เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:42:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25029 25030 25031 [25032] 25033 25034 25035 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25638998 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #375465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:37:27 PM »

Velodyne  

เบสมันนุ่มหุจริงๆ เคยได้ยิน หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #375466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:38:26 PM »

ลุงดุล แล้วน้องแนด มันยังรู ออกเป็น2.1ม่าย มิต้องหาปรีแยกมาใช้อีกหรือ หรือมันต่ออย่างไร ให้เป็น2.1 ไม่เห็นยังรูออก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #375467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:40:40 PM »

น้องแนด ก็เป็นไทรอยคู่ หรือเปล่า?

รุ่นต่ำกว่าห้าเหมินไม่มีครับ รุ่นใหญ่ๆของเขาเท่านั้น
เช่นรุ่น NAD M3 Dual Mono Integrated Amplifier ตัวนี้เป็นรุ่นสูงสุดในแบบ Integrated Amplifier ราคาแสนสอง
แพงกว่านี้ก็แยกเป็น ปรีแอมป์+เพาเวอร์แอมป์แล้ว

ในขณะที่ ห่ามัน-กะดอ ในรุ่นสี่เหมินเจ็ดกะเทอร์รอยด์คู่แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #375468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:41:34 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะชาวด้ามขวานที่น่ารักทุกท่านอยุธยาร้อนๆหนาวๆค่ะ  Grin

หวัดดีน้องโม
 หายไปนานสบายดีไม๊ จะมีข่าวดีไม่ใช่เหรอ

Cheesyสบายมากๆค่ะน้าดุลย์ข่าวดีไม่เกินปีนี้ค่ะ  มาเป็นเกียรติให้น้องได้ม่ะ คิก คิก

โอ้ คงเป็นเจ้าบ่าวให้ไม่ได้นะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #375469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:45:29 PM »

[/quote]

มันคือภาพลวงตาครับ แลให้ดีๆ ใต้เสื้อในนั้น ฟองน้ำยัดอยู่ครับ   หาที่แลได้หวานี่ได้ไหมครับ  รูปคนแรก หนวดครึ้มเขียวเลย ชาด

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #375470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:54:01 PM »

เอาตะ แลถิ เพื่อนยอนเรื่องเล่นกล้อง ผมยอนเล่นเครื่องเสียงนิ เพราะถือว่าเล่นเครื่องเสียงแล้วหาความสุขกับมัน
ได้เต็มที่ยาวนาน ฟังเพลงที่ชอบแล้วบายใจนิ

เล่นกล้องเท่าแต่มีความสุขกับเอารูปมาแลนิ   

อิ อิ ไปแระ คนเล่นกล้องอีขว้างหัวเอา คิก คิก Cheesy

ยอนเราไม่สำเร็จครับ เรื่องพันนี้ แต่หวางนี้ถ้ามายอนให้ฟ้องนายอำเภอก้าไม่ได้กันครับ เพราะไม่ซื้อปืนแล้วครับ พอแล้วครับ เพราะเราค่อยลักจากนายก้าได้ครับปืน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #375471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:56:12 PM »

หมู่ ๑๐ ตำบลนาพละ อำเภอเมือง จังหวัดตรัง ทำไมถึงกันดารขนาดนี้นะ อินเตอร์เน็ตก็ไม่มีใช้ โทรศัพท์พี้นฐานก็ไม่มีใช้ กันดารจริงๆ สู้ห้วยวา อำเภอนาโยงก็ไม่ได้

ช่วยเข้าไปคอมเม๊นต์ด้วยครับ ในเฟซบุคนะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #375472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:57:27 PM »

ลุงดุล แล้วน้องแนด มันยังรู ออกเป็น2.1ม่าย มิต้องหาปรีแยกมาใช้อีกหรือ หรือมันต่ออย่างไร ให้เป็น2.1 ไม่เห็นยังรูออก

หมายถึง อินติเกรดแอมป์ ที่เอาไว้ฟังเพลงแบบสองแชนแนล ซ้ายขวาน่ะเหรอ

แล้ว 1 แชนแนลนี่จะเอาไว้ต่อซับนอกชิมิ

ตัวอย่างนะจากรุ่น Integrate Amp 356BEE
จะเห็นว่ามีช่องสัญญาญ Preout1 และ Preout2 และ Main IN (สังเกตที่สามคูขวามือ)

ถ้าฟังเพลง ๒ แชนแนลปกติไม่มีซับนอก เขาก็จะให้จัมป์เปอร์ภายนอกมาแล้วเป็นรูปตัว U ใช้ต่อจาก Preout2 ไปเข้า Main IN
(ทำไว้เพื่อ ให้สามารถใช้แอมป์ตัวนี้เล่น ปรีอย่างเดียว ใช้เพาเวอร์นอก หรือ ปรีนอกใช้เพาเวอร์ของตัวนี้)

แต่ถ้ามีซับนอกเข้ามาอีกตัวเราก็ต่อตัว U จาก Preout2 ไปเข้า Main IN อย่างเดิม
แต่ที่ช่อง Preout1 มีแจ็คสองรูเราก็ต่อออกไปเข้าที่ INPUT ของซับในรูปล่างครับ

และ Sub wooffer Velodyne

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:00:45 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #375473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 01:59:46 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะชาวด้ามขวานที่น่ารักทุกท่านอยุธยาร้อนๆหนาวๆค่ะ   Grin

หายไปนานสบายดีไม๊ จะมีข่าวดีไม่ใช่เหรอ

Cheesyสบายมากๆค่ะน้าดุลย์ข่าวดีไม่เกินปีนี้ค่ะ  มาเป็นเกียรติให้น้องได้ม่ะ คิก คิก

พี่เรา  ไม่สู้เสียแล้ว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #375474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:02:11 PM »

Southlander, golek, samrit.. (+ 1 ซ่อนตัว) และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีพี่ๆทุกคน ตอนบ่ายๆครับ   

เชิญครับเชิญ   มาแลพี่ดุลย์โม้เรื่องเครื่องเสียงไว้แลหนังเอ๊กซ์ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #375475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:02:38 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะชาวด้ามขวานที่น่ารักทุกท่านอยุธยาร้อนๆหนาวๆค่ะ   Grin

Cheesyสบายมากๆค่ะน้าดุลย์ข่าวดีไม่เกินปีนี้ค่ะ  มาเป็นเกียรติให้น้องได้ม่ะ คิก คิก

พี่เรา  ไม่สู้เสียแล้ว

สู้ไม่ได้เดียวเจ้าบ่าวเขาอีมาสับ...ขาด

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #375476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:17:14 PM »

พี่ดุลย์ อย่าลืมเควสบุ๊คครับพี่   อย่าให้ผมต้องอายคนพระแสงไปมากหวานี้เลยครับ 

บ้านอดีตนายก ๒ สมัย ไม่มีโทรศัพท์  ไม่มีเน็ตใช้ บกอย่างแรง   ย้ายไปอยูควนม่วงหวาพันนี้

ไหว้สวัสดีค่ะชาวด้ามขวานที่น่ารักทุกท่านอยุธยาร้อนๆหนาวๆค่ะ  Grin

Cheesyสบายมากๆค่ะน้าดุลย์ข่าวดีไม่เกินปีนี้ค่ะ  มาเป็นเกียรติให้น้องได้ม่ะ คิก คิก

พี่เรา  ไม่สู้เสียแล้ว

สู้ไม่ได้เดียวเจ้าบ่าวเขาอีมาสับ...ขาด

พี่เรา  ไม่สู้เสียแล้ว

แล้วเขาหาเจ้าบ่าวได้แล้วหม้ายเหรา พันพรือก้าช่วยๆกันไปก่อน เบี้ยซองปันกัน ลองยื่นข้อเสนอแล เผื่อเขาตกลงครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #375477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:22:02 PM »

พี่ดุลย์ อย่าลืมเควสบุ๊คครับพี่   อย่าให้ผมต้องอายคนพระแสงไปมากหวานี้เลยครับ 

บ้านอดีตนายก ๒ สมัย ไม่มีโทรศัพท์  ไม่มีเน็ตใช้ บกอย่างแรง   ย้ายไปอยูควนม่วงหวาพันนี้

แหลงกะแหลงแหละ ชาด เรื่องคนใต้บ้านเราเป็นนายกแล้วผมอึดอัด ตรงที่พอเป็นแล้วไม่ค่อยอีทำไหรให้บ้านเอง
มุ่งแต่ระดับประเทศเพ ลองทำให้มันสมดุลย์แลมั่งตะผมว่าใช่อีน่าเกลียดไหรนิ
 เรื่องนีแลบรรหาญสร้างบรรหาญบุรีเป็นตัวอย่างตะ แต่ไม่ใช่ว่าทำแบบนั้นแล้วอีดีหมดนะ
ผมถือว่านายบรรหาญสอบผ่านระดับท้องถิ่น แต่สอบตกระดับประเทศเพราะสนใจแต่บ้านเองมากเกินไป

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #375478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:40:12 PM »

หมู่ ๑๐ ตำบลนาพละ อำเภอเมือง จังหวัดตรัง ทำไมถึงกันดารขนาดนี้นะ อินเตอร์เน็ตก็ไม่มีใช้ โทรศัพท์พี้นฐานก็ไม่มีใช้ กันดารจริงๆ สู้ห้วยวา อำเภอนาโยงก็ไม่ได้

ช่วยเข้าไปคอมเม๊นต์ด้วยครับ ในเฟซบุคนะครับ

ที่ตรัง คนตรังดีแรง เขามาสร้างสนามบิน ให้บ้านเมืองเจริญ
ดันพังรั้ว เอางัวเข้ากินหญ้า

ตรัง - เร่งแก้ปัญหาพาวัวเข้าไปกินหญ้าภายในสนามบิน

ท่าอากาศยานตรัง เร่งหาทางแก้ปัญหาชาวบ้านลักลอบเข้าไปทำลายรั้ว เพื่อนำวัวเข้าไปกินหญ้า
จำนวนหลายจุดในอาณาบริเวณ หวั่นเป็นอันตรายต่อการขึ้นลงของเครื่องบิน

นายถาวร แสงอำไพ ผู้อำนวยการท่าอากาศยานตรัง กล่าวว่า ขณะนี้ภายในเขตท่าอากาศยานตรัง
ซึ่งมีการล้อมรั้วกั้นเป็นเขตหวงห้าม โดยไม่อนุญาตให้ชาวบ้านและสัตว์เลี้ยงทุกชนิดเข้าไปในอาณาบริเวณ
เพื่อความปลอดภัยในการขึ้นลงของเครื่องบินนั้น ปรากฏว่า มีชาวบ้านบางส่วนได้ลักลอบเข้าไปทำลายรั้ว
ด้วยการตัดลวดและเหล็กในพื้นที่หมู่ที่ 9 ตำบลโคกหล่อ อำเภอเมืองตรัง เพื่อนำวัวเข้าไปกินหญ้า เป็น
จำนวน 7-8 จุด นอกจากนั้น ล่าสุดในช่วงเทศกาลปีใหม่ 2555 ที่ผ่านมา ก็ยังคงมีชาวบ้านลักลอบเข้าไป
ในอาณาบริเวณอีก

ดังนั้น ทางท่าอากาศยานตรัง จึงเข้าไปตรวจสอบและซ่อมแซมรั้ว พร้อมบอกกล่าวให้ชาวบ้านทราบ
ว่า อย่างกระทำเช่นนั้นอีก เพราะเป็นความผิดทางกฎหมาย และการกระทำดังกล่าวยังเป็นอันตรายต่อการ
ขึ้นลงของเครื่องบินด้วย จึงจำเป็นจะต้องขอความร่วมมือจากชาวบ้านในการช่วยกันรักษาดูแล อย่างไรก็
ตาม ก่อนเครื่องบินขึ้นลงทุกครั้ง ทางท่าอากาศยานตรัง จะส่งเจ้าหน้าที่ออกไปลาดตระเวนพื้นที่โดยรอบ
ทั้งหมด เพื่อให้การเดินทางทางอากาศมีความปลอดภัยตามมาตรฐานสากล

นายเสนีย์ จิตตเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง กล่าวว่า สำหรับปัญหาในเรื่องดังกล่าว ตนได้สั่งการไป
ยังกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ในพื้นที่เขตเทศบาลตำบลโคกหล่อ เพื่อให้กำชับชาวบ้านและประชาสัมพันธ์ให้รู้ว่า
พื้นที่ท่าอากาศยานตรัง เป็นเขตหวงห้าม และห้ามนำสัตว์เลี้ยงเข้าไปในอาณาเขตบริเวณ ซึ่งไม่ได้เป็น
ปัญหาใหญ่ และขณะนี้ท่าอากาศยานตรัง ก็คงยังมีความปลอดภัย 100 % อย่างไรก็ตาม หากชาวบ้านยัง
มีการดื้อดึง ฝ่าฝืน หรือไม่เชื่อฟังตามคำขอร้อง ก็จำเป็นจะต้องดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

http://77.nationchannel.com/video/199111/

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #375479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:41:24 PM »

แหลงกะแหลงแหละ ชาด เรื่องคนใต้บ้านเราเป็นนายกแล้วผมอึดอัด ตรงที่พอเป็นแล้วไม่ค่อยอีทำไหรให้บ้านเอง
มุ่งแต่ระดับประเทศเพ ลองทำให้มันสมดุลย์แลมั่งตะผมว่าใช่อีน่าเกลียดไหรนิ
 เรื่องนีแลบรรหาญสร้างบรรหาญบุรีเป็นตัวอย่างตะ แต่ไม่ใช่ว่าทำแบบนั้นแล้วอีดีหมดนะ
ผมถือว่านายบรรหาญสอบผ่านระดับท้องถิ่น แต่สอบตกระดับประเทศเพราะสนใจแต่บ้านเองมากเกินไป

เอาชวนกับบรรหาร ใส่ทะ
กวนให้เข้ากันแล้วแบ่งครึ่ง จะได้คนสองคนที่บาลานซ์พอดี ตามใจน้าดุนเปี๊ยบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 25029 25030 25031 [25032] 25033 25034 25035 ... 35779
  พิมพ์