เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:15:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24796 24797 24798 [24799] 24800 24801 24802 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25442176 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #371970 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:53:36 AM »

ให้ไอ้ตัวเล็ก ไปเรียนเครื่องกลหรือโยธาจะเวิร์คกว่าไม๊เนี่ย ง่ายกว่าด้วยจบแล้วมูลค่างานก็สูงกว่า
มันกำลังติวสอบอยู่ดันชอบไฟฟ้าอีก เฮ้อ พ่อมันได้เงินไม่คุ้มเหนื่อยเลยจะตามมาอีกแระ คิก คิก

บริษัทนุได้ ไม่ใช่เราทีถ้าเราไม่ใช่เจ้าของบริษัทครับ

มาปลูกท่อมกับผมหม้ายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371971 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:55:25 AM »

ให้ไอ้ตัวเล็ก ไปเรียนเครื่องกลหรือโยธาจะเวิร์คกว่าไม๊เนี่ย ง่ายกว่าด้วยจบแล้วมูลค่างานก็สูงกว่า
มันกำลังติวสอบอยู่ดันชอบไฟฟ้าอีก เฮ้อ พ่อมันได้เงินไม่คุ้มเหนื่อยเลยจะตามมาอีกแระ คิก คิก

บริษัทนุได้ ไม่ใช่เราทีถ้าเราไม่ใช่เจ้าของบริษัทครับ

มาปลูกท่อมกับผมหม้ายครับ

ถ้านายไม่จับยังท่อมสัก 20 ต้น ส่งลูกเรียนจบได้เลยนะ กำนึงหลายบาท

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #371972 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:56:01 AM »

Pandanus, Southlander, tum610, lugkrod, MJTactical (+ 1 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

บู่  ออนแล้วไม่แหลงไหร ไปเที่ยวไกล ๆ แล้วกลับมาลบยูสดีกว่าม๊างงงง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #371973 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:56:38 AM »

พี่ตุ้ม   พี่เข้มครับ

รบกวนทำแผนที่ที่พี่ๆขับรถไปเที่ยวแบบที่พี่ตุ้มเคยทำกับกูเกิ้ลให้ด้วยครับ จะได้ดำเนินแนวทางตามบ้างครับ

ขอบคุณครับ
ขอโทษครับจง มันไม่มีแผน...เพียงแต่ไปตามใจครับ จะไปใหนก็ไปนิ๊ครับ ซื้อแผนที่ทางหลวงสักเล่ม แล้วก็กางแลเลยครับ อันนี้ตอบจริง เป้าหมายอยู่ในใจ บวกกับเวลาที่มี แล้วเอามาหารครับ ไม่มีอะไรตายตัว หากรถพร้อมคนพร้อม และพกเงินให้พอเพียง จะเงินสดหรือเครดิตก็แล้วแต่สะดวกครับ...อ้อ....อาจมีเป้าหมายในใจบ้าง ว่าเราจะไปใหน แล้วก็ไปครับ ความสนุก ท้าทายจะรอเราอยู่ข้างหน้า ใอ้ประเภท ที่ว่าจองโรงแรมตั้งใว้ แล้วต้องไปให้ทันกรอบกำหนดเวลา....พี่ไม่อยากคิดแล้วครับ มันเครียด มีก็นอน ไม่มีก็กางเต้นส์ มันส์ดี

คุณพร้อมไม๊ละครับ.........

วางแผนก็เลิกวางแล้ว มันไม่เป็นตามแผนสักที บู่ บู่ บู่

ขอบคุณครับพี่เข้ม

แค่ตั้งใจไว้ว่าจะขับรถไปให้ถึงแม่สายสักครั้งนะครับ ช่วงปิดเทอมครับ

ไม่มีแผนเหมือนกันครับ ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็แวะนอนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #371974 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:57:20 AM »

พี่ตุ้ม   พี่เข้มครับ

รบกวนทำแผนที่ที่พี่ๆขับรถไปเที่ยวแบบที่พี่ตุ้มเคยทำกับกูเกิ้ลให้ด้วยครับ จะได้ดำเนินแนวทางตามบ้างครับ

ขอบคุณครับ
ขอโทษครับจง มันไม่มีแผน...เพียงแต่ไปตามใจครับ จะไปใหนก็ไปนิ๊ครับ ซื้อแผนที่ทางหลวงสักเล่ม แล้วก็กางแลเลยครับ อันนี้ตอบจริง เป้าหมายอยู่ในใจ บวกกับเวลาที่มี แล้วเอามาหารครับ ไม่มีอะไรตายตัว หากรถพร้อมคนพร้อม และพกเงินให้พอเพียง จะเงินสดหรือเครดิตก็แล้วแต่สะดวกครับ...อ้อ....อาจมีเป้าหมายในใจบ้าง ว่าเราจะไปใหน แล้วก็ไปครับ ความสนุก ท้าทายจะรอเราอยู่ข้างหน้า ใอ้ประเภท ที่ว่าจองโรงแรมตั้งใว้ แล้วต้องไปให้ทันกรอบกำหนดเวลา....พี่ไม่อยากคิดแล้วครับ มันเครียด มีก็นอน ไม่มีก็กางเต้นส์ มันส์ดี

วางแผนก็เลิกวางแล้ว มันไม่เป็นตามแผนสักที บู่ บู่ บู่

จดไว้มั่งตะจง สาระเพแหละ คิก คิก

ไม่ต้องจดแล้วครับ ท่องขึ้นใจแล้วครับผม

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #371975 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:57:40 AM »

เขาบอกว่าเหลือหนึ่งในสามแล้วหยุดกรีดสามเดือนว่างั้นครับ

ป๊าดดด   !!!

บ้านตรู กรีดกันจนยอดใหม่ออก  พอใบใหม่เพสลาด ก็ว่ากันเลย ไม่ได้ดูปฏิทินหรอก  อย่างเก่งก็เดือนกว่า ๆ
ก็บ้านฉ็องน้ำมันสมบูรณ์ โน่นมันทั้งแล้งทั้งหนาว กรีดไปน่าว่าตายแห้งพ้น หรือไม่รู้ เรากะใช่ยังสวนยาง

เออเนาะ

ผมกะลืมนึกไป  ยางปร้านู้ ต้นเท่าต้นไอ้ไหรบ้านเราได้มั่งล่ะลุง  เท่าถังแก๊ส หรือเท่าต้นลอกอ
เท่าที่เห็นมา ต้นใหญ่ๆ ขนาดขาคนตัวโตๆ ก็มี ในแหล่งที่น้ำท่าอุดมสมบูรณ์ แต่ส่วนมาก มันก็ไม่สมบูรณ์ใหญ่แบบทางใต้ ก็คงจะเป็นประมาณว่า พืชต่างถิ่น อะไรประมาณนั้น เช่นเอาต้นสักมาปลูกทางใต้ เห็นแล้วมันหร็องแหร็ง แต่ต้นสักทางเหนือ เห็นปลูหทิ้งๆขว้างๆ มันก็ขึ้นของมันดีเด่ ประมาณนั้น

ยางที่สมบูรณ์ อีกที่ เท่าที่เห็น ก็แถวตะวันออก

"เขาว่า" จีนตอนนี้ ก็ปลูกยางเยอะ รอเก็บผลผลิต แต่คาดว่า กว่าจะปรับปรุงพันธุ์ ให้เหมาะสมกับพื้นที่ คงต้องใช้เวลาอีกนานมาก เพราะวงจรชีวิตยาง มิใช่สั้นๆ รุ่นหนึ่งต้องใช้เวลามากกว่า5ปี ถึงจะทราบผลผลิต ฉะนั้น ก็คงจะหากินได้อีกนาน ชาวสวนยาง(คิดเอาเอง) ว่ากันว่า ยางที่จีนปลูกใว้ปริมาณมากกว่าพื้นที่ทั้งหมด 321ล้านไร่ของประเทศไทย ไม่รู้หกจริง ประการใด หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371976 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:01:12 AM »

ยางถูกเหรอ.......พ่อมไม่เห็นยางล้อรถถูกลงเลย ยางแก้มต่ำๆ ขอบ 16-17 เส้นหนึ่งเป็น 8-9 พัน ไม่นานแระน่าว่าเส้นเหมิน
แล้วสมัยนี้รถเก๋งใหม่ยางเดิมๆจากโรงงานก็หยับขึ้นขอบ 17 กันแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #371977 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:04:15 AM »

ยางถูกเหรอ.......พ่อมไม่เห็นยางล้อรถถูกลงเลย ยางแก้มต่ำๆ ขอบ 16-17 เส้นหนึ่งเป็น 8-9 พัน ไม่นานแระน่าว่าเส้นเหมิน
แล้วสมัยนี้รถเก๋งใหม่ยางเดิมๆจากโรงงานก็หยับขึ้นขอบ 17 กันแล้ว

ทำไมยางแก้มยิ่งเตี้ย  มันยิ่งแพงอ่ะครับ.... เมื่อเทียบกับขนาดวงล้อเท่ากัน ..  ฮง..  Huh

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371978 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:06:30 AM »

น้าฉ็อง....

สายพัดลมระบายความร้อนบนการ์ดจอ...
มันมีสี่เส้นอ่ะ.... นอกจากเป็นไฟป้อนให้พัดลมแล้ว....เส้นที่เหลือมันทำหน้าที่อะไรครับ..  Tongue

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371979 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:10:25 AM »

ไรว๊าาาา....   แบร่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371980 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:11:36 AM »

ทำไมยางแก้มยิ่งเตี้ย  มันยิ่งแพงอ่ะครับ.... เมื่อเทียบกับขนาดวงล้อเท่ากัน ..  ฮง..  Huh

ไม่ทราบนะ
แต่ผมเดาว่าคงจะอยู่ที่มันยังไม่ถึงจุดความคุ้มค่าการผลิตเชิงแมสโปรดักส์ แบบยางแก้มเตี้ยๆขอบ 17-18 ขึ้นไป
ความต้องการในตลาดยังน้อยกว่าแบบเดิมๆมากทำให้ต้องขายน้อยผลิตน้อยต้นทุนสูงราคาต่อเส้นเลยสูง
 ถ้ารถ 80% ในตลาดหันมาใส่ยางขอบ 17-18 กันหมดราคามันคงถูกกว่านี้นะ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371981 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:12:19 AM »

คอเคล็ดเหม็ดเลยตรู.... บู่    คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=Tj039QVTs80&feature=related

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #371982 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:19:03 AM »

พี่ตุ้ม   พี่เข้มครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่เข้ม

แค่ตั้งใจไว้ว่าจะขับรถไปให้ถึงแม่สายสักครั้งนะครับ ช่วงปิดเทอมครับ

ไม่มีแผนเหมือนกันครับ ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็แวะนอนครับ
นั่นแหละ คือเป้าหมายในใจ ส่วนการไป เราจะไปได้กี่วัน?

ก็เอามาคิดแล จะแวะที่ใดบ้าง ก็คำนวนเอาเอง

จากตรังไปแม่สาย ขับแบบสบายๆ สองวันถึง ออกแต่เช้า ค่ำนอน เช้าก็เดินทาง อีกค่ำก็ถึงเชียงราย............หากเดินทางตลอด ก็ไม่น่าจะเกิน24 ชม.ขับแบบนี้ได้นอนข้างคูแน่ หึๆๆ

จะเอาแบบชิวๆ ออกจากตรังเช้า ขับไปเรื่อยๆ สักบ่ายสามบ่ายสี่ แวะพักเที่ยวหาที่นอน ก็คงประมาณประจวบเพชรบุรี

เช้าตื่นชิวๆ เสร็จสัพ สักเก้าโมงเช้าล้อหมุน ก็แวะไปได้เรื่อยระหว่างทาง จะยุดยา สุพรรณ ชัยนาท คอนหวัน ตาก บ่ายแก่ๆ ก็แวะพักเที่ยว พักนอน

เช้าอีกวัน ก็ ไปแบบนี้ แวะพักเที่ยว บ่ายแก่ๆ ก็ถึงแม่สาย สายหลักที่ขึ้นไปทางราบตลอด หากไม่แวะะออกซ้าย หรือออกขวาแบบสุด กะเวลาได้แบบวิ่งทางราบ

หากจะแวะเที่ยวถนนภูเขา แถบริมชายแดน ทั้งฝั่งพม่า หรือฝั่งลาว ให้เผื่อเวลาว่า เราจะสามารถทำความเร็วเฉลี่ยได้ ประมาณ40 กม.ต่อชั่วโมงเท่านั้น ให้เผือ่เวลาใว้ด้วย

ถึงแม่สายแล้ว เลี้ยวขวาไปสามเหลี่ยมทองคำอีกนิดเดียว

เลี้ยวซ้ายก็ขึ้นดอยตุงครับ ใกล้ๆ เที่ยวได้ทั่ว ในวันเดียว อาจไปสามเหลี่ยมทองคำก่อน ซึ่งมันก็ไม่มีอะไรโดดเด่น หากแต่จะไปเพื่อไปมาแล้วได้ กลับมาก็ขึ้นไปชมความสวยงามของสวนดอยตุง กลับลงมานอนในเมือง หรือที่พักรีสอร์ทเยอะแยะ หากช่วงวันหยุดยาวๆ อาจต้องจองล่วงหน้ากันบ้าง  ขากลับอาจแวะเข้าเชียงใหม่ ถนนหนทางราบเรียบสบายครับ แทบไม่ค่อยมีหลุมบ่อเช่นบ้านเรา คงเพราะทางโน่น พื้นดินมันเป็นเขา แน่นแข็ง บดอัดดี ไม่ค่อยมีรถหนักวิ่ง เลยทำให้สภาพถนนค่อนข้างดี

เอา......ใส่ให้นิดหน่อย แล้วก็แขบๆไปเที่ยวซ๊ะ อย่ามัวอ้ำอึ้งรอเวลา มันจะเสียไปทุกวินาที

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #371983 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:19:45 AM »

และยังมีอีกหลายเรื่อง...กะหมอโง่ ๆ บางคน...  บู่

มีเรื่องเล่าเยอะครับเกี่ยวเรื่องหมอวินิจฉัยโรคผิด รักษาผิด สะเพร่า
พี่ผมเจ็บก้นหมอตรวจดูบอกว่าหมันแล้ว รัดดวงเเม่นให้ยามากินรอผ่า ไม่หาย เจ็บจนเดินไม่ไหว แต่ฝืนขับรถมาสลบหน้า รพ.
หมอตรวจใหม่เป็น ฝีในลำใส้ต่างหาก ถ้าปล่อยให้แตก..ตายไปแล้ว ฝีธรรมดาที่เราเป็นแล้วสุกหนองออกเยอะๆนี่แหละ
พี่ผมเป็นบ่อย หายตรงนี้ไปโผล่ตรงนั้น แต่เม็ดนี้มันหลบจากภายนอกเข้าไปโผล่ภายในตรงลำใส้ใหญ่

เจ้านายเก่าผมผ่าตัดช่วงท้องออกมาแล้วไม่หายปวด ทนไม่ไหวไปหาหมอๆ ผ่าใหม่เจอก้อนสำลีลืมทิ้งเอาไว้...เมร่อจริงนึกว่ามีแต่เรื่องเล่า..ลืมจริงกะมีวุ้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2012, 09:21:48 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #371984 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:22:51 AM »

ทำไมยางแก้มยิ่งเตี้ย  มันยิ่งแพงอ่ะครับ.... เมื่อเทียบกับขนาดวงล้อเท่ากัน ..  ฮง..  Huh

ไม่ทราบนะ
แต่ผมเดาว่าคงจะอยู่ที่มันยังไม่ถึงจุดความคุ้มค่าการผลิตเชิงแมสโปรดักส์ แบบยางแก้มเตี้ยๆขอบ 17-18 ขึ้นไป
ความต้องการในตลาดยังน้อยกว่าแบบเดิมๆมากทำให้ต้องขายน้อยผลิตน้อยต้นทุนสูงราคาต่อเส้นเลยสูง
 ถ้ารถ 80% ในตลาดหันมาใส่ยางขอบ 17-18 กันหมดราคามันคงถูกกว่านี้นะ

ขอบคุณครับ.... Cheesy

ไอ้ครูฉ็อง....พอถามเป็นเรื่องเป็นราว.... มันแล่นไปซะ....  บู่

หน้า: 1 ... 24796 24797 24798 [24799] 24800 24801 24802 ... 35779
  พิมพ์