เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:32:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24751 24752 24753 [24754] 24755 24756 24757 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25445866 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #371295 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:17:30 PM »

ผมว่าหาใช่ลุงปูมั้ย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #371296 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:26:43 PM »

ขับรถชิวๆ วันแรกเจ็ดแปดร้อยโล.....

มาบ่ายแก่เอาหัวหิน พักดีกว่า..วันเสาร์ด้วย มีตลาดคนเดินเยอะแยะ ข่าวว่ามีเปิดใหม่ทางไปเขาตะเกียบ ก็เลยแวะเข้าไป หาที่พัก เจอพี่ตำรวจใจดี บอกทางไปให้ "ลูน่า ฮัท" ราคาไม่แพงมาก 1200 ต่อคืน มีอาหารเช้าสำหรับสองท่าน เด็กเล็กฟรี เป็นบังคโลด้วย ส่วนตัว มีสระน้ำ น้ำอุ่น ตู้เย็น ทีวี ไวไฟฟรี ต่างหาก ไม่แพงเลย หน้าซีซั่น และเมืองท่องเที่ยวแบบหัวหิน เพราะเขาตะเกียบ กำลังรองรับ ที่หัวหินมันเต็มและแพง หากใครผ่านไป มาจากกรุงเทพ ขับเลยอีกนิด ไปจากใต้ ก็ถึงก่อน ลองแวะดูน๊ะครับ

เมื่อหาที่พักได้แล้ว ก็พาลูกพาเมียไปเดินเที่ยวซ๊ะหน่อย ตลาดนี้มีสามชื่อครับ
1.สวนศรี
2.ตลาดจั๊กจั่น
3.ตลาด CICADA

ทั้งสามชื่อ คือที่เดียวกัน เพิ่งเปิดมาไม่นานประมาณ3ปี ผู้บริหารกำลังทำให้มันดีที่สุดครับ และก็ดูท่าทางจะไปได้ดี ตลาด ไม่กว้างมาก แต่ก็ไม่แคบ ยังมีความโปร่งโล่งอยู่ ไม่แออัด เดินได้สบาย ยิ่งหน้าหนาว อากาศดีมากทีเดียว มีเวทีกลางแจ้งด้วย แม่ค้า พ่อค้าแต่งตัวสวยงาม สินค้าค่อนข้างดี มีเอกลักษณ์ เน้นไปทาง แฮนด์เมด และศิลปประดิษฐ์ มีการควบคุมตลาดได้ดีครับ มีความสะอาดขั้นดีมาก อาหารการกินเลือกของดี เด่น ดัง มาจำหน่าย ราคาก็ไม่สูงมากครับ ผู้คนที่มาเดินก็ดูดีครับ นักท่องเที่ยวแต่งตัวสวยงาม ใครมีโอกาส ผ่านไป ลองแวะดู  ทำดีก็บอกต่อๆกันไป

หากแต่อยากกระทบไหล่ ผู้คนมากมายแออัด ก็ให้เข้าไปเดินตลาดในหัวหินครับ ไม่ผิดหวัง

ที่สำคัญ...ได้ดู"โขน"ด้วยครับ ขนลุกเลย ไม่เคยเห็น และเป็นโขนระดับมืออาชีพ มิใช่สมัครเล่น ที่ลงทุนเอามาเล่น เขาเล่นติดต่อกันมายาวนานแล้ว เล่นกันหลายตอน ผมได้ไปทันตอน "อนุมาน ถวายกล่องดวงใจ" ลูกผมได้รู้จัก พระ นาง ยักษ์ ลิง ในเรื่องราวรามเกียร

การแสดงเวทีกลางแจ้ง เขาจะหามาแสดงหมุนเวียนกันไปครับ.......นั่งชม นั่งกินกันได้ตามสบายเลย ไม่มีข้อจำกัดครับ จะถ่ายรูป จะใช้โทรศัพท์ ยังไงก็ได้ เวทีกลางแจ้ง

สวยงามประทับใจ สำหรับวันและคืนแรก แห่งการเดินทาง

ก่อนออกจากบ้าน ใหว้พระขอพร ให้เดินทางโชคดี ปลอดภัย ได้เจอสิ่งที่ดี วันแรก ก็โชคดีแล้วครับ เสร็จจากดูโขน ก็เดินทางกลับที่พักใกล้ๆ ไม่ไกล อาบน้ำนอนหลับฝันดีเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2012, 12:53:07 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371297 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:54:59 PM »

ประหลาดใจในความสามารถของคอมตั้งโต๊ะตัวนี้ของผมมากๆเลย เมื่อกี้ขณะที่ผมกำลังพิมพ์ๆจะตอบโพสท์ลุงปู
ปรากฎว่าไฟดับไปเกือบชั่วโมง พอไฟมาผมเปิดคอมขึ้นมาใหม่ เปิดเว๊บนี้อีกครั้ง ปรากฏว่ามันยังจำหน้าเดิมได้ข้อความที่พิมพ์
ไม่เสร็จก็ยังอยู่ครบ..มันทำของมันอย่างนี้ได้ไง ทั้งที่งานที่กำลังทำหากยังไม่เซฟมันก็ควรจะหายไปเพราะยังอยู่บน RAM ไม่ได้เซฟเข้า Hard disk เลย
ผมไม่ใช้ UPS ด้วย
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #371298 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:55:24 PM »

ปล.เหมาะกับโกอาดครับ สาวกรุงเทพเพียบ......แต่ผมขี้เกียจเอามาให้ดู เพราะตาผมก็สวยแบบตาผม เดี๋ยว จะขัดลูกนัยตาท่านอื่น แก่มั่ง ไม่สวยมั่ง ผมสวยของผมคนเดียวดีกว่า หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #371299 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:00:10 PM »

ปล.เหมาะกับโกอาดครับ สาวกรุงเทพเพียบ......แต่ผมขี้เกียจเอามาให้ดู เพราะตาผมก็สวยแบบตาผม เดี๋ยว จะขัดลูกนัยตาท่านอื่น แก่มั่ง ไม่สวยมั่ง ผมสวยของผมคนเดียวดีกว่า หึๆๆ

Cheesy Cheesy    ดีครับ....มีคนแบบพี่เข้มเยอะ ๆ ก็ดี...

ไม่งั้นคนไม่สวยก็ขายไม่ออก..  Grin    คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371300 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:01:50 PM »

ก่อนออกจากบ้าน ใหว้พระขอพร ให้เดินทางโชคดี ปลอดภัย ได้เจอสิ่งที่ดี วันแรก ก็โชคดีแล้วครับ เสร็จจากดูโขน ก็เดินทางกลับที่พักใกล้ๆ ไม่ไกล อาบน้ำนอนหลับฝันดีเลยทีเดียว

มักน้อยจัง... ขนาดฝันยังแค่ทีเดียว...  บู่     คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371301 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:02:24 PM »

ชาด รำคาญ รกอกกับรูปเมนูอาหารประหลาดๆของน้าซับเต็มทีแล้วนิ

ที่ยกมาลงงั้นตัวเองกินม้ายนิ ถ้าไม่กินกะอย่าเอามาเล่นนิ เจ้าของสูตรคนที่เขากินเขาอีเคืองเอา เที่ยวเอาของกินเขามาเล่น

ผมกะอีจับน้าซับขึงพืด ฉีกปากยัดอึ่งเข้าไปสักตัว เอาไม่เอา แลบลิ้น คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371302 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:04:17 PM »

ชาด รำคาญ รกอกกับรูปเมนูอาหารประหลาดๆของน้าซับเต็มทีแล้วนิ

ที่ยกมาลงงั้นตัวเองกินม้ายนิ ถ้าไม่กินกะอย่าเอามาเล่นนิ เจ้าของสูตรคนที่เขากินเขาอีเคืองเอา เที่ยวเอาของกินเขามาเล่น

ผมกะอีจับน้าซับขึงพืด ฉีกปากยัดอึ่งเข้าไปสักตัว เอาไม่เอา แลบลิ้น คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #371303 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:09:54 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #371304 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:11:18 PM »

ขอแจมลุงเข้มหน่อยครับ.....แต่ไม่ขออธิบายอะไรนะครับ ลุงเข้มพูดไปหมดแล้ว   Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #371305 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:14:56 PM »

Grin

มันมีลานสำหรับการแสดงออกด้วย ผมว่าดีมาก มีที่สำหรับการปลดปล่อยความสามารถของวัยรุ่น... เยี่ยม

ลุงเข้มไปเจอเค้าเล่นโขน แต่ผมไปเจอเข้าเล่นตลกหน่ะครับ เวทีเดียวกัน ต่างกรรม ต่างวาระ... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #371306 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:21:06 PM »

ของกินมีเยอะครับ หลายร้าน

คนมากินก็เยอะครับ  เดินกันขวักไขว่...

นี่ก็อีกร้าน เห็นฝรั่งนั่งกันตาปรือเลย ที่ร้านนี้....

เดินกันจนขาขวิดครับ  จนเจ้าโชกุนไม่ยอมเดินต่อแล้ว........จึงได้เวลา

Grin

ปล..ขอภัยลุงเข้มครับ ที่เข้ามาแจมแบบไม่ได้บอกกล่าว หุ หุ  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371307 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:23:12 PM »

ไอ้  

เมิงเอาตังค์ภาษีไปทำอย่างงี้เหรอ....

มันทำประโยชน์อะไรให้บ้านเมืองมั่ง... Angry Angry

อีกประเด็นที่น่าจับตา คือ กระทรวงยุติธรรมจะของบประมาณสำหรับประกันตัวกลุ่มคนเสื้อแดงที่ถูกจับกุมตัวอยู่นนขณะนี้จำนวน 49 ล้านบาท และกรอบงบประมาณเยียวยาผู้ได้รับผลกระทบจากการชุมนุมทางการเมือง ตั้งแต่เหตุการณ์ชุมนุมทางการเมืองปี 2548 เป็นต้นมา ไม่ว่าจะเป็นเสื้อเหลือง เสื้อแดง ชุมนุม จนเป็นเหตุให้มีผู้เสียชีวิตรัฐบาลกำหนดกรอบเยียวยาให้ครอบครัวละ 3 ล้านบาท แม้จะเป็นจำนวนเงินที่มากโข แต่แกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) ออกมาเขย่าบอกว่าครอบครัวละ 3 ล้านบาท น้อยเกินไป รัฐบาลต้องจ่ายตามสัญญาเมื่อครั้งหาเสียงให้ครอบครัวละ 10 ล้านบาท หากไม่ให้ตามนี้อาจมีการเคลื่อนไหวต่อไป

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9550000003548

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371308 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:24:24 PM »

ปล..ขอภัยลุงเข้มครับ ที่เข้ามาแจมแบบไม่ได้บอกกล่าว หุ หุ  Grin

Cheesy Cheesy       Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371309 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:37:15 PM »

ได้เกิน 30 Km/ลิตร ไม๊ลุง

หน้า: 1 ... 24751 24752 24753 [24754] 24755 24756 24757 ... 35779
  พิมพ์