เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:44:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25931 25932 25933 [25934] 25935 25936 25937 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25689073 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #388995 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:35:52 AM »

ไหว้ 

เราดับเบิ้ลกรรมกร ไม่หยุดว้อย  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #388996 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:53:02 AM »

อยากได้เครื่องออกกำลังกาย พวกลู่วิ่ง ยกน้ำหนัก ประมาณนี้ หาซื้อแถวไหนได้ครับ แบบชมสินค้า ทดลองก่อนนะครับ

ตามห้างคะลักคะลุย

มาแล้วหล่าวพี่เรา   ห้างคะลักคะลุย  อยู่แถวไหนละครับพี่ผม  พาไปทีถีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #388997 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:59:17 AM »

เราไม่ใช่คนใช้แรงงาน...ไม่หยุดกับเขา... บู่ บู่ บู่

ทำงานกันบ้างแหละครับ เว่อน้ายอดหยุดทีนึงตั้งหลายวันนุ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #388998 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:18:19 AM »

อยากได้เครื่องออกกำลังกาย พวกลู่วิ่ง ยกน้ำหนัก ประมาณนี้ หาซื้อแถวไหนได้ครับ แบบชมสินค้า ทดลองก่อนนะครับ

มาแล้วหล่าวพี่เรา   ห้างคะลักคะลุย  อยู่แถวไหนละครับพี่ผม  พาไปทีถีครับ

สวัสดีครับ จง ซื้อแบบแยกชิ้นเลยครับ อยากยกนน. ก็ดัมเบล

อยากปั่นก็รถถีบ อยากวิ่งก็ออกนอกบ้านไปสนามเลยครับ

ได้ฟิลลิ่งมากกว่า แถมได้เพื่อนร่วมวิ่ง แลกเปลี่ยนทัศนคติ

เพื่อนเคยซื้อแบบยกชุดที่ขายตามห้างดัง เวลาสลิงขาดต้อง

เปลี่ยน ซ่อม ใช้ได้ไม่นานก็เสียอีก ขนาดเพื่อนเป็นช่างทำเอง

มันยังเบื่อ ผลสุดท้าย ทิ้งป็นอนุสรณ์ สถานครับ.....อิ อิ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #388999 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:18:41 AM »

เราไม่ใช่คนใช้แรงงาน...ไม่หยุดกับเขา... บู่ บู่ บู่

สม

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #389000 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:19:28 AM »

สวัสดีครับ ต้องออกไปใช้แรงหล่าว......อิ อิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #389001 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:05:04 PM »

แลไหร๋ลุงดุน อีปล่อยบูล สองเหมินเห้อ Grin

No ways !!!

Cheesy Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #389002 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:06:09 PM »

http://www.thairath.co.th/content/region/257016

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #389003 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:14:43 PM »

ไอเดีย กันขโมย

ลองทำดู
ถ้าต้องจอดนาน ในที่ๆไม่น่าไว้ใจ

1. เลื่อนเก้าอี้ไปหน้าสุด ติดพวงมาลัยไปเลย โน้มเบาะมาข้างหน้า แบบที่คนเข้าไปนั่งไม่ได้
2. เอาแม่กุญแจ พวก Solex หรืออะไรก็ได้ ที่ใช้ล๊อคบ้าน ตัวใหญ่ๆหน่อย
3. เอาแม่กุญแจที่ว่า ล๊อคตรงรางเบาะ ขวางรางเบาะเอาไว้ให้เลื่อนคืนไม่ได้

ถึงเข้าไปในรถได้ ก็ขับออกไปไม่ได้
ตัดไม่ออก ถึงจะตัดได้ก็ต้องใช้เวลา เสียงดัง ต้องเปิดประตูไว้ ต้องเปิดไฟ
โจรก็ยอมแพ้ไปเอง

เอามาจากวีออสคลับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21232.0.html

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #389004 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:12:42 PM »

ลองทำดู
ถ้าต้องจอดนาน ในที่ๆไม่น่าไว้ใจ

1. เลื่อนเก้าอี้ไปหน้าสุด ติดพวงมาลัยไปเลย โน้มเบาะมาข้างหน้า แบบที่คนเข้าไปนั่งไม่ได้
2. เอาแม่กุญแจ พวก Solex หรืออะไรก็ได้ ที่ใช้ล๊อคบ้าน ตัวใหญ่ๆหน่อย
3. เอาแม่กุญแจที่ว่า ล๊อคตรงรางเบาะ ขวางรางเบาะเอาไว้ให้เลื่อนคืนไม่ได้

ถึงเข้าไปในรถได้ ก็ขับออกไปไม่ได้
ตัดไม่ออก ถึงจะตัดได้ก็ต้องใช้เวลา เสียงดัง ต้องเปิดประตูไว้ ต้องเปิดไฟ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21232.0.html

เปิดฝาครอบไส้กรองอากาศ

กลับด้านไส้กรองซะ.... แล้วปิดไว้อย่างเดิม

สตาร์ทติด  แต่เร่งไม่ได้  วิ่งก็วิ่งไม่ออก .... กว่าจะหาสาเหตุเจอก็นานพอ

เอามาจากกะบาลครับ  Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #389005 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:18:02 PM »

ลองทำดู

กลับด้านไส้กรองซะ.... แล้วปิดไว้อย่างเดิม

สตาร์ทติด  แต่เร่งไม่ได้  วิ่งก็วิ่งไม่ออก .... กว่าจะหาสาเหตุเจอก็นานพอ

เอามาจากกะบาลครับ  Grin

ซื้อ ซีตรองมาขับครับติดระบบกันขโมยอย่างถาวรมาจากโรงงานแล้ว..ทำงานได้ผลกว่าทุกระบบแน่นอนครับ

เอามาจากประสบการณ์ครับ  Grin

ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #389006 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:50:25 PM »

สวัสดีครับ จง ซื้อแบบแยกชิ้นเลยครับ อยากยกนน. ก็ดัมเบล

อยากปั่นก็รถถีบ อยากวิ่งก็ออกนอกบ้านไปสนามเลยครับ

ได้ฟิลลิ่งมากกว่า แถมได้เพื่อนร่วมวิ่ง แลกเปลี่ยนทัศนคติ

เพื่อนเคยซื้อแบบยกชุดที่ขายตามห้างดัง เวลาสลิงขาดต้อง

เปลี่ยน ซ่อม ใช้ได้ไม่นานก็เสียอีก ขนาดเพื่อนเป็นช่างทำเอง

มันยังเบื่อ ผลสุดท้าย ทิ้งป็นอนุสรณ์ สถานครับ.....อิ อิ

ขอบคุณครับพี่  ตอนนี้มาทำงานที่แท่นเจาะ เขามีครบชุดเลยครับ เริ่มติดแล้วครับ  ที่มีเป็นของตนเองตอนนี้ก็ คอนเวิร์ส 1 คู่ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #389007 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:55:04 PM »

แลไหร๋ลุงดุน อีปล่อยบูล สองเหมินเห้อ Grin

No ways !!!

Cheesy Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สองหมื่นยูเอสดอลล่าร์ ปล่อยเลยครับพี่  สิงค์โปร์ดอลล่าร์ก้าได้ ปล่อยเลยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #389008 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:59:08 PM »

ลองทำดู

สตาร์ทติด  แต่เร่งไม่ได้  วิ่งก็วิ่งไม่ออก .... กว่าจะหาสาเหตุเจอก็นานพอ

เอามาจากกะบาลครับ  Grin

ซื้อ ซีตรองมาขับครับติดระบบกันขโมยอย่างถาวรมาจากโรงงานแล้ว..ทำงานได้ผลกว่าทุกระบบแน่นอนครับ

เอามาจากประสบการณ์ครับ  Grin

ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

กันขโมยซีตรองในคู่มือบอกว่าให้ปล่อยลมให้หมดทุกล้อหม้ายครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #389009 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:59:57 PM »

นี่คือตำนานกว่า 65 ปี ลำโพง Rogers LS3/5A ที่มือสองขายแพงกว่ามือหนึ่งเป็นเท่าๆตัว

อ่านรีวิวบางส่วนครับ

สวัสดีครับ วันนี้ผมหยิบลำโพง Rogers LS3/5A รุ่นใหม่เอี่ยม มาเล่าให้ฟังกันครับ
 บางคนงง เอ๊ะ ลำโพง Rogers LS3/5A มันกลายเป็นตำนาน และปิดฉากไปนานแล้วไม่ใช่เหรอ ตอบว่าใช่ครับ
แต่ผมเพิ่งทราบมาว่าตอนนี้บริษัท Rogers นั้นได้หยิบเอาสูตรทำลำโพง LS3/5A มาทำการผลิตใหม่อีกรอบ
 และเป็นการผลิตแบบที่เรียกว่า Re-Birth คือเหมือนแรกเกิดกันเลย

ลำโพง Rogers LS3/5A นั้น เป็นลำโพงมอนิเตอร์ที่สถานีวิทยุโทรทัศน์ BBC แห่งเกาะอังกฤษ
 ได้เป็นผู้ออกแบบคิดค้น และดีไซน์เรื่องเสียง เพื่อให้เป็นลำโพงที่ทดสอบเสียงของผู้ประกาศข่าว
 เรียกว่ายุคนั้นเค้ามีจุดประสงค์แค่นั้น แต่เนื่องจากความเก่งกล้าสามารถของเจ้าลำโพงตัวเล็กนามว่า LS3/5A
นั้นมีมากกว่าแค่ลำโพงธรรมดาๆๆ ทำให้นักเล่นเครื่องเสียงทั่วโลกหันมาให้ความสนใจ และหยิบเอาเจ้า LS3/5A มาใช้เพื่อการฟังเพลงในบ้าน

จนกลายเป็นตำนานที่บ้าดีเดือด สำหรับนักสะสมลำโพงในยุคปัจจุับันกันก็ว่าได้ครับ

ที่เหลืออ่านต่อที่
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=52786

และประสบการณ์ของคนเล่น คนบ้าลำโพงรุ่นนี้ซื้อเป็นสิบๆคู่
http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=1042.0

ของใหม่เมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วแค่สองหมื่นกว่า......หมอนี่ขาย 42000 บาท
http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=85850

หน้า: 1 ... 25931 25932 25933 [25934] 25935 25936 25937 ... 35779
  พิมพ์