เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:20:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24795 24796 24797 [24798] 24799 24800 24801 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25443775 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #371955 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:22:47 AM »

tum610, Big Duck, Southlander, Pandanus, manithatyai, lugkrod, lex และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ต๊ะเอ๋...     Grin    บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371956 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:23:08 AM »

ใครส่งเรื่องไปให้สรยุทธฟระ.....

เด็กชั้น ม.5

มันไปกันใหญ่  กะจะไม่เหลือที่ยืนให้ครูฉลองรัตน์เลยรึไง

แรกเดี๋ยว ผอ.กะขึ้นแหลงหน้าแถว ว่าได้รับการชมเชยแล้ว สดุดีแล้ว จบเท่านี้ได้ม้าย

ผมยังเจ็บหัวอยู่เหลยนิรู้เรื่องเพื่อนไม่ตลอดที ว่าครูฉลองรัตน์ แกตกเป็นจำเลยด้วยความตั้งใจหรือไม่ ความจริงมันพันพรือ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371957 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:23:28 AM »

ที่สนามฯ  พายเรือกันหรือยังครับครูมานิตย์... บู่

ยังปกติครับ  วันนี้เริ่มแข่งแล้วเข้าไปเก็บรูปหล่าวต๊ะ

ไม่รู้ป๋าฮิมมาด้วยป่าวครับ... เห็นเปรย ๆ อยู่...  Grin

งอน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #371958 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:24:40 AM »

ผมยังเจ็บหัวอยู่เหลยนิรู้เรื่องเพื่อนไม่ตลอดที ว่าครูฉลองรัตน์ แกตกเป็นจำเลยด้วยความตั้งใจหรือไม่ ความจริงมันพันพรือ คิก คิก

มันเข้าไปติดอวนคอกไก่ ในบ้านพักครูของแกครับ แกเลยเล่นซะ  กะเอาตายแต่มันหลุดไปได้

อย่าอ้างถึงนะ สักเดี๋ยวผมจะลบ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371959 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:26:45 AM »

Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #371960 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:27:39 AM »

มันเข้าไปติดอวนคอกไก่ ในบ้านพักครูของแกครับ แกเลยเล่นซะ  กะเอาตายแต่มันหลุดไปได้

Grin

Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371961 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:28:24 AM »

ยี๊

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #371962 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:29:07 AM »

มันเข้าไปติดอวนคอกไก่ ในบ้านพักครูของแกครับ แกเลยเล่นซะ  กะเอาตายแต่มันหลุดไปได้

ก่าแค่มรันอีเข้าไปหยอกไก่เล่นนิ  บู่

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #371963 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:29:45 AM »

อาบน้ำไปหาหมอฟันแระ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371964 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:29:55 AM »

เข้าใจแระ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #371965 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:32:29 AM »

มันเข้าไปติดอวนคอกไก่ ในบ้านพักครูของแกครับ แกเลยเล่นซะ  กะเอาตายแต่มันหลุดไปได้

ก่าแค่มรันอีเข้าไปหยอกไก่เล่นนิ  บู่

โจทย์เก่ากันนะลุงเล็ก  มูลกันมานานแล้ว

นี่ผมกะเพิ่งรู้ ว่าไอ้ดำดวงซวยนี่ มันอยู่มาตั้ง 11 ปีแล้ว ศิษย์เก่าที่เป็นสัตวแพทย์คนนั้น  บอกได้แม้กระทั่งแม่มันตัวไหน พ่อมมันตัวไหน

เออสิ ถึงมรึงจะโม้ ใครจะไปจับผิดมรึงได้ล่ะ   คนอื่น ๆ เขาไม่ได้นั่งเฝ้าดูว่าหมาตัวไหนมันเอากะตัวไหน ออกลูกมาเป็นตัวไหน ชะ....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #371966 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:33:20 AM »

อาบน้ำไปหาหมอฟันแระ

ขอให้ปลอดภัย เจอหมอฟันผู้ชายร่างใหญ่มีกลิ่นตัว นะครับ....
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371967 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:37:40 AM »

ก่าแค่มรันอีเข้าไปหยอกไก่เล่นนิ  บู่

โจทย์เก่ากันนะลุงเล็ก  มูลกันมานานแล้ว

นี่ผมกะเพิ่งรู้ ว่าไอ้ดำดวงซวยนี่ มันอยู่มาตั้ง 11 ปีแล้ว ศิษย์เก่าที่เป็นสัตวแพทย์คนนั้น  บอกได้แม้กระทั่งแม่มันตัวไหน พ่อมมันตัวไหน

เออสิ ถึงมรึงจะโม้ ใครจะไปจับผิดมรึงได้ล่ะ   คนอื่น ๆ เขาไม่ได้นั่งเฝ้าดูว่าหมาตัวไหนมันเอากะตัวไหน ออกลูกมาเป็นตัวไหน ชะ....

อื่มม์ม์....   บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371968 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:39:18 AM »

นี่ก็เรื่องเพื่อน..ผมเอง เศร้า

มีเรื่องจริงของเพื่อนผมคนหนึ่งที่แต่งงานกับหมอว่า
 มันบอกว่าจริงๆแล้วมันไม่ค่อยแฮบปี้กะชีวิตแต่งงานกับแพทย์หญิงคนนี้สักเท่าไหร่หรอก เพื่อนผมรับราชการเป็นอาจารย์วิทยาลัยเทคนิคของรัฐแห่งหนึ่ง
ภรรยาแพทย์หญิงก็รับราชการอยู่ใน รพ.ใหญ่แห่งหนึ่งในจังหวัดเดียวกันมีลูกด้วยกันคนหนึ่ง (เดียวผมจะเล่าว่าทำไมถึงไม่มีลูกอีก)
  มันบอกว่าถูกภรรยาแพทย์หญิงข่มตลอดในด้านความรู้ ฐานะทางสังคม ทำนองดูถูกมันตลอดว่าด้อยกว่าทางด้านวิชาการและมันสมอง
ทั้งที่มันก็จบจากสายวิศวะกรรม จากพระจอมเกล้าที่มีชื่อแห่งหนึ่ง ทำให้มันต้องเจ็บช้ำน้ำใจอยู่เสมอ
 แต่มันบอกว่า ดูเอาเองเถอะคนที่คิดว่าตัวเองสูงกว่าทางด้านมันสมองและสติปัญญา คิดและทำอะไรออกมาบ้าง

มันบอกว่าภรรยาแพทย์หญิงของมัน เชื่อและงมงายกับความคิดเรื่อง วันวิบัติของโลกที่จะมาถึงโดยเฉพาะในส่วนที่จะเกิดกับประเทศไทยทางภาคใต้คือ คลื่นซึนามิ
เชื่อถึงขนาดทำอะไรที่เว่อๆ ออกมาด้วยการ ไปบำเพ็ญเพียรเพื่อการเตรียมตัวรับมือกับเหตุการณ์ (ก็ดูไม่น่าแปลก)
 แต่ว่า...เชื่อถึงขนาดมันบอกว่ามันอยากจะมีลูก แต่เมียบอกไม่อยากมีเพราะเดียวก็จะถึงวันที่คลื่นจะล้างโลกแล้วจะมีไปทำไมให้เด็กมารับเคราะห์เพิ่มเข้าอีกคนและ บลาๆๆๆๆๆ

ผมว่าถ้าฉลาดแล้วเป็นแบบนั้น ผมยอมเป็นคนสติปัญญาธรรมดาติดทึบๆ แบบเดิมนี้ก็ดีแล้ว

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371969 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:52:35 AM »

นี่ก็เรื่องเพื่อน..ผมเอง เศร้า

มีเรื่องจริงของเพื่อนผมคนหนึ่งที่แต่งงานกับหมอว่า
 มันบอกว่าจริงๆแล้วมันไม่ค่อยแฮบปี้กะชีวิตแต่งงานกับแพทย์หญิงคนนี้สักเท่าไหร่หรอก เพื่อนผมรับราชการเป็นอาจารย์วิทยาลัยเทคนิคของรัฐแห่งหนึ่ง
ภรรยาแพทย์หญิงก็รับราชการอยู่ใน รพ.ใหญ่แห่งหนึ่งในจังหวัดเดียวกันมีลูกด้วยกันคนหนึ่ง (เดียวผมจะเล่าว่าทำไมถึงไม่มีลูกอีก)
  มันบอกว่าถูกภรรยาแพทย์หญิงข่มตลอดในด้านความรู้ ฐานะทางสังคม ทำนองดูถูกมันตลอดว่าด้อยกว่าทางด้านวิชาการและมันสมอง
ทั้งที่มันก็จบจากสายวิศวะกรรม จากพระจอมเกล้าที่มีชื่อแห่งหนึ่ง ทำให้มันต้องเจ็บช้ำน้ำใจอยู่เสมอ
 แต่มันบอกว่า ดูเอาเองเถอะคนที่คิดว่าตัวเองสูงกว่าทางด้านมันสมองและสติปัญญา คิดและทำอะไรออกมาบ้าง

มันบอกว่าภรรยาแพทย์หญิงของมัน เชื่อและงมงายกับความคิดเรื่อง วันวิบัติของโลกที่จะมาถึงโดยเฉพาะในส่วนที่จะเกิดกับประเทศไทยทางภาคใต้คือ คลื่นซึนามิ
เชื่อถึงขนาดทำอะไรที่เว่อๆ ออกมาด้วยการ ไปบำเพ็ญเพียรเพื่อการเตรียมตัวรับมือกับเหตุการณ์ (ก็ดูไม่น่าแปลก)
 แต่ว่า...เชื่อถึงขนาดมันบอกว่ามันอยากจะมีลูก แต่เมียบอกไม่อยากมีเพราะเดียวก็จะถึงวันที่คลื่นจะล้างโลกแล้วจะมีไปทำไมให้เด็กมารับเคราะห์เพิ่มเข้าอีกคนและ บลาๆๆๆๆๆ

ผมว่าถ้าฉลาดแล้วเป็นแบบนั้น ผมยอมเป็นคนสติปัญญาธรรมดาติดทึบๆ แบบเดิมนี้ก็ดีแล้ว

หมอบางคนอีโก้สูงลิบครับ....คิดว่าสติปัญญาและสมองอยู่เหนือกว่าคนทั่วไป...

ที่ทำงานผบ.ผม ตลาดหุ้น....
มีลูกค้าอาชีพหมอ(หญิง)ติดต่อมายังที่เพื่อน ผบ.  สอบถาม... และเพื่อนผบ.ก็อธิิบายไปให้ทราบ...
แต่มีอยู่ช่ีวงนึง...อธิบายเสร็จ แล้วลงท้ายว่า เข้าใจไม๊คะ...

แค่นั้นแหละ...เป็นฟืนเป็นไฟ...เป็นเรื่อง โทรไปแจ้ง ร้องเรียนผู้บริหาร...
หาว่าไปดูถูกเค้า.... บู่ บู่

กะคำว่า "เข้าใจไม๊คะ" ลงท้ายแบบคำพูดทั่ว ๆ ไปที่เค้าตอบคำถาม... บู่ บู่

ปล. ผมเคยเจอหมอโง่ ๆ ด้วย..
     เกือบทำให้พ่อผมกระเพาะฉี่แตก...
     พ่อไม่สบายไปรักษาที่ รพ. แต่อาการต้องสวนท่อฉี่ หิ้วถุง...เพื่อไม่ต้องเดินเข้าห้องน้ำบ่อย ๆ
     แต่หมอคนนั้น สวนไม่เป็น มีฉี่ออกมาเข้าถุงกระปริบกระปรอย มีเลือดปนออกมาบ้าง..
     มันก็มาดู  แล้วก็เฉย ๆ ทิ้งไว้ข้ามวัน...จนท้องเป่งแน่น...
     มันก็ดูอีก  ไม่ทำอะไร หน้ามึน ๆ
     พออีกวันมันลาซะ ให้หมอท่านอื่นมาดูแลแทน...
     เลยแจ้งอาการไปว่าฉี่ไม่ออก.. หมอท่านที่มาแทนเลยสวนท่อยางใหม่..
     คราวนี้ใหลโจ๊กออกมาเป็นลิตรเลย..
     นี่ถ้าหมอมาแทนโง่เหมือนหมอเจ้าของไข้...พ่อผมคงกระเพาะฉี่แตก...

และยังมีอีกหลายเรื่อง...กะหมอโง่ ๆ บางคน...  บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 09:07:49 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 24795 24796 24797 [24798] 24799 24800 24801 ... 35779
  พิมพ์