เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:25:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25107 25108 25109 [25110] 25111 25112 25113 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25809875 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #376635 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:14:53 AM »

เพื่อนบ้านน้าฉ็องเจ็บมั้ยอ่ะคับ โดนจ่อท้ายทอยตาหลุดฮั่น  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #376636 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:17:08 AM »

เพื่อนบ้านน้าฉ็องเจ็บมั้ยอ่ะคับ โดนจ่อท้ายทอยตาหลุดฮั่น  อ๋อย

นอนซมลุกไม่ขึ้นมาสองสามวันแล้ว ไม่รู้ทำสำออยเมียหรือเปล่า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376637 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:23:01 AM »

หรือน้าจงจะหมายถึงที่มาของเด็ก ม.3  มาจากทุกสารทิศแหละครับ

ของ บ.ม. เอง ได้แค่ 3 คน พัทลุง 3 สละไป 1เหลือ 2  สุราด 2 ตรัง 1

โครงการใหม่ ผู้ปกครองเครียดและกังวลมิใช่น้อย  เพราะถ้าเด็กเกิดแหกโค้งออกนอกเส้นทางล่ะก็

ชดใช้ทุนกันอานเลย

งั้นถามใหม่ครับ เด็กเรียนที่ไหน ชั้นไหนถึงจะมีสิทธิ์เข้าสมัครสอบโครงการนี้ครับ เผื่อมีเพื่อนๆที่สนใจให้ลูกได้สอบนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376638 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:33:11 AM »

ตัดยางเสร็จ มาเป็นครูต่อ

วันนี้ สอบผู้ปกครอง เพื่อกรองความเข้าใจ และดูความพร้อม สำหรับที่จะเป็นผู้ปกครองของนักเรียน พส.วท.

จากวันนี้ ม.3 ไปจนจบปริญญาเอก...

โครงการแบบนี้มีให้สอบทุกโรงเรียนไหมครับ 

เฉพาะโรงเรียนในโครงการฯครับ

บ้านเรา มี บ.ม.  กับ ญ.ว.

รับทราบครับ   ที่ตรังมีแต่ จุฬาภรณ์ ที่แนวเป็นวิทยาศาสตร์ครับ เข้ายากจริงๆครับ

นาทีนี้ ที่นั่น เจ๋งไม่ใช่เล่นนะครับ

เป็นคู่ต่อกรเรื่องวิทฯและเรื่องผลแอดมิดฯ ที่เบญจมฯต้องกลัว

สอบเข้ายากครับ ไม่รู้ว่าลูกจะเข้าได้ไหมครับ เพราะตอนนี้เรียนที่ บูรณะรำลึก เป็นโรงเรียนเอกชนนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376639 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:50:17 AM »

ไหว้

หือ....

ทำไมวันนี้ตื่นเช้าจัง

ช่างกาจกโทรมาปลุกแต่เช้าครับ เฮ้อ..... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

กาจกหน้า6x2.5ม.,ตู้โชว์2ใบ,ซ่อมประตูเก่า เบ็ดเส้จเสเหมินฝ่า  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ต่อยเลยนิ ใครโทรมาปลุกให้เสียเบี้ยหัวเช้าๆ  บอกไปเลยวันเสาร์ไม่จ่ายเบี้ย ผมถือ มันเป็นเคล็ด 

จ่ายเบี้ยวันเสาร์ชีวิตจะเศร้ามัวหมอง   หากเป็นชายจะไร้ซึ่งคู่ครอง

ชีวิตมีแต่อับเฉาหม่นหมอง                เงินทองจะสูญวับไปลับตา

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376640 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:03:45 AM »

นายกระจง, Southlander, Skydiver_รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 20 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับ  พี่ดุลย์  น้องณัฐ

พี่ดุลย์ เช้านี้แลหนังแล้วหม้ายครับ   อย่าเปิดเสียงดังแรง  ผมอี้หย๊บนอนครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376641 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:10:58 AM »

หาเจอแค่นี้ ไม่รู้ใช่หรือเปล่าสำหรับ พส.วท  น้าฉ็องแล้วที่น้าฉ็องไปคุมเด็กสอบโครงการเดียวกันไหมครับ

http://www.sc.psu.ac.th/Units/AcademicService/SpecialProject/dpst/dpst.htm

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376642 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:18:18 AM »

ตอนสอบ หลายร้อยครับ เอา 12 คน แต่ผลสอบออกมา ผ่านเกณฑ์แค่ 8 คน สละไป 1 เหลือ 7

แล้วผมเกี่ยวอะไรกะเขา ผมอยู่วิทย์เข้มข้นนุ....??

ก็เพราะว่า เขาจะเอาเด็กกลุ่มนี้ ไปใส่ในห้องวิทย์เข้มข้นด้วยไงครับ

เพราะเด็กห้องปรกติ 45 คน เด็กวิทย์พิเศษ แค่ 30 คน เอาพวกนี้เพิ่มอีก 12 เป็น 42 ...

ปีนี้ไอ้ตัวเล็กผมก็จบ ม.3 ด้วย ผลการเรียนก็ไม่เลิศมากแต่ไม่แย่เท่าไหร่ 3.4 กว่าๆมีแผนเรียนต่ออยู่สองแผน

แผน A สอบเข้า ปวช.หลักสูตรเตรียมวิศวะของพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
แผน B สมัครโควต้าที่เดิมไปแล้ว รร.ชลชาย ประจำจังหวัด ชลบุรี (แบบเดียวกะ บม. ของนครฯ)

แต่ผมอยากให้เข้าแผน A มากกว่า ถ้าเข้าได้ แล้วเรียนจนจบ ผลการเรียนไม่แย่มาก มีสิทธิ์เข้าโควต้าของวิศวะฯ ที่เดิมต่อ
หลักสูตรนี้ของพระจอมเกล้าพระนครเหนือดังมากและเด็กอยากเข้ากันมากตอนนี้สมัครกัน 3-4 พันคนเข้าไปแล้ว เมื่อก่อนดังกว่านี้ เด็กสมัครถึง7-8 พันคน
 แต่ ปวช.ฉบับหลักสูตรเตรียมวิศวะของที่นี่ไม่เหมือน ปวช. ของวิทยาลัยเทคนิคทั่วไปแน่นอนตรงที่เรียนเข้มข้นกว่า วิชาสามัญเรียนเหมือนของ ม.ปลาย
ยกเว้นไม่เรียนชีวะ แม้จะเรียนเหมือนของ ม.ปลาย แต่การเรียนการสอนจะต่างกัน คือ เรียนเข้มสอบข้น ไม่มีข้อสอบปรนัยใดๆ มีแต่อัตนัยและคำณวนล้วนๆ
ถ้าเรียนไม่แน่นหวังไปเดาข้อสอบเอาข้างหน้า...หมดหวัง นอกจากนั้นก็ต้องเรียนวิชาช่าง วิชาปฏิบัติงานช่างเข้าไปอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #376643 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:19:26 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้
ได้ตรู

ทางโน่นฝนตกไหมครับพี่เข้ม Smiley
ตกปริ๊ดๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376644 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:19:33 AM »

นายกระจง, Southlander, Skydiver_รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 20 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับ  พี่ดุลย์  น้องณัฐ

พี่ดุลย์ เช้านี้แลหนังแล้วหม้ายครับ   อย่าเปิดเสียงดังแรง  ผมอี้หย๊บนอนครับ

ว่าอีแลสักเรื่อง หนังมันๆกับระบบโฮมเธียร์เตอร์ มันสนุกจริงๆครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #376645 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:20:29 AM »

ไหว้

หือ....

หึๆๆ ทีตัวเองย๊กขึ้นแต่ตี12กลางคืนนุ๊..........

อ้อ...แกเร่งเก็บเงินซื้อเมอร์ซิเดสฯ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376646 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:23:32 AM »

ไหว้

หือ....

หึๆๆ ทีตัวเองย๊กขึ้นแต่ตี12กลางคืนนุ๊..........

อ้อ...แกเร่งเก็บเงินซื้อเมอร์ซิเดสฯ

เบนซ์อะไรจักรเย็บผ้าเหรอ 

เบนซ์ทำจักรเย็บผ้าด้วยนะ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #376647 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:28:07 AM »

สนใจเอาข้อมูลไปดูเลยครับ
http://www.admission.kmutnb.ac.th/rabiubkanrubtong55-all.pdf

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376648 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:45:26 AM »

ตอนสอบ หลายร้อยครับ เอา 12 คน แต่ผลสอบออกมา ผ่านเกณฑ์แค่ 8 คน สละไป 1 เหลือ 7

แล้วผมเกี่ยวอะไรกะเขา ผมอยู่วิทย์เข้มข้นนุ....??

ก็เพราะว่า เขาจะเอาเด็กกลุ่มนี้ ไปใส่ในห้องวิทย์เข้มข้นด้วยไงครับ

เพราะเด็กห้องปรกติ 45 คน เด็กวิทย์พิเศษ แค่ 30 คน เอาพวกนี้เพิ่มอีก 12 เป็น 42 ...

ปีนี้ไอ้ตัวเล็กผมก็จบ ม.3 ด้วย ผลการเรียนก็ไม่เลิศมากแต่ไม่แย่เท่าไหร่ 3.4 กว่าๆมีแผนเรียนต่ออยู่สองแผน

แผน A สอบเข้า ปวช.หลักสูตรเตรียมวิศวะของพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
แผน B สมัครโควต้าที่เดิมไปแล้ว รร.ชลชาย ประจำจังหวัด ชลบุรี (แบบเดียวกะ บม. ของนครฯ)

แต่ผมอยากให้เข้าแผน A มากกว่า ถ้าเข้าได้ แล้วเรียนจนจบ ผลการเรียนไม่แย่มาก มีสิทธิ์เข้าโควต้าของวิศวะฯ ที่เดิมต่อ
หลักสูตรนี้ของพระจอมเกล้าพระนครเหนือดังมากและเด็กอยากเข้ากันมากตอนนี้สมัครกัน 3-4 พันคนเข้าไปแล้ว เมื่อก่อนดังกว่านี้ เด็กสมัครถึง7-8 พันคน
 แต่ ปวช.ฉบับหลักสูตรเตรียมวิศวะของที่นี่ไม่เหมือน ปวช. ของวิทยาลัยเทคนิคทั่วไปแน่นอนตรงที่เรียนเข้มข้นกว่า วิชาสามัญเรียนเหมือนของ ม.ปลาย
ยกเว้นไม่เรียนชีวะ แม้จะเรียนเหมือนของ ม.ปลาย แต่การเรียนการสอนจะต่างกัน คือ เรียนเข้มสอบข้น ไม่มีข้อสอบปรนัยใดๆ มีแต่อัตนัยและคำณวนล้วนๆ
ถ้าเรียนไม่แน่นหวังไปเดาข้อสอบเอาข้างหน้า...หมดหวัง นอกจากนั้นก็ต้องเรียนวิชาช่าง วิชาปฏิบัติงานช่างเข้าไปอีก

ข้อสอบแบบข้อเขียน ถ้าผมเป็นครู ใครเขียนลายมือไม่สวย อ่านไม่ออก ผมไม่ตรวจให้เด็ดขาดครับ ต่อให้เด็กมาบอกว่า ตรวนคำตอบไม่ใช่ครวนลายมือ ก็ครูอ่านไม่ออก แล้วจะตรวนคำตอบให้ได้อย่างไร หรือจะให้ครูตรวจว่าผิด  ไปคัดลายมือมาใหม่ ไม่งั้นไม่ตรวจให้

แต่โด้ เข้าใช้ แทบแล็ด กันแล้วโด้  แลท่าต่อไปเด็กได้ตัดนิ้วอื่นทุ่มกันบ้างแหละ เหลือแต่นิ้วชี้นิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376649 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:49:50 AM »

สนใจเอาข้อมูลไปดูเลยครับ
http://www.admission.kmutnb.ac.th/rabiubkanrubtong55-all.pdf

ขอบคุณครับพี่

หน้า: 1 ... 25107 25108 25109 [25110] 25111 25112 25113 ... 35779
  พิมพ์