เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:32:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25267 25268 25269 [25270] 25271 25272 25273 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25728771 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #379035 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:54:21 AM »

หุหุ.เช้าๆแสนนึง สายกี....กล่องย่อมๆ นี่ถ้าให้นับเบี้ยจ่ายตรูเป็นลมแน่ ดีว่าโอนเอา   บู่

มีบางคนทำฟอร์ม มันถามว่าทั้งร้านนี้ลงทุนซัก5แสนได้มั้ย พร้อมหน้าตาวางฟอร์ม (ว่าร้านมรึงแค่เนี่ย)  แบร่

ของเรามีถามเลยว่าห้าแสนขายไหม..(อะโด่ระบบน้ำมันอย่างเดียวกะเกินแล้ว). บู่

คนมักคิดว่าง่าย เห็นเค้าทำได้ มีเงินนิดหน่อยก็ทำได้ครับน้าเอ๋ กว่าเค้าจะยืนซดมาได้นาน ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ  Grin

จนทุกวันนี้มีสาวพม่าค่อยเติมมันละ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #379036 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:02:27 PM »

หุหุ.เช้าๆแสนนึง สายกี....กล่องย่อมๆ นี่ถ้าให้นับเบี้ยจ่ายตรูเป็นลมแน่ ดีว่าโอนเอา   บู่

มีบางคนทำฟอร์ม มันถามว่าทั้งร้านนี้ลงทุนซัก5แสนได้มั้ย พร้อมหน้าตาวางฟอร์ม (ว่าร้านมรึงแค่เนี่ย)  แบร่

ของเรามีถามเลยว่าห้าแสนขายไหม..(อะโด่ระบบน้ำมันอย่างเดียวกะเกินแล้ว). บู่
หึๆๆ ไม่ต๊าดเครื่องน้องวัลให้มันฟังละ...หึๆๆ

อ้อ...เก็บเบี้ยมันด้วย บรื้นละยี่สิบยูโรหากอิควังเสียงเบิ้ลเครื่อง หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #379037 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:04:00 PM »

คนมักคิดว่าง่าย เห็นเค้าทำได้ มีเงินนิดหน่อยก็ทำได้ครับน้าเอ๋ กว่าเค้าจะยืนซดมาได้นาน ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ  Grin

จนทุกวันนี้มีสาวพม่าค่อยเติมมันละ  คิก คิก
ว้าว...แข็ง...แรง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #379038 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:05:08 PM »

, samrit..,  (+ 1 ซ่อนตัว) และ 17 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หึๆๆ ควังเด็กๆมันแหลงกันแน่งๆ น๊ะดีแล้ว...ห่อมาส่งยัง?

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #379039 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:05:55 PM »

ใช้โน้ตบุ๊คอืดมาก เทียบกันไม่ติดเลยกะคอมฯ  

พี่แพะบ่นอยู่ ที่เน็ตอืด ผมว่าเป็นกะโน้ตบุ๊คมั้ยครับ เนี่ยADSLอันเดียวกัน แต่ช้ากว่า2-3ช่วงตัว  แบร่

โน๊ตบุ๊คสเป๊คอะไร ความเร็วเท่าไหร่ครับ..

ตั้งแต่ซื้อมาเคย"ล้าง" จัดการขยะในเครื่อง(clean Up)  จัดระเบียบไฟล์(Deflagment)ในเครื่องมั่งไหมครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #379040 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:14:21 PM »

ใช้โน้ตบุ๊คอืดมาก เทียบกันไม่ติดเลยกะคอมฯ  

พี่แพะบ่นอยู่ ที่เน็ตอืด ผมว่าเป็นกะโน้ตบุ๊คมั้ยครับ เนี่ยADSLอันเดียวกัน แต่ช้ากว่า2-3ช่วงตัว  แบร่

โน๊ตบุ๊คสเป๊คอะไร ความเร็วเท่าไหร่ครับ..

ตั้งแต่ซื้อมาเคย"ล้าง" จัดการขยะในเครื่อง(clean Up)  จัดระเบียบไฟล์(Deflagment)ในเครื่องมั่งไหมครับ

ไม่รู้ใครเคยเห็นเครื่องตั้งโต๊ะที่ผมใช้แล้วหรือยัง

เพนเที่ยม ทรี 866 เมกกะเฮิร์ท ครับ เอสดีแรม 512 เม็ก การ์ดจอนอก ลงวินโดว์เอ็กซ์พี ไม่เปิดโปรแกรม ใช้แรมไป ร้อยกว่าเม็ก

อยู่ที่การจัดการครับ เครื่องใหม่ ๆ เอาเทคโนมาขาย ให้ผู้ใช้รู้สึกว่าตัวเอง "เอาท์" ต้องอัพเกรดใหม่

..............

โทรศัพท์มือถือ ผมใช้เครื่องรุ่นของน้าซับ nokia 6060 สำหรับเข้าเว็บประมูลเพื่อประมูลสินค้า ก็เห็นใช้ได้ดี...

ถ่ายรูปไม่ได้ เด็กนัดเรียนประณาม ว่า อาจารย์อ่ะ เอาท์ โบราณ  ผมก็บอก เห็นนี่มั๊ย ภาพถ่ายลูกสาวที่หน้าจอ มาได้ไง ... เด็กก็งง

อ้าว ก็ส่งมาทางอีเมล์ไง  เด็กงงหนักเข้าไปอีก .... เครื่องรุ่น จอมพล ป. แต่รับอีเมล์ได้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #379041 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:19:32 PM »

ว้าว...แข็ง...แรง

แข็งแน่นอนครับ ไข่ยังไม่ตาย  ยิ้มีเลศนัย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #379042 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:22:02 PM »

งั้นเราสั่งให้ล้างให้หมดเลยดีมั้ยครับ  ตกใจหน้าซีด   คิก คิก 

แต่หมอนี่รู้จักกันมาสิบปีแระ  น่าจะมีจรรยบรรณ

ต้องถามน้าฉ็อง ว่าช่างคอมฯเค้ามีจรรยาบรรณอย่างไร เหมือนกะร้านมือถือล่ะ วันๆคงดูกันเบื่อ แต่ไม่เผยแพร่  คิก คิก

คนอื่นไม่รู้นะ แต่ช่างคอมรุ่นใหม่ ๆ เด็ก ๆ หน่อย ไว้ใจยาก

รุ่น ๆ ผมนี่ ไม่ว่างมานั่งดูคลิปแล้วหละครับ หากมีหนังเรื่องดี ๆ ที่เขาก็อปเอาไว้ในเครื่องก็อาจเก็บไว้ดูเอง

หากเป็นข้อมูลส่วนตัว เอาแค่รู้ครับ ไม่อยากเก็บไว้ไห้มาทำร้ายเราภายหลัง

จรรยาบรรณช่างคอมเหรอ ไม่เคยได้ยินครับ ถึงมี ก็คงไม่มีราคาพอเชื่อถือได้หรอก  ตัวบุคคลน่าจะทำราคาได้มากกว่า

อีกอย่าง สัมมาอาชีพนี้ รวมตัวกันไม่ติด ก็เลยไม่มีอะไรร่วมกันสักเท่าไหร่ ต่างคนต่างทำ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #379043 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:29:50 PM »

ของน้าเบิ้ม ที่ว่า เครื่องรีสตร์ทเองตอนหัวค่ำ ๆ ....

ต้องดูว่า มีเครื่องสำรองไฟหรือเปล่า ถ้ามี เครื่องสำรองไฟไม่ใคร่บายแล้วหละ

แต่ถ้าไม่มีเครื่องสำรองไฟ เพิ่มอีก หกเจ็ดร้อย เปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลายซะ ไฟเดินไม่นิ่งแล้วหละ

เหตุเพราะ ช่วงหัวค่ำ เป็นช่วงที่ปริมาณการใช้ไฟฟ้าในสายส่ง วูบมากที่สุด บ้านปลายสายอาจรับแรงดันได้แค่ 180 - 190 โวลท์

ทั้งที่ห้วงเวลานั้น การไฟฟ้าจ่ายมาร่วม ๆ 240 โวลท์แล้ว   เหมือนน้ำประปานั่นแหละ ...แต่น้ำ เรามองด้วยตาเห็น ไฟฟ้ามองไม่เห็น

ทีนี้ พอแรงดันไฟฟ้าวูบวาบ ฯซัพพลาย จัดการกับกระแสไฟไม่ได้ ดับเครื่องแง่งเลย....

หากเกิดจากไวรัส ลักษณะการรีสตาร์ท จะค่อย ๆ ดับแบบปรกติ    ไม่ฟึ่บ ทันทีเหมือนกดปุ่มรีเซ็ต
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #379044 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:30:10 PM »

พี่แพะบ่นอยู่ ที่เน็ตอืด ผมว่าเป็นกะโน้ตบุ๊คมั้ยครับ เนี่ยADSLอันเดียวกัน แต่ช้ากว่า2-3ช่วงตัว  แบร่

ตั้งแต่ซื้อมาเคย"ล้าง" จัดการขยะในเครื่อง(clean Up)  จัดระเบียบไฟล์(Deflagment)ในเครื่องมั่งไหมครับ

สงสัยแรมน้อยครับ มีโน้ตบุ๊คเก่าอยู่ นั่นยัดอยู่2แรม เดี๋ยวกลับไปแคะออก มาใส่ตัวนี้ดีกว่า หมดประกันแระ เปิดเองได้ ดีมั้ยครับจารตุ้ม จารปราช  Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #379045 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:36:23 PM »

สงสัยแรมน้อยครับ มีโน้ตบุ๊คเก่าอยู่ นั่นยัดอยู่2แรม เดี๋ยวกลับไปแคะออก มาใส่ตัวนี้ดีกว่า หมดประกันแระ เปิดเองได้ ดีมั้ยครับจารตุ้ม จารปราช  Grin

เปิดแรม ไม่เกี่ยวกับประกันครับ  

อีกอย่าง มีประกัน ก็ใช่ว่าจะไม่เสียตังค์

แรม ของเก่า ถอดออกเอาไปใว้หลังตู้เย็นในครัวเลยครับ เบิกใหม่ทั้งแถวไปเลย ช่วงนี้ แรมโน๊ตบุ๊กถูกมาก

พยายามเลี่ยงการใช้แรมสองแถวที่ต่างที่มา ต่างขนาดครับ เครื่องไม่ฉลาดพอที่จะจัดการกับแรมขนาดนั้น
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #379046 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:36:56 PM »

ของน้าเบิ้ม ที่ว่า เครื่องรีสตร์ทเองตอนหัวค่ำ ๆ ....

ต้องดูว่า มีเครื่องสำรองไฟหรือเปล่า ถ้ามี เครื่องสำรองไฟไม่ใคร่บายแล้วหละ

แต่ถ้าไม่มีเครื่องสำรองไฟ เพิ่มอีก หกเจ็ดร้อย เปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลายซะ ไฟเดินไม่นิ่งแล้วหละ

เหตุเพราะ ช่วงหัวค่ำ เป็นช่วงที่ปริมาณการใช้ไฟฟ้าในสายส่ง วูบมากที่สุด บ้านปลายสายอาจรับแรงดันได้แค่ 180 - 190 โวลท์

ทั้งที่ห้วงเวลานั้น การไฟฟ้าจ่ายมาร่วม ๆ 240 โวลท์แล้ว   เหมือนน้ำประปานั่นแหละ ...แต่น้ำ เรามองด้วยตาเห็น ไฟฟ้ามองไม่เห็น

ทีนี้ พอแรงดันไฟฟ้าวูบวาบ ฯซัพพลาย จัดการกับกระแสไฟไม่ได้ ดับเครื่องแง่งเลย....

หากเกิดจากไวรัส ลักษณะการรีสตาร์ท จะค่อย ๆ ดับแบบปรกติ    ไม่ฟึ่บ ทันทีเหมือนกดปุ่มรีเซ็ต

มีครับ เครื่อสำรองไฟ ช่วงนี้หน้าร้อน เดี๋ยวคงดังแต๊กๆๆ ทั้งวัน  อ๋อย

ออกเวรก่อนครับ เฮ้อ....ชีวิตยาม เด่วตรูเซ้อเบนซ์ขับหว่างไป  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #379047 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:39:19 PM »

ทั้งที่ห้วงเวลานั้น การไฟฟ้าจ่ายมาร่วม ๆ 240 โวลท์แล้ว   เหมือนน้ำประปานั่นแหละ ...แต่น้ำ เรามองด้วยตาเห็น ไฟฟ้ามองไม่เห็น

หากเกิดจากไวรัส ลักษณะการรีสตาร์ท จะค่อย ๆ ดับแบบปรกติ    ไม่ฟึ่บ ทันทีเหมือนกดปุ่มรีเซ็ต

มีครับ เครื่อสำรองไฟ ช่วงนี้หน้าร้อน เดี๋ยวคงดังแต๊กๆๆ ทั้งวัน  อ๋อย

ออกเวรก่อนครับ เฮ้อ....ชีวิตยาม เด่วตรูเซ้อเบนซ์ขับหว่างไป  คิก คิก

น่าจะเจอสาเหตุแล้วนะน้าฉ็อง...  Cheesy   เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #379048 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:40:41 PM »

มีครับ เครื่อสำรองไฟ ช่วงนี้หน้าร้อน เดี๋ยวคงดังแต๊กๆๆ ทั้งวัน  อ๋อย

ออกเวรก่อนครับ เฮ้อ....ชีวิตยาม เด่วตรูเซ้อเบนซ์ขับหว่างไป  คิก คิก

น่าจะเจอสาเหตุแล้วนะน้าฉ็อง...  Cheesy   เยี่ยม

เห็นเหมือนกัน ......
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #379049 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:41:15 PM »

ทั้งที่ห้วงเวลานั้น การไฟฟ้าจ่ายมาร่วม ๆ 240 โวลท์แล้ว   เหมือนน้ำประปานั่นแหละ ...แต่น้ำ เรามองด้วยตาเห็น ไฟฟ้ามองไม่เห็น

หากเกิดจากไวรัส ลักษณะการรีสตาร์ท จะค่อย ๆ ดับแบบปรกติ    ไม่ฟึ่บ ทันทีเหมือนกดปุ่มรีเซ็ต

มีครับ เครื่อสำรองไฟ ช่วงนี้หน้าร้อน เดี๋ยวคงดังแต๊กๆๆ ทั้งวัน  อ๋อย

ออกเวรก่อนครับ เฮ้อ....ชีวิตยาม เด่วตรูเซ้อเบนซ์ขับหว่างไป  คิก คิก
              เบ๊นซ์เค้าใช้ถีบ... บู่      คิก คิก

หน้า: 1 ... 25267 25268 25269 [25270] 25271 25272 25273 ... 35779
  พิมพ์