เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:28:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26047 26048 26049 [26050] 26051 26052 26053 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25801984 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #390735 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:55:37 AM »

จานก็หลับซ๊ะละ ว่าอิถามสักหีด ว่ามันยังซอฟแวร์ตัวใหนบ้าง ที่ใช้แยก อายุรูปถ่าย ว่าอิแยกรูปน้องพรีมเก็บตามช่วงอายุหน่อย อิมานั่งแลแต่ละรูปน่าว่าสักปี กะไม่แหม็ด

หรือท่านใดพอทราบมั่งครับ? อนุเคราะห์คนแก่ๆหน่อย

มันจะบันทึก วัน เวลา ตอนที่เราถ่ายไม่ใช่เหรอ พอเราก็อปลง โฟลเดอร์ เราก็ไปคลิกให้เรียงภาพที่คอลัมน์ date mofified ได้เลย
แล้วแยกก็อปมาวางตามโฟลเดอร์ตั้งเอาใหม่ตามวันเวลาตามใจชอบ
ไม่รู้ซิครับ ผมใช่ใช้มันเป็นนิ๊ครับ จะลองแล

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #390736 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:57:28 AM »

จานก็หลับซ๊ะละ ว่าอิถามสักหีด ว่ามันยังซอฟแวร์ตัวใหนบ้าง ที่ใช้แยก อายุรูปถ่าย ว่าอิแยกรูปน้องพรีมเก็บตามช่วงอายุหน่อย อิมานั่งแลแต่ละรูปน่าว่าสักปี กะไม่แหม็ด

หรือท่านใดพอทราบมั่งครับ? อนุเคราะห์คนแก่ๆหน่อย

มันจะบันทึก วัน เวลา ตอนที่เราถ่ายไม่ใช่เหรอ พอเราก็อปลง โฟลเดอร์ เราก็ไปคลิกให้เรียงภาพที่คอลัมน์ date mofified ได้เลย
แล้วแยกก็อปมาวางตามโฟลเดอร์ตั้งเอาใหม่ตามวันเวลาตามใจชอบ
ไม่รู้ซิครับ ผมใช่ใช้มันเป็นนิ๊ครับ จะลองแล

ส่งตั๋วเรือบินมาพร้อมเตรียมเบียร์เยอรมันไว้หนึ่งลัง ผมจะลงไปทำให้ คิก คิก Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #390737 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:03:32 PM »

เออวุ้ย..ขอบคุณน้าดุลย์ที่ชี้แนะ พอดีว่าจำได้ลางๆนั่นแหละ แต่มันไม่ได้ใช้เลยลืม ไปว่า เอซีดีซีมันทำให้ได้

ขอบเท่าด้ำใจครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #390738 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:03:53 PM »

พี่เข้มครับ อัดลงอัลบั้มครับ ปีละหนก็ดีครับ ผมฝากไปกทมฯเวลาแม่ไป ที่นั่นศุนย์ใหญ่ อัดถูก ภาพสวย อัดมาทีหลายเล่ม

ภาพถ่ายในอัลบั้มมันเปิดดูไปตลอดเวลา ทุกคนในบ้าน นึกอยากเมื่อไหร่ ก็หยิบมาดูได้ ภาพเก่าๆเหมือนเวลาย้อนกลับมาเลย ได้คิดถึง ได้พูดคุยกันเวลาดู

ไม่เหมือนในคอมครับ มันไม่ได้ฟิล แถมถ้าถ่ายเยอะๆ เราจะลืม ขี้เกียจหาดู กลายเป็นเสียของไปเลย

ผมเก็บไว้ รูปสำคัญๆ เช่นตอนย่าเลี้ยงหลานยังไง อาบน้ำ เช็ดอึ ป้อนข้าว ให้หลานๆได้ดูเวลาโตขึ้น มาเปิดดูอีกกี่ปี เค้าจะระลึกถึงแน่นอน  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #390739 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:06:01 PM »

จะจัดหมวดหมู่รูปน้องพรีมสักหน่อย เพื่อจะได้แบ็คอับใว้ เผื่อเครื่องรวนเดี๋ยวหายแหม็ด นี่กะรอให้ช่างมาที่เรินอยู่นิ๊ มีอีกเครื่องหนึ่งรูปติดอยู่เยอะ เอาไปหาช่างมันก็ดี พอเอากลับบ้าน มันเปิดไม่ได้อีก สงสัยช่างมันวางยาตู

คราที่น่าว่าเคยแค้นหลายอย่าง หึๆๆๆ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #390740 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:07:30 PM »

พี่เข้มครับ อัดลงอัลบั้มครับ ปีละหนก็ดีครับ ผมฝากไปกทมฯเวลาแม่ไป ที่นั่นศุนย์ใหญ่ อัดถูก ภาพสวย อัดมาทีหลายเล่ม

ภาพถ่ายในอัลบั้มมันเปิดดูไปตลอดเวลา ทุกคนในบ้าน นึกอยากเมื่อไหร่ ก็หยิบมาดูได้ ภาพเก่าๆเหมือนเวลาย้อนกลับมาเลย ได้คิดถึง ได้พูดคุยกันเวลาดู

ไม่เหมือนในคอมครับ มันไม่ได้ฟิล แถมถ้าถ่ายเยอะๆ เราจะลืม ขี้เกียจหาดู กลายเป็นเสียของไปเลย

ผมเก็บไว้ รูปสำคัญๆ เช่นตอนย่าเลี้ยงหลานยังไง อาบน้ำ เช็ดอึ ป้อนข้าว ให้หลานๆได้ดูเวลาโตขึ้น มาเปิดดูอีกกี่ปี เค้าจะระลึกถึงแน่นอน  เยี่ยม

ถั่วต้วม  เห็นควรด้วยอย่างยิ่งครับ... เยี่ยม    Cheesy Cheesy

ส่วนใครจะขี้คร้าน หรือขี้เกียจ...นั่นก็อีกเรื่องนึง... Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #390741 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:07:54 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #390742 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:09:08 PM »

ผมเก็บไว้ รูปสำคัญๆ เช่นตอนย่าเลี้ยงหลานยังไง อาบน้ำ เช็ดอึ ป้อนข้าว ให้หลานๆได้ดูเวลาโตขึ้น มาเปิดดูอีกกี่ปี เค้าจะระลึกถึงแน่นอน  เยี่ยม

ถั่วต้วม  เห็นควรด้วยอย่างยิ่งครับ... เยี่ยม    Grin Grin

ภาพถ่ายมันมีเสน่ห์อย่างบอกไม่ถูกครับ รูปใบเล็กๆ แต่เรื่องบอกราวมากมาย บางทีมีทั้งรอยยิ้ม น้ำตา ความสุข  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #390743 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:13:29 PM »

นี่ก็ ถั่วต้วมครับ.. Cheesy Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #390744 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:16:40 PM »

ฮาร์ดดิสก์ตอนนี้ราคาลงแล้วยังหว่า..
สองลูก โหลดหนัง โหลดเพลง ทำท่าอิเต็มแล้วหล่าว... บู่ บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #390745 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:19:34 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #390746 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:23:48 PM »

ดูข่าว.. ชาวบ้านจุดธูปนั่งไหว้ปลีกล้วยกันอีกแล้ว... บู่ บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #390747 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:26:44 PM »

ดูข่าว.. ชาวบ้านจุดธูปนั่งไหว้ปลีกล้วยกันอีกแล้ว... บู่ บู่
คล้ายๆแบบนี้เปล่าครับจาน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #390748 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:27:45 PM »

ถั่วต้วม  เห็นควรด้วยอย่างยิ่งครับ... เยี่ยม    Cheesy Cheesy

ส่วนใครจะขี้คร้าน หรือขี้เกียจ...นั่นก็อีกเรื่องนึง... Grin
ดับเบิ้ลเลยน๊ะครับ ไม่หลาบๆ เดี๋ยวเหอะ ให้หา เย็นเติ้ลแมน ให้ได้ก่อนเหอะ เจออีกแน่ บู่ บู่ บู่

อ้อ..พ่อคนขยัน หากไม่ขี้คร้าน ช่วยค้นไฟล์รูปสาวมาฝากมั่งน๊ะครับ จะมีรางวัลอย่างงาม

ล่อใว้ก่อน........เหยื่อใหม่ที่สุด ไม่กินก็จะขายคันเบ็ดแร๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2012, 12:34:42 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #390749 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:32:41 PM »

คล้ายๆแบบนี้เปล่าครับจาน

คิก คิก คิก คิก     ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 26047 26048 26049 [26050] 26051 26052 26053 ... 35779
  พิมพ์