เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:10:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24937 24938 24939 [24940] 24941 24942 24943 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25637161 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #374085 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:07:46 PM »

ญาติผู้ใหญ่..ที่นับถือมาก ๆ .....โทร.มาระบายอารมณ์เรื่องป้ายนั่น กับผม

ด่าโรงเรียนเบญจมฯ ให้ผมฟัง ด่า ผ.อ. ด่าครูในโรงเรียน ด่าผมด้วย

มิใย ผมจะอธิบาย พูดได้คำหนึ่งถูกสวน สองคำถูกสวน แล้วด่าจนหนำใจแก

ตอนนี้ ผมนั่งมือสั่นดิก ๆ ด้วยความเสียใจ น้อยใจ ....

ก็หวังแค่ว่า เมื่อแกหายโมโห แกคงนึกได้ ว่าได้ด่าอะไรผมไว้บ้าง  เศร้า เศร้า เศร้า

ต้องทำใจช่วงนี้ป้ายนั่นทำเอาคนอามรมณ์เดือดกันไปหมด

แล้วมาเหมาด่าว่าผมยังงั้นเหรอ....  ผมทำอะไรผิด

สามสี่สายที่โทร.มานี่ ไม่เปิดโอกาสให้ผมได้ตอบสักคำ อ้าปากโดน อ้าปากด่า

ตอนนี้ โจรเผาบ้านเผาเมือง มันไปเผากันอยู่ในรูหูผมวิ๊ง ๆ ๆ อยู่เนี่ย

อ้าว...ผมโทรไปคุยกับเตินแต่เช้า เห็นเสียงใส... ไม่อนาทรร้อนใจ
ไม่ใช่ม็อบอ้อย ม็อบมัน  Grin Grin Grin

ตอนนี้น้าฉ็องอยากให้จบมั้ย  จบแบบน้าฉ็องไม่ต้องตอบคำถามใครอีก

ไปโพสต์ในเฟซบุคต๊ะ
เรียกร้องให้ทั่น รมช.เกษตร ทำอะไรสักอย่างเ้พื่อยุติเหตุการณ์ ที่อาจเป็นแก้วร้าวในอนาคต
ใครเห็นด้วยขอให้แชร์กันไปเรื่อยๆ ...

ทำต๊ะ รับรอง หลังจากนั้น ไม่ต้องตอบคำถามใครอีกเลย...

บางที บางสถานะ ทำให้พูดอะไรไม่ได้น่ะ เคยเป็นมั๊ยล่ะ

รู้ไหม ผมครองสถานะกี่สถานะ ที่เกี่ยวพันกับเรื่องนี้ มองผิดสถานะ ผิดมุม ภาพเปลี่ยนทันที...

ผมเป็นครูโรงเรียนนี้ ...... ซึ่งมันเป็นศิษย์เก่า

ผมเป็นศิษย์เก่า ....... ซึ่งมันเป็นศิษย์เก่ารุ่นเดียวกับผม

ผมสีอะไร และไม่สีอะไร .......ซึ่งมันก็อยู่ตรงกันข้ามกับผม

ถามว่า จะให้ผมพูดในสถานะอะไร
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #374086 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:16:52 PM »

ญาติผู้ใหญ่..ที่นับถือมาก ๆ .....โทร.มาระบายอารมณ์เรื่องป้ายนั่น กับผม

ด่าโรงเรียนเบญจมฯ ให้ผมฟัง ด่า ผ.อ. ด่าครูในโรงเรียน ด่าผมด้วย

มิใย ผมจะอธิบาย พูดได้คำหนึ่งถูกสวน สองคำถูกสวน แล้วด่าจนหนำใจแก

ตอนนี้ ผมนั่งมือสั่นดิก ๆ ด้วยความเสียใจ น้อยใจ ....

ก็หวังแค่ว่า เมื่อแกหายโมโห แกคงนึกได้ ว่าได้ด่าอะไรผมไว้บ้าง  เศร้า เศร้า เศร้า

ต้องทำใจช่วงนี้ป้ายนั่นทำเอาคนอามรมณ์เดือดกันไปหมด

แล้วมาเหมาด่าว่าผมยังงั้นเหรอ....  ผมทำอะไรผิด

สามสี่สายที่โทร.มานี่ ไม่เปิดโอกาสให้ผมได้ตอบสักคำ อ้าปากโดน อ้าปากด่า

ตอนนี้ โจรเผาบ้านเผาเมือง มันไปเผากันอยู่ในรูหูผมวิ๊ง ๆ ๆ อยู่เนี่ย

อ้าว...ผมโทรไปคุยกับเตินแต่เช้า เห็นเสียงใส... ไม่อนาทรร้อนใจ
ไม่ใช่ม็อบอ้อย ม็อบมัน  Grin Grin Grin

ตอนนี้น้าฉ็องอยากให้จบมั้ย  จบแบบน้าฉ็องไม่ต้องตอบคำถามใครอีก

เรียกร้องให้ทั่น รมช.เกษตร ทำอะไรสักอย่างเ้พื่อยุติเหตุการณ์ ที่อาจเป็นแก้วร้าวในอนาคต
ใครเห็นด้วยขอให้แชร์กันไปเรื่อยๆ ...

ทำต๊ะ รับรอง หลังจากนั้น ไม่ต้องตอบคำถามใครอีกเลย...

บางที บางสถานะ ทำให้พูดอะไรไม่ได้น่ะ เคยเป็นมั๊ยล่ะ

รู้ไหม ผมครองสถานะกี่สถานะ ที่เกี่ยวพันกับเรื่องนี้ มองผิดสถานะ ผิดมุม ภาพเปลี่ยนทันที...

ผมเป็นครูโรงเรียนนี้ ...... ซึ่งมันเป็นศิษย์เก่า

ผมเป็นศิษย์เก่า ....... ซึ่งมันเป็นศิษย์เก่ารุ่นเดียวกับผม

ผมสีอะไร และไม่สีอะไร .......ซึ่งมันก็อยู่ตรงกันข้ามกับผม

อืม...ม... สถานะอะไร...

เดี๋ยว ถามน้าดุนก่อน  ถ้าน้าดุนตอบได้ เดินติ๊ได้เสียงสนัีบสนุนสองเสียง
เพราะพี่ตุ้มจะตามน้ำไปอีก1

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #374087 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:17:32 PM »

ของน้าดุลย์กะยังหลายบอกนี่นา .... น้ำลายหก

อย่ามาเวียนปร้านี้หล่าวตะ

หาดใหญ่ยังพอได้เวียนลุย เหม็ดเจ้างั้น ไปเจ้านี้ ยังหลายเริน หลายหลังเหลยนุ เวียนให้เหม็ดเป็นเรินๆ ไปต๊ะ

ปล๑ บอกไหรโฉ้ให้ รู้กันสองคนนะหลังโลตัสงั้นไม่เวียนแลง่ะ เรินงั้นน่าเวียนอีโย๋ไปนิ คิก คิก Grin

ปล๒ อย่าบอกใครงั้น คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

หลังโลตัสเวียนไม่ได้ เดี๋ยวตกบ่อร้างแข้งหักไม่คุ้ม...
ขับรถหลบหลุมบ้านเองให้รอดก่อนเห๊อะ มายุ่งกะบ่อปลาตู ยี๊ ยี๊ ยี๊ บู่ บู่ บู่

เน๊อะ...ชาด.. 

กินข้าวได้นะ ได้ตามดอกหนึ่งแล้ว...
เอาอีกดอกต๊ะ ได้นอนหลับ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #374088 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:17:32 PM »

โอ.เค.ครับ

ดราม่ากันพอควรแล้ว.... เข้าสาระของพวกเราดีกว่า....

เค้าว่า ยัยนี่ เป็นพริตตี้ค่าตัวแพงที่สุด 

ถ้าตัดไอ้ที่ตู้ม ๆ ออกไป เหลือค่าตัวโลละเท่าไหร่ได้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #374089 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:18:14 PM »

อืม...ม... สถานะอะไร...

เดี๋ยว ถามน้าดุนก่อน  ถ้าน้าดุนตอบได้ เดินติ๊ได้เสียงสนัีบสนุนสองเสียง
เพราะพี่ตุ้มจะตามน้ำไปอีก1

Grinชกไปแหละ ไม่ต้องหันแลพี่เลี้ยง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #374090 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:21:52 PM »

สาระพอม้าย

อิม จี เฮ 

จำดี ๆ นะ ต่อไปหล่อนจะเปลี่ยนเป็น อิม จี ทองคำ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #374091 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:27:11 PM »

อย่าจำสับกับคนนี้ เพราะว่า หล่อนชื่อ  Ryu Ji Hye

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #374092 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:30:39 PM »

ไม่ไหว สมองเบลอกับความคิดสับสนในหัว

ธาตุไฟมันกำลังแตกซ่าน

ขอฟื้นฟูพลังวัฏก่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #374093 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:38:18 PM »

ไม่ไหว สมองเบลอกับความคิดสับสนในหัว

ธาตุไฟมันกำลังแตกซ่าน

ขอฟื้นฟูพลังวัฏก่อน
กลับบ้านไปหาคุณย่าซิ (ย่าใอ้เตยหอมน๊ะ มิใช่ย่าน้าฉ็อง) หึๆๆ พลังปราณกลับคืนทันที น่าว่า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #374094 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:42:32 PM »

สาระพอม้าย

อิม จี เฮ 

จำดี ๆ นะ ต่อไปหล่อนจะเปลี่ยนเป็น อิม จี ทองคำ

เสียของเปล่า ไปใช้ ทองคำ

เอามานิ น่าทำแม่พันธ์คาด โด๊ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #374095 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:53:50 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #374096 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:58:16 PM »

เก็บของเตรียมไปเที่ยวดีหว่า....

เหลืออีกสามวันแระ.... Cheesy Cheesy

ยังเหลือ ชุดกล้อง...กะอุปกรณ์ไอทีกั๊ดเก็ทต่าง ๆ ..  Grin
อ้อ...เสื้อผ้าอีกกองพะเนิน... บู่

ปล.ถ่ายภาพกะกล้องตัวใหม่...สีแป้แหล๋นจริง ๆ ปรับตรงไหนฟระ.. อ๋อย อ๋อย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #374097 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:59:32 PM »

สาระพอม้าย

อิม จี เฮ  

เสียของเปล่า ไปใช้ ทองคำ

เอามานิ น่าทำแม่พันธ์คาด โด๊ะ

หากมีลูก สีผิวออกมาไม่เป็นม้าลาย ก็ดัลเมเชี่ยน... บู่

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #374098 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 03:08:11 PM »

เก็บของเตรียมไปเที่ยวดีหว่า....

เหลืออีกสามวันแระ.... Cheesy Cheesy

ยังเหลือ ชุดกล้อง...กะอุปกรณ์ไอทีกั๊ดเก็ทต่าง ๆ ..  Grin
อ้อ...เสื้อผ้าอีกกองพะเนิน... บู่

ปล.ถ่ายภาพกะกล้องตัวใหม่...สีแป้แหล๋นจริง ๆ ปรับตรงไหนฟระ.. อ๋อย อ๋อย

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ไมเอาไปน้อยจังว่ะ   บู่

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #374099 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 03:08:25 PM »

ยังเหลือ ชุดกล้อง...กะอุปกรณ์ไอทีกั๊ดเก็ทต่าง ๆ ..  Grin

ตูไปดักล้อแถวแยกเอเซีย เวียงสระหวา คุ้มหวาปล้นธนาคารอีก.. น้ำลายหก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 24937 24938 24939 [24940] 24941 24942 24943 ... 35779
  พิมพ์