เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:27:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25086 25087 25088 [25089] 25090 25091 25092 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25814846 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #376320 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:47:28 PM »

มอบแด่คนโสดแห่งปี 555 ขำก๊าก

บู่ บู่......ตามสูตรเป๊ะเรยนิ ขำก๊าก ขำก๊าก

คนมีเมียบางคนใช่หรอยนิเสี่ยวิลสัน ถูกกดขี่ ข่มเห็ง ยึดทรัพย์ บงการชีวีต แบบเรานิอิสระ   คิก คิก

เฮ้อออออ......วาเลนติเน่นี้ลำบากจังหูหล่าว ไม่รู้อิพาใครดี บู่ บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376321 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:10:02 PM »

Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #376322 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:10:36 PM »

คิดแบบไม่คิดไหร ก็ สวยดี

คิดแบบคนคิดมาก เอ....ทำไมลูกกะตามันผิดมนุษย์มนายังงั้นหว่า

หรือมันจะไปกรีดตามา ....  รึเปล่า

เอ ตอนเข้าบทอัศจรรย์ ถ้าเล่นท่ายาก หรือแรง ๆ เกินไป ลูกกะตามันจะหลุดออกมาป่าวฟระ

คิดไปเรื่อยเปื่อยครับ พอให้อาหารย่อยได้

เอากันตาหลุด......เขาบอกสาดสาคูมีขายแถวพรหมคีรี บู่

ถ้าตาหลุดจริงกะดังทั้งโลกเลยแหละ ....... ถามแลถี ขายตรงไหน จะซื้อให้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376323 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:45:38 PM »

ถูกต้องครับ ใช่เหมือนวีโก้นิ๊...รถอาไร้  ออกแบบสัดส่วนได้ไม่ลงตัวที่สุด   Grin

เท่าที่ดู อีซูสุนี่ทันสมัยนะครับ ยิ่งรุ่นใหม่เลียนแบบหัวกรถสุนอะไรสักอย่าง ไปไหนเราไม่ต้องพกปืนแล้ว ขับรถชนเลย  ซื้อหนึ่งได้ถึงสอง  เก่งจริงๆวิศวะกรอีซูสุเนี่ย

วิศวกร เอารถไปเป็นอาวุธ โดนตำรวจวิสามัญดับ เรื่องยังไม่จบทีนุ

งั้น ดักจับบนท้องถนนได้เพแหละครับ อาวุธเพนิที่ขับขี่กันอยู่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376324 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:48:54 PM »

ถูกต้องครับ ใช่เหมือนวีโก้นิ๊...รถอาไร้  ออกแบบสัดส่วนได้ไม่ลงตัวที่สุด   Grin

เท่าที่ดู อีซูสุนี่ทันสมัยนะครับ ยิ่งรุ่นใหม่เลียนแบบหัวกรถสุนอะไรสักอย่าง ไปไหนเราไม่ต้องพกปืนแล้ว ขับรถชนเลย  ซื้อหนึ่งได้ถึงสอง  เก่งจริงๆวิศวะกรอีซูสุเนี่ย

ถูกต้องครับ ใช่เหมือนวีโก้นิ๊...รถอาไร้  ออกแบบสัดส่วนได้ไม่ลงตัวที่สุด   Grin

ตรูใช้คอมมิวเตอร์ฟ่ะ

ใช่ว่าไรทีนิ๊... แบร่

เดี๋ยวน้ายอดกะน้าเบิ้มก็ตามมายำเองแหละ

มีแต่ชมนิอีผุผุ  ขำก๊าก

ไม่รู้ล่ะวีโก้เราหาเบี้ยได้เกินค่ารถแล้ว  ขำก๊าก

ขี้คร้านโม้ว่าอีซูสุเรา  เติมมันมากหวาราคารถแล้วนุ   ประหยัดอย่างแรงเลย  ชาด

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #376325 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 01:58:29 PM »

งั้นน้าหนอง เอางี้ไหม

ถ้าน้ำมัน 1 ลิตร น้าหนองต้องเสียเงินซื้อ 31 บาท พารถน้าหนองไปได้ระยะ 12 กิโลเมตร....

น้าหนองดับเครื่อง แล้วลงไปรุนรถ ให้ได้ระยะทาง 12 กิโลเมตร จะได้เงินคืนมา  31 บาท ....
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376326 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:08:31 PM »

มีแต่ชมนิอีผุผุ  ขำก๊าก

ไม่รู้ล่ะวีโก้เราหาเบี้ยได้เกินค่ารถแล้ว  ขำก๊าก

วีโก้ผม ค่ามัน จมค่ารถไปจังหูแล้ว

ตั้งกะผ่อนหมดนี่ ขับยังไม่ได้พันโลเลย ไม่รู้มันติน้อยใจม้าย

แค่นให้เมียหัดรถ เหมือนลากไม้เอาปลายไป ชาด

อย่าไปแข้นครับ ให้เขาเห็นความสำคัญเองดีกว่าครับ แต่เหตุผลไหรที่ไม่ยอมขับครับ

เล่าไหรสักหีด แถวบ้านผมยังคนนึงกัน ไม่ยอมนิขับรถ แข้นไปเรียนจนได้ใบขับขี่ แต่ก้าไม่ขับนิ เวลามีธุระไหรขึ้นมา มาออกปากญาติพี่น้องให้ไปขับรถให้ ผมเหนื่อยแทนนิ

จบแล้วครับ  เพิ่งหัดเล่ายังไม่ชับทีครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376327 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:13:11 PM »

ถ้าน้ำมัน 1 ลิตร น้าหนองต้องเสียเงินซื้อ 31 บาท พารถน้าหนองไปได้ระยะ 12 กิโลเมตร....

น้าหนองดับเครื่อง แล้วลงไปรุนรถ ให้ได้ระยะทาง 12 กิโลเมตร จะได้เงินคืนมา  31 บาท ....

ผมประชดนิ  ประหยัดไหร  เครื่อง ๓๐๐๐ เกียร์ออโต้ โฟร์วีล มึกแรงหวาผมทำมันเองได้งั้น

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #376328 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:16:23 PM »

ผมประชดนิ  ประหยัดไหร  เครื่อง ๓๐๐๐ เกียร์ออโต้ โฟร์วีล มึกแรงหวาผมทำมันเองได้งั้น

วันหลังเวลาเค้าใช้ให้ไปขุดน้ำมัน...ก็เก็บคดห่อมามั่งต่ะ...แล้วเอามากลั่นเองที่บ้าน...ใช่ต้องซื้อนิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376329 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:20:30 PM »

ถูกต้องครับ ใช่เหมือนวีโก้นิ๊...รถอาไร้  ออกแบบสัดส่วนได้ไม่ลงตัวที่สุด   Grin

เดี๋ยวน้ายอดกะน้าเบิ้มก็ตามมายำเองแหละ

เรื่องอย่างนี้ว่ากันไม่ได้หรอกครับ....ใครคิดว่าอันไหนดีกว่ากัน ก็ซื้ออันนั้นขี่แหละ...

ก่อนผมซื้อวีโก้ ผมก็ได้ขับดีแมกอยู่บ่อยครั้งถึงสามคัน...แล้วก็ไม่ประทับใจมันในหลายๆเรื่อง ก็เลยไม่ซื้อ...

และคนส่วนใหญ่เขาคงคิดว่าวีโก้ดีกว่าหรือตอบโจทย์เขาได้มากกว่า...ก็เท่านั้น...ก็เลยขายดีที่สุดไง...นั่นคือคำตอบในตัวของมันเอง...

ผมไม่ใช่รังเกียนไหรนิ ทั้งวีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ คือว่ามันเบื่อนะครับ เพราะที่บริษัทใช้แต่โตโยต้าครับ  เลยอยากเปลี่ยนฟีลลิ่งการขับขี่นะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376330 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:25:49 PM »

วันหลังเวลาเค้าใช้ให้ไปขุดน้ำมัน...ก็เก็บคดห่อมามั่งต่ะ...แล้วเอามากลั่นเองที่บ้าน...ใช่ต้องซื้อนิ

ผมมาถึงก้าเจาะๆๆๆ จนถึงแหล่งพลังงาน   ลงท่อไว้ให้เขาเรียบร้อย  หลังจากนั้นก็จะมีพวกด้าน ผลิตมาทำการเอาน้ำมัน แก๊ส ขึ้นมาครับ  พวกผมไม่มีโอกาสได้เห็นครับ

แต่หลุมนี้จะได้เห็นครับ เพราะเขาจะทำการทดสอบปริมาณการผลิตต่อวันด้วยครับ  แต่เอากลับมาไม่ได้อยู่ดีครับ ลืมพาแกลลอนไปใส่ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376331 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:43:15 PM »

เรื่องอย่างนี้ว่ากันไม่ได้หรอกครับ....ใครคิดว่าอันไหนดีกว่ากัน ก็ซื้ออันนั้นขี่แหละ...

ก่อนผมซื้อวีโก้ ผมก็ได้ขับดีแมกอยู่บ่อยครั้งถึงสามคัน...แล้วก็ไม่ประทับใจมันในหลายๆเรื่อง ก็เลยไม่ซื้อ...

และคนส่วนใหญ่เขาคงคิดว่าวีโก้ดีกว่าหรือตอบโจทย์เขาได้มากกว่า...ก็เท่านั้น...ก็เลยขายดีที่สุดไง...นั่นคือคำตอบในตัวของมันเอง...

หารถอีกคัน รอSUVรุ่นใหม่ๆ น้องชายบอก ไม่เอาฟอจูนเนอล่ะ

เมิงจะบ้าเหรอ กุขับวีโก้มา6-7ปี ข้างในมันก็เหมือนกันทุกอย่าง  ยี๊  คิก คิก

ไม่เหมือนครับน้าเบิ้ม  ฟอร์จูนเนอร์ข้างในกว้างครับ ปรับเบาะแถวหน้าลง แล้วนอนสบายครับ  ลองมาแล้วครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376332 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:48:46 PM »

มีเมียแล้ว เมียให้ใช้วันเท่าไหร่ครับพี่กวาง  คิก คิก

15,000+ค่าเช่าบ้าน2,400หาร30วัน ค่าใช้จ่ายออกเองครับ  ยิ้มีเลศนัย

ไม่มีเมียเลียงน้องเลี้ยงหลานวันละเท่าไรครับพี่เบิ้ม  คิก คิก

งานนี้ผมเชียร์แควมิลี่แมนครับ   ยาวไปๆ น้ากวาง  หากสู้ไม่ได้เข้ามุมมาซดน้ำต้มอึ่งก่อนครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376333 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:57:48 PM »

บู่ บู่......ตามสูตรเป๊ะเรยนิ ขำก๊าก ขำก๊าก

คนมีเมียบางคนใช่หรอยนิเสี่ยวิลสัน ถูกกดขี่ ข่มเห็ง ยึดทรัพย์ บงการชีวีต แบบเรานิอิสระ   คิก คิก

จ้างก็ไม่เชื่อครับ ว่ามีอิสระ  หนักหวาผมเหลย ผมว่างงานครั้งนึงตั้งหลายวันนุ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #376334 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 03:02:14 PM »

หารถอีกคัน รอSUVรุ่นใหม่ๆ น้องชายบอก ไม่เอาฟอจูนเนอล่ะ

เมิงจะบ้าเหรอ กุขับวีโก้มา6-7ปี ข้างในมันก็เหมือนกันทุกอย่าง  ยี๊  คิก คิก

ไม่เหมือนครับน้าเบิ้ม  ฟอร์จูนเนอร์ข้างในกว้างครับ ปรับเบาะแถวหน้าลง แล้วนอนสบายครับ  ลองมาแล้วครับ

พอจะใช้เล่นท่ายากบางท่าได้ม้าย  ที่ไม่ใช่ท่าคอมแพ็กสำหรับในรถน่ะ
หน้า: 1 ... 25086 25087 25088 [25089] 25090 25091 25092 ... 35779
  พิมพ์