เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:26:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26467 26468 26469 [26470] 26471 26472 26473 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25681834 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #397035 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 09:58:57 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ

เมื่อคืนกลับจากชมงานกีฬาเจอเรื่องหวาดเสียวเข้าใส้

เจอด่านรถเอก็กซ์เรย์ตัวใหม่ ดีว่าเจอเพื่อนอยู่ที่ด่านไม่งั้นเรื่องยาว

แค่ 7 กระบอกในรถแค่นั้นเอง งานนี้ไม่ได้เพื่อนคงจะชะตาขาด อิอิ

จะบอกว่าไปไหนมไหนอย่างเสี่ยงครับ ใน กทม ช่วงนี้กำลังเห่อของใหม่

ไหว้   น่าเอาไปใช้3จว.ก่อนนะครับพี่ดา

วันที่ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 เวลา 10:00 น.

เผยรถเอ็กซเรย์ตรวจจับอาวุธ มีปัญหาเรื่องความร้อนเล็กน้อย

พล.ต.ต.สาโรจน์ พรหมเจริญ รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล เปิดเผยว่า การใช้รถเอ็กซเรย์เคลื่อนที่ตรวจจับอาวุธตามสถานบริการ และจุดเสี่ยงที่ก่อเหตุบ่อยครั้งในกรุงเทพฯ มีปัญหาในการใช้งานเล็กน้อย เนื่องจากเมื่อตรวจสอบได้ประมาณ 10-20 คัน เครื่องเอ็กซเรย์จะเกิดความร้อนขึ้น ซึ่้งต้องหยุดการใช้งานประมาณ 30 นาที โดยช่วงหยุดพักเครื่องจะใช้กำลังคนเข้าตรวจสอบแทน ซึ่งปัญหาดังกล่าวถือว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่ ส่วนการลงพื้นที่ไม่ส่งผลกระทบด้านการจราจรต่อประชาชนในพื้นที่ เพราะเลือกตรวจสอบพื้นที่ซึ่งมีถนน 5 ช่องทาง จึงไม่ทำให้ประชาชนเดือดร้อนจากระบบการจราจรมากนัก ซึ่งมีปัญหาในระหว่างที่รถชะลอตัว เพื่อเข้าจุดตรวจเท่านั้น

รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาล กล่าวย้ำว่า ในการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่จะต้องซักซ้อมเพิ่มเติมเล็กน้อย เพื่อให้ปฏิบัติหน้าที่ได้คล่องตัวมากขึ้น

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397036 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:02:42 AM »

เมื่อคืนกลับจากปัตตานี ไปนั่งกะป๋าอิมแล้วครับ
ปี้มานิตย์ ถ้ามีคนบอกขาย ซีแซดตัวมีลายเซ็นต์แช๊ม บอกด้วยน่ะครับ..

พรรคพวกหาอยู่ครับ..เผื่อมีคนมาบอกขายที่สนาม..

ชอบซีแซด SP 01 รุ่นลายเซ็นของ อดัม ทิช เหรอเอ๋ ถ้าหาไม่ได้
เอาซีแซดตัวที่เวียนมาจากพี่ตุ้มมาให้ผมนิ  เอาลายเซ็น อดุลย์ ทิช ไปพลางๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397037 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:04:31 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนครับ

เมื่อคืนกลับจากชมงานกีฬาเจอเรื่องหวาดเสียวเข้าใส้

เจอด่านรถเอก็กซ์เรย์ตัวใหม่ ดีว่าเจอเพื่อนอยู่ที่ด่านไม่งั้นเรื่องยาว

แค่ 7 กระบอกในรถแค่นั้นเอง งานนี้ไม่ได้เพื่อนคงจะชะตาขาด อิอิ

จะบอกว่าไปไหนมไหนอย่างเสี่ยงครับ ใน กทม ช่วงนี้กำลังเห่อของใหม่
ลองเอาตะกั่วแผ่นฟอลย์ที่หุ้มปลาย่างมาหุ้มปืนหลายๆชั้น แล้วให้เพื่อนลองเอาเข้าเครื่องสแกนเอ็กซ์เรย์ดูทีว่าเห็นไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397038 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:06:43 AM »

styfjmhbjlfyjl.jbk.jnko;huodftrytyjufgnhg แบร่

เอ้า  ทำไงหลุดไปได้ฟระ .... หรือลืมปิดกรง ??

บู่ บู่ บู่ บู่

ของน้าวัฒน์น่าแลหวา คะลักคะลุย

อะโต๋ย....เป็นพูๆ เล้ยยยยย+ ให้แกหล่าวแหละ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #397039 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:07:55 AM »

styfjmhbjlfyjl.jbk.jnko;huodftrytyjufgnhg แบร่

เอ้า  ทำไงหลุดไปได้ฟระ .... หรือลืมปิดกรง ??

บู่ บู่ บู่ บู่

ของน้าวัฒน์น่าแลหวา คะลักคะลุย

อะโต๋ย....เป็นพูๆ เล้ยยยยย+ ให้แกหล่าวแหละ

พี่เคยชิมเกาหลีมั้ยครับ รสผรือ......ออกฝาดๆแบบกิมจิมั้ยครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #397040 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:10:02 AM »

เช้า ๆ รับอะไรรองท้องก่อนดีมั๊ยครับ

ดูเมนูแล้วสั่งเลยครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397041 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:10:40 AM »

พี่เคยชิมเกาหลีมั้ยครับ รสผรือ......ออกฝาดๆแบบกิมจิมั้ยครับ  Grin
ยังไม่เคย ตอนไปเกาหลี มีคนไทยที่ไปด้วยกันมันแอบไปลองมาแระ

แต่ เดาๆดู ดินโป่งมันก็คือดินโป่ง จะดินโป่งที่ไหนมันก็คงคือๆกันนั่นแหละ ไม่น่าจะต่างกันมากนิ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #397042 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:12:06 AM »

พี่เคยชิมเกาหลีมั้ยครับ รสผรือ......ออกฝาดๆแบบกิมจิมั้ยครับ  Grin
ยังไม่เคย ตอนไปเกาหลี มีคนไทยที่ไปด้วยกันมันแอบไปลองมาแระ

แต่ เดาๆดู ดินโป่งมันก็คือดินโป่ง จะดินโป่งที่ไหนมันก็คงคือๆกันนั่นแหละ ไม่น่าจะต่างกันมากนิ

เอ้อ ระวังคำให้การมัดตัวด้วยครับ

ผมลืม ๆ เลือน ๆ แล้ว พี่เคยมิสคอลล์ผมมั่งป่าว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397043 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:13:36 AM »

เอ้อ ระวังคำให้การมัดตัวด้วยครับ

ผมลืม ๆ เลือน ๆ แล้ว พี่เคยมิสคอลล์ผมมั่งป่าว
อือ...เคยโทรไปว่าจะคุยเล่นๆ แต่เรื่องอะไรลืมแล้ว ไว้นึกออกว่าจะเม้าท์เรื่องอะไรค่อยโทรใหม่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397044 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:17:47 AM »

เพราะแผ่นตะกั่วมันกันรังสีเอ็กซ์เรย์ได้ แต่ต้องหนาเป็นมิลขึ้นไป เราอาจจะหายาก

ผมนึกออกแระ เอางี้เราเอาม้วนฟอยล์ย่างปลา (ที่เขาเคลือบเป็นตะกั่วเปล่าหว่า) มาคลี่ออก
แล้วม้วนใหม่ทับลงบนกล่องกระดาษที่เก็บปืนได้ม้วนหลายชั้นจนหนาพอแล้วสอดปืนเข้าไปเก็บในกล่องกระดาษอีกที

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #397045 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:19:45 AM »

เพราะแผ่นตะกั่วมันกันรังสีเอ็กซ์เรย์ได้ แต่ต้องหนาเป็นมิลขึ้นไป เราอาจจะหายาก

ผมนึกออกแระ เอางี้เราเอาม้วนฟอยล์ย่างปลา (ที่เขาเคลือบเป็นตะกั่วเปล่าหว่า) มาคลี่ออก
แล้วม้วนใหม่ทับลงบนกล่องกระดาษที่เก็บปืนได้ม้วนหลายชั้นจนหนาพอแล้วสอดปืนเข้าไปเก็บในกล่องกระดาษอีกที

พกในบาดไข่ตายห้าครับดุลย์  โดนชก โดนชก โดนชก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397046 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:21:26 AM »

พกในบาดไข่ตายห้าครับดุลย์  โดนชก โดนชก โดนชก
เขาเอ็กซ์เรย์ที่รถ ไม่ได้เอ็กซ์เรย์ที่ไข่

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #397047 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:24:53 AM »

เค้าดูพิรุธ  ไอ้พิรุธนี่หน้าตามันเป็นไงซักที  คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #397048 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:28:07 AM »

Shocked Shocked Shocked

Grin

โดนชก  ไอไหรอ่ะ...  เหมือนอ้วกแมวเลย...  อ๋อย       คิก คิก

ยี๊  เย็นไว้ๆๆๆ  ห้ามว่าลูกหนี้ ยุบหน๋อ พองหน๋ออออ  อ๋อย บู่
ลุงดุลย์ๆ อาหารเวียดนาม
แสดงว่าคนไทยแอบกินอาหารเวียตนามมานานแระ.....เพราะเอากล้วยแก่มาฝานๆ หั่นๆ กินกะแผ่นแป้งข้าวเจ้า

อิ อิ บ้าเรากินกล้วยแก่เหนาะน้ำชุบมานานโขแระ คิก คิก คิก คิก

บู่   คิก คิก   บู่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #397049 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:29:22 AM »

ตกใจ ตกใจ

ดีที่เจอเพื่อนครับ..  Cheesy  ได้ตำหนวดจับตำหนวดกันมั่ง..  บู่

หน้า: 1 ... 26467 26468 26469 [26470] 26471 26472 26473 ... 35779
  พิมพ์