เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:27:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26481 26482 26483 [26484] 26485 26486 26487 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25665444 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397245 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:32:25 PM »

จ่ายภาษีเพิ่มบานเลยผม

ยี๊ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

งั้นต้องลักของหลวงให้คุ้มครับ   อันดับแรกลักหย๊บรถของพี่ใภ้ก่อนเลยครับ
หาเรื่องเพิ่มหล่าวไซนักหนา
ไอ้ที่เสียภาษีเพิ่ม เพราะรับงานรายได้ที่เพิ่มของผมเองงั้นแหละ
แต่เมียไม่โร้

เรื่องมาแดงเอาตอนที่ให้เมียทำเรื่องยื่นภาษีให้งั้นแหละ
ชาดรู้เหม็ดว่าบริษัทไหรจ่ายให้ผมเท่าใด
ชาด ผมถามรู้ได้พรือขนาดผมหยบเหียบแก็กแล้วนิ
เมียย้อนหล่าวโด้ เติ้นโร้ม้ายว่าฉานจบบัญชี เรื่องการเงินอย่าคิดว่าเติ้นอีฉลาดหวาฉาน

ฮาย...คะแล้วเขาโทรเช็คกะสรรพากรโด้ เพราะเวลาบริษัทเขาทำจ่ายให้ใคร หลักฐานชื่อคนรับมันไปออกที่โด้ สรรพากรโด้
แต่เราโหม๋ไฟฟ้างั้นโม่นินึกว่าใครไม่รู้แล้วแหละ

ผมเลยแหลงว่า หมันแหละเรางั้นเอาวิชาความรู้มาทำมาหากินหาเบี้ยในเป้าเพื่อน

แต่เติ้นโหม๋บัญชีเอาวิชาความรู้มาทำมาหากินหาเบี้ยในเป้าผัว...ชาดโส้ไม่ไหว แบร่ แบร่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #397246 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:34:47 PM »

ปลาบ้าอะไรไม่รู้ เมาฮิบหาย บู่ บู่ บู่
เออว่ะ..พูดเยอะด้วย...
อยู่บ้านไม่มีโอกาสครับพี่....

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

ดอกนี้ตีเข่า3ดอก เข้าหน้าท้อง จุกตัวงอ  คิก คิก

อนิจจาภูเก็ตหรือนี่   

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #397247 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:37:14 PM »

เมื่อกี๊ ลูกจ้างไปพักสาวชาวพม่ามาเติมเงินออนไลย์บอกเบอร์ซะ... บู่

สูแปะหนื่อ สี่เจะเจะแปะสี่เจะเจะ....นึกถึงน้าดุลย์แปลบ.. บู่
ไม่ต้องหุงเผื่อใกลแรงไปกินไม่ไหว เป็นเย็นเปล่า กินเองได้เลยตะ

แรกตอนตะเบงชะเวตี้ ตีเมือง เหยียบย่ำแหลกลาญ ฉุดคร่าคนไทยไปปู้ยี้ปู้ยำเสียมากมาย   เติ้นไม่โกรธเหรอ

ไว้มีโอกาสจะไปแก้แค้นให้ถึงกลางเมืองเขาเลยครับ  แต่ตอนนี้ไปทำงานแถวระนองก็พอบรรเทาความแค้นลงได้บ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #397248 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:37:44 PM »

ตัวเล็กๆ เจอไม้แข็งไม้เหนียว เดี้ยง

ผิดครับ

เลื่อยยนต์ ไม่ใช่มีด หรือพร้า  ต่อให้แก่นมะปริงด้วยซ้ำ จะตัดให้ดู

มันอยู่ที่วิธีแต่งโซ่ตอนลับครับ ไม้เนื้ออ่อนไม้ทั่วไป จะลับแบบปรกติให้คมเฉียง เพื่อให้กินเนื้อไม้เร็วและคายขี้เลื่อยเร็ว

แบบนี้ ยังแบ่งออกเป็นสองแบบอีก คือ โซ่ผ่า และโซ่โค่นหรือโซ่ตัด  โซ่ผ่า จะตัดกระโดงออก เพื่อให้โซ่กินเร็วยิ่งขึ้น

ส่วนไม้เนื้อแข็ง อย่างพวกที่หาหัวตอหลุมพอ หนือไม้แก่นนอนไพร นั่นเขาลับคมตั้งฉากกับแนวใบเลื่อย ทำให้กินเนื้อไม้ช้ามาก

การลับวิธีหลังไม่เป็นที่นิยม เพราะใช้งานเฉพาะอย่าง  นิยมยืมของชาวบ้านที่ทำไว้แล้วไปใช้เป็นครั้ง ๆ ไป

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #397249 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:39:38 PM »

ปลาบ้าอะไรไม่รู้ เมาฮิบหาย บู่ บู่ บู่

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก
โอนให้ไปแล้วครับ

ดุกกับช่อน เอาไว้กินเอง คิก คิก

อยากรู้ ว่านอกจากผมกับลุงสำริด  อ้อ แถมลุงเข้มอีกคน จะมีใครทันมุกนี้เติ้นบ้างเนี่ย
คนทายผลบอลกะลุงสำริด น่าว่ารู้ทุกคนแหละ Cheesy

เงินรางวัลตั้งสิบแสนนุ Cheesy คิก คิก

ของตรูกัน  จนป่านี้แล้ว  ตรูยังไม่รู้เลย  ว่าแทงทีมไหน  บู่
เวลาเชียร์มันลุ้นไม่ถูกว่าจะให้ทีมไหนชนะดีเพราะคงจะเล่นไปทุกทีม
อย่างผมเชียร์ทีมอินทรีย์เหล็ก (แต่ไม่เคยดูสักคู่) เกิดไม่ชนะ แต่ดันทายผลทีมอิตาลีถูก รับรางวัลเงินสิบแสนกันฮงๆ หล่าว

งั้นไม่ต้องง ท่องให้ขึ้นใจว่า ถ้าพี่ดุลย์ได้รางวัล เงินรางวัลยกให้น้องบรรจง พี่ดุลย์รับผิดชอบเรื่องภาษี ณ ที่จ่ายเอง  

หายงงแล้วหรือยังครับพี่

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #397250 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:40:45 PM »

ปิดตลาดบ่ายนี้ ผมว่า 9 น่ามาสักตัวนะน้าจง  หรือว่าไง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397251 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:41:11 PM »

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก
โอนให้ไปแล้วครับ

ดุกกับช่อน เอาไว้กินเอง คิก คิก

อยากรู้ ว่านอกจากผมกับลุงสำริด  อ้อ แถมลุงเข้มอีกคน จะมีใครทันมุกนี้เติ้นบ้างเนี่ย
คนทายผลบอลกะลุงสำริด น่าว่ารู้ทุกคนแหละ Cheesy

เงินรางวัลตั้งสิบแสนนุ Cheesy คิก คิก

ของตรูกัน  จนป่านี้แล้ว  ตรูยังไม่รู้เลย  ว่าแทงทีมไหน  บู่
เวลาเชียร์มันลุ้นไม่ถูกว่าจะให้ทีมไหนชนะดีเพราะคงจะเล่นไปทุกทีม
อย่างผมเชียร์ทีมอินทรีย์เหล็ก (แต่ไม่เคยดูสักคู่) เกิดไม่ชนะ แต่ดันทายผลทีมอิตาลีถูก รับรางวัลเงินสิบแสนกันฮงๆ หล่าว

งั้นไม่ต้องง ท่องให้ขึ้นใจว่า ถ้าพี่ดุลย์ได้รางวัล เงินรางวัลยกให้น้องบรรจง พี่ดุลย์รับผิดชอบเรื่องภาษี ณ ที่จ่ายเอง  

หายงงแล้วหรือยังครับพี่
รับที่พี่เข้มได้ไม๊เงินขนาดนั้น

ผมยังไม่ครบที

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #397252 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:41:55 PM »

ตัวเล็กๆ เจอไม้แข็งไม้เหนียว เดี้ยง

ผิดครับ

เลื่อยยนต์ ไม่ใช่มีด หรือพร้า  ต่อให้แก่นมะปริงด้วยซ้ำ จะตัดให้ดู

มันอยู่ที่วิธีแต่งโซ่ตอนลับครับ ไม้เนื้ออ่อนไม้ทั่วไป จะลับแบบปรกติให้คมเฉียง เพื่อให้กินเนื้อไม้เร็วและคายขี้เลื่อยเร็ว

แบบนี้ ยังแบ่งออกเป็นสองแบบอีก คือ โซ่ผ่า และโซ่โค่นหรือโซ่ตัด  โซ่ผ่า จะตัดกระโดงออก เพื่อให้โซ่กินเร็วยิ่งขึ้น

ส่วนไม้เนื้อแข็ง อย่างพวกที่หาหัวตอหลุมพอ หนือไม้แก่นนอนไพร นั่นเขาลับคมตั้งฉากกับแนวใบเลื่อย ทำให้กินเนื้อไม้ช้ามาก

การลับวิธีหลังไม่เป็นที่นิยม เพราะใช้งานเฉพาะอย่าง  นิยมยืมของชาวบ้านที่ทำไว้แล้วไปใช้เป็นครั้ง ๆ ไป

พรือ น้าซับ ไม่โร้สักเรื่องอีพรือมั่ง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #397253 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:43:13 PM »

จ่ายภาษีเพิ่มบานเลยผม

ยี๊ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

งั้นต้องลักของหลวงให้คุ้มครับ   อันดับแรกลักหย๊บรถของพี่ใภ้ก่อนเลยครับ
หาเรื่องเพิ่มหล่าวไซนักหนา
ไอ้ที่เสียภาษีเพิ่ม เพราะรับงานรายได้ที่เพิ่มของผมเองงั้นแหละ
แต่เมียไม่โร้

เรื่องมาแดงเอาตอนที่ให้เมียทำเรื่องยื่นภาษีให้งั้นแหละ
ชาดรู้เหม็ดว่าบริษัทไหรจ่ายให้ผมเท่าใด
ชาด ผมถามรู้ได้พรือขนาดผมหยบเหียบแก็กแล้วนิ
เมียย้อนหล่าวโด้ เติ้นโร้ม้ายว่าฉานจบบัญชี เรื่องการเงินอย่าคิดว่าเติ้นอีฉลาดหวาฉาน

ฮาย...คะแล้วเขาโทรเช็คกะสรรพากรโด้ เพราะเวลาบริษัทเขาทำจ่ายให้ใคร หลักฐานชื่อคนรับมันไปออกที่โด้ สรรพากรโด้
แต่เราโหม๋ไฟฟ้างั้นโม่นินึกว่าใครไม่รู้แล้วแหละ

ผมเลยแหลงว่า หมันแหละเรางั้นเอาวิชาความรู้มาทำมาหากินหาเบี้ยในเป้าเพื่อน

แต่เติ้นโหม๋บัญชีเอาวิชาความรู้มาทำมาหากินหาเบี้ยในเป้าผัว...ชาดโส้ไม่ไหว แบร่ แบร่

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เฮ้อ ไม่อยากบอกใครๆเลยว่า พี่ผมครับพี่ผม   เรื่องเครื่องเสียง เรื่องรถ เรื่องเครื่องยนต์ เรื่องเหล้า เราอาจจะรู้มากกว่า แต่เรื่องเบี้ย อย่าเลยครับ ขึ้นอยู่กับว่าเขาอี้แหลงหรือไม่ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #397254 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:44:11 PM »

ปิดตลาดบ่ายนี้ ผมว่า 9 น่ามาสักตัวนะน้าจง  หรือว่าไง

ผมไม่ใช่เล่นนิ  เดี๋ยวโทรถามคนขายแลก่อนครับ สงสัยต้องลากทั้งหน้าครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #397255 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:47:05 PM »

ผิดครับ

พรือ น้าซับ ไม่โร้สักเรื่องอีพรือมั่ง

เขาเรียก ลักไก่ ครับ

ผมเชื่อว่า น้าซับไม่รู้เรื่องนี้ ผมเลยลักไก่

แน่นอน คนอย่างน้าซับ นับถือกูเกิ้ลเหมือนที่ปรึกษาหลัก จะต้องไปค้น ๆ หา ๆ มาคัดง้างผมให้ได้

ปัญญามันก็จะเกิดอีตอนนั้นแหละ......

แล้วผมจะได้อะไร....

อ้าว ก็ถ้าที่ผมลักไก่ไปไม่จริง น้าซับก็จะเอาข้อมูลมาคัดง้าง พร้อมทั้งทำลิงค์ทำอ้างถึงให้ดู

ผมก็พลอยได้ความรู้ไปด้วย  ส่วนแกจะเยาะเย้ย ถากถางยังไง ก็ปล่อย ๆ ไปเถอะ  แลกกัน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #397256 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:48:18 PM »

ผมไม่ใช่เล่นนิ  เดี๋ยวโทรถามคนขายแลก่อนครับ สงสัยต้องลากทั้งหน้าครับ

อ้อ อัพเดทถึงปัจจุบันแล้ว
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #397257 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:49:00 PM »

เข้าประกวดรอบสุดท้าย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #397258 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:49:17 PM »

ผิดครับ

เลื่อยยนต์ ไม่ใช่มีด หรือพร้า  ต่อให้แก่นมะปริงด้วยซ้ำ จะตัดให้ดู

แบบนี้ ยังแบ่งออกเป็นสองแบบอีก คือ โซ่ผ่า และโซ่โค่นหรือโซ่ตัด  โซ่ผ่า จะตัดกระโดงออก เพื่อให้โซ่กินเร็วยิ่งขึ้น

การลับวิธีหลังไม่เป็นที่นิยม เพราะใช้งานเฉพาะอย่าง  นิยมยืมของชาวบ้านที่ทำไว้แล้วไปใช้เป็นครั้ง ๆ ไป

ผมตอนสร้างบ้าน รำคาญคนแก่ๆสิ่งหนึ่ง แต่ก้าเก็บไว้ไม่แหลง  บ้านผมโครงหลังคาทำกับเหล็ก เพราะผมไม่มีปัญญาไปหาไม้มาทำ เพราะราคาไม้ที่แพงกับเวลาที่ผมไม่มี แกเวลาผ่านมาเห็นผมยืนดูเขาทำบ้าน แกมักจะมาพูดว่า ไม้ทนหวาเหล็ก แลต๊ะนุเรือหาปลาก้าทำกับไม้ พันนู้ พันนี้ พันนั้น ผมนึกในใจแล้วมีเหล็กไปทำไหรคันไม้ดีหวาเหล็ก ซัยไม่เอาไม้มาทำมีด มาทำเครื่องบินลำใหญ่ มาทำลำกล้องปืน หรืออีกหลายๆอย่าง เลยเงีบไม่แหลงไหร ได้แต่บอกว่าไม้แพงครับ ผมเบี้ยไม่ค่อยดกครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #397259 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:50:25 PM »

ผิดครับ

เขาเรียก ลักไก่ ครับ

ผมเชื่อว่า น้าซับไม่รู้เรื่องนี้ ผมเลยลักไก่

แน่นอน คนอย่างน้าซับ นับถือกูเกิ้ลเหมือนที่ปรึกษาหลัก จะต้องไปค้น ๆ หา ๆ มาคัดง้างผมให้ได้

ปัญญามันก็จะเกิดอีตอนนั้นแหละ......

แล้วผมจะได้อะไร....

อ้าว ก็ถ้าที่ผมลักไก่ไปไม่จริง น้าซับก็จะเอาข้อมูลมาคัดง้าง พร้อมทั้งทำลิงค์ทำอ้างถึงให้ดู

ผมก็พลอยได้ความรู้ไปด้วย  ส่วนแกจะเยาะเย้ย ถากถางยังไง ก็ปล่อย ๆ ไปเถอะ  แลกกัน

สำหรับน้าซับ กูเกิ้ล คือนิกายหนึ่งครับ ที่น้าซับพล้อมสละชีวิต

หน้า: 1 ... 26481 26482 26483 [26484] 26485 26486 26487 ... 35779
  พิมพ์