เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:19:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24877 24878 24879 [24880] 24881 24882 24883 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25438302 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #373185 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:35:23 AM »

ทำคั่วกลิ้งกะแกงส้มเป็นอยู่สองอย่าง  มั่นใจนะว่าแนะนำได้... คิก คิก

อ้อ ยำแตงอีกอัน...

ตัวเองเหยียบเปลือกกล้วย ตีลังกาแต่เช้า
มาผลักเพื่อนให้ล้มตาม....

เติ้นล้มหลายรอบแล้วนุ๊...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #373186 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:36:56 AM »

เพื่อนถีบเพ  ใช่ล้มเองนิ...
เดินไปไหนอย่าให้เพื่อนอยู่หลัง.. แต่ละคน...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #373187 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:38:57 AM »

อยากกินเนื้อ  น้ำลายหก

กินเสียต๊ะ  หวางยังกินได้... Cheesy

สวัสดีครับท่านพี่

มีปัญหาสุขภาพถึงเพียงนี้ใยท่านพี่มิพักผ่อน งานการก็ให้บรรดาลิ่วล้อทำไป

ผมก็คนชอบกินเนื้อ แต่หาร้านกินยาก ร้านไหนอร่อยๆก็ชอบแวะไป แต่ที่เจอๆมาเอาแต่เนื้อชั้นสวะๆติดมันเป็นก้อนๆมาทำ

เป็นผู้น้อย  ไม่มีลิ่วล้อหร๊อก

นอนอยู่บ้านก็เบื่อครับน้าดุลย์  มาที่ทำงานได้เจอเพื่อนบ้าง

งานการก็ไม่ใช่จะต้องทำ  นั่งฟังเพลง สืนค้นข้อมูลของโรคที่เป็น สืบค้นข้อมูลของยาที่ต้องกิน (บางตัวต้องกินตลอดไป)

อยากจะนอนก็นอนได้ ไม่มีใครว่า ... 5 5 5

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373188 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:39:57 AM »

ผมนั้น อยากกินสเต็กเนื้อ แต่เนื้อในตลาด หากไม่ไปเช้าจริง จะไม่ได้ดังใจ

นึกถึงตอนทำเนื้อลาย เอ็นแก้วตุ๋นยาจีน หากไม่เช้าจริง โครงการแทบล่ม เพราะหาเนื้อสวย ๆ สด ๆไม่ได้

ตอนทำขาหมูยิ่งแล้วใหญ่ คราวไหน เอาขาหมูมาจากแม็กโคร ครานั้น แทบเททิ้งทั้งหม้อ  ต้องไปสั่งที่เขียง แล้วไปเอาเองก่อนเขาไปแผง

คราวนี้ก็เหมือนกัน คาดว่าจะลองสั่งเซอร์ลอยด์สักสองกิโล (เผื่อพลาด)

เนื้อนอกมันเลี้ยงไงไม่รู้ มันแทรกเป็นลายใบไม้เลยครับ ไม่เหนียวด้วย เหมือนเนื้อหมู แต่รสเนื้อวัว

ส่วนเนื้อไทยที่ดังๆยังไม่เคยกินครับ ยังไม่มีร้านมาเปิดขาย แต่คิดว่าน่าจะอร่อย(มั้ง)

มันอยู่ที่"พันธุ์"ด้วยครับ มิใช่ว่าจะเหมือนกันทั้งหมด กรรมวิธีการเลี้ยงและอาหาร ก็เป็นส่วนหนึ่งครับ และเขาจะแยกเนื้อขายเป็นส่วนๆตามรูปแหละครับ

พี่ไทยเอามาขายรวมกัน และยังมีหลอกลูกค้าด้วยหากไม่รู้จักส่วนหรือลักษณะของเนื้อว่าเป็นแบบใหนๆ ที่สำคัญโกงตาชั่งเกือบทุกเจ้าเลย ทำไมไม่รู้ให้ได้โกงนิ๊...........

วาซื้อ อยากกินแกงส้มซี่โครงหมู ตูไปซื้อมา 1โล ได้มาสามซี่ 150บาท

เจ็บใจ ไปแม็คโคร ตูซื้อมาทั้งซีกเลย ไม่ถึงสามร้อย(ตัวไม่ใหญ่มาก ) โลละร้อยห้าบาทมั้ง แม่มไม่ติดกระดูกสันหลังด้วย ในหลาดแม่มมันตัดติดกระดูกสันหลังมาด้วย

ทำไมตาชั่งในหลาด มันต้องพังข้างนึง แบบบางเจ้าไม่ให้เราเห็นเลย มันจะขายของตรงไปตรงมาไม่ได้เหรอ  ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #373189 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:42:24 AM »

โรงต้มเกลือ

แบบโบราณจริงๆ

ฝีมือเอามาได้แค่นี้แหละครับ...ไม่โทษอะไรทั้งสิ้น หึๆๆ

ผลพลอยได้ ปิ้งปลาบนเตาเผาเกลือ หึๆๆ ดูแล้วน่าจะเป็นปลาพลวง ถามว่าได้มาจากใหน เขาบอกว่าในคลองที่ภูเขาแหละ ความน่าจะเป็นสูงว่าเป็นปลาพลวง อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #373190 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:43:31 AM »

ตอนผมไปนั่นถุงละห้าสิบบาท... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373191 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:43:41 AM »

กินเสียต๊ะ  หวางยังกินได้... Cheesy

มีปัญหาสุขภาพถึงเพียงนี้ใยท่านพี่มิพักผ่อน งานการก็ให้บรรดาลิ่วล้อทำไป

ผมก็คนชอบกินเนื้อ แต่หาร้านกินยาก ร้านไหนอร่อยๆก็ชอบแวะไป แต่ที่เจอๆมาเอาแต่เนื้อชั้นสวะๆติดมันเป็นก้อนๆมาทำ

เป็นผู้น้อย  ไม่มีลิ่วล้อหร๊อก

นอนอยู่บ้านก็เบื่อครับน้าดุลย์  มาที่ทำงานได้เจอเพื่อนบ้าง

งานการก็ไม่ใช่จะต้องทำ  นั่งฟังเพลง สืนค้นข้อมูลของโรคที่เป็น สืบค้นข้อมูลของยาที่ต้องกิน (บางตัวต้องกินตลอดไป)

อยากจะนอนก็นอนได้ ไม่มีใครว่า ... 5 5 5

พี่สัมฤทธิ์กินของมันๆบ่อยมั้ยครับ ยาสูบก็เลิกมานานแล้วนี่ครับ  Huh

แล้วตอนนี้หมอห้ามกินไรบ้างครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #373192 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:47:24 AM »

พี่สัมฤทธิ์กินของมันๆบ่อยมั้ยครับ ยาสูบก็เลิกมานานแล้วนี่ครับ  Huh
แล้วตอนนี้หมอห้ามกินไรบ้างครับ  ไหว้
อาการแบบพี่สัมฤทธิ์ หมอห้ามของมันๆแม่น...
จริงๆน่าห้ามลุงคนนั้นแทนนะ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #373193 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:49:10 AM »

เป็นผู้น้อย  ไม่มีลิ่วล้อหร๊อก

นอนอยู่บ้านก็เบื่อครับน้าดุลย์  มาที่ทำงานได้เจอเพื่อนบ้าง

งานการก็ไม่ใช่จะต้องทำ  นั่งฟังเพลง สืนค้นข้อมูลของโรคที่เป็น สืบค้นข้อมูลของยาที่ต้องกิน (บางตัวต้องกินตลอดไป)

โรคเส้นเลือดหัวใจตีบ  สาเหตุหลักก็คือ   ไขมันในเลือดสูง กับความดัน และบุหรี่ครับ

เรื่องของกินหมอห้ามไม่มาก 2 อย่างเอง  ของมัน กับของเค็ม... 5 5 5  

แต่กับบุหรี่ หมอสั่งเลิกโดยเด็ดขาด แถมพยาบาลย้ำให้ระวังบุหรี่มือสองด้วยครับ   Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #373194 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:53:44 AM »

โรคเส้นเลือดหัวใจตีบ  สาเหตุหลักก็คือ   ไขมันในเลือดสูง กับความดัน และบุหรี่ครับ

เรื่องของกินหมอห้ามไม่มาก 2 อย่างเอง  ของมัน กับของเค็ม... 5 5 5   

แต่กับบุหรี่ หมอสั่งเลิกโดยเด็ดขาด แถมพยาบาลย้ำให้ระวังบุหรี่มือสองด้วยครับ   Grin

อดกินดินโป่ง พลามพ้น ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #373195 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:54:45 AM »

อาการแบบพี่สัมฤทธิ์ หมอห้ามของมันๆแม่น...

แม่นแล้ว  แถมของเค็มด้วย

อันที่จริง โรคนี้มันมีสาเหตุมาจากความดันโลหิตสูง กับไขมันในเลือดสูง

ส่วนบุหรี่เป็นปัจจัยเสริม ทำให้เส้นเลือดตายไม่มีความยืดหยุ่น

เป็นผลให้ไขมันจับยึดเกาะกับผนังหลอดเลือดได้ง่าย

นานๆ เข้าเส้นเลือดตีบหรือตัน เลือดสูบฉีดไปเลี้ยงหัวใจไม่ได้ หรือไม่เพียงพอ ก็น๊อคเหมือนผม หรือเสียชีวิต

หากเส้นเลือดสมองอุดตันเลือดไปเลี้ยงสมองไม่พอ ก็อัมพฤกษ์ หรืออัมพาต

น่ากลัวครับ...

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #373196 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:56:07 AM »

โรคเส้นเลือดหัวใจตีบ  สาเหตุหลักก็คือ   ไขมันในเลือดสูง กับความดัน และบุหรี่ครับ

เรื่องของกินหมอห้ามไม่มาก 2 อย่างเอง  ของมัน กับของเค็ม... 5 5 5   

แต่กับบุหรี่ หมอสั่งเลิกโดยเด็ดขาด แถมพยาบาลย้ำให้ระวังบุหรี่มือสองด้วยครับ   Grin

อดกินดินโป่ง พลามพ้น ยิ้มีเลศนัย

เค็มปะแล่ม ๆ ๆ  ...หมอไม่ได้ห้าม... Grin

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #373197 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:56:43 AM »

ได้เวลาเมียที่รัก มารับไปกินข้าวเที่ยงแล้วครับ....ปู๊นนนนน

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373198 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:59:51 AM »

แม่นแล้ว  แถมของเค็มด้วย

อันที่จริง โรคนี้มันมีสาเหตุมาจากความดันโลหิตสูง กับไขมันในเลือดสูง

ส่วนบุหรี่เป็นปัจจัยเสริม ทำให้เส้นเลือดตายไม่มีความยืดหยุ่น

เป็นผลให้ไขมันจับยึดเกาะกับผนังหลอดเลือดได้ง่าย

นานๆ เข้าเส้นเลือดตีบหรือตัน เลือดสูบฉีดไปเลี้ยงหัวใจไม่ได้ หรือไม่เพียงพอ ก็น๊อคเหมือนผม หรือเสียชีวิต

หากเส้นเลือดสมองอุดตันเลือดไปเลี้ยงสมองไม่พอ ก็อัมพฤกษ์ หรืออัมพาต

น่ากลัวครับ...

เลิกยาสูบบบบด่วนนนน ใครยังไม่เลิก

แต่สูบยามันกินเหล้าทนครับ สงสัยมันไปขยายหลอดเลือด ให้แอลกอฮอลมันซึมเข้าในกระแสเลือดได้เยอะ

พอเรากินสูบเยอะๆ เส้นเลือดมันเสื่อมเพราะบุหรี่ไปขยายหลอดเลือดมากๆ นิโคตินไปเกาะ สารก่อมะเร็งอีกมาก

ไตๆๆๆ เลิกเหอะพี่น้อง  ตกใจหน้าซีด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #373199 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:06:28 PM »

เลิกยาสูบบบบด่วนนนน ใครยังไม่เลิก

แต่สูบยามันกินเหล้าทนครับ สงสัยมันไปขยายหลอดเลือด ให้แอลกอฮอลมันซึมเข้าในกระแสเลือดได้เยอะ

พอเรากินสูบเยอะๆ เส้นเลือดมันเสื่อมเพราะบุหรี่ไปขยายหลอดเลือดมากๆ นิโคตินไปเกาะ สารก่อมะเร็งอีกมาก

ไตๆๆๆ เลิกเหอะพี่น้อง  ตกใจหน้าซีด
ทำหนังสือถึง สร.เลยครับ เผาโรงยาสูบทิ้งหวา ได้บุญกัน เพื่อนได้เลิกสูบกันทั้งประเทศ

หน้า: 1 ... 24877 24878 24879 [24880] 24881 24882 24883 ... 35779
  พิมพ์