เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:26:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25120 25121 25122 [25123] 25124 25125 25126 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25804300 ครั้ง)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #376830 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:10:12 AM »

Skydiver_รักในหลวง, Pandanus, samrit.., นายกระจง, udomkd, ต้นหนาว (+ 1 ซ่อนตัว) และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เป็นไงบ้างครับพี่สัมฤทธิ์อาการดีขึ้นยังครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376831 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:12:05 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ

วันนี้รับจ้างกรรมครับ

ที่นี่ก็ร้อนครับพี่ดา เพิ่งกพ. สงสัยปีนี้หน้าร้อนตับแตก สาวๆต้องแก้ผ้าเต้นสงกรานแน่ๆ  Grin
[/quote]

หน้าร้านน้าเบิ้ม ช่วงสงกรานต์ สาวๆเดินผ่านเยอะไหมครับ
[/quote]

น่าสนใจครับพี่เบิ้ม  เห็นสาวแก้ผ้าแล้วจงทำไรได้ป่าว
[/quote]

เราได้แต่นั่งแลตาปริบๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #376832 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:13:10 AM »

หวัดดีหัวเช้าๆครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนเหมือนเดิมครับ

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ

หยุดมั่งต้า วันอาทิตย์ ชวนกันเล่นปอหวานิ

อยากหยุดเหมือนกันแต่อยากได้เบี้ยมากกว่า เล่นปอคืออิไหร๋จง

น้าฉ๊องครับ    น้าดาถามมาเป็นการเป็นงานครับ   รบกวนน้าฉ๊องช่วยชี้แจงด้วยครับ

ตอบเป็นงานเป็นการ   ปอ : คำในภาษาใต้ ใช้เรียก"โปปั่น...."

โป ๑   น. เครื่องเล่นการพนันของจีน กลักทําด้วยทองเหลืองสี่เหลี่ยม มีลูกแดงขาวข้างในใช้ปั่น, ชื่อการพนันอย่างหนึ่ง

เล่นโดยเจ้ามือ เอาลิ้นโปใส่ลงในฝาครอบโป ไม่ให้คนแทงเห็น ปิดฝาครอบโป แล้วตั้งให้แทง โดยยอมให้คนแทงปั่นโปได้ตามใจชอบ

เมื่อเปิด ถ้าลิ้นชักโปซีกขาวตรงกับช่องแต้มไหน ก็นับว่าโปออกแต้มนั้น โปมีประตูสำหรับแทงเพียง ๔ ประตูคือ หน่วย สอง สาม และครบ

มีวิธีแทง ๗ วิธี คือ เหม็ง กั๊ก เลี่ยม อ๋อ ชั้ว ถ่อ และอา, โปปั่น ก็เรียก.

โปปั่น    น. ชื่อการพนันอย่างหนึ่ง เล่นโดยเจ้ามือเอาลิ้นโปใส่ลงใน ฝาครอบโปไม่ให้คนแทงเห็น ปิดฝาครอบโปแล้วตั้งให้แทง

โดย ยอมให้คนแทงปั่นโปได้ตามใจชอบ เมื่อเปิด ถ้าลิ้นชักโปซีกขาว ตรงกับช่องแต้มไหน ก็นับว่าโปออกแต้มนั้น โปมีประตูสำหรับ แทงเพียง ๔ ประตู

คือ หน่วย สอง สาม และครบ มีวิธีแทง ๗ วิธี คือ เหม็ง กั๊ก เลี่ยม อ๋อ ชั้ว ถ่อ และอา, โป ก็เรียก.

อ๋อ ๑   น. ชื่อวิธีแทงโปกำและโปปั่นวิธีหนึ่ง มีถูกประตูเดียว กิน ๓ ประตู คือ ถ้าลูกค้าแทงอ๋อประตูเดียว โปออกประตูที่แทงนั้น เจ้ามือต้องจ่าย ๓ ต่อ

ถ้าออกประตูอื่น เจ้ามือกิน, เรียกกิริยาที่แทงเช่นนั้นว่า แทงอ๋อ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:16:56 AM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #376833 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:17:23 AM »

Skydiver_รักในหลวง, Pandanus, samrit.., นายกระจง, udomkd, ต้นหนาว (+ 1 ซ่อนตัว) และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เป็นไงบ้างครับพี่สัมฤทธิ์อาการดีขึ้นยังครับ

ปกติแบบไม่ปกติครับ  งงมั๊ย...

ผมดูเหมือนผมจะปกติครับ  แต่ยังมีหลายเรื่องเกี่ยวกับการใช้ชีวิตประจำวันที่สงสัย

อาทิ การกิน การออกกำลังกาย และอีกหลายเรื่อง...ฯลฯ

วันที่ 16 นี้แหละหมอนัด  จะได้ถามหมอให้ตาแจ้งไปสักที... Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376834 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:19:01 AM »

ลูกจ้าง : เพราะเขาทำงานไม่คงเส้นคงวา ก็เลยยังคงเป็นลูกจ้าง....

นายจ้าง : เพราะดูหมิ่นความเป็นลูกจ้างของลูกจ้าง ก็เลยต้องมาทำงานของลูกจ้าง....

ลิ้นกับฟัน ขาดกันไม่ได้ ทั้งนายจ้าง ลูกจ้าง
บริหารคนยากยิ่งกว่าบริหารสิ่งใด
บางทีการบริหารคนที่ง่ายที่สุดคือการเฟ้น คัดเลือกคนที่สามารถทำงานกับเราได้
ทั้งความสามารถและนิสัยใจคอ  
อย่างหลังสำคัญนะ เคยรับคนเก่ง ความสามารถสูง เกรดเฉลี่ยดี เข้ามาโดยไม่คำนึงถึงอย่างอื่น
เพื่อปรากฎว่า ไปกับคนเก่าใน บ.ไม่ได้ กะว่าคงไม่ผ่านโปร แต่จะบอกเด็กยังไงดี
พอดีทางออกคือเด็กมันก็ได้งา่นใหม่อีกที่ เลยลาออกไปเอง
รับคนใหม่เข้ามา คราวนี้ ได้เด็กที่ไม่เก่งเท่าไหร่ เกรดเฉลี่ย 2.2  แต่กะว่าเข้ากับคนใน บ.ได้
ทุกวันนี้ เธอยังทำงานที่บ.อยู่เลยครับ คนใน บ.ก็โอเคกับเธอ
คนนี้โปร6เดือนเหมือนคนอื่น แต่ผ่านสองเดืนผมก็รู้แล้ว ว่าผ่านโปรแน่ๆ

ความสามารถ ความเก่งในวิชาการและความมั่นใจในตัวเอง ใช่เป็นคำตอบสุดท้ายของการทำงาน

การเป็นเจ้านาย การสั่งงาน ก็ไม่ใช่คำตอบสุดท้ายของการเป็นนายจ้าง
ผจก.ผมเคยเสกมายากลให้เด็กดูมาแล้ว งานที่ผจก.เคยทำนานมาแล้วและผ่องถ่ายให้ผมทำมาเนิ่นนาน
พอผมผ่องถ่ายให้น้องๆทำต่อ ค่อยๆสอนน้องไป วันดีคืนดี ผมยุ่งกับงานอื่น ไม่มีเวลาสอน ผจก.ต้องมาสอนต่อ
งานที่ผจก.ไม่เคยทำมากว่า8ปี ยังสอนได้ปร๋อ จนเด็กอึ้ง....ว่าพี่เคยทำด้วยหรือ...   Grin Grin Grin

บางทีการโชว์ออฟแบบนี้ต้องมี แต่โชว์ยังไงให้ได้งาน ไม่โชว์แล้วเสียรังวัด
คนโชว์ออฟไม่เป็นเสียรังวัดกับการโชว์ออฟเยอะแยะ

ผีนักวิชาการยังไม่ออกที...

พันนี้นี่เอง  ที่น้าซับไม่มีเมียที เพราะเป็นนักวิชาการกัน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #376835 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:20:03 AM »

มรันเล่นผริอสักทีฟระ  ได้ยินมาแต่เล็กแต่น้อยนุ

เขาว่า ทวดผมเป็นถึงหมื่น (กำนัน) มีไร่นาวัวควายอักโข ทั้งยังมีช้างมีม้า (ไม่เชื่อก็ตามไปถามทวดได้นะ)

พี่ของพ่อเฒ่า เล่นปออาชีพ เกลี้ยงกลิบหมดทั้งผรา....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #376836 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:21:29 AM »

วันก่อน มี tum610  วันนี้ มี samrit610 วุ้ย.....
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #376837 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:24:23 AM »

วันก่อน มี tum610  วันนี้ มี samrit610 วุ้ย.....

อย่าหยอกตรูแรงๆ น๊ะ...หัวใจตรูไม่แข็งแรงอยู่   ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376838 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:26:21 AM »

หวัดดีหัวเช้าๆครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนเหมือนเดิมครับ

หยุดมั่งต้า วันอาทิตย์ ชวนกันเล่นปอหวานิ

อยากหยุดเหมือนกันแต่อยากได้เบี้ยมากกว่า เล่นปอคืออิไหร๋จง

น้าฉ๊องครับ    น้าดาถามมาเป็นการเป็นงานครับ   รบกวนน้าฉ๊องช่วยชี้แจงด้วยครับ

ตอบเป็นงานเป็นการ   ปอ : คำในภาษาใต้ ใช้เรียก"โปปั่น...."

โป ๑   น. เครื่องเล่นการพนันของจีน กลักทําด้วยทองเหลืองสี่เหลี่ยม มีลูกแดงขาวข้างในใช้ปั่น, ชื่อการพนันอย่างหนึ่ง

เล่นโดยเจ้ามือ เอาลิ้นโปใส่ลงในฝาครอบโป ไม่ให้คนแทงเห็น ปิดฝาครอบโป แล้วตั้งให้แทง โดยยอมให้คนแทงปั่นโปได้ตามใจชอบ

เมื่อเปิด ถ้าลิ้นชักโปซีกขาวตรงกับช่องแต้มไหน ก็นับว่าโปออกแต้มนั้น โปมีประตูสำหรับแทงเพียง ๔ ประตูคือ หน่วย สอง สาม และครบ

มีวิธีแทง ๗ วิธี คือ เหม็ง กั๊ก เลี่ยม อ๋อ ชั้ว ถ่อ และอา, โปปั่น ก็เรียก.

โปปั่น    น. ชื่อการพนันอย่างหนึ่ง เล่นโดยเจ้ามือเอาลิ้นโปใส่ลงใน ฝาครอบโปไม่ให้คนแทงเห็น ปิดฝาครอบโปแล้วตั้งให้แทง

โดย ยอมให้คนแทงปั่นโปได้ตามใจชอบ เมื่อเปิด ถ้าลิ้นชักโปซีกขาว ตรงกับช่องแต้มไหน ก็นับว่าโปออกแต้มนั้น โปมีประตูสำหรับ แทงเพียง ๔ ประตู

คือ หน่วย สอง สาม และครบ มีวิธีแทง ๗ วิธี คือ เหม็ง กั๊ก เลี่ยม อ๋อ ชั้ว ถ่อ และอา, โป ก็เรียก.

อ๋อ ๑   น. ชื่อวิธีแทงโปกำและโปปั่นวิธีหนึ่ง มีถูกประตูเดียว กิน ๓ ประตู คือ ถ้าลูกค้าแทงอ๋อประตูเดียว โปออกประตูที่แทงนั้น เจ้ามือต้องจ่าย ๓ ต่อ

ถ้าออกประตูอื่น เจ้ามือกิน, เรียกกิริยาที่แทงเช่นนั้นว่า แทงอ๋อ.

ได้ความรู้อีกแล้วครับ  ขนาดไปถามเจ้ามือยังตอบไม่ได้เหลย   ขอบคุณครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376839 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:35:49 AM »

รถผมหนัก 2 ตัน +   อีกทั้งยางใหญ่ดอกหยาบถือเป็นปกติครับ ไม่ซีเรียสอะไร (ถ้ายังมีน้ำม้นให้เติม  ....  กลัวอย่างเดียวน้ำมันขาดตลาด เศร้าเลย)   เศร้า

ไม่อยากนึกถึงเวลานั้นเลยครับ.... รถราคาเป็นล้าน....กลายเป็นเศษเหล็ก... บู่ ยี๊ อ๋อย

ไม่อยากนึกถึงเวลานั้นเลยครับ  ผมคงไม่มีงานทำแน่นอนครับ

แล้วทฤษฎีและงานวิจัยที่พวกขายน้ำมันซื้อจากนักวิจัยแล้วเอามาเก็บ ๆ กั๊กไว้ ก็จะออกมาวิจัยต่อจนจบ

จดสิทธิบัตร และผลิตออกจำหน่าย......

ผมเชื่อนะ ว่า โง่ ๆ อย่างผม ยังสามารถแยกไฮโดรเจนกับออกซิเจนออกจากน้ำ เอามาใส่ลูกโป่งให้ลูกเล่นได้

คนที่ฉลาดและทุนสูง ๆ คงจะสามารถแยกธาตุออกมาและสามารถใช้ได้อย่างคุ้มค่า เป็นอย่างดี

เพียงแต่ ตอนนี้ ยังไม่ถึงเวลาจะปล่อยของ เพราะน้ำมัน ยังมีมากพอที่จะทำเงินได้มหาศาลอยู่

หากปล่อยเทคโนโลยีพลังงานตัวใหม่ลงสู่ตลาดตอนนี้ ใครจะรับรองได้ล่ะ ว่าจะไม่เกิดสงครามโลกอีกครั้ง

น้าฉ๊องครับ   ผมเป็นพนักงานระดับใช้แรงงานของบริษัทนะครับ  ความรู้น้อย  อาศัยว่าทำงานมานานกับที่บริษัทส่งไปอบรมนะครับ แต่หากเป้นงานด้านใช้ความรู้ใช้สมองมาคิด คงไม่สามารถทำได้ครับ พอถึงเวลานั้นจริงๆ พวกผมและอีกหลายๆๆๆๆคนในงานอุตสาหกรรมน้ำมัน แก็ส  ปิโตรเลียม และอุตสาหกรรมที่เกี่ยวข้องคงถึงคราวไม่มีงานนะครับ 

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #376840 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:43:33 AM »

นายกระจง, Skydiver_รักในหลวง, samrit.., golek, lex, Pandanus (+ 1 ซ่อนตัว) และ 40 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มาหลายคนแล้ว  แสดงว่ามีคนสนใจเรื่องปอมากครับ  สาระล้วนๆนิครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #376841 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:44:45 AM »

น้าฉ๊องครับ   ผมเป็นพนักงานระดับใช้แรงงานของบริษัทนะครับ  ความรู้น้อย  อาศัยว่าทำงานมานานกับที่บริษัทส่งไปอบรมนะครับ แต่หากเป้นงานด้านใช้ความรู้ใช้สมองมาคิด คงไม่สามารถทำได้ครับ พอถึงเวลานั้นจริงๆ พวกผมและอีกหลายๆๆๆๆคนในงานอุตสาหกรรมน้ำมัน แก็ส  ปิโตรเลียม และอุตสาหกรรมที่เกี่ยวข้องคงถึงคราวไม่มีงานนะครับ 

เอ.เจ. ไม่เห็นเดือดร้อนเลยนี่ ตอนที่โดนแฮรี่ สแตมเปอร์ไล่ออก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #376842 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:46:07 AM »

ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #376843 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:47:45 AM »

เอ.เจ. ไม่เห็นเดือดร้อนเลยนี่ ตอนที่โดนแฮรี่ สแตมเปอร์ไล่ออก

พี่ฉ็องพูดถึงเรื่องนี้ภาพลูกสาวของนายหัวใหญ่พุดขึ้นมาในหัวเลยครับ น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #376844 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:48:25 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 25120 25121 25122 [25123] 25124 25125 25126 ... 35779
  พิมพ์