เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:28:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26566 26567 26568 [26569] 26570 26571 26572 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25623009 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #398520 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:48:52 AM »

ไม่หรอยหรอก.... บู่      คิก คิก คิก คิก
              เนื้อไม่หรอยแต่กระดูกกรอบดีนะเออ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #398521 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:54:03 AM »

บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398522 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:00:06 AM »

ชอบจัง ดึก ๆ แบบนี้

แหลงไหร หวางอีมีคนมาค้านกะโน่นแหละ  รุ่งแผว.....

ว่าแล้วก็ พล่ามเสียอีกเรื่องนึง  ตั้งชื่อเรื่องว่า "แง่ง....โคดรักชาติเลยว่ะครับ"

คือว่า เช้าวันหนึ่ง วันที่ผ่านมาสักสองอาทิตย์ได้แล้ว  

เราต้องสนับสนุนคนรักชาติ และคนที่แสดงออกว่ารักชาติ  แม้ว่าเขา เกือบจะเป็นสาเหตุให้เราได้ข้ามชาติข้ามภพ ....ก็ตาม
ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คนรักชาติ แต่ไม่ใช่กลางถนน เลยมีแต่ความประทับใจ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง
ผมเข้ากรุงเทพเอารถซีตรองไปส่งอู่แล้วกลับมาขึ้นรถทัวร์ที่หมอชิตใหม่กลับชลบุรี
 มาซื้อตั๋วก่อนหกโมงเล็กน้อย ไปที่เคาน์เตอร์ขายตั๋วจะขอซื้อนังคนขายหน้างอก็ไม่ขายบอกว่าเที่ยวต่อไปหกโมงสี่ห้า ซื้อตั๋วได้หลังหกน๊าคร๊า

มีงี้ด้วย เออ ตามใจเอ็ง e-vane หลังหกโมงก็ หลังหกโมง รอก็ได้ ผมก็เตร่ๆ อยู่แถวนั้นหน้าช่องขายตั๋วมีเก้าอี้ให้คนนั่งรอมากมายคนก็นั่งกันเต็ม
น่าจะเกินเก้าสิบเปอร์เซ็นของเก้าอี้ทั้งหมด
 ไม่นานก็ถึงเวลาหกโมงเย็น ทุกจอทีวีใน บขส. ขึ้นเพลงชาติ ทุกคนที่นั่งอยู่บนเก้าอี้เกินเก้าสิบเปอร์เซ็นของเก้าอี้ทั้งหมดนั้น....พรึ่บ พร้อมใจ
กันลุกขึ้นยืนตรงทันที ....ผมยังไม่ได้นั่ง ก็ตั้งใจยืนตรงอยู่แล้ว

เห็นภาพนี้แล้วผมประทับใจ เพราะใครๆก็รู้ๆ กันอยู่ว่า หมอชิตใหม่ เป็นขนส่งของคน สองภาคไหน มากที่สุด
แต่ทุกคนยังแสดงออกถึงความรักชาติอย่างเป็นหัวใจเดียวกัน ถึงแม้จะมีนักการเมืองสกปรกบางคนไปชักจูงให้หลงผิดก็ตาม

แล้วผมก็เดินไปซื้อตั๋วใหม่  e-vane นั่นก็ขายให้ผมแล้วทีนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 10:02:00 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398523 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:01:09 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับลุงเล็ก  .......   พางฮาฝนหยุดแล้ว  .....................................  ทำการ

ตกไม่ตกไม่รู้  แต่เอานกออกตากแดดแล้ว  Grin Grin Grin

นกอะไรครับ  ผัดเผ็ดหรอยมะ...

ไม่หรอยหรอก.... บู่      คิก คิก คิก คิก
แต่แพงน่ะ   แพงแน่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #398524 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:05:42 AM »

ชอบจัง ดึก ๆ แบบนี้

แหลงไหร หวางอีมีคนมาค้านกะโน่นแหละ  รุ่งแผว.....

ว่าแล้วก็ พล่ามเสียอีกเรื่องนึง  ตั้งชื่อเรื่องว่า "แง่ง....โคดรักชาติเลยว่ะครับ"

คือว่า เช้าวันหนึ่ง วันที่ผ่านมาสักสองอาทิตย์ได้แล้ว  

เราต้องสนับสนุนคนรักชาติ และคนที่แสดงออกว่ารักชาติ  แม้ว่าเขา เกือบจะเป็นสาเหตุให้เราได้ข้ามชาติข้ามภพ ....ก็ตาม
ผมก็เคยเจอเหตุการณ์คนรักชาติ แต่ไม่ใช่กลางถนน เลยมีแต่ความประทับใจ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง
ผมเข้กรุงเทพเอารถซีตรองไปส่งอู่แล้วกลับมาขึ้นรถทัวร์ที่หมอชิตใหม่กลับชลบุรี
 มาซื้อตั๋วก่อนหกโมงเล็กน้อย ไปที่เคาน์เตอร์ขายตั๋วจะขอซื้อนังคนขายหน้างอก็ไม่ขายบอกว่าเที่ยวต่อไปหกโมงสี่ห้า ซื้อตั๋วได้หลังหกน๊าคร๊า

มีงี้ด้วย เออ ตามใจเอ็ง e-vane หลังหกโมงก็ หลังหกโมง รอก็ได้ ผมก็เตร่ๆ อยู่แถวนั้นหน้าช่องขายตั๋วมีเก้าอี้ให้คนนั่งรอมากมายคนก็นั่งกันเต็ม
น่าจะเกินเก้าสิบเปอร์เซ็นของเก้าอี้ทั้งหมด
 ไม่นานก็ถึงเวลาหกโมงเย็น ทุกจอทีวีใน บขส. ขึ้นเพลงชาติ ทุกคนที่นั่งอยู่บนเก้าอี้เกินเก้าสิบเปอร์เซ็นของเก้าอี้ทั้งหมดนั้น....พรึ่บ พร้อมใจ
กันลุกขึ้นยืนตรงทันที ....ผมยังไม่ได้นั่ง ก็ตั้งใจยืนตรงอยู่แล้ว

เห็นภาพนี้แล้วผมประทับใจ เพราะใครๆก็รู้ๆ กันอยู่ว่า หมอชิตใหม่ เป็นขนส่งของคน สองภาคไหน มากที่สุด
แต่ทุกคนยังแสดงออกถึงความรักชาติอย่างเป็นหัวใจเดียวกัน ถึงแม้จะมีนักการเมืองสกปรกบางคนไปชักจูงให้หลงผิดก็ตาม

แล้วผมก็เดินไปซื้อตั๋วใหม่  e-vane นั่นก็ขายให้ผมแล้วทีนี้

ประจำที่หมอชิตใหม่ครับ  แต่มีครั้งนึงไอ้เวรข้างๆผมไม่ยอมลุกทั้งๆที่ฝาหรั่งสองสามคนที่กะลังเดินอยู่เขาก็หยุดยืนตรงทั้งๆที่ยังงงว่าคนเขายืนกันทำไม แต่พอเพลงชาติขึ้นเขาก้ทำหน้าเข้าใจ  แต่ไอ้เวรที่นั่งข้างๆผมไม่ยอมลุก นั่งแชตบีบีต่อ ผมก้เลยยกตรีนขึ้นมาปัดรองเท้าแรงๆ ประมาณว่าตบไล่ฝุ่นเสียงดังสนั่น คนหันมามองกัน ไอ้เวรนั่นก็หันมามองแล้วก็เงยหน้ามองผมที่จ้องหน้ามันอยู่แล้ว แล้วมันก็ลุกยืนตรง บู่

อะไรวะ แค่ปัดรองเท้าเฉยๆ ทำอย่ากะกลัวตรูนักหนา  แค่ไม่ได้โกนหนวดเคราเท่านั้นเอง  บู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #398525 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:06:44 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับลุงเล็ก  .......   พางฮาฝนหยุดแล้ว  .....................................  ทำการ

ตกไม่ตกไม่รู้  แต่เอานกออกตากแดดแล้ว  Grin Grin Grin

นกกรงเหรอครับ  เมื่อก่อนตอนทางเหนือไม่ดังผมยิงลงมาผัดเผ็ดเป็นร้อย มันมากินลูกตะขบ  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398526 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:13:22 AM »

นกกรงเหรอครับ  เมื่อก่อนตอนทางเหนือไม่ดังผมยิงลงมาผัดเผ็ดเป็นร้อย มันมากินลูกตะขบ  คิก คิก
ครับนกกรงหัวจุก (นกปรอทนี่แหละ) ทางใต้คลั่งไคล้กันมากมาย เมื่อก่อนเริ่มนิยมกันในหมู่ชาวไทยอิสลาม
ก่อน แต่ตอนนี้ผมเห็นทั้ง ไทยพุทธ ไทยอิสลาม เล่นนก ดูแลนก เอาใจใส่นก เคล้าคลอนก กันยิ่งกว่าเมียอีก

เห็นว่าถ้าเจอตัวดีๆ มีชื่อเสียงชนะหลายสนาม....ค่าตัวแพ้ง แพง

แต่ผมก็ไม่เคยรู้เคยเล่นแฮะ ว่าดียังไง ดูยังไง แพง/ไม่แพงตรงไหน

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #398527 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:15:01 AM »

บู่ บู่     Angry

ประจำที่หมอชิตใหม่ครับ  แต่มีครั้งนึงไอ้เวรข้างๆผมไม่ยอมลุกทั้งๆที่ฝาหรั่งสองสามคนที่กะลังเดินอยู่เขาก็หยุดยืนตรงทั้งๆที่ยังงงว่าคนเขายืนกันทำไม แต่พอเพลงชาติขึ้นเขาก้ทำหน้าเข้าใจ  แต่ไอ้เวรที่นั่งข้างๆผมไม่ยอมลุก นั่งแชตบีบีต่อ ผมก้เลยยกตรีนขึ้นมาปัดรองเท้าแรงๆ ประมาณว่าตบไล่ฝุ่นเสียงดังสนั่น คนหันมามองกัน ไอ้เวรนั่นก็หันมามองแล้วก็เงยหน้ามองผมที่จ้องหน้ามันอยู่แล้ว แล้วมันก็ลุกยืนตรง บู่

อะไรวะ แค่ปัดรองเท้าเฉยๆ ทำอย่ากะกลัวตรูนักหนา  แค่ไม่ได้โกนหนวดเคราเท่านั้นเอง  บู่

แล้วเที่ยวไปโพนทะนาว่าตัวเองหล่อ... บู่ บู่  ไม่ถามความเห็นคนอื่นมั่งเหรอ... แบร่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #398528 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:17:13 AM »

ครับนกกรงหัวจุก (นกปรอทนี่แหละ) ทางใต้คลั่งไคล้กันมากมาย เมื่อก่อนเริ่มนิยมกันในหมู่ชาวไทยอิสลาม
ก่อน แต่ตอนนี้ผมเห็นทั้ง ไทยพุทธ ไทยอิสลาม เล่นนก ดูแลนก เอาใจใส่นก เคล้าคลอนก กันยิ่งกว่าเมียอีก

เห็นว่าถ้าเจอตัวดีๆ มีชื่อเสียงชนะหลายสนาม....ค่าตัวแพ้ง แพง

แต่ผมก็ไม่เคยรู้เคยเล่นแฮะ ว่าดียังไง ดูยังไง แพง/ไม่แพงตรงไหน

มาบ้านพี่เล็กครับ.... แล้วเปิดนกกรงให้มันบินหนีไป..

เดี๋ยวพี่เล็กแกบอกเองแหละครับ ว่านกกรงมันดี มันแพงตรงไหน.... Grin Grin

ส่วนจะเรียกค่าเสียหายเท่าไหร่นั้นผมไม่รู้เหมือนกัน.. คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #398529 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:17:33 AM »

ผมก่าดูไม่เป็น ตอนนี้มาร้องทุกเย็นที่ต้นชมพู่ต้นมะม่วงหน้าบ้าน  กริ๊กๆกริ้วๆๆ ยาวๆ ทั้งตัวผู้ตัวเมีย เต็มไปหมด วันนึงๆไม่ต่ำกว่าเจ็กแปดตัว Cheesy

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398530 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:19:20 AM »

ผมก่าดูไม่เป็น ตอนนี้มาร้องทุกเย็นที่ต้นชมพู่ต้นมะม่วงหน้าบ้าน  กริ๊กๆกริ้วๆๆ ยาวๆ ทั้งตัวผู้ตัวเมีย เต็มไปหมด วันนึงๆไม่ต่ำกว่าเจ็กแปดตัว Cheesy
พาพี่เล็กไปฟังครับ เผลอๆ รวยไม่รู้เรื่องเอาเลยเชียวนา
ขนาดนกพม่ายังระบาดเข้ามาทางระนองเลย (นกมีจุกจริงๆนะ ไม่ใช่อีนกปากแดง)

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #398531 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:19:49 AM »

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398532 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:21:31 AM »

Grin
อย่าหาเรื่องได้ไม๊ คนกะลังแหลงเรื่องนกมันๆอยู่
นั่งเฉยๆ เดี๋ยวหาตั๊กแตนให้กินเอง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #398533 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:22:57 AM »

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #398534 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:24:42 AM »

ไปย้ายต้นไม้หลังบ้าน หลังเดาะ พ้น...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 26566 26567 26568 [26569] 26570 26571 26572 ... 35779
  พิมพ์