เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:42:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24876 24877 24878 [24879] 24880 24881 24882 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25437966 ครั้ง)
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #373170 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:53:14 AM »

Southlander, Pandanus, udomkd (+ 2 ซ่อนตัว) และ 11 บุคคลทั่วไป  ไหว้

สวัสดีปีใหม่ครับ

หายศรีษะไปนานเลยปีใหม่กลับบ้านมาหรือครับ

สวัสดีครับน้าดุลย์ ปีใหม่กลับบ้านเจอเเต่ฝนครับ ไม่เจอเเมวเลย คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373171 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:54:23 AM »

อยากกินเนื้อ  น้ำลายหก

กินเสียต๊ะ  หวางยังกินได้... Cheesy

สวัสดีครับท่านพี่

มีปัญหาสุขภาพถึงเพียงนี้ใยท่านพี่มิพักผ่อน งานการก็ให้บรรดาลิ่วล้อทำไป

ผมก็คนชอบกินเนื้อ แต่หาร้านกินยาก ร้านไหนอร่อยๆก็ชอบแวะไป แต่ที่เจอๆมาเอาแต่เนื้อชั้นสวะๆติดมันเป็นก้อนๆมาทำ

ใช่ครับ หาร้านที่ทำดีๆยากมาก ตจว.ไม่เหมือนในกทม. มีเป็นร้อยร้าน (แปลกดี ทำไมไปกระจุกตัวในกทมฯ)  Grin

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ 150 ร้าน ในเขตกรุงเทพและปริมณฑล>>>http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=chim&group=4&month=01-2007&date=24&blog=2

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373172 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:56:11 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ

ที่ทำงานโคตรร้อนเพราะแอร์เสียหลายอาทิตย์แล้ว

ทำงานเหนื่อยให้เงินซะงั้นไม่รู้พอลงอ่างแก้เหนื่อยป่าวอยากได้สองขั้นมากกว่า อิอิ

เสียเหงื่อสิครับดีพี่ดา จะได้ละลายไขมันทิ้ง สุขภาพดี  เยี่ยม Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373173 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:56:47 AM »

ดูเหนียวหลามเชียงคาน ช่อง9 ตอนนี้  Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #373174 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:58:00 AM »

แรกวา เมียบอก อยากกินสเต็ก....แต่ไม่อยากไปกินที่ร้าน

นอกจาก แพง รสชาดไม่ได้ดังใจ น้อย ไอ้ที่จะกินยังไม่มีซะอีก

ผมว่า เอาเหอะ ซื้อกินไปเหอะ ขี้เกียจทำ ขี้เกียจหาข้อมูลอีก

เมียหน้าง้ำไปนิดนึง  แล้วบ่นกระงอดกระแงดพอได้ยิน "ทีกะคนโน้นล่ะก็ แค่บ่นอยากกินข้าวมันไก่ รีบทำให้เป็นตัว ๆ .."

ก็เลยมาลองเปิดเว็บดู สเต็กแบบไหนดีหว่า .....

ไปถามพี่หนุ่ม ที่ชุมไพรโน่น  เมื่อก่อนเปิดร้านสเต๊ก...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #373175 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:00:30 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ

ที่ทำงานโคตรร้อนเพราะแอร์เสียหลายอาทิตย์แล้ว

ทำงานเหนื่อยให้เงินซะงั้นไม่รู้พอลงอ่างแก้เหนื่อยป่าวอยากได้สองขั้นมากกว่า อิอิ

เสียเหงื่อสิครับดีพี่ดา จะได้ละลายไขมันทิ้ง สุขภาพดี  เยี่ยม Grin

ละลายทุกวันก็ไม่ไหวนะครับ เสียเหงื่อแบบอื่นจะได้ประโยชน์หลายทาง อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #373176 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:03:48 AM »

เผื่อยังไม่มีคนเห็น....   Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373177 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:04:09 AM »

รัวอาก้าศุนย์ข่าวเดลินิวระยองฮิ พรุนเลย  ตกใจหน้าซีด

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #373178 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:04:33 AM »

เสียเหงื่อสิครับดีพี่ดา จะได้ละลายไขมันทิ้ง สุขภาพดี  เยี่ยม Grin

ละลายทุกวันก็ไม่ไหวนะครับ เสียเหงื่อแบบอื่นจะได้ประโยชน์หลายทาง อิอิ

แบบไหน คล้ายๆน้ำเต้าหูอ่ะเหรอ แบบนั้นเขาไม่เรียกเหงื่อ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #373179 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:06:48 AM »

แรกวา เมียบอก อยากกินสเต็ก....แต่ไม่อยากไปกินที่ร้าน

นอกจาก แพง รสชาดไม่ได้ดังใจ น้อย ไอ้ที่จะกินยังไม่มีซะอีก

ผมว่า เอาเหอะ ซื้อกินไปเหอะ ขี้เกียจทำ ขี้เกียจหาข้อมูลอีก

เมียหน้าง้ำไปนิดนึง  แล้วบ่นกระงอดกระแงดพอได้ยิน "ทีกะคนโน้นล่ะก็ แค่บ่นอยากกินข้าวมันไก่ รีบทำให้เป็นตัว ๆ .."

ก็เลยมาลองเปิดเว็บดู สเต็กแบบไหนดีหว่า .....

ดีไม่บอกว่า ทีเพื่อนอยากกินเหนียวหลาม.........

ถามก่อน ครูเเมวกับเตยหอมชอบกินแบบไหน
สุกเต็ม หรือสุกครึ่งๆ ตรงนี้จะได้เลือกถูกว่าเนื้อส่วนไหน...
เนื้อแต่ละแบบต้องการไฟไม่เหมือนกัน จึงจะได้รสชาติอร่อย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #373180 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:09:11 AM »

ดีไม่บอกว่า ทีเพื่อนอยากกินเหนียวหลาม.........

ถามก่อน ครูเเมวกับเตยหอมชอบกินแบบไหน
สุกเต็ม หรือสุกครึ่งๆ ตรงนี้จะได้เลือกถูกว่าเนื้อส่วนไหน...
เนื้อแต่ละแบบต้องการไฟไม่เหมือนกัน จึงจะได้รสชาติอร่อย
ทำคั่วกลิ้งกะแกงส้มเป็นอยู่สองอย่าง  มั่นใจนะว่าแนะนำได้... คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #373181 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:09:29 AM »

อ้อ ยำแตงอีกอัน...

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #373182 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:19:03 AM »

แบบไหน คล้ายๆน้ำเต้าหูอ่ะเหรอ แบบนั้นเขาไม่เรียกเหงื่อ

โห ผมเข้าใจผิดตั้งนาน อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #373183 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:28:32 AM »

ผมนั้น อยากกินสเต็กเนื้อ แต่เนื้อในตลาด หากไม่ไปเช้าจริง จะไม่ได้ดังใจ

นึกถึงตอนทำเนื้อลาย เอ็นแก้วตุ๋นยาจีน หากไม่เช้าจริง โครงการแทบล่ม เพราะหาเนื้อสวย ๆ สด ๆไม่ได้

ตอนทำขาหมูยิ่งแล้วใหญ่ คราวไหน เอาขาหมูมาจากแม็กโคร ครานั้น แทบเททิ้งทั้งหม้อ  ต้องไปสั่งที่เขียง แล้วไปเอาเองก่อนเขาไปแผง

คราวนี้ก็เหมือนกัน คาดว่าจะลองสั่งเซอร์ลอยด์สักสองกิโล (เผื่อพลาด)

เนื้อนอกมันเลี้ยงไงไม่รู้ มันแทรกเป็นลายใบไม้เลยครับ ไม่เหนียวด้วย เหมือนเนื้อหมู แต่รสเนื้อวัว

ส่วนเนื้อไทยที่ดังๆยังไม่เคยกินครับ ยังไม่มีร้านมาเปิดขาย แต่คิดว่าน่าจะอร่อย(มั้ง)

มันอยู่ที่"พันธุ์"ด้วยครับ มิใช่ว่าจะเหมือนกันทั้งหมด กรรมวิธีการเลี้ยงและอาหาร ก็เป็นส่วนหนึ่งครับ และเขาจะแยกเนื้อขายเป็นส่วนๆตามรูปแหละครับ

พี่ไทยเอามาขายรวมกัน และยังมีหลอกลูกค้าด้วยหากไม่รู้จักส่วนหรือลักษณะของเนื้อว่าเป็นแบบใหนๆ ที่สำคัญโกงตาชั่งเกือบทุกเจ้าเลย ทำไมไม่รู้ให้ได้โกงนิ๊...........

วาซื้อ อยากกินแกงส้มซี่โครงหมู ตูไปซื้อมา 1โล ได้มาสามซี่ 150บาท

เจ็บใจ ไปแม็คโคร ตูซื้อมาทั้งซีกเลย ไม่ถึงสามร้อย(ตัวไม่ใหญ่มาก ) โลละร้อยห้าบาทมั้ง แม่มไม่ติดกระดูกสันหลังด้วย ในหลาดแม่มมันตัดติดกระดูกสันหลังมาด้วย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #373184 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:33:58 AM »

ทำคั่วกลิ้งกะแกงส้มเป็นอยู่สองอย่าง  มั่นใจนะว่าแนะนำได้... คิก คิก

อ้อ ยำแตงอีกอัน...

ตัวเองเหยียบเปลือกกล้วย ตีลังกาแต่เช้า
มาผลักเพื่อนให้ล้มตาม....

หน้า: 1 ... 24876 24877 24878 [24879] 24880 24881 24882 ... 35779
  พิมพ์