เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:30:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25073 25074 25075 [25076] 25077 25078 25079 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25703044 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:37:52 AM »

อนาคตแรงงานไทยมองไปแบบประเทศอุตสาหกรรมใหญ่ได้เลยสุดท้ายมันก็ต้องโดนบีบให้เดินไปในแนวนั้นคือ
ขาดแคลนแรงงาน งานอะไรที่ใช้แรงงานคนหากทดแทนด้วยเครื่องจักรระบบออโตเมชั่นได้ก็จะใช้เครื่องจักรหมด
เพระต้นทุนคงที่ ถูกในระยะยาว ไม่เรียกร้อง ไม่มีปากเสียง ไม่ขอขึ้นเงินเดือน ทำงานได้ ๒๔ ชั่วโมง ไม่ต้องหยุดพัก
ไม่ขอสวัสดิการเพิ่ม ไม่มีประกันสังคม ไม่โกงนายจ้าง ไม่ก่อม็อบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #376126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:38:22 AM »

ตั้งแต่คบกับพี่เข้ม เราหยับถ่ายรูปเหมือนแกเข้าไปทุกที
ดีที่เป็นกล้องคอมแพค แถมมากับปลาป๋อง ไม่ใช่กล้องเรือนแสน ไม่นั้นเ้พื่อนว่าตาย..

ปลาป๋องยี่ห้ออะไรอ่ะ...ช่วยแนะนำหน่อย...จะไปซื้อบ้าง...อยากได้กล้องอยู่พอดี...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:42:08 AM »

คนในสังคมสมัยนี้หลายๆคน มักจะได้รับการถ่ายทอดความคิดมาจากคนรุ่นก่อนๆว่า

ไม่ใช่เรื่องของเรา อย่าไปยุ่ง เดี๋ยวจะมีปัญหานะ ทั้งเรื่องดีและไม่ดี

ช่างมันเถอะ เราทำแค่นิดหน่อย ไม่เป็นไรหรอก แล้วดูที่พวกทำเยอะกว่าเราสิ ไม่เห็นเป็นไรเลย

อย่ามัวเสียเวลาอยู่เลย ให้ๆมันไปเถอะ นะได้จบๆเรื่อง

ให้มีเงิน ทำอะไรได้ทั้งนั้น

และอีกหลายๆเรื่องครับ  เลยทำให้สังคมปัจจุบันเป็นแบบนี้  แทนที่จะสั่งสอนมาให้ซื่อสัตย์ ซื่อตรง แต่กลับสอนให้โยนความผิดไปให้คนอื่น หรือสอนให้หาช่องโหว่ของ

กฏหมายมาเพื่อประโยชน์ของตนเอง

ขอบคุณครับ

สักทีก่อน  

เยอะแยะครับคนคิดแบบนี้ ไม่มีจิตสาธารณะ ใครทำอะไรไม่เหมาะสมสร้างความเดือดร้อนหากความเดือดร้อนยังไม่มาถึงตัวก็ทำนิ่งเฉย
คนชั่วเลยได้ใจ
 พวกกันเล่าให้ฟังเมาขับรถเครื่องแล้วไปล้มลงยังงงๆลุกไม่ขึ้น ผัวเมียมีอายุแล้วสองคนขับรถยนต์มาจอดดูเห็นมันนอนอยู่....ดูแล้วก็ไปเฉย
ไม่ช่วยเหลือ ไม่เรียกรถพยาบาลให้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:44:57 AM »

อนาคตแรงงานไทยมองไปแบบประเทศอุตสาหกรรมใหญ่ได้เลยสุดท้ายมันก็ต้องโดนบีบให้เดินไปในแนวนั้นคือ
ขาดแคลนแรงงาน งานอะไรที่ใช้แรงงานคนหากทดแทนด้วยเครื่องจักรระบบออโตเมชั่นได้ก็จะใช้เครื่องจักรหมด
เพระต้นทุนคงที่ ถูกในระยะยาว ไม่เรียกร้อง ไม่มีปากเสียง ไม่ขอขึ้นเงินเดือน ทำงานได้ ๒๔ ชั่วโมง ไม่ต้องหยุดพัก
ไม่ขอสวัสดิการเพิ่ม ไม่มีประกันสังคม ไม่โกงนายจ้าง ไม่ก่อม็อบ

พี่ดุลย์ครับ

เมืองไทยเป็นประเทศเกษตรกรรมนะครับ  ไม่ใช่ปรัเทศอุตสาหกรรมนะครับ   เอามาช่วยคิดแทนรัฐมนตรีอีกทีครับ เผื่อท่านๆจะได้ยินกันบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:47:22 AM »

คนในสังคมสมัยนี้หลายๆคน มักจะได้รับการถ่ายทอดความคิดมาจากคนรุ่นก่อนๆว่า

ไม่ใช่เรื่องของเรา อย่าไปยุ่ง เดี๋ยวจะมีปัญหานะ ทั้งเรื่องดีและไม่ดี

ช่างมันเถอะ เราทำแค่นิดหน่อย ไม่เป็นไรหรอก แล้วดูที่พวกทำเยอะกว่าเราสิ ไม่เห็นเป็นไรเลย

อย่ามัวเสียเวลาอยู่เลย ให้ๆมันไปเถอะ นะได้จบๆเรื่อง

ให้มีเงิน ทำอะไรได้ทั้งนั้น

และอีกหลายๆเรื่องครับ  เลยทำให้สังคมปัจจุบันเป็นแบบนี้  แทนที่จะสั่งสอนมาให้ซื่อสัตย์ ซื่อตรง แต่กลับสอนให้โยนความผิดไปให้คนอื่น หรือสอนให้หาช่องโหว่ของ

กฏหมายมาเพื่อประโยชน์ของตนเอง

ขอบคุณครับ

สักทีก่อน 

เยอะแยะครับคนคิดแบบนี้ ไม่มีจิตสาธารณะ ใครทำอะไรไม่เหมาะสมสร้างความเดือดร้อนหากความเดือดร้อนยังไม่มาถึงตัวก็ทำนิ่งเฉย
คนชั่วเลยได้ใจ
 พวกกันเล่าให้ฟังเมาขับรถเครื่องแล้วไปล้มลงยังงงๆลุกไม่ขึ้น ผัวเมียมีอายุแล้วสองคนขับรถยนต์มาจอดดูเห็นมันนอนอยู่....ดูแล้วก็ไปเฉย
ไม่ช่วยเหลือ ไม่เรียกรถพยาบาลให้

สงสัยสองคนนั้นคงคิดว่า โหม๋เมา   พอหล๊บถึงบ้าน แลไปแลมา เอ๋า หลานกรูเหรอ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:48:39 AM »

น้าฉ๊องครับ  

ในเควสบุ๊ค เขาหย๊บวางแผนกันแล้วหล่าวนุ

ขอบคุณครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #376131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:49:07 AM »

แล้วแรงงานไทยไปทำไรหมดหว่า  Huh 

ผู้ผลิตรองเท้าบ่นออเดอร์วูบ ต้นทุนค่าแรงเพิ่ม ลูกค้าถอน หันสั่งจากจีน-เวียดนาม-อินโดฯแทนวันที่ 07 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 เวลา 09:12:47 น.

นายชนินทร์ จิตต์โกมุท นายกสมาคมรองเท้าไทย เปิดเผยว่า ขณะนี้บริษัทรองเท้ายี่ห้อดังของโลกเริ่มลดคำสั่งซื้อ (ออเดอร์) จากโรงงานในไทยแล้ว และหันไปสั่งออเดอร์จากจีน เวียดนาม และอินโดนีเซียแทน เนื่องจากไทยกำลังขาดแคลนฝีมือแรงงานและโรงงานในไทยเริ่มขอปรับขึ้นราคาตามต้นทุนการผลิตที่สูงขึ้น โดยเฉพาะผลจากนโยบายการปรับขึ้นค่าจ้างแบบก้าวกระโดดของรัฐบาลในอัตรา 40% ทั่วประเทศ


นอกจากนี้ โรงงานผลิตรองเท้าของญี่ปุ่น 2-3 รายย้ายฐานการผลิตจากไทยไปพม่าแล้ว เพราะต้นทุนการผลิตต่ำกว่า ขณะนี้จึงกังวลว่าพม่าจะเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวของไทยสำหรับอุตสาหกรรมรองเท้าŽ

นางเนาวรัตน์ ทรงสวัสดิ์ชัย นายกสมาคมเครื่องหนังไทย กล่าวว่า โรงงานผลิตเครื่องหนังเริ่มเจรจาขอปรับขึ้นราคาสินค้ากับลูกค้าทั้งในและต่างประเทศ เพราะภาระต้นทุนการผลิตสูงขึ้นจากนโยบายการปรับขึ้นค่าจ้างขั้นต่ำของรัฐบาล อย่างไรก็ตาม ผู้ประกอบการส่วนหนึ่งเริ่มปรับตัว โดยภาคการส่งออกผู้ประกอบการไทยเริ่มเจาะตลาดสินค้าระดับบนมากขึ้น เพื่อเลี่ยงคู่แข่งที่มีต้นทุนการผลิตต่ำกว่า คือ จีนและเวียดนาม โดยใช้หนังจากจระเข้ ปลากระเบน ปลานิล จนสามารถสร้างมูลค่าสินค้าให้สูงได้

ไทยต้องยกระดับแรงงานแล้วครับจากแรงงานไร้ฝีมือขายแรงอย่างเดียว ไปเป็นแรงงานมีฝีมือและทักษะสูงขึ้น
เช่นงานช่างเทคนิค งานที่ต้องใช้ความรู้ ความสามารถขั้นสูง ไม่ใช่ลงไปแข่งขายแรงสู้กับพม่า เวียตนาม มันไม่ไหวแล้วครับ

แล้วเด็กในอยู่ เรียนหนังสือ มุ่ง่แต่ ป.ตรี ทั้งเพ นุที่บริษัท เพิ่งรับมาใหม่อี่ก ๑๑ คน  ออกไปหลายคนแล้วครับ ทดลองงานไม่ผ่าน  แต่กับเบี้ยอี้เอามากๆ

บ้านเราถ้าหากการจ้างงานให้ความสำคัญกับความสามารถบ้างก็คงดีครับ  ไม่ใช่เอาวุฒิอย่างเดียวครับ พันนั้น ป. ตรี ล้นตลาดครับ

ถ้าผมมีที่ มีบ้านหญ่ายๆ จะจ้างมาทำงานบ้านครับ ตัวเล็กๆสวยๆ  บางคนสวยจนเราต้องมองเหลียวหลัง คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:49:51 AM »

เมืองไทยเป็นประเทศเกษตรกรรมนะครับ  ไม่ใช่ปรัเทศอุตสาหกรรมนะครับ   เอามาช่วยคิดแทนรัฐมนตรีอีกทีครับ เผื่อท่านๆจะได้ยินกันบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เหอะๆๆ  ถ้าท่าน รัฐมนตรี คิดได้ ป่านนี้ อยุธยา จะกลายเป็นนิคมอุตสาหกรรมไปได้ตั้งสองสามแห่งรึ

หึ หึ ที่ราบสำหรับทำนาแท้ๆ น้ำท่วมเป็นปกติทุกปี ยังเอาโรงงานมาลงได้ เอาอะไรคิด

เพราะคนไทยไร้รากแล้วเป็นใหญ่เป็นโตน่ะซิมันจึงลืมคิดว่าจุดแข็งจุดขายเราคืออะไร

แทนที่จะส่งเสริมอุตสาหกรรมแปรรูปจากผลผลิตการเกษตรกลับไปทำอย่างอื่น ผลผลิต ออกมาล้นตลาด ราคาถูกเสียหาย แปรรูปไม่ได้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #376133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:52:46 AM »

อย่าคิดมาก ตื่นมายังหายใจ อะไรยังแข็ง ไม่ตาย บุญแล้ว อีกหน่อยก็ใส่ฟันปลอมกันแล้ว  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:54:19 AM »

แล้วแรงงานไทยไปทำไรหมดหว่า  Huh  

ผู้ผลิตรองเท้าบ่นออเดอร์วูบ ต้นทุนค่าแรงเพิ่ม ลูกค้าถอน หันสั่งจากจีน-เวียดนาม-อินโดฯแทนวันที่ 07 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 เวลา 09:12:47 น.

นายชนินทร์ จิตต์โกมุท นายกสมาคมรองเท้าไทย เปิดเผยว่า ขณะนี้บริษัทรองเท้ายี่ห้อดังของโลกเริ่มลดคำสั่งซื้อ (ออเดอร์) จากโรงงานในไทยแล้ว และหันไปสั่งออเดอร์จากจีน เวียดนาม และอินโดนีเซียแทน เนื่องจากไทยกำลังขาดแคลนฝีมือแรงงานและโรงงานในไทยเริ่มขอปรับขึ้นราคาตามต้นทุนการผลิตที่สูงขึ้น โดยเฉพาะผลจากนโยบายการปรับขึ้นค่าจ้างแบบก้าวกระโดดของรัฐบาลในอัตรา 40% ทั่วประเทศ


นอกจากนี้ โรงงานผลิตรองเท้าของญี่ปุ่น 2-3 รายย้ายฐานการผลิตจากไทยไปพม่าแล้ว เพราะต้นทุนการผลิตต่ำกว่า ขณะนี้จึงกังวลว่าพม่าจะเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวของไทยสำหรับอุตสาหกรรมรองเท้าŽ

นางเนาวรัตน์ ทรงสวัสดิ์ชัย นายกสมาคมเครื่องหนังไทย กล่าวว่า โรงงานผลิตเครื่องหนังเริ่มเจรจาขอปรับขึ้นราคาสินค้ากับลูกค้าทั้งในและต่างประเทศ เพราะภาระต้นทุนการผลิตสูงขึ้นจากนโยบายการปรับขึ้นค่าจ้างขั้นต่ำของรัฐบาล อย่างไรก็ตาม ผู้ประกอบการส่วนหนึ่งเริ่มปรับตัว โดยภาคการส่งออกผู้ประกอบการไทยเริ่มเจาะตลาดสินค้าระดับบนมากขึ้น เพื่อเลี่ยงคู่แข่งที่มีต้นทุนการผลิตต่ำกว่า คือ จีนและเวียดนาม โดยใช้หนังจากจระเข้ ปลากระเบน ปลานิล จนสามารถสร้างมูลค่าสินค้าให้สูงได้

ไทยต้องยกระดับแรงงานแล้วครับจากแรงงานไร้ฝีมือขายแรงอย่างเดียว ไปเป็นแรงงานมีฝีมือและทักษะสูงขึ้น
เช่นงานช่างเทคนิค งานที่ต้องใช้ความรู้ ความสามารถขั้นสูง ไม่ใช่ลงไปแข่งขายแรงสู้กับพม่า เวียตนาม มันไม่ไหวแล้วครับ

แล้วเด็กในอยู่ เรียนหนังสือ มุ่ง่แต่ ป.ตรี ทั้งเพ นุที่บริษัท เพิ่งรับมาใหม่อี่ก ๑๑ คน  ออกไปหลายคนแล้วครับ ทดลองงานไม่ผ่าน  แต่กับเบี้ยอี้เอามากๆ

บ้านเราถ้าหากการจ้างงานให้ความสำคัญกับความสามารถบ้างก็คงดีครับ  ไม่ใช่เอาวุฒิอย่างเดียวครับ พันนั้น ป. ตรี ล้นตลาดครับ

ถ้าผมมีที่ มีบ้านหญ่ายๆ จะจ้างมาทำงานบ้านครับ ตัวเล็กๆสวยๆ  บางคนสวยจนเราต้องมองเหลียวหลัง คิก คิก

เหนื่อยใจแทนจริงๆ ทั้งน้าเบิ้ม น้าซับ

น้าเบิ้ม สนใจที่ดินแปลงใหญ่ๆจริงไหมครับ   ถ้าเอาจริงผมรู้จักคนที่จัพอหาให้ได้ครับ  เรื่องจริงไม่ใช่อำกันเล่น ที่ทำงานเดียวกับผมครับ  ของตัวแกเองมีอยู่ ๒๐๐๐ กว่าไร่ ที่มีโฉนดครับ แกทำทุ่งเลี้ยงงัว  แย่แถวขอนแก่นครับ แกยังถามผมเลยว่าสนใจไหม แกหาให้ได้ครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #376135 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:57:33 AM »

ขอบคุณครับ แค่นี้ก็เหนื่อยละครับพี่จง ไม่รู้อิปล้ำตัวสร้างไรไปมากมายทำไม นี่แต่งร้านหมดแสนหมดกว่าหลาว เลสแบเออหายไปบอกนึง  แบร่

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #376136 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:58:33 AM »

พี่ดุลย์ครับ ซีรีย์5โด้  Tongue

จ่อยิงหัว 3 นัด ทายาทธุรกิจเหล็กหาดใหญ่ดับคารถบีเอ็ม

เมื่อเวลา 00.10 น.วันที่ 7 ก.พ.55 พ.ต.ท.สมจิตร สุวรรณชาตรี พนักงานสอบสวน สภ.หาดใหญ่ รับแจ้งมีผู้ถูกยิงเสียชีวิตที่บริเวณลานจอดรถหน้าร้านอาหารหรอย เลขที่ 1770 ม.3 ถนนสนามบิน-หาดใหญ่ ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา จึงรายงานผู้บังคับบัญชา และเข้าไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสายสืบและเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดวิทยาการ

ในที่เกิดเหตุบริเวณหน้าร้านพบรถยนต์เก๋งยี่ห้อบีเอ็มดับเบิ้ลยู 520 D สีขาวทะเบียนป้ายแดง ท.8784 กทม.จอดเปิดประตูด้านคนขับเอาไว้ภายในพบผู้เสียชีวิต นั่งอยู่ที่เบาะคนขับ ทราบชื่อ นายอติศิลป์  เลี้ยงประไพพันธ์ อายุ 48 ปี อยู่บ้านเลขที่ 45 ถนนราษฎร์ยินดี อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ผู้ตายเป็นทายาทเจ้าของห้างหุ้นส่วนจำกัด เหล็กใต้ ซึ่งเป็นผู้ประกอบการค้าเหล็กรายใหญ่ ที่มีบริษัทในเครือหลายแห่งในพื้นที่ภาคใต้ ถูกยิงด้วยอาวุธปืนพกสั้นไม่ทราบขนาดเข้าที่บริเวณศีรษะและใบหน้า 3 นัด

จากการสอบสวนทราบว่า ก่อนเกิดเหตุนายอติศิลป์เดินทางมาที่ร้านอาหารดังกล่าวเพื่อรับอาหารที่ได้โทรศัพท์มาสั่งเอาไว้ กลับไปรับประทานที่บ้านพัก เมื่อขับรถยนต์มาจอดที่ลานจอดรถหน้าร้าน และเปิดประตูเตรียมจะลงจากรถ มีคนร้าย 1 คนเดินเข้ามาประชิดตัวรถแล้วชักอาวุธปืนพกสั้นจ่อยิงนายอติศิลป์ 3 นัด เสียชีวิตคาเบาะรถ แล้ววิ่งหนีไปขึ้นซ้อนท้ายรถจักรยานยนต์ที่คนร้ายอีกคนจอดรออยู่แล้วขับหลบหนีไป

เบื้องต้นทางเจ้าหน้าที่ตำรวจยังไม่สามารถระบุสาเหตุประเด็นการสังหารได้ อยู่ระหว่างการสอบปากคำญาติของผู้ตายว่า ผู้ตายมีเรื่องขัดแย้งใดกับใครบ้าง ทั้งยังรอผลจากเจ้าหน้าที่ชุดวิทยาการที่ตรวจสอบที่เกิดเหตุว่า พบหลักฐานใดบ้าง เพื่อจะได้ขยายผลไปถึงประเด็นการสังหารและติดตามจับกุมคนร้ายที่ก่อเหตุต่อไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:00:26 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376137 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:59:08 AM »

ขอบคุณครับ

เหอะๆๆ  ถ้าท่าน รัฐมนตรี คิดได้ ป่านนี้ อยุธยา จะกลายเป็นนิคมอุตสาหกรรมไปได้ตั้งสองสามแห่งรึ

หึ หึ ที่ราบสำหรับทำนาแท้ๆ น้ำท่วมเป็นปกติทุกปี ยังเอาโรงงานมาลงได้ เอาอะไรคิด

เพราะคนไทยไร้รากแล้วเป็นใหญ่เป็นโตน่ะซิมันจึงลืมคิดว่าจุดแข็งจุดขายเราคืออะไร

แทนที่จะส่งเสริมอุตสาหกรรมแปรรูปจากผลผลิตการเกษตรกลับไปทำอย่างอื่น ผลผลิต ออกมาล้นตลาด ราคาถูกเสียหาย แปรรูปไม่ได้

เฮ้อ คิดแล้วเนือยครับ   ไปกินข้าวก่อนครับ   อีก ๕ นาทีครัวเปิดแล้วครับ

เหมือนพี่ดุลย์ว่าไว้ ใครไม่เสียภาษี ไม่ต้องให้ไปเลือกตั้ง  ผมคนนึง ยอมครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:02:01 AM »

พี่ดุลย์ครับ ซีรีย์5โด้  Tongue

จ่อยิงหัว 3 นัด ทายาทธุรกิจเหล็กหาดใหญ่ดับคารถบีเอ็ม

คงซ่อมไม่มากครับเบิ้ม แลว่าเบาะ ตัวถังเป็นรูม่าย

ซื้อต่อเลยเอาซินแสมาเชิญวิญาญออก ซ่อมเบาะแล้วขับต่อได้

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #376139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:03:53 AM »

รายได้เสริม พืชแพงนะนั่น  Grin

นครศรีฯ-ไร่กัญชา

วันที่ 6 ก.พ. สภ.ทุ่งใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช นำกำลังออกตรวจพื้นที่บ้านทะเลสองห้อง ม.6 ต.กรุงหยัน อ.ทุ่ง ใหญ่ หลังรับแจ้งมีการปลูกกัญชาในสวนปาล์ม ตรวจสอบพบนายวีระยุทธ์ ปานกล่อม อายุ 22 ปี กำลังเสพกัญชาจึงจับกุม นายวีระยุทธ์ ให้การว่า นำกัญชามาจากแปลงปลูกปาล์มในเนื้อที่ประมาณ 50 ไร่ ริมถ.ควนประชา สรรค์-บ้านทะเลสองห้องของนายกล้วย ไม่ทราบชื่อสกุลจริง จึงนำตัวส่งดำเนินคดี ก่อนนำกำลังเข้าทำลายไร่กัญชาดังกล่าว

หน้า: 1 ... 25073 25074 25075 [25076] 25077 25078 25079 ... 35779
  พิมพ์