เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:30:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25976 25977 25978 [25979] 25980 25981 25982 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25742998 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #389670 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:31:49 AM »

น้าฉ็อง...ไหนอธิบายที่เค้าว่า " รังผึ้งขวางตะวันถี "  เพราะเหตุใด  ทำไมมรันถึงร้ายกาจ

เขาว่า(ไม่รู้ใคร)ผึ้งที่ทำรังขวางกับตะวัน จะร้ายกาจ ดุ ต่อยไม่เลือก..

ไม่เหมือนผึ้งที่ทำรังตามปกติที่เข้าไปเอาน้ำผึ้งง่ายๆ..

ปล.เหมือนน้าซัปม้างที่แหลงไม่ค่อยโร้ฟังขวางหวันเลยไม่ได้เมียที .. บู่

น้าซับแกไม่เอาเมียเพราะแกเที่ยวหาอย่างอื่นอยู่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #389671 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:32:55 AM »

lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าเอ๋ครับ  ว่าอี้ฝากรถเครื่องขายสักคันครับ ไม่ได้ขับเลยนิครับ

ขายจริงเอารถ เอาเล่มทะเบียนถ่ายเอกสารมาไว้ที่บ้านผม ขายไม่ได้สองสามเดือนค่อยมาเอารถหลบครับ.. Grin

มาช่วยกันรุนท๊อกก่อนต้าครับ พอติดแล้วผมขับไปส่งให้ก้าได้ครับ   เดี๋ยวๆเช็คแลก่อนครับถอดไปเป็นชิ้นได้หม้ายครับ
ทุกมาเลยครับเดี่ยวให้เพื่อนที่ร้านซ่อมพระแสงเช็คให้.

ขอบคุณมากครับ ผมต้องไปถามท่าน ผบ. ก่อนครับว่าอนุมัติไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #389672 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:34:07 AM »

lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าเอ๋ครับ  ว่าอี้ฝากรถเครื่องขายสักคันครับ ไม่ได้ขับเลยนิครับ

ขายจริงเอารถ เอาเล่มทะเบียนถ่ายเอกสารมาไว้ที่บ้านผม ขายไม่ได้สองสามเดือนค่อยมาเอารถหลบครับ.. Grin

มาช่วยกันรุนท๊อกก่อนต้าครับ พอติดแล้วผมขับไปส่งให้ก้าได้ครับ   เดี๋ยวๆเช็คแลก่อนครับถอดไปเป็นชิ้นได้หม้ายครับ
ทุกมาเลยครับเดี่ยวให้เพื่อนที่ร้านซ่อมพระแสงเช็คให้.

ขอบคุณมากครับ ผมต้องไปถามท่าน ผบ. ก่อนครับว่าอนุมัติไหมครับ
อ่ะ..โต้ย ถามทิ้งขว้างนี่. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #389673 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:34:52 AM »

น้าฉ็อง...ไหนอธิบายที่เค้าว่า " รังผึ้งขวางตะวันถี "  เพราะเหตุใด  ทำไมมรันถึงร้ายกาจ

เขาว่า(ไม่รู้ใคร)ผึ้งที่ทำรังขวางกับตะวัน จะร้ายกาจ ดุ ต่อยไม่เลือก..

ไม่เหมือนผึ้งที่ทำรังตามปกติที่เข้าไปเอาน้ำผึ้งง่ายๆ..

ปล.เหมือนน้าซัปม้างที่แหลงไม่ค่อยโร้ฟังขวางหวันเลยไม่ได้เมียที .. บู่

แลๆ...มรันลากเครื่อง  ตรูว่าพังๆแน่ ตกใจหน้าซีด

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #389674 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:40:06 AM »

อ่ะ..โต้ย ถามทิ้งขว้างนี่. บู่

ทีหลังจะคุยให้เป็นเรื่ิงเป็นราว  ต้องถามน้าหนองก่อนว่า ปรึกษาเมียแล้วยัง Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #389675 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 01:09:15 PM »

น้าหนองจงว่าจริงไหมครับ...

เรื่องจริง..จากอ่าวไทย....ผมเป็นกัปตัน เรือบรรทุกน้ำมัน แต่ไม่ขอบอกชื่อนะครับ ขณะนี้เรือผมได้ทอดสมออยู่ที่หาดแหลมเจริญ เพื่อรอรับน้ำมันดีเซลจากIRPCหรือTPIเก่าละครับ แต่เมื่อปตท.ได้ซื้อไปก็เปลี่ยนชื่อเป็นIRPC ผมรับน้ำมันเพื่อส่งไปที่เขมรและเวียดนาม
เรื่อผมบรรทุกก๊าซLPGไม่ได้ เพราะไม่ใช่เรือบรรทุกก๊าซ แต่ผมมีเพื่อนที่เป็นกัปตันเรือบรรทุกแก๊สLPGอยู่หลายคนพวกจะมารับ แก๊สLPGจากIRPCเพื่อไปส่งเขมรและเวียดนาม เหมือนผม เดือนละหลายเที่ยวเรือ ขณะที่ผมกำลังโพสอยู่นี่ก็มีเรือแก๊สรอรับอยู่ 3 ลำ
ตั้งแต่ผมเดินเรือ มายังไม่เคยเห็นเรือแก๊สที่นำเข้าเลยแม้แต่ลำเดียว มีแต่เรือส่งออก ปตท. บอกได้นำเข้าแก๊ส มาจากต่างประเทศปีละเป็นล้านตัน แล้วเขาเอาเข้ามาทางไหนละครับ ถ้าทางเรือผมไม่เคยเห็น เคยเห็นแต่เรือส่งออก ลองมาดูที่แหลมเจริญที่ระยองซิครับมีเรือมาคอยรับทุกวันละครับ เพื่อส่งไปเขมร เวียดนาม แล้วไอ้นักวิชาการด้านน้ำมันที่มาออกรายการตาสว่างนะครับ เขาเป็นอดีตคนที่ทำงานปตท. สิ่งที่เขาพูดนะ เป็นการแก้ต่างให้ทั้งนั้น
ปตท. ได้ไปลงทุนในการวางท่อแก๊ส NGV จากมาเลเซีย และพม่า ตั้งหลายแสนล้านบาท ปตท.จึงต้องการให้คนไทยใช้ NGV เพราะก๊าซ
NGVเขา มีกันทุกประเทศละครับ เขมรตอนนี้ก็เจอ ก๊าซ NGV อยู่หลายหลุม เวียดนามก็เจอ พม่าเขาก็มีเยอะ ทั่วโลกเขามีกันหมด ถ้าคนไทยไม่ใช่NGV แล้ว ปตท. จะเอาไปขายใครละครับ ต้องบังคับให้คนไทยใช้ให้ได้ โอยอ้างว่าก๊าซNGVปลอดภัยกว่า จริงๆแล้วไม่ใช่หลอกครับ อันตรายพอๆกันละครับ เพราะNGVเป็นก๊าซที่มีแรงดันสูง โอกาสที่จะระเบิดก็ยอมมีสูงตามไปด้วย ถ้ามันอยู่ในกระโปรงหลังรถ มันจะออกไปไหนละครับ มันก็จะระเบิดอยู่ที่ท้ายรถละครับ ตอนนี้ยังไม่มีเรือลำไหนสามารถบรรทุกก๊าซ NGVได้เลย เรือที่บรรทุกLPGไม่สามารถ บรรทุก NGVได้ เพราะNGV มีแรงดันสูงกว่าLPGหลายเท่า ปตท. เลยไม่สามารถส่งออกได้
นอกจากมาหลอกขายคนไทย ตอนนี้โรงกลั่นเป็นของ ปตท. เกือบหมดแล้ว ปั้มน้ำมันที่ไม่มีโรง
กลั้นก็ต้องไปซื้อน้ำมันจาก ปตท. มาขายอีกที เลยต้องขายแพงกว่า ปตท. ปตท.ไม่ได้ช่วยอะไรคนไทยเลยนะครับ

ปตท. ไม่ได้จริงใจกับคนไทยเลยครับ   มันดำเนินงานไม่เคยขาดทุนเลย เพราะพอทำท่าอี้ขาดทุนก็จับประชาชนเป็นตัวประกันขึ้นราคาลูกเดียวครับ

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X11889280/X11889280.html
                                            ตกใจ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก      หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #389676 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 01:34:33 PM »

ไม่ได้ถามทิ้งถามขว้างครับ แต่มองหาไว้หลายอ็อพชั่นครับ ไว้ให้ท่านตัดสินใจนะครับ  ต้องเข้าใจด้วยครับว่าเรื่องเล็กๆผมให้ ผบ. ตัดสินใจครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #389677 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 01:35:01 PM »

ทีหลังจะคุยให้เป็นเรื่ิงเป็นราว  ต้องถามน้าหนองก่อนว่า ปรึกษาเมียแล้วยัง Grin

ไปไม่ถูกเลย เจอดอกนี้เข้าไป

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #389678 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 01:36:51 PM »

เช็คคืนภาษีมาตั้งนานแล้ว ผบ. พาไปเข้าบัญชีให้แต่ถอนไม่ได้ เพราะไม่มีบัตร ว่าอี้หย๊บสักหีด เปล่าเลย สูญฉาด ท่านพาผมไปถอนเองที่ธนาคารครับ

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #389679 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 04:50:44 PM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #389680 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:12:50 PM »

Grin

ไปเที่ยวหาดป่าตองมาครับพี่น้ิอง  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #389681 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:17:19 PM »

Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #389682 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:43:56 PM »

ฝากเสี่ยโจ้ ซื้อไว้ให้ลูกค้านั่ง รับรอง ไม่มีคว่ำโต๊ะหรือยกเก้าอี้ตีกัน ชัวร์ รับรอง  เยี่ยม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #389683 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:49:07 PM »

Grin

ไปเที่ยวหาดป่าตองมาครับพี่น้ิอง  Grin
[/url]

หลอคาดบาวงั้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #389684 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:50:15 PM »

ตอนนี้เด็กมัธยมคงกำลังลุ้นกันน่าดู Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: 1 ... 25976 25977 25978 [25979] 25980 25981 25982 ... 35779
  พิมพ์