เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:09:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24936 24937 24938 [24939] 24940 24941 24942 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25636879 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #374070 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 12:57:29 PM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง..

ลูกค้าเข้าร้านเยอะแถมเข้าแล้วไม่ค่อยกลับ

ตรูเปิดแผ่นที่จานตุ้มให้มาเรียกลูกค้าทุกวัน.. บู่

การ์ตูนซีรีส์...จบในตอน.. บู่     แบร่ คิก คิก

คราวหน้าอยากได้อะไรไปใช้อีกล่ะ... แลบลิ้น

มรันเวียน ๆ เข้าใกล้นังจู๋ห้านัดนั่นเข้าไปทุกทีแระ

ไอ้นั่นมันเวียนมานานแล้ว...  อ๋อย อ๋อย บู่
ไอ้ถอกลาย อีกบอกนึงกัน...

ทำเนียนแล้วยังรู้ตัวอีกแหนะ..

ไม่ได้  ไม่ได้...อยู่กับโหม๋นี้...
พลาดไม่ได้ทุกลมหายใจ..  ต้องคิด ต้องระวังตลอดเวลา..  อ๋อย บู่   แบร่ แบร่

นะ เรายังบายๆอยู่เหลย เพื่อนมันชวนกันแบ่งสมบัติเรากันแล้วนุ

ปร้านู้กะเวียนโคนเหมือนเวียนแลนบนยอดพร้าว ไม่พลัด ไม่หลบ ไม่เลิก คิก คิก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2012, 12:59:29 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #374071 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 12:59:07 PM »

ญาติผู้ใหญ่..ที่นับถือมาก ๆ .....โทร.มาระบายอารมณ์เรื่องป้ายนั่น กับผม

ด่าโรงเรียนเบญจมฯ ให้ผมฟัง ด่า ผ.อ. ด่าครูในโรงเรียน ด่าผมด้วย

มิใย ผมจะอธิบาย พูดได้คำหนึ่งถูกสวน สองคำถูกสวน แล้วด่าจนหนำใจแก

ตอนนี้ ผมนั่งมือสั่นดิก ๆ ด้วยความเสียใจ น้อยใจ ....

ก็หวังแค่ว่า เมื่อแกหายโมโห แกคงนึกได้ ว่าได้ด่าอะไรผมไว้บ้าง  เศร้า เศร้า เศร้า

ต้องทำใจช่วงนี้ป้ายนั่นทำเอาคนอามรมณ์เดือดกันไปหมด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #374072 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:01:41 PM »

ของน้าดุลย์กะยังหลายบอกนี่นา .... น้ำลายหก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #374073 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:04:49 PM »

ของน้าดุลย์กะยังหลายบอกนี่นา .... น้ำลายหก

อย่ามาเวียนปร้านี้หล่าวตะ

หาดใหญ่ยังพอได้เวียนลุย เหม็ดเจ้างั้น ไปเจ้านี้ ยังหลายเริน หลายหลังเหลยนุ เวียนให้เหม็ดเป็นเรินๆ ไปต๊ะ

ปล๑ บอกไหรโฉ้ให้ รู้กันสองคนนะหลังโลตัสงั้นไม่เวียนแลง่ะ เรินงั้นน่าเวียนอีโย๋ไปนิ คิก คิก Grin

ปล๒ อย่าบอกใครงั้น คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2012, 01:08:42 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #374074 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:06:25 PM »

พี่สาวผม ยกหนึ่งแล้วเมื่อเช้า หลังจากเห็นรูปในเฟสบุ๊ก

พอโมหะครองจิตแล้ว  สติตรึกตรองมันหมดสนิทเลย

ผมพยายามจะพูดอะไร กลายเป็นว่า เสียแรงมึงเป็นน้องกู มึงไปเข้าด้วยกับโจรเผาบ้านเผาเมือง

ได้แล่ะ กะใครมันเคยมีเพื่อนเป็นรัฐมนตรีกันมั่งหละ ตัวพองแล่ะมึงหว่างนี้ เพื่อนเป็นรัฐมนตรี ไอ้โจรจัญไร บลา ๆ ๆ ๆ ๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #374075 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:09:27 PM »

ญาติผู้ใหญ่..ที่นับถือมาก ๆ .....โทร.มาระบายอารมณ์เรื่องป้ายนั่น กับผม

ด่าโรงเรียนเบญจมฯ ให้ผมฟัง ด่า ผ.อ. ด่าครูในโรงเรียน ด่าผมด้วย

มิใย ผมจะอธิบาย พูดได้คำหนึ่งถูกสวน สองคำถูกสวน แล้วด่าจนหนำใจแก

ตอนนี้ ผมนั่งมือสั่นดิก ๆ ด้วยความเสียใจ น้อยใจ ....

ก็หวังแค่ว่า เมื่อแกหายโมโห แกคงนึกได้ ว่าได้ด่าอะไรผมไว้บ้าง  เศร้า เศร้า เศร้า

ต้องทำใจช่วงนี้ป้ายนั่นทำเอาคนอามรมณ์เดือดกันไปหมด

แล้วมาเหมาด่าว่าผมยังงั้นเหรอ....  ผมทำอะไรผิด

สามสี่สายที่โทร.มานี่ ไม่เปิดโอกาสให้ผมได้ตอบสักคำ อ้าปากโดน อ้าปากด่า

ตอนนี้ โจรเผาบ้านเผาเมือง มันไปเผากันอยู่ในรูหูผมวิ๊ง ๆ ๆ อยู่เนี่ย
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #374076 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:13:11 PM »

หาดใหญ่ยังพอได้เวียนลุย เหม็ดเจ้างั้น ไปเจ้านี้ ยังหลายเริน หลายหลังเหลยนุ เวียนให้เหม็ดเป็นเรินๆ ไปต๊ะ

ปล๑ บอกไหรโฉ้ให้ รู้กันสองคนนะหลังโลตัสงั้นไม่เวียนแลง่ะ เรินงั้นน่าเวียนอีโย๋ไปนิ คิก คิก Grin

ปล๒ อย่าบอกใครงั้น คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

หลังโลตัสเวียนไม่ได้ เดี๋ยวตกบ่อร้างแข้งหักไม่คุ้ม...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #374077 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:16:47 PM »

ภาพจากนายจ๊อด พันทิพย์... Grin   เยี่ยม เยี่ยม

บ่มีเนื้อสัน ผัดน้ำมันหอย

คนบนดอย ซอบกินข้าวจี่

บ่มีน้ำหอม น้ำปรุงอย่างดี

แต่หมู่เฮามี ฮึม มีน้ำใจ๋

ที่นี่ "นอแล" อ่างขาง รูปตูหายแหม็ดแล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #374078 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:21:42 PM »

หลังโลตัสเวียนไม่ได้ เดี๋ยวตกบ่อร้างแข้งหักไม่คุ้ม...
ขับรถหลบหลุมบ้านเองให้รอดก่อนเห๊อะ มายุ่งกะบ่อปลาตู ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #374079 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:24:33 PM »

ก็หวังแค่ว่า เมื่อแกหายโมโห แกคงนึกได้ ว่าได้ด่าอะไรผมไว้บ้าง  เศร้า เศร้า เศร้า

แล้วมาเหมาด่าว่าผมยังงั้นเหรอ....  ผมทำอะไรผิด

สามสี่สายที่โทร.มานี่ ไม่เปิดโอกาสให้ผมได้ตอบสักคำ อ้าปากโดน อ้าปากด่า

ตอนนี้ โจรเผาบ้านเผาเมือง มันไปเผากันอยู่ในรูหูผมวิ๊ง ๆ ๆ อยู่เนี่ย

อ้าว...ผมโทรไปคุยกับเตินแต่เช้า เห็นเสียงใส... ไม่อนาทรร้อนใจ
ไม่ใช่ม็อบอ้อย ม็อบมัน  Grin Grin Grin

ตอนนี้น้าฉ็องอยากให้จบมั้ย  จบแบบน้าฉ็องไม่ต้องตอบคำถามใครอีก

ไปโพสต์ในเฟซบุคต๊ะ
เรียกร้องให้ทั่น รมช.เกษตร ทำอะไรสักอย่างเ้พื่อยุติเหตุการณ์ ที่อาจเป็นแก้วร้าวในอนาคต
ใครเห็นด้วยขอให้แชร์กันไปเรื่อยๆ ...

ทำต๊ะ รับรอง หลังจากนั้น ไม่ต้องตอบคำถามใครอีกเลย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #374080 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:25:23 PM »

แลตะๆ แทนที่เอาไว้เวียนสมบัติมันทำให้เจ้าเรินวี้เสียแล้วง่ะ แล้วพันอีมีหวังได้ไหรอ่ะ บู่

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #374081 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:26:31 PM »

ได้เวลาเดินทางกลับชัยภูมิ  ไหว้ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #374082 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:28:19 PM »

ได้เวลาเดินทางกลับชัยภูมิ  ไหว้ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

อย่ากินข้าวเหนียวมาก ไอ้ไหรที่เคยถ๊กๆ มันยุบเหม็ด

โชคดี เดินทางปลอดภัย รักษาได้ผล หายเจ็บ หายปวด แต่ไม่หายถ๊กครับน้าแพ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #374083 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:37:12 PM »

ได้เวลาเดินทางกลับชัยภูมิ  ไหว้ ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไปให้หมอแลแผลแล้ว หมอว่าพรือมั๊ง....

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #374084 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 01:37:59 PM »

ขับรถหลบหลุมบ้านเองให้รอดก่อนเห๊อะ มายุ่งกะบ่อปลาตู ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่

เน๊อะ...ชาด.. 

หน้า: 1 ... 24936 24937 24938 [24939] 24940 24941 24942 ... 35779
  พิมพ์