เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 02:36:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25266 25267 25268 [25269] 25270 25271 25272 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25723338 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #379020 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:13:14 AM »

ไหว้

ช่วงนี้ หากไม่จำเป็นมาก เลี่ยงการซื้อเครื่องใหม่ไปก่อน นาทีนี้ ฮาร์ดดิสก์ ราคาอุบาทว์มาก แถมหาของยาก ประกัน บ.ห่วย ๆ อีก

เมนบอร์ด ก็ราคาขยับขึ้น แรมลง แฮนดี้ไดรฟ์และโมบายดิสก์ ลง

โมบายดิสก์ ตัว 1 เทอราไบต์ สองพันหก....!!

ฮาร์ดดิสก์พีซี 500 กิ๊ก ก็ราคาเดียวกัน

ตอนนี้ เลยไม่มีใครกล้าสต็อกของ ราคาวูบทีเดียว หน้ามืดเอาได้ง่าย ๆ

หลายวันนี้ตอนค่ำ มันดับเอง รีสตาร์ทเองครับ เมื่อวานมันดับตอนหัวค่ำ นึกว่าจะรีตาท มันก็พยามรีฯนะ แต่ขึ้นตัวหนังสือเต็มจอ ประมาณมาณว่ามีอันตรายต่อคอมฯท่าน มันจึงเซฟตี้อัตโนมัติ

จะบูทเครื่องใหม่ภายใน25วินาที แล้วมันก็นับเวลาถอยหลัง แต่ไม่ขึ้น วนเวียนๆๆๆ แบบนั้น ปิดเครื่องเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม 25วิ.  

ก่อนหน้านี้รู้ว่าโดนไวรัสนะ เข้ามาป่วนจนช่องSDการ์ดใช้ไม่ได้ อ่านไฟล์รูปไม่ได้ เสียบทรัมไดร์ใส่ มันก็จะติดไปด้วย

รู้สึกว่าหลายเดือนนี้คอมโดนดจมตีเยอะนะ พี่บิลเกตแกเคืองป่าว ใช่วิโดว์แกไม่จ่ายเบี้ย  แบร่

มีดาต้าสำคัญเก็บไว้ไม๊ครับ...

หากไม่มี...ฟอร์แมทฮาร์ดดิสก์ ลงวินฯใหม่เลยครับ....

มีรูปเยอะแยะเลยครับ เฮ้อ.........เสียดาย เซฟไว้เป็นพันๆ เวปโป๊อีก  คิก คิก

จารครับ เวลาฟอแมทนี่มันล้างหมดเลยใช่มั้ยครับ กู้ไม่ได้อีกเลยใช่มั้ยครับ  บางอย่างมีข้อมูลสำคัญ เราไม่อยากให้รั่วไหล ระหว่างช่างคอมฯทำ  ไหว้

เอาไปให้ท่านพี่ซ่อมได้เลยครับ  รับรอง ข้อมูลไรที่มีชาวประชารู้หมด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #379021 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:13:19 AM »

โทรหาเพื่อนแระ เด่วพรุ่งนี้มาเอาไปทำ ลงวินโดว์ใหม่ ลงแอนตี้ไวรัสแบบเสียตังค์ เค้าแนะนำ ปลอดภัยกว่า  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #379022 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:13:31 AM »

http://www.ryt9.com/s/iqry/1350920     ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #379023 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:15:59 AM »

เมื่อวานไปซื้อของ ได้แสงโสมแบนปี 43มาลังนึง..

แบ่งไว้3แบนนะ...

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #379024 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:17:33 AM »

เมื่อวานไปซื้อของ ได้แสงโสมแบนปี 43มาลังนึง..

เดี๋ยวเก็บไว้ให้ครับ.. Grin

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #379025 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:18:04 AM »

อ๋ายยยย หน้านี้ 69.....

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #379026 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:18:11 AM »

ของผมอีกสาม เก็บเงินที่น้ายอดครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #379027 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:18:19 AM »

ไหว้

ช่วงนี้ หากไม่จำเป็นมาก เลี่ยงการซื้อเครื่องใหม่ไปก่อน นาทีนี้ ฮาร์ดดิสก์ ราคาอุบาทว์มาก แถมหาของยาก ประกัน บ.ห่วย ๆ อีก

เมนบอร์ด ก็ราคาขยับขึ้น แรมลง แฮนดี้ไดรฟ์และโมบายดิสก์ ลง

โมบายดิสก์ ตัว 1 เทอราไบต์ สองพันหก....!!

ฮาร์ดดิสก์พีซี 500 กิ๊ก ก็ราคาเดียวกัน

ตอนนี้ เลยไม่มีใครกล้าสต็อกของ ราคาวูบทีเดียว หน้ามืดเอาได้ง่าย ๆ

หลายวันนี้ตอนค่ำ มันดับเอง รีสตาร์ทเองครับ เมื่อวานมันดับตอนหัวค่ำ นึกว่าจะรีตาท มันก็พยามรีฯนะ แต่ขึ้นตัวหนังสือเต็มจอ ประมาณมาณว่ามีอันตรายต่อคอมฯท่าน มันจึงเซฟตี้อัตโนมัติ

จะบูทเครื่องใหม่ภายใน25วินาที แล้วมันก็นับเวลาถอยหลัง แต่ไม่ขึ้น วนเวียนๆๆๆ แบบนั้น ปิดเครื่องเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม 25วิ.  

ก่อนหน้านี้รู้ว่าโดนไวรัสนะ เข้ามาป่วนจนช่องSDการ์ดใช้ไม่ได้ อ่านไฟล์รูปไม่ได้ เสียบทรัมไดร์ใส่ มันก็จะติดไปด้วย

รู้สึกว่าหลายเดือนนี้คอมโดนดจมตีเยอะนะ พี่บิลเกตแกเคืองป่าว ใช่วิโดว์แกไม่จ่ายเบี้ย  แบร่

หากไม่มี...ฟอร์แมทฮาร์ดดิสก์ ลงวินฯใหม่เลยครับ....

มีรูปเยอะแยะเลยครับ เฮ้อ.........เสียดาย เซฟไว้เป็นพันๆ เวปโป๊อีก  คิก คิก

จารครับ เวลาฟอแมทนี่มันล้างหมดเลยใช่มั้ยครับ กู้ไม่ได้อีกเลยใช่มั้ยครับ  บางอย่างมีข้อมูลสำคัญ เราไม่อยากให้รั่วไหล ระหว่างช่างคอมฯทำ  ไหว้

ฟอร์แมทแบบไหนอ่ะครับ...หากแบบเร็วก็ล้างไม่หมด...

แต่เวลาส่งช่าง บางทีเค้าถอดฮาร์ดดิสก์ไปสำรองดาต้าไว้ให้ก่อนได้ครับ...คลิปหลุดกันตอนนี้แหละ... คิก คิก คิก คิก

มิน่า หาเรื่องซื้อเครื่องใหม่เลย.. คิก คิก คิก คิก

ข้อมูลของการทำงาน ปกติของผมจะแยกไปใส่ไว้ในอีกพาร์ติชั่นนึง...
หากมีปัญหาอะไรเกี่ยวกะวินโดว์ ล้างข้อมูลวินโดว์มันจะได้ไม่ไปยุ่งกะข้อมูลงานของเรา..
แต่หากไดร์ฟของข้อมูลเราโดนไวรัสโจมตี บางทีล้างไวรัสแล้วยังพอจะเรียกข้อมูลที่เราเก็บไว้ได้...

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #379028 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:21:39 AM »

http://www.ryt9.com/s/iqry/1350920     ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ซซ.มันบร้าไปแล้ว....ขยันออกรุ่นใหม่ทุกเดือน....ซอยรุ่นย่อยยิบทุกขนาดทุกความต้องการเลย... อ๋อย
      หากเค้าทำผลิตภัณฑ์ที่ทำงานแล้วเสถียรราบเรียบ...  ค่ายอื่นไม่ต้องขายของกันพอดี...
      แล HTC ตอนนี้ก็จ๋อยไปแล้ว... บู่

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #379029 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:33:38 AM »

ซซ.มันบร้าไปแล้ว....ขยันออกรุ่นใหม่ทุกเดือน....ซอยรุ่นย่อยยิบทุกขนาดทุกความต้องการเลย... อ๋อย
      หากเค้าทำผลิตภัณฑ์ที่ทำงานแล้วเสถียรราบเรียบ...  ค่ายอื่นไม่ต้องขายของกันพอดี...
      แล HTC ตอนนี้ก็จ๋อยไปแล้ว... บู่

ของบร้าๆ เหมาะกับคนบร้าๆอยู่ใกล้โรงบาลบร้า... คิก คิก

golek, lugkrod, tum610, samrit.., ต้นหนาว และ 23 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้      บู่ บู่ บู่

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #379030 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:35:11 AM »

ไหว้

รู้สึกว่าหลายเดือนนี้คอมโดนดจมตีเยอะนะ พี่บิลเกตแกเคืองป่าว ใช่วิโดว์แกไม่จ่ายเบี้ย  แบร่

มีรูปเยอะแยะเลยครับ เฮ้อ.........เสียดาย เซฟไว้เป็นพันๆ เวปโป๊อีก  คิก คิก

จารครับ เวลาฟอแมทนี่มันล้างหมดเลยใช่มั้ยครับ กู้ไม่ได้อีกเลยใช่มั้ยครับ  บางอย่างมีข้อมูลสำคัญ เราไม่อยากให้รั่วไหล ระหว่างช่างคอมฯทำ  ไหว้

ฟอร์แมทแบบไหนอ่ะครับ...หากแบบเร็วก็ล้างไม่หมด...

แต่เวลาส่งช่าง บางทีเค้าถอดฮาร์ดดิสก์ไปสำรองดาต้าไว้ให้ก่อนได้ครับ...คลิปหลุดกันตอนนี้แหละ... คิก คิก คิก คิก

มิน่า หาเรื่องซื้อเครื่องใหม่เลย.. คิก คิก คิก คิก

ข้อมูลของการทำงาน ปกติของผมจะแยกไปใส่ไว้ในอีกพาร์ติชั่นนึง...
หากมีปัญหาอะไรเกี่ยวกะวินโดว์ ล้างข้อมูลวินโดว์มันจะได้ไม่ไปยุ่งกะข้อมูลงานของเรา..
แต่หากไดร์ฟของข้อมูลเราโดนไวรัสโจมตี บางทีล้างไวรัสแล้วยังพอจะเรียกข้อมูลที่เราเก็บไว้ได้...

งั้นเราสั่งให้ล้างให้หมดเลยดีมั้ยครับ  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก 

แต่หมอนี่รู้จักกันมาสิบปีแระ  น่าจะมีจรรยบรรณ

ต้องถามน้าฉ็อง ว่าช่างคอมฯเค้ามีจรรยาบรรณอย่างไร เหมือนกะร้านมือถือล่ะ วันๆคงดูกันเบื่อ แต่ไม่เผยแพร่  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #379031 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:39:24 AM »

หุหุ.เช้าๆแสนนึง สายกี....กล่องย่อมๆ นี่ถ้าให้นับเบี้ยจ่ายตรูเป็นลมแน่ ดีว่าโอนเอา   บู่

มีบางคนทำฟอร์ม มันถามว่าทั้งร้านนี้ลงทุนซัก5แสนได้มั้ย พร้อมหน้าตาวางฟอร์ม (ว่าร้านมรึงแค่เนี่ย)  แบร่

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #379032 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:44:27 AM »

ใช้โน้ตบุ๊คอืดมาก เทียบกันไม่ติดเลยกะคอมฯ 

พี่แพะบ่นอยู่ ที่เน็ตอืด ผมว่าเป็นกะโน้ตบุ๊คมั้ยครับ เนี่ยADSLอันเดียวกัน แต่ช้ากว่า2-3ช่วงตัว  แบร่

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #379033 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:48:05 AM »

หุหุ.เช้าๆแสนนึง สายกี....กล่องย่อมๆ นี่ถ้าให้นับเบี้ยจ่ายตรูเป็นลมแน่ ดีว่าโอนเอา   บู่

มีบางคนทำฟอร์ม มันถามว่าทั้งร้านนี้ลงทุนซัก5แสนได้มั้ย พร้อมหน้าตาวางฟอร์ม (ว่าร้านมรึงแค่เนี่ย)  แบร่

ของเรามีถามเลยว่าห้าแสนขายไหม..(อะโด่ระบบน้ำมันอย่างเดียวกะเกินแล้ว). บู่

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #379034 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:49:08 AM »

ของผมอีกสาม เก็บเงินที่น้ายอดครับ
ไหวเหรอ ทีเดียวกะสลบเหมือดแล้ว.. ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 25266 25267 25268 [25269] 25270 25271 25272 ... 35779
  พิมพ์