เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:31:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24890 24891 24892 [24893] 24894 24895 24896 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25435242 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #373380 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:56:20 AM »

อืมม์  แล้วไง...

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #373381 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:57:14 AM »

เรื่องยาวเช้านี้ จะปล่อยสปอตโคนาเป็นช่วงๆ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #373382 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:00:28 AM »

ผมนิ่งไปพักนึง.... เด็กก็กำลังมองหน้า ประมาณว่า มีลุ้นจะได้รับความช่วยเหลือ  บางที ครูหน้าตาเห่ย ๆ อาจจะใจดีก็ได้  คิก คิก

ผมถาม "บีบี มือสอง เครื่องอย่างเดียวนี่ ถ้าปล่อยวิ่ง ปล่อยแลกม้านี่ สักเท่าไหร่ได้" .... ?? (ไม่ได้ถามนำนะ แต่ไม่รู้จริง ๆ )

อีกคนตอบ (โกรกผม ผมยาวเกิน ใส่บิ๊กอาย ใส่ขนตาปลอม เสื้อนักเรียนไว้นอก ใส่ตุ้มหู สร้อยคอแฟชั่น สร้อยข้อเท้า รวม 8 ข้อหา)

"สามพันได้ค่ะ เพื่อนหนูเคยเก็บ บีบีตกได้ เอาไปขายได้สามพันห้า เดือนที่แล้วนี่เอง "

.....เก็บได้ .... ชะ หน้าตากรูโง่ ๆ ล่ะสิ

"แล้ว...เธอคิดว่า จะมีใคร ยอมทิ้งเงินสามพันห้า เพื่อจะมาเอาห้าร้อยจากเธอ แถมยังเสี่ยงโดนเจ้าทรัพย์แจ้งจับอีกล่ะ..หือ..??"

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #373383 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:09:30 AM »

จบยัง...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #373384 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:10:42 AM »

โฆษณา....

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Te0V71sGoxA

ขี่รถเป็นกันป่าว...ส่ายยังกะงูเลื้อย... บู่

น้ำลายหก  เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #373385 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:11:37 AM »

เด็กมันไม่เข้าใจ....ทำไมครูแผนวิทย์นี่ พูดจาเข้าใจยากจังฟระ...

ผมก็เลยอธิบาย เธอลองคิดแบบโจรผู้ชายสิ เก็บบีบีได้ รู้แล้วว่า เจ้าของ เป็นเด็กผู้หญิง เรียนบญจมฯ....

เด็กสาวอายุสิบหก สิบเจ็ด หลอกพาไปทำอย่างอื่นที่มันได้เงินมากกว่าห้าร้อย หรือสามพันห้าเยอะนะ...

มีบีบีใช้ ก็แปลว่าบ้านมีฐานะ ... เรียนมัธยม ก็แปลว่า ยังไม่ทันเหลี่ยมคูเท่าไหร่ ....บลา ๆ ๆ ๆ

......

เด็กอีกคนถามสวนมา (ผมโกรกปลาย ไม่ใส่เสื้อซับใน แป้งรองพื้น เสื้อนักเรียนไว้นอก  รองเท้าสก๊อย   รวม 5 ข้อหา)

"แบบ ที่ว่ามันจะหลอกพาเราไปเอา แล้วถ่ายคลิบไว้แบล็กเมล์ ยังงั้นไหมคะอาจารย์ "   ตกใจ    โดนชก

....

เอ่อ.... (ไปต่อไม่ค่อยถูก)... คือ คง...ประมาณนั้นแหละจ้ะ .... 

คือ...แบ่บ ... ลองตรองดูละกัน ... นะ ครูว่า ... เธอคง...ไม่เอา เอ๊ย!! ไม่ไำด้คืน..แล้วแหละ  นะ...

เอ่อ พอดี ..ครู..มีซับเมชชีน....เอ๊ย!! ..มีซับพลีเมนทารี่รออยู่ .. ครูไปก่อนนะ

หัวเราะร่าน้ำตาริน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373386 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:33:08 AM »

เด็กมันไม่เข้าใจ....ทำไมครูแผนวิทย์นี่ พูดจาเข้าใจยากจังฟระ...

ผมก็เลยอธิบาย เธอลองคิดแบบโจรผู้ชายสิ เก็บบีบีได้ รู้แล้วว่า เจ้าของ เป็นเด็กผู้หญิง เรียนบญจมฯ....

เด็กสาวอายุสิบหก สิบเจ็ด หลอกพาไปทำอย่างอื่นที่มันได้เงินมากกว่าห้าร้อย หรือสามพันห้าเยอะนะ...

มีบีบีใช้ ก็แปลว่าบ้านมีฐานะ ... เรียนมัธยม ก็แปลว่า ยังไม่ทันเหลี่ยมคูเท่าไหร่ ....บลา ๆ ๆ ๆ

......

เด็กอีกคนถามสวนมา (ผมโกรกปลาย ไม่ใส่เสื้อซับใน แป้งรองพื้น เสื้อนักเรียนไว้นอก  รองเท้าสก๊อย   รวม 5 ข้อหา)

"แบบ ที่ว่ามันจะหลอกพาเราไปเอา แล้วถ่ายคลิบไว้แบล็กเมล์ ยังงั้นไหมคะอาจารย์ "   ตกใจ    โดนชก

....

เอ่อ.... (ไปต่อไม่ค่อยถูก)... คือ คง...ประมาณนั้นแหละจ้ะ .... 

คือ...แบ่บ ... ลองตรองดูละกัน ... นะ ครูว่า ... เธอคง...ไม่เอา เอ๊ย!! ไม่ไำด้คืน..แล้วแหละ  นะ...

เอ่อ พอดี ..ครู..มีซับเมชชีน....เอ๊ย!! ..มีซับพลีเมนทารี่รออยู่ .. ครูไปก่อนนะ

บอกมานิ อิซื้อให้ใหม่  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #373387 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:34:56 AM »

......

....

บอกมานิ อิซื้อให้ใหม่  ขำก๊าก

ทันทีเลย....  บู่    คิก คิก

อย่าลืมแบ่งให้คนนี้ซื้อมั่งนะ... คิก คิก
tum610, samrit.., ต้นหนาว, lex (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373388 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:35:55 AM »

เจอร้านโจ๊กเปิดใหม่ อร่อยโคดๆ กะเพาะหมู ไส้หมู ตับ หมูบดหมักนุ่มๆ กินมา2คืนแระ ถุงเติบๆ ตื่นมาระบายท้องดีมาก  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373389 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:38:01 AM »

......

เด็กอีกคนถามสวนมา (ผมโกรกปลาย ไม่ใส่เสื้อซับใน แป้งรองพื้น เสื้อนักเรียนไว้นอก  รองเท้าสก๊อย   รวม 5 ข้อหา)

"แบบ ที่ว่ามันจะหลอกพาเราไปเอา แล้วถ่ายคลิบไว้แบล็กเมล์ ยังงั้นไหมคะอาจารย์ "   ตกใจ    โดนชก

....

คือ...แบ่บ ... ลองตรองดูละกัน ... นะ ครูว่า ... เธอคง...ไม่เอา เอ๊ย!! ไม่ไำด้คืน..แล้วแหละ  นะ...

บอกมานิ อิซื้อให้ใหม่  ขำก๊าก

ทันทีเลย....  บู่    คิก คิก

อย่าลืมแบ่งให้คนนี้ซื้อมั่งนะ... คิก คิก
tum610, samrit.., ต้นหนาว, lex (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เด็กแถวนั้นด้อนนะ ออกข่าวบ่อยๆจาร ยกพวกตบกัน เที่ยวไปยุ่งกะมันต๊ะ ติดหรางแระ  ขำก๊าก

นี่จารฉ็องก็ไม่กล้า ได้แต่หืดไปวันๆ (เที่ยวสังเกตุเด็กหมดทั้งตัวโด๊ะ)  คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #373390 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:40:06 AM »

สวยนะ บอกซะก่อน สามคนนี้ สวยมากเลยแหละ

ยังสงสัย มรันจะแต่งให้เสียของทำไมฟระเนี่ย  หน้าเดิม ๆ ของอีก็เกินมาตรฐานวัยรุ่นบ้านเราไปแล้ว

ผมไม่ค่อยชำนาญเรื่องวิถีชีวิตของเด็กห้องปลาย ๆ พวกนี้ แต่งตัว ทำตัวแบบนี้กันเกือบทั้งห้อง

หลายที่ ๆผมไปเป็นที่อโคจร เจอเด็กสาววัยรุ่นแปลกหน้าเข้ามาใหว้ หวัดดีค่ะอาจารย์ มาทำอะไรแถวนี้คะ .....

แทบจะโดดหน้าต่าง....
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #373391 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:49:50 AM »

สวยนะ บอกซะก่อน สามคนนี้ สวยมากเลยแหละ

ยังสงสัย มรันจะแต่งให้เสียของทำไมฟระเนี่ย  หน้าเดิม ๆ ของอีก็เกินมาตรฐานวัยรุ่นบ้านเราไปแล้ว

ผมไม่ค่อยชำนาญเรื่องวิถีชีวิตของเด็กห้องปลาย ๆ พวกนี้ แต่งตัว ทำตัวแบบนี้กันเกือบทั้งห้อง

หลายที่ ๆผมไปเป็นที่อโคจร เจอเด็กสาววัยรุ่นแปลกหน้าเข้ามาใหว้ หวัดดีค่ะอาจารย์ มาทำอะไรแถวนี้คะ .....

แทบจะโดดหน้าต่าง....
หึๆๆ ไปเดินดูดใบจากแถวผับ สมควรแล้ว ที่เด็กถามแบบนั้น ....หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #373392 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:50:59 AM »

ฉ็อง ...น่าว่า นิทาน รวมเล่มขายเป็นพ็อกเก็ตบุ๊คได้สักเล่มแล้วนิ๊ เดี๋ยวหาโรงพิมพ์ให้ เอาไม๊?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #373393 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:57:53 AM »

ร้านข้างๆยังไม่ได้ลงมือเลย หาช่างประตูอยู่ ถามเจ้านึงแค่ย้ายประตู+เหล็กคานนิดหน่อยร่วมหมื่น บังตาเสียข้างนึง ช่างบอกข้างนึงเค้าไม่ขาย(ทำไมไม่ขายว่ะ) ต้องเปลี่ยน2ข้าง อีกร่วมหมื่น

ประตูเก่าแบบรูดปิด มีบังตา ย้าย+ซ่อม 2หมื่น

สงสัยไปสั่งประตูแบบเหล็กม้วนดีกว่ามั้ง ไม่น่าจะถึง2หมื่น แถมไม่เสียพื้นที่อีกเมตรกว่า(สองข้างๆละ60ซม.) โชว์ได้เต็มๆ กระจกบานใหญ่ 6เมตร

เด่วเที่ยงๆไปหาร้านประตูม้วนหว่า

วันก่อนไปร้านนึง มันเป็นโรงงาน รับสั่งทำประตูทุกแบบ แต่ไม่รับติด เอาไปติดเอง เอ่อ....เวง ทำไมไม่ติดด้วยฟ่ะ

แต่ประตูม้วนเค้าคิดเป็นตารางเมตรนะ ตรม.ไม่ถึง6ร้อย บานนึงราวๆหมื่นนึงเอง ไม่แพงเท่าไหร่   บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #373394 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:10:58 AM »

ต้องประมาณการอัตราค่าโดยสารรถตู้มา อ.เมือง นครศรี  แต่ไม่รู้จะถามใครดี ถามในนี้แหละ ใครทราบราคา อ้างถึงใส่เลยครับ

ไชยา สุราษฎร์.........................................

เมือง พังงา ...........................................

เมือง พัทลุง ..........................................

เมือง ตรัง ............................................

เมือง ภูเก็ต ...........................................

สวี  ชุมพร ...........................................

หัวไทร นครศรี ........................................ 50

ปะเหลียน ตรัง ........................................

กะเปอร์ ระนอง ........................................

ชะอวด นครศรี ........................................

ทุ่งสง นครศรี ......................................... 50

เมือง กระบี่ ...........................................

เมือง ชุมพร ..........................................

อ่าวลึก กระบี่ .........................................

ขอบคุณครับ ไม่รู้จะถามใคร  ไหว้
หน้า: 1 ... 24890 24891 24892 [24893] 24894 24895 24896 ... 35779
  พิมพ์