เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:29:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26573 26574 26575 [26576] 26577 26578 26579 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25617809 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398625 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:12:32 PM »

ฟังดูดีมั้ยละครับ  ........   นี่แหละเซลส์ฮองโด้หละ    ยิ้มีเลศนัย
เหมือนจะเข้าใจ แต่ยังฮงๆๆ ตกลงมันมีหรือ ไม่มี ในรุ่นนี้น่ะ
ส่วนไอ้ที่เคยเห็นมีๆกัน มันก็เป็นตะแกรงครับไม่ได้ปิดทึบเสียเมื่อไหร่ แล้วเป็นแบบถอดได้ด้วย เผื่อเกิดมีเศษ หิน ดิน ทราย เข้าไปกองอยู่
จะได้ถอดมาล้างได้ เพราะฉะนั้นไอ้เรื่องน้ำมันหยดสะสมมันคงไม่ใช่ปัญหาหรอก....เห็นเฟอร์รารี มันก็มีนะ ทึบกว่าด้วยรูน้อยด้วย แรงด้วย
ยังไม่เห็นมันจะก่อปัญหาจากไอ้แผงนี่เท่าไหร่เลย และมันป้องกันอะไรมาโดนท่อเบนซินจากถังมาที่ห้องเครื่องด้วยนาครับ

ดีออก ใส่มาเถอะ ผมเอา

ยกเว้นคนที่จอดมากว่าขับ หนูมันจะขึ้นไปทำรังเอา คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #398626 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:14:26 PM »

ไปย้ายต้นไม้หลังบ้าน หลังเดาะ พ้น...

วัดความกว้าง ความยาว  ความหนา เผื่ออืดให้เรียบร้อยเลยครับ...
ยังไม่ตรายว้อยยย..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398627 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:14:33 PM »

ลุงปูเขาว่าซีวีคใหม่ให้แผ่นปิดใต้ท้องรถมาด้วยหรือครับ ให้ทุกรุ่นไม๊ครับ แล้วปิดยังไงครับ ปิดแค่ใต้ห้องเครื่อง หรือปิดตลอดตัวถัง
เห็นว่าเป็นการออกแบบของบอสัดลดการต้านลมใต้ท้องให้ประหยัดน้ำมันมากขึ้น

อี้ซื้อรถหรือว่าเรือนิ เขาได้จัดให้โถกครับ

มีปัญหาเหรอ.....เตรียมฆ้อนปอนด์มาอย่างเดียวจบ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #398628 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:15:59 PM »

ค่าแรงปรับขึ้นหลายบาทครับลุงเล็กลุงตุ้น .... ผมยังแหยงเลย ฮองโด่   Tongue

เดี๋ยวนี้ชั่วโมงเท่าไหร่แล้วครับ....

ปล. แรกอาทิตย์ก่อน อาการเสียอันเป็นปกติทั่วไปของ FD
     กระจกมองข้าง(พับไฟฟ้า) ค้าง กางออกไม่ได้ มอเตอร์ทำงานตลอด...
     รื้อเอง... ปรากฏว่าเฟืองมอเตอร์ส่งแรงตัวแรก...แตก..เป็นเฟืองพลาสติกเล็ก ๆ ขนาดเหรียญสลึง

ซ่อมเสร็จ..เสียแต่แรง ไม่เสียเบี้ย   ไม่รู้ได้กี่วันหลาว... บู่

ไปถามที่ศูนย์ฯ เค้ามีขายเป็นชุดทั้งยวงเลย...หากเปลี่ยนคงสองพันหว่า...
     ไม่รู้จะหาซื้อเฉพาะเฟืองนั้นที่ไหน...
     ในคลับเค้าเคยซ่อมกันก็มี แต่ร้านอยู่ กทม.เพ..ไม่บอกกันด้วย ว่าซื้อกันที่ไหน... บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 02:17:50 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #398629 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:16:07 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัวจากทับเที่ยงครับ ฝนตกบ้างคาดว่าคืนนี้ยางคงตัดไม่ได้  ตกงานอีกแล้ว ๑ เดือน กรอบอีกแล้วเรา

ขอบคุณครับ

อาทิตย์นี้ว่าจะเข้าไปเที่ยวทับเที่ยง

น้าจงมีอะไรจะฝากผมกลับมาให้ลุงเข้มกับลุงตุ้ม ให้เตรียมๆ ไว้นะครับ... Grin

ส่วนสำหรับผม " โกปี้ " สักแก้วก่าพอครับ

ไม่ขุดครับพี่

ถ้ามาแล้วก้าโทรมาเลยนะครับ กินกาแควสวนจันทร์สักแก้วครับ พี่เข้ม ลุงตุ้ม โก้เล็ก เดี๋ยวค่อยฝากบ๊ะจ่างลูกถ้าวๆไปให้ครับ

เบอร์ผม 083 296 7797 ครับ โทรได้หลังจากวันศุกร์นะครับ ตอนนี้ยังหาเครื่องไม่พบทีครับ ไม่ได้ใช้มาเดือนนึง หาไม่พบพ้นครับ

พันพรือก็ยังอยากกินหมูย่างแบบตอนโน้นอยู่อีกครับ...  Grin     น้ำลายหก น้ำลายหก

ครับพี่ตุ้ม นัดรวมกันให้ได้สักทีแหละครับ จะได้จัดให้ได้ตรงกันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #398630 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:16:55 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัวจากทับเที่ยงครับ ฝนตกบ้างคาดว่าคืนนี้ยางคงตัดไม่ได้  ตกงานอีกแล้ว ๑ เดือน กรอบอีกแล้วเรา

ขอบคุณครับ

อาทิตย์นี้ว่าจะเข้าไปเที่ยวทับเที่ยง

น้าจงมีอะไรจะฝากผมกลับมาให้ลุงเข้มกับลุงตุ้ม ให้เตรียมๆ ไว้นะครับ... Grin

ส่วนสำหรับผม " โกปี้ " สักแก้วก่าพอครับ

ถ้ามาแล้วก้าโทรมาเลยนะครับ กินกาแควสวนจันทร์สักแก้วครับ พี่เข้ม ลุงตุ้ม โก้เล็ก เดี๋ยวค่อยฝากบ๊ะจ่างลูกถ้าวๆไปให้ครับ

เบอร์ผม 083 296 7797 ครับ โทรได้หลังจากวันศุกร์นะครับ ตอนนี้ยังหาเครื่องไม่พบทีครับ ไม่ได้ใช้มาเดือนนึง หาไม่พบพ้นครับ

ซาลาเปาร้านสวนจันทร์  ผบ.และลูกสาวผมชอบ ซื้อติดมือกลับมาด้วยเกือบทุกครั้งที่ไปครับ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #398631 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:17:10 PM »

ต่ะโพรก ไม่รู้น้าฉ็องมันอิเข้ามาหดใหญ่ด้วยหรือปล่าวหว่า... บู่

ไปครับ

ออกจากนี่แปดโมง ถึงโน่นสิบเบ็ด

คงจะนอนบ้านลุงเข้ม แต่ก็ยืนยันสิทธิ์จองห้องพิเศษไว้ด้วย  เผื่อว่า ฉีดสีแล้ว หมอจะผ่าเลย

ไปกันสี่คน  ผม แม่ พี่สาว เตยหอม
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #398632 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:17:37 PM »

ค่าแรงปรับขึ้นหลายบาทครับลุงเล็กลุงตุ้น .... ผมยังแหยงเลย ฮองโด่   Tongue

เดี๋ยวนี้ชั่วโมงเท่าไหร่แล้วครับ....

ปล. แรกอาทิตย์ก่อน อาการเสียอันเป็นปกติทั่วไปของ FD
     กระจกมองข้าง ค้าง กางออกไม่ได้ มอเตอร์ทำงานตลอด...
     รื้อเอง... ปรากฏว่าเฟืองมอเตอร์ส่งแรงตัวแรก...แตก..เป็นเฟืองพลาสติกเล็ก ๆ ขนาดเหรียญสลึง

ซ่อมเสร็จ..เสียแต่แรง ไม่เสียเบี้ย   ไม่รู้ได้กี่วันหลาว... บู่

ไปถามที่ศูนย์ฯ เค้ามีขายเป็นชุดทั้งยวงเลย...หากเปลี่ยนคงสองพันหว่า...
     ไม่รู้จะหาซื้อเฉพาะเฟืองนั้นที่ไหน...
     ในคลับเค้าเคยซ่อมกันก็มี แต่ร้านอยู่ กทม.เพ..ไม่บอกกันด้วย ว่าซื้อกันที่ไหน... บู่

พี่ดุลย์  ถามอีกครั้ง คิดดีแล้วหรือกับซีวิค  ซีตรองดีหวาครันนะครับพี่  ไหนๆก็ทำงานมาก้านานแล้ว ให้รางวัลตัวเอง ออกซีตรองมีอหนึ่งไปเลยนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #398633 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:17:55 PM »

ลุงปูเขาว่าซีวีคใหม่ให้แผ่นปิดใต้ท้องรถมาด้วยหรือครับ ให้ทุกรุ่นไม๊ครับ แล้วปิดยังไงครับ ปิดแค่ใต้ห้องเครื่อง หรือปิดตลอดตัวถัง
เห็นว่าเป็นการออกแบบของบอสัดลดการต้านลมใต้ท้องให้ประหยัดน้ำมันมากขึ้น
                  ปกติฮอนด้าออกแบบใต้ท้องราบเรียบตลอดคันอยู่แล้ว  ถ้ามองแคมรี่จะเห็นท่อไอเสียย้อยน่าเกลียดมาก

อันนี้เป็นความพิถึพิถันในการเข้าใจลูกค้า  รุ่นนางฟ้าไม่มีแผ่นปิดลูกค้ามักโวยวายว่ามันโล่งไป

ที่จริงแล้วช่วงห้องเครื่องด้านล่างโล่งนี่ดีนะครับเพราะช่วยระบายความร้อนได้ดียิ่งขึ้น ติดที่ความรู้สึกลูกค้าเท่านั้น

ผลเสียของการปิดใต้ห้องเครื่องหากมีน้ำมันต่างๆย้อยลงไปสะสมจะระเหยแห้งยาก ยิ่งน้ำมันเชื้อเพลิงยิ่งอันตราย

อาจทำให้เกิดไฟไหม้ได้ถ้ามีประกายไฟจากไฟฟ้าลัดวงจร   เหมือนเชฟครูซส์ที่เรียกกลับทั่วโลกหลายแสนคัน

เพราะเกิดกรณีดังกล่าวขึ้นมาแล้ว  (ซึ่งมีโอกาสน้อยมากแต่ก็อาจเกิดสิ่งไม่คาดฝันขึ้นได้)  

ฟังดูดีมั้ยละครับ  ........   นี่แหละเซลส์ฮองโด้หละ    ยิ้มีเลศนัย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #398634 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:18:25 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัวจากทับเที่ยงครับ ฝนตกบ้างคาดว่าคืนนี้ยางคงตัดไม่ได้  ตกงานอีกแล้ว ๑ เดือน กรอบอีกแล้วเรา

ขอบคุณครับ

ซาลาเปาร้านสวนจันทร์  ผบ.และลูกสาวผมชอบ ซื้อติดมือกลับมาด้วยเกือบทุกครั้งที่ไปครับ... Smiley

แล้วมาวันไหนครับพี่  

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #398635 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:19:05 PM »

เหมือนจะเข้าใจ แต่ยังฮงๆๆ ตกลงมันมีหรือ ไม่มี ในรุ่นนี้น่ะ
ส่วนไอ้ที่เคยเห็นมีๆกัน มันก็เป็นตะแกรงครับไม่ได้ปิดทึบเสียเมื่อไหร่ แล้วเป็นแบบถอดได้ด้วย เผื่อเกิดมีเศษ หิน ดิน ทราย เข้าไปกองอยู่
จะได้ถอดมาล้างได้ เพราะฉะนั้นไอ้เรื่องน้ำมันหยดสะสมมันคงไม่ใช่ปัญหาหรอก....เห็นเฟอร์รารี มันก็มีนะ ทึบกว่าด้วยรูน้อยด้วย แรงด้วย
ยังไม่เห็นมันจะก่อปัญหาจากไอ้แผงนี่เท่าไหร่เลย และมันป้องกันอะไรมาโดนท่อเบนซินจากถังมาที่ห้องเครื่องด้วยนาครับ

ดีออก ใส่มาเถอะ ผมเอา

ยกเว้นคนที่จอดมากว่าขับ หนูมันจะขึ้นไปทำรังเอา คิก คิก

มีติดตั้งมาช่วงกันชนหน้าถึงหม้อน้ำครับ  ส่วนที่เป็นห้องเครื่อง-เกียร์จะเปิดไว้ระบายอากาศและซ่อมบำรุง    เยี่ยม

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #398636 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:19:51 PM »

หาดใหญ่ แถวๆ มอ. ,หน้าและหลังโลตุส , คอหงส์...

เพลานี้น้องฝนกำลังตกหนักครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #398637 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:20:38 PM »

ต่ะโพรก ไม่รู้น้าฉ็องมันอิเข้ามาหดใหญ่ด้วยหรือปล่าวหว่า... บู่

ไปครับ

ออกจากนี่แปดโมง ถึงโน่นสิบเบ็ด

คงจะนอนบ้านลุงเข้ม แต่ก็ยืนยันสิทธิ์จองห้องพิเศษไว้ด้วย  เผื่อว่า ฉีดสีแล้ว หมอจะผ่าเลย

ไปกันสี่คน  ผม แม่ พี่สาว เตยหอม

แซ่บ...เดี๋ยวไปเวียนหาชามะนาวฝาดำเตรียมไว้ให้...ไม่รู้จะมีไม๊นะ... บู่

ปล. อยากกินอะไรเป็นพิเศษมั่ง..พรุ่งนี้ออกเวรเช้าพอดี  Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #398638 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:20:50 PM »

พึ่งกลับมาจากเปลี่ยนถ่ายมันเครื่องกะใส้กรอง  2 อย่าง 1,662 บ.

มันเครื่องยี่ห้อไหร 

ผมเปลี่ยนวาโวลีนพร้อมไส้กรอง พันร้อย  ถ้าช่างไม่ว่างทำเอง พันเดียว

ไม่มีเด็กปากแดง ๆ ขาขาวกลมกลึง นุ่งสเกิ๊ตสั้น ๆ ให้คอยลุ้น  มีแต่ช่างหน้าคล้าย ๆ ตากวาง

นั่นแหละ...  พอม่ายคุณพีระคอยเรียกเด็กมาเสริฟไมโลให้แลขาอ่อน ร่องนุม...
                อะไร อะไรก้าไม่ดีเพ....

แลๆพรื่อแต่ก่อน  รู้สึกว่ามรันไม่แพงแบบนี้ทีนิ  บู่

เมื่อก่อนคงมีส่วนลดพิเศษมั๊ง.. Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #398639 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 02:21:03 PM »

กระจกมองข้าง ค้าง กางออกไม่ได้ มอเตอร์ทำงานตลอด...

พี่ดุลย์  ถามอีกครั้ง คิดดีแล้วหรือกับซีวิค  ซีตรองดีหวาครันนะครับพี่  ไหนๆก็ทำงานมาก้านานแล้ว ให้รางวัลตัวเอง ออกซีตรองมีอหนึ่งไปเลยนิ
พักคิดมากไหรกะรถญี่ปุ่นนิ เอามาเข ไม่โถกใจกะขายนิ

เห็นเป็นพันนี้มาหลายสิบปี ก็ไม่เห็นว่าญี่ปุ่นมันจะทำรถให้คุณภาพดีเทียบเท่ากะรถยุโรปตรงไหน
อยู่อย่างไรตลอดมา ก็อยู่อย่างนั้นต่อไป ทำดีๆทำไมให้เมื่อยตุ้ม ยังไงๆ มันก็ขายได้อยู่แล้ว

หน้า: 1 ... 26573 26574 26575 [26576] 26577 26578 26579 ... 35779
  พิมพ์