร้า

มีขึ้น  แล้วก็มีลง
                                     มีลง  แล้วก็มีขึ้น...

เฉลี่ย ๆ กันไป  ถือว่าก่อนหน้านี้ได้มาเยอะแล้วหนิ...
                                    คราวนี้จะลดลงบ้าง จะเป็นไร...  เดี๋ยวมันก็มีขึ้นมาอีกเองแหละ..

อย่าเครียด อย่าคิดมากครับ...มันนอกเหนือความควบคุม...
                                    คิดมากเดี๋ยวผมร่วงหมดนะ... Grin Cheesy

เหมือนของเลยนะ มีขึ้น มีลง มีถูกมีแพงเสื้อผ้าอาภรณ์ของใช้ของกิน
เหมือนไข่งั้นแหละ ในอยู่สั่งข้าวเพิ้มไข่คิดหนวยนึงสิบบาท
 ผ้ากะแพงขึ้นตามไข่ พอไข่ขึ้นผ้าก็ขึ้น พอไข่ลงผ้ากะลง ตกใจ
บางทีสาวๆไปกินข้าว ข้าวเหม็ดแล้วไข่กะเหม็ดแล้ว แต่ยังกินไม่อิ่ม กะยังบอก ข้าวเหลยๆ  ข้าวเหลยๆ เขาว่าข้าวเหม็ดแล้ว กะไม่เชื่อ ร้องข้าวเหลยๆ อยู่งั้นแหละ บู่ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

โดนชก  ขำก๊าก ชัดเจนครับ ....ลุงดุลย์ ตัวจิง แน่นอน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โดนชก  ขำก๊าก ชัดเจนครับ ....ลุงดุลย์ ตัวจิง แน่นอน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369826 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:43:58 PM »

ปี้เล๊กกก.. Cheesy Cheesy

แรกกี๊คุยกะน้าต้อย..แกแจ้งว่า กางเกงเดินทางจากยูเอสมาถึงแล้วครับ....

คงหลังปีใหม่ส่งอีเอ็มเอสมาให้... Grin

อ้อ...หากปลายเดือนมกราปีหน้าพี่เล็กไม่ยอมว่าง....ผมไม่รอนะครับ...

ไปแตสวนก้าด้ายฟระ... เศร้า

เอ๊าะอ้อ อีก...      น้าดุน ขาหลบผมอาจขอผ่านทางแถว ๆ เมืองชล เตรียมตัวหยบไว้ให้ดีกัน... บู่ คิก คิก

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #369827 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:45:42 PM »

ขอบคุณครับ... Cheesy

บาน ๆ  บานโลด... บู่ เพาเวอร์บายมีให้ผ่อนหรือปล่าวหว่า...

หรือไม่ก็ ฉอฉอ...ผ่อนเล่น ๆ เดือนละพัน..  Grin คิก คิก

จากประสบการณ์ผม ซื้อศูนย์ ได้แต่เครื่อง เปลาๆ

ลองไปถามๆแลหลายๆร้าน แถวใต้ดิน ไดอาน่า ในราคาเดียวกัน ..เครื่องใหม่ ประกันศูนย์ (ไม่ต้องถามว่ามายังงัยนะครับ Tongue)

น่าจะต่อรองได้ของแถม เช่น เคส , ติดกันรอย ,  Micro SD ,ลงโปรแกรม... , wall paper JP  Tongue .. อะไรประมาณนี้อะครับ.. Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 03:47:24 PM โดย golek » บันทึกการเข้า

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #369828 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:46:06 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่น้องด้ามขวานทุกท่าน น้าเข้มโทรหาว่าจะเข้ามาเชียงใหม่พรุ่งนี้ เยี่ยมขึ้นมาไม่ยอมแจ้งล่วงหน้าเลย..จู่โจมจริงๆ..ต้องจัดหนักๆ..เชียงใหม่วันนี้อากาศร้อนมากครับ รถติดยาวเหยียดทั้งบนดอย และรอบเมือง บู่ ยี๊

ไหว้ น้าต้อย...ใกล้ปีใหม่แล้ว  ยังไงก็ขอสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าก่อนแระกัน  Grin Grin Grin  ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #369829 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:49:19 PM »

สตรอเบอรี่ น้องเมียซื้อมาฝากจากเชียงราย (หล่อนขับรถกันไปสองคน กะไอ้เปรตนั่น)

รสชาด ฝาดเฝื่อน ขมคอ กินไม่เหมือนกะที่ลุงต้อยเอามาฝากเลย อันโน้นดูเป็นสตรอเบอรี่ในอุดมคติ

ส่วนที่น้องเมียซื้อมา กินเหมือนลูกยาร่วง....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369830 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:49:29 PM »

แรกกี๊คุยกะน้าต้อย..แกแจ้งว่า กางเกงเดินทางจากยูเอสมาถึงแล้วครับ....

คงหลังปีใหม่ส่งอีเอ็มเอสมาให้... Grin

อ้อ...หากปลายเดือนมกราปีหน้าพี่เล็กไม่ยอมว่าง....ผมไม่รอนะครับ...

เอ๊าะอ้อ อีก...      น้าดุน ขาหลบผมอาจขอผ่านทางแถว ๆ เมืองชล เตรียมตัวหยบไว้ให้ดีกัน... บู่ คิก คิก

ยินดีต้อนรับเส-มอครับ คิก คิก

ปล.ม้ายเกงนี้ น่าว่าไม่ต้องไปไหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369831 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:50:22 PM »

สตรอเบอรี่ น้องเมียซื้อมาฝากจากเชียงราย (หล่อนขับรถกันไปสองคน กะไอ้เปรตนั่น)

รสชาด ฝาดเฝื่อน ขมคอ กินไม่เหมือนกะที่ลุงต้อยเอามาฝากเลย อันโน้นดูเป็นสตรอเบอรี่ในอุดมคติ

ส่วนที่น้องเมียซื้อมา กินเหมือนลูกยาร่วง....

กินไปแค้นไป มันก็แบบนี้แหละ....ไม่หรอย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369832 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:50:42 PM »

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #369833 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:54:20 PM »

ผมก็พึ่งว่าสายจากน้าต้อยเมื่อกี้  แต่เกรงใจแกต้องมีค่าส่งของอีก  
ไหนจะเสียเวลาไปส่งของที่ไปรษณี  เลยบอกว่าฝากมากะพี่เข้มก็ได้  Grin Grin Grin
ปล.เรื่องเที่ยวผมพยายามอยู่ครับ  แต่ไม่กล้ารับปาก  น้าแพะแกก็โทรมาว่าอยากอีเที่ยว  Grin Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369834 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 03:56:11 PM »

แรกเมื่อสองทิตย์ที่แล้ว... ผบ.ไม่บาย ขมปาก อยากกินของเปรี้ยว
ให้หาม่วงเบาให้ด้วย....ชาด หน้านี้ให้หาม่วงเบา...

ไปหลาด...เจออยู่เจ้านึง...โล หกสิบ...
เอาวะ มีอยู่เจ้าเดียว....

ระหว่างเดินกลับ...เห็นมีโต๊ะวางสตรอเบอรี่ขายอยู่ด้วย...
ลูกโต สวย แดงเชียว..ขีดละสามสิบห้า..

หยิบมาสามขีดหว่า ๆ ..

ถึงบ้านลองหยิบมาชิมหนวยนึง...
มีรสเปรี้ยวเฝื่อน ๆ ...  ปนจืด ๆ ...
ที่สำคัญเอกลักษณ์ของสตรอเบอรี่....กลิ่น...ไม่มีเลย... ยี๊

ของน้าต้อยที่พามาให้กินนั่นเกรดระดับพรีเมี่ยมท๊อปสุดแล้วครับ..(แกกระซิบบอกเบา ๆ ว่าแพงมั่กนะนั่น)
แล้วเก็บมาตอนที่มันเฉียดสุกหรือสุกแล้ว...ไม่ใช่เก็บมาตอนลูกห่าม ให้มาสุกเองระหว่างขนส่งและระหว่างรอขาย...

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #369835 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:00:16 PM »

กินไปแค้นไป มันก็แบบนี้แหละ....ไม่หรอย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

องุ่นเปรี้ยว มะนาวหวาน ......... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #369836 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:04:13 PM »

สิ้นสุดการทำงานของปีนี้แล้ว สรุปรายได้หดไป 40 กว่า%   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด      .......      อนาคตปีหน้าเห็นชัดๆว่าอัตคัต   เศร้า เศร้า เศร้า

มีขึ้น  แล้วก็มีลง
                                     มีลง  แล้วก็มีขึ้น...

เฉลี่ย ๆ กันไป  ถือว่าก่อนหน้านี้ได้มาเยอะแล้วหนิ...
                                    คราวนี้จะลดลงบ้าง จะเป็นไร...  เดี๋ยวมันก็มีขึ้นมาอีกเองแหละ..

อย่าเครียด อย่าคิดมากครับ...มันนอกเหนือความควบคุม...
                                    คิดมากเดี๋ยวผมร่วงหมดนะ... Grin Cheesy

เหมือนของเลยนะ มีขึ้น มีลง มีถูกมีแพงเสื้อผ้าอาภรณ์ของใช้ของกิน
เหมือนไข่งั้นแหละ ในอยู่สั่งข้าวเพิ้มไข่คิดหนวยนึงสิบบาท
 ผ้ากะแพงขึ้นตามไข่ พอไข่ขึ้นผ้าก็ขึ้น พอไข่ลงผ้ากะลง ตกใจ
บางทีสาวๆไปกินข้าว ข้าวเหม็ดแล้วไข่กะเหม็ดแล้ว แต่ยังกินไม่อิ่ม กะยังบอก ข้าวเหลยๆ  ข้าวเหลยๆ เขาว่าข้าวเหม็ดแล้ว กะไม่เชื่อ ร้องข้าวเหลยๆ อยู่งั้นแหละ บู่ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

ไม่ต้องบอก ไม่ต้องประกาศ พี่ใภ้แหลงให้ฟังแล้วว่าพี่ดุลย์ชอบพุดเรื่องไหร

พี่ผมครับพี่ผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #369837 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:04:25 PM »

เอ๊าะอ้อ อีก...      น้าดุน ขาหลบผมอาจขอผ่านทางแถว ๆ เมืองชล เตรียมตัวหยบไว้ให้ดีกัน... บู่ คิก คิก

ผมก็พึ่งว่าสายจากน้าต้อยเมื่อกี้  แต่เกรงใจแกต้องมีค่าส่งของอีก  
ไหนจะเสียเวลาไปส่งของที่ไปรษณี  เลยบอกว่าฝากมากะพี่เข้มก็ได้  Grin Grin Grin
ปล.เรื่องเที่ยวผมพยายามอยู่ครับ  แต่ไม่กล้ารับปาก  น้าแพะแกก็โทรมาว่าอยากอีเที่ยว  Grin Grin Grin

กะว่าอิแวะเฉียดไปเยี่ยมมันซะหน่อย..
หรือหากมันแข็งแรงบ้างแล้ว...ค่อยรับมาเที่ยว....ค่อยไปปล่อยทิ้งไว้ที่บ้านน้าดุน..
ให้น้าดุนส่งรถทัวร์หลบบ้านเอง...  คิก คิก  แต่นั่นแหละ ต้องดูสุขภาพของตาแพะเป็นหลักก่อน... บู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2011, 04:15:19 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #369838 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:17:08 PM »

ผ่านชุมแพ...อย่าลืมแวะบ้านตาผุยด้วยนะ... Grin Grin Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #369839 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:19:59 PM »

แลหนังหวา กะลังเห่อแอมป์ตัวใหม่

หน้า: 1 ... 24653 24654 24655 [24656] 24657 24658 24659 ... 35779
  พิมพ์