เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:20:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25747 25748 25749 [25750] 25751 25752 25753 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25726478 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #386235 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:22:05 PM »

ปส.จับตายแก๊งค้ายาบ้าดับคารถหรู ยึดยาบ้าได้กว่าแสนเม็ด

เมื่อเวลา 15.30 น. วันที่ 7 เม.ย. พ.ต.ท.สุบรรณ์ อธิเศรษฐ์ พนักงานสอบสวน (สบ 2) สน.สายไหม รับแจ้งเหตุคนร้ายถูกวิสามัญเสียชีวิต หน้าปากซอยวัชพรล 1/3 ถนนวัชรพล แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน กรุงเทพฯ จึงไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพร้อมด้วย พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ ผบ.ตร. พล.ต.ท.ชัยวัฒน์ โชติมา ผบช.ปส. พล.ต.ต.ชินภัทร สารสิน ผบก.ปส.3 บช.ปส. พ.ต.อ.สุรภัค รอดโพธิ์ทอง ผกก.3 บก.ปส.3 พล.ต.ต.สำเริง สุวรรณพงษ์ ผบก.น.2 พ.ต.อ.หาญ เลิศทวีวิทย์ ผกก.สน.สายไหม พร้อมเจ้าหน้าที่ บช.ปส. สน.สายไหม และเจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิร่วมกตัญญู

ที่เกิดเหตุอยู่ถนนวัชรพลขาออก หน้าทางเข้าหมู่บ้านนราสิริ พบรถเก๋งยี่ห้อโตโยต้า แคมรี่ สีดำ ทะเบียน ญอ 1508 กรุงเทพฯ สภาพรถมีรอยกระสุนปืนกว่า 30 นัดพรุนรอบคัน โดยเฉพาะกระจกหน้าฝั่งคนขับ ภายในรถพบศพ นายนัฐพงษ์ หรือ เต๋า ศีรษะสุวรรณ อายุ 31 ปี อยู่บ้านเลขที่ 335/2 ถนนเลียบคลองสอง แขวงออเงิน เขตสายไหม กรุงเทพฯ ถูกยิงเสียชีวิตตรงที่นั่งคนขับล้มฟุบไป พบปืนขนาด 11 มม. ตกอยู่ตรงหว่างขาที่นั่งคนขับ มีปลอกกระสุน 11 มม.ตกอยู่ใกล้กันจำนวน 2 ปลอก ท้ายรถพบยาบ้าจำนวน 1.4 แสนเม็ด และยาไอซ์ 3 กิโลกรัม ซุกซ่อนอยู่ในกล่องเครื่องเล่นคาราโอเกะ ทั้งนี้ รถของคนร้ายยังได้ชนประสานงาเข้ากับด้านข้างซ้ายของที่นั่งข้างคนขับของรถเก๋งยี่ห้อโตโยต้า โคโรลล่า อัลทิส สีบรอนซ์ทอง ทะเบียน วฉ 4957 กรุงเทพฯ ซึ่งเป็นรถของทางเจ้าหน้าที่ บช.ปส. สภาพรถมีรอยกระสุนปืนถูกยิงตรงกระจกข้างที่นั่งคนขับ ห่างออกไปทางถนนวัชรพลขาเข้า พบปลอกกระสุนปืนตกอยู่ 2 ปลอก นอกจากนี้ ยังทราบว่ามีผู้บาดเจ็บทราบชื่อคือ ส.ต.อ.เครือณรงค์ หมั่นพลศรี ผบ.หมู่ กก.2 บก.ปส.3 บช.ปส.ถูกยิงที่ท่อนขาซ้าย กระสุนทะลุ ถูกนำตัวส่ง รพ.เปาโลเมมโมเรียม สุขาภิบาล 1 ก่อนนำตัวส่งห้องไอซียู รพ.ตำรวจ เบื้องต้นอาการพ้นขีดอันตรายแล้ว

จากการสอบสวนทราบว่า เหตุการณ์ดังกล่าวเป็นการเข้าจับกุมคนร้ายค้ายาเสพติดของเจ้าหน้าที่ตำรวจ กก.1 บก.ปส.3 บช.ปส. โดยเจ้าหน้าที่สืบทราบว่ากลุ่มคนร้ายเป็นเครือข่ายยาเสพติดในพื้นที่วัชรพล-สายไหม โดยได้ติดตามพฤติกรรมมานานกว่า 4-5 เดือน ปกติจากการติดตามพบว่าพฤติกรรมคนร้ายจะใช้รถจักรยานยนต์ธรรมดา แต่วันนี้เจ้าหน้าที่พบว่ากลุ่มคนร้ายใช้รถยนต์ถึง 3 คัน โดยประกอบด้วยรถเก๋งยี่ห้อโตโยต้า แคมรี่ สีดำ คันที่สองยี่ห้อฮอนด้า พรีลุส สีเทา ทะเบียน ฉท 9535 กรุงเทพฯ มีนายเกียรติศักดิ์ หรือ ไนท์ ศรีษะสุวรรณ อายุ 21 ปี น้องชายผู้ตายเป็นคนขับ และคันสุดท้ายเป็นรถกระบะยี่ห้อโตโยต้า สปอร์ตไรเดอร์ สีบรอนซ์ทอง ทะเบียน ชณ 8789 กรุงเทพฯ มีนายไผ่ มะลิแย้ม อายุ 26 ปีเป็นคนขับ โดยเจ้าหน้าที่ได้ติดตามมาจากถนนเพิ่มสินมุ่งหน้ามาทางถนนวัชรพลขาเข้า เมื่อเลยจุดเกิดเหตุไปประมาณ 100 เมตร คนร้ายได้กลับรถทั้ง 2 คัน ยกเว้นรถโตโยต้า สปอร์ตไรเดอร์ที่ขับเลยไป โดยทางรถเก๋ง 2 คันได้ขับมุ่งหน้ามาทางถนนวัชรพลขาออกแทน

จากนั้นรถทั้งสองคันได้ขับมุ่งหน้ามายังจุดเกิดเหตุ ทางเจ้าหน้าที่จึงตัดสินใจนำรถพุ่งเข้าชนเพื่อสกัดคนร้าย แต่รถเก๋งยี่ห้อฮอนด้า พรีลุส ได้ขับแซงและคนร้ายได้ลดกระจกลงแล้วกระหน่ำยิงเข้าใส่เจ้าหน้าที่ ก่อนจะขับหลบหนีไป ระหว่างนั้น ส.ต.อ.เครือณรงค์ ขี่รถจักรยานยนต์ตามมา ได้จอดรถเพื่อเข้าตรวจค้นและจับกุมรถเก๋งอีกคัน แต่ผู้ตายชักปืนออกมายิงใส่ทันที ทำให้ ส.ต.อ.เครือณรงค์ ได้รับบาดเจ็บ ก่อนจะหันปืนมายิงใส่เจ้าหน้าที่ในรถของเจ้าหน้าที่ บช.ปส. ทำให้ทางเจ้าหน้าต้องตัดสินใจวิสามัญคนร้ายทันที

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ทราบว่าผู้ตายและนายเกียรติศักดิ์ เป็นพี่น้องที่ค้ายาเสพติดในพื้นที่มานาน โดยผู้ตายมีหมายจับของ สน.สายไหม ในคดียาเสพติด เมื่อปี 2545 และปี 2547 โดยได้รู้จักกับนายไผ่ ในช่วงที่อยู่สถานกักกันธัญญบุรี โดยนายไผ่ มีอาชีพช่างแต่งรถ และค้ายาเสพติด

ต่อมาเจ้าหน้าที่สามารถจับกุมนายไผ่ พร้อมรถโตโยต้า สปอร์ตไรเดอร์ และได้นำตัวไปค้นบ้านเลขที่ 54/1 แขวงออเงิน เขตสายไหม กรุงเทพฯ พบเป็นบ้านเดี่ยว 2 ชั้น จำนวน 2 หลังปลูกอยู่บริเวณใกล้เคียงกัน เนื้อที่รวมกัน 200 ตารางวา พบรถเก๋งฮอนด้า พรีลุส จอดอยู่ ส่วนนายเกียรติศักดิ์ หลบหนีไปได้ เจ้าหน้าที่จึงควบคุมตัวนายไผ่ เพื่อนำตัวมาสอบสวนขยายผลต่อไป

ด้านนายไผ่ ให้การว่า รู้จักกับผู้ตายมานานแล้ว โดยก่อนเกิดเหตุนัดเจอกับผู้ตายและน้องผู้ตายที่บ้านย่านสายไหม และขับรถออกไปเพื่อไปแต่งรถกัน ตนขับรถสปอร์ตไรเดอร์ของญาติออกมา แต่ไม่รู้เห็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น พอขับรถแยกไปสักพักก็ถูกเจ้าหน้าที่จับกุม ตนยอมรับว่าเคยถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.ลาดพร้าว จับกุมข้อหาจำหน่ายยาเสพติดประมาณ 100 เม็ด และเพิ่งพ้นโทษมาได้ประมาณ 3-4 ปี

เบื้องต้นคดีวิสามัญฆาตกรรมคนร้าย ทางพนักงานสอบสวน สน.สายไหม จะเป็นผู้สอบสวนเหตุการณ์ทั้งหมด ส่วนคดีความผิดเกี่ยวกับยาเสพติดและการขยายผลเครือข่ายที่เกี่ยวข้องจะเป็นเจ้าหน้าที่ บช.ปส.เป็นผู้ดำเนินการ โดยนายไผ่ จะถูกแจ้งข้อหา ครอบครองและจำหน่ายยาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาบ้า) โดยผิดกฎหมาย จากนั้นจะเตรียมออกหมายจับนายเกียรติศักดิ์ และติดตามตัวมาดำเนินคดีต่อไป

30นัด กัวไม่ตายรึไง ทำเกินกว่าเหตุรึเปล่า ยิงเพื่อนนัดสองนัดก็พอนิ  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #386236 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:23:54 PM »

ยากวุ้ย...วันหน้าเอาใหม่  บู่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #386237 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:30:33 PM »

กะจะเอาทุกวันเลยรึ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #386238 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:31:58 PM »

ยากวุ้ย...วันหน้าเอาใหม่  บู่

ใจเย็น ๆ ครับ...ไม่มีใครได้ดีในครั้งเดียว ไม่ลองก็ไม่รู้ปัญหา

วันหลังจีบใหม่นะครับ...  Grin   คิก คิก คิก คิก  ค่อยเป็น ค่อยไป...

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #386239 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:33:58 PM »

ยังกันอยู่สามคน เห็นขี้เห็นไส้กันหมดแระ รู้เชิงรู้ทางมวยกัน

ไม่หรอยเลย

เมื่อไหร่จะมีเหยื่อใหม่ ๆ มาให้ขย้ำมั่งว้า

กะจะเอาทุกวันเลยรึ

หลงมาพอดี...  Grin    คิก คิก คิก คิก

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #386240 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:42:14 PM »

สวัสดีครับ หัวค่ำๆครับ......อิ อิ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #386241 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:48:07 PM »

สวัสดีครับ หัวค่ำๆครับ......อิ อิ

ไหว้ครับพี่หรอย แถวนี้มีแต่พวกเหงาปากอยู่พอดีครับ ระวังนะครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #386242 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:50:51 PM »

ไหว้ครับพี่หรอย แถวนี้มีแต่พวกเหงาปากอยู่พอดีครับ ระวังนะครับ  คิก คิก

สวัสดีครับ คุณเบิ้ม ผมนั่งอ่าน ก็อมยิ้มแล้วครับ .....อิ อิ สบายดีนะครับ คุณเบิ้ม
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #386243 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:53:05 PM »

สวัสดีครับ คุณเบิ้ม ผมนั่งอ่าน ก็อมยิ้มแล้วครับ .....อิ อิ สบายดีนะครับ คุณเบิ้ม

ครับผม ตามอัตภาพครับ หนุ่มโสด  หน้าตาดี มีรถขับ โทรศัพท์ถ่ายคลิปได้  Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #386244 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:53:44 PM »

พี่หรอย สวัสดีครับ

ผ่านเรื่องร้าย ผ่านเรื่องดีมาหมาด ๆ พี่หรอยยังหรอยได้อยู่มั๊ยครับ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #386245 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:53:46 PM »

ฝากจารตุ้มครับ มีดดี มันเจ๋งงี้เชียว  เยี่ยม

http://www.youtube.com/watch?v=8NLs6z0EMN8&feature=related

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #386246 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:54:32 PM »

ครับผม ตามอัตภาพครับ หนุ่มโสด  หน้าตาดี มีรถขับ โทรศัพท์ถ่ายคลิปได้  Cheesy

เอ่อ คุณสมบัติข้อสองนี่  น้องนัทรับรองให้รึยังล่ะ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #386247 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:58:12 PM »

ใจเย็น ๆ ครับ...ไม่มีใครได้ดีในครั้งเดียว ไม่ลองก็ไม่รู้ปัญหา

วันหลังจีบใหม่นะครับ...  Grin   คิก คิก คิก คิก  ค่อยเป็น ค่อยไป...

เดี๋ยววันหน้าต้องหาบอกไฟฉายเล็กๆไปกัน  ชาด...มองไม่เห็นปุ่ม  ปรับมั่วเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก บู่

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #386248 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:58:41 PM »

กินของคาวแบบนี้นี่เอง ว่าไซ้หนังมันกินของคาวไม่มีเคอะเขิน ปลาคาวกว่าเยอะ  คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=QqRaCU5BYIQ&feature=fvwrel

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #386249 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:00:01 PM »

เอ่อ คุณสมบัติข้อสองนี่  น้องนัทรับรองให้รึยังล่ะ

ผมรู้ดีแก่ใจครับ ไม่งั้นจะอยู่มาป่านนี้เร่อ  ยี๊   คิก คิก

หน้า: 1 ... 25747 25748 25749 [25750] 25751 25752 25753 ... 35779
  พิมพ์