เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:23:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26866 26867 26868 [26869] 26870 26871 26872 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25532444 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #403020 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:36:27 PM »

แมวที่ไหนไม่รู้มาเกิดลูกบนฝ้าเพดาน..

ตอนนี้ลูกมันคงเริ่มวิ่งได้ วิ่ง เล่น กัด กันพ่านทั้งคืน.. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #403021 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:39:02 PM »

ตรูตื่นตั้งกะเช้า...

แม่ตื่น 9.30 น.

ลูกต้องไปถีบตอนใกล้ 11 น.

เยี่ยวใส่ผ้ากันม้าย

ที่ร้าน วันนี้วันตลาดนัด  ตื่นตั้งกะห้าครึ่ง ทั้งที่แรกคืนนอนตีสาม
เหลืออยู่ไซ..โดนล้อ..เดินหน้าหักอยู่นุ

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #403022 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:40:48 PM »

แล้วมันกะมาแย่งคอมฯ..เล่นเกมส์ดูการ์ตูน..

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #403023 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:50:38 PM »

กร๊ากกกก...    กฟน   สร้างสถานีบริการชาร์จไฟรถสำหรับรถไฟฟ้าแล้ว... ขำก๊าก

ตอนนี้มีอยู่สามคัน...    ปลายปีจะมีอีกสี่คัน...

เดี๋ยวเถอะครับ

พลังงานขึ้นราคาทุกด้านแบบนี้ ไฟฟ้าจะเป็นเป้าหมายต่อไป  ใครทำรถไฟฟ้าออกขายหวางนี้ รับทรัพย์เละ

ถ้าไม่โดนยักษ์ใหญ่วงการเชื้อเพลิงฟอสซิลตัดตอนเสียก่อนนะ

เห็นประมาณราคา พร้อมลดภาษีนำเข้า... เหลือตกคันละล้านหวา ๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #403024 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:52:03 PM »

แมวที่ไหนไม่รู้มาเกิดลูกบนฝ้าเพดาน..

ตอนนี้ลูกมันคงเริ่มวิ่งได้ วิ่ง เล่น กัด กันพ่านทั้งคืน.. บู่

พริกไทยป่นครับ...ซื้อมาซักถุงนึงสองขีดครึ่ง...

เปิดฝ้า  หว่านให้ทั่วบริเวณที่แมวอยู่ครับ...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #403025 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:58:55 PM »

เหตุผลที่อยากไปบ้านคนรวย    vote [ถูกใจ] [แจ้งลบ] ติดต่อทีมงาน

(ฉาก : ห้องรับแขกโซฟาหนังแท้เครื่องเรือนเป็นประกายแสบตา)
(ตัวละคร : ผม กับ เพื่อนเศรษฐี)
เพื่อน : นายจะดื่มอะไร น้ำผลไม้ โซดา ชา โกโก้ ช็อคโกแลตหรือกาแฟ?
ป๋ม : ขอชาแล้วกัน
เพื่อน : เอาซีลอน หรือชาสมุนไพร หรือเอาบุชผสมน้ำผึ้งดีมั้ยหรือเอาชาเย็น หรือชาเขียว
ป๋ม : เอาซีลอน
เพื่อน : เอาแบบไหนเหรอ ใส่นมหรือไม่ใส่
ป๋ม : ใส่นมด้วยแล้วกัน
เพื่อน : เอานมแพะ นมอูฐ หรือนมวัว
ป๋ม : นมวัวดีกว่า
เพื่อน : เอานมจากวัวฟรีซแลนด์หรือวัวแอฟริกาเน่?
ป๋ม : เอ่อ… ไม่ต้องใส่นมก็ได้
เพื่อน : อยากได้หวานแบบไหนล่ะ ใส่น้ำตาลหรือว่าน้ำผึ้ง?
ป๋ม : น้ำตาลดีกว่า
เพื่อน : น้ำตาลบีทหรือน้ำตาลอ้อย?
ป๋ม : น้ำตาลอ้อย
เพื่อน : เอาแบบขาว หรือแดง หรือว่าเหลือง?
ป๋ม : … นายลืมเรื่องชานี่ซะเถอะ ขอน้ำสักแก้วก็พอว่ะ
เพื่อน : จะเอาน้ำแร่หรือน้ำกลั่น?
ป๋ม : น้ำแร่
เพื่อน : เอาแต่งรสด้วยมั้ย? หรือว่าไม่?
ป๋ม : หิวน้ำจะตายอยู่แล้วโว้ย !!!
เพื่อน : Huh? (ก็แค่ถาม)
เพื่อน:แล้วจะใส่แก้วทรงไหนดีล่ะ แก้วใส ขุ่น / ทรงยุโรปทรงไทย หรือทรงแขกดี
ป๋ม:เอ่อ…ที่มันใส่น้ำแล้วไม่รั่วก็ได้นะ จะดีมากถ้ามีน้ำแข็งด้วย
เพื่อน:อ่า เอาน้ำแข็งแบบไหนดี ทุบละเอียดหรือก้อนกลม(ยูนิค)
ป๋ม:กลมๆละกัน
เพื่อน:เอาแบบใหญ่ๆ หรือ เล็กๆดีล่ะ
ป๋ม:เอาว่าใส่น้ำแล้วมันเย็นอ่ะ
เพื่อน:จานรองแก้วล่ะ เอาเป็นไม้ หรือ สแตนเลสดี
ป๋ม:สแตนเลสเนอะ
เพื่อน:กลมๆ หรือ สี่เหลี่ยม
ป๋ม:เดี๋ยวกูไปแดกน้ำที่บ้าน เดี๋ยวมา (อยากจะชกซัก 1ที)
เพื่อน:…………ผิดอารายว้า…..

นึกถึงเวลาไปหลังโลตัสเลย... บู่    Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #403026 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:01:16 PM »

พริกไทยป่นครับ...ซื้อมาซักถุงนึงสองขีดครึ่ง...

เปิดฝ้า  หว่านให้ทั่วบริเวณที่แมวอยู่ครับ...

ทำแบบนั้นไม่ดีครับ

แมว....เป็นมงคลต่อการค้าการขาย  ใช้เป็นตัวนำโชคด้านการค้าขายได้ดี

รกแมว คนเชื่อเรื่องพวกนี้ ซื้อขายกันหลักหลายหมื่น

ฝนแล้ง คนอิสานก็เอาแมวมาแห่ขอฝน

แมวนำโชค แมวกวักของญี่ปุ่น "มาเนะคิเนะโกะ " ของแท้ ว่ากันราคาหลายพันบาท

แมว...เป็นสิ่งที่ควรสักการะมากกว่าจะไล่ไป หรือเอาไปทิ้ง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #403027 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:17:55 PM »

เปิดฝ้า  หว่านให้ทั่วบริเวณที่แมวอยู่ครับ...

แมวเดี๋ยวมันก็ลงมา  แต่หนูสิครับไม่รู้อี้ทำพรือแล้วครับ  วางยาก็ดันตายเหม็นบนฝ้าเกือบได้ทิ้งบ้านแล้วครับ  วางกับก็ไม่ติดครับ  ตอนที่ขึ้นไปเก็บซากที่ตาย เจอตัวที่ยังไม่ตายกำลังสะลึมสะลืออยู่ไกลเข้าไปไม่ได้เพราะเป็นฝ้าฉาบเรียบแบบแขวนกับลวดนะครับ เลยคงต้องปล่อยให้ไปตายที่อื่น ก็คงเหม็นอีกนาน ใครมีวิธีไล่ดีๆบอกด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #403028 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:19:59 PM »

เหตุผลที่อยากไปบ้านคนรวย    vote [ถูกใจ] [แจ้งลบ] ติดต่อทีมงาน

(ฉาก : ห้องรับแขกโซฟาหนังแท้เครื่องเรือนเป็นประกายแสบตา)
(ตัวละคร : ผม กับ เพื่อนเศรษฐี)
เพื่อน : นายจะดื่มอะไร น้ำผลไม้ โซดา ชา โกโก้ ช็อคโกแลตหรือกาแฟ?
ป๋ม : ขอชาแล้วกัน
เพื่อน : เอาซีลอน หรือชาสมุนไพร หรือเอาบุชผสมน้ำผึ้งดีมั้ยหรือเอาชาเย็น หรือชาเขียว
ป๋ม : เอาซีลอน
เพื่อน : เอาแบบไหนเหรอ ใส่นมหรือไม่ใส่
ป๋ม : ใส่นมด้วยแล้วกัน
เพื่อน : เอานมแพะ นมอูฐ หรือนมวัว
ป๋ม : นมวัวดีกว่า
เพื่อน : เอานมจากวัวฟรีซแลนด์หรือวัวแอฟริกาเน่?
ป๋ม : เอ่อ… ไม่ต้องใส่นมก็ได้
เพื่อน : อยากได้หวานแบบไหนล่ะ ใส่น้ำตาลหรือว่าน้ำผึ้ง?
ป๋ม : น้ำตาลดีกว่า
เพื่อน : น้ำตาลบีทหรือน้ำตาลอ้อย?
ป๋ม : น้ำตาลอ้อย
เพื่อน : เอาแบบขาว หรือแดง หรือว่าเหลือง?
ป๋ม : … นายลืมเรื่องชานี่ซะเถอะ ขอน้ำสักแก้วก็พอว่ะ
เพื่อน : จะเอาน้ำแร่หรือน้ำกลั่น?
ป๋ม : น้ำแร่
เพื่อน : เอาแต่งรสด้วยมั้ย? หรือว่าไม่?
ป๋ม : หิวน้ำจะตายอยู่แล้วโว้ย !!!
เพื่อน : Huh? (ก็แค่ถาม)
เพื่อน:แล้วจะใส่แก้วทรงไหนดีล่ะ แก้วใส ขุ่น / ทรงยุโรปทรงไทย หรือทรงแขกดี
ป๋ม:เอ่อ…ที่มันใส่น้ำแล้วไม่รั่วก็ได้นะ จะดีมากถ้ามีน้ำแข็งด้วย
เพื่อน:อ่า เอาน้ำแข็งแบบไหนดี ทุบละเอียดหรือก้อนกลม(ยูนิค)
ป๋ม:กลมๆละกัน
เพื่อน:เอาแบบใหญ่ๆ หรือ เล็กๆดีล่ะ
ป๋ม:เอาว่าใส่น้ำแล้วมันเย็นอ่ะ
เพื่อน:จานรองแก้วล่ะ เอาเป็นไม้ หรือ สแตนเลสดี
ป๋ม:สแตนเลสเนอะ
เพื่อน:กลมๆ หรือ สี่เหลี่ยม
ป๋ม:เดี๋ยวกูไปแดกน้ำที่บ้าน เดี๋ยวมา (อยากจะชกซัก 1ที)
เพื่อน:…………ผิดอารายว้า…..

นึกถึงเวลาไปหลังโลตัสเลย... บู่    Grin
ว่าแล้วไซร ฉาบปูนอยู่ดีๆ หมั๊กเลย บู่ บู่ บู่

เดี๋ยวตูใส่พรกให้กินต่อไป นินทามากนั๊ก ยี๊ ยี๊ ยี๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #403029 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:22:05 PM »

แมวเดี๋ยวมันก็ลงมา  แต่หนูสิครับไม่รู้อี้ทำพรือแล้วครับ  วางยาก็ดันตายเหม็นบนฝ้าเกือบได้ทิ้งบ้านแล้วครับ  วางกับก็ไม่ติดครับ  ตอนที่ขึ้นไปเก็บซากที่ตาย เจอตัวที่ยังไม่ตายกำลังสะลึมสะลืออยู่ไกลเข้าไปไม่ได้เพราะเป็นฝ้าฉาบเรียบแบบแขวนกับลวดนะครับ เลยคงต้องปล่อยให้ไปตายที่อื่น ก็คงเหม็นอีกนาน ใครมีวิธีไล่ดีๆบอกด้วยครับ
มีสองทางครับ

ตอนสร้าง ก็ทำอย่าให้มีรู ให้มันเข้าไปได้

หรือก็ไม่ทำฝ้าเพดาน

หากทำแล้ว.....

ก็หาทางปิดรูอย่าให้มันเข้าไปได้ หรือไม่ก็รื้อฝ้าทิ้ง อย่าให้มันอยู่ได้ หึๆๆ เท่านี้แหละ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #403030 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:25:48 PM »

มีสองทางครับ

ตอนสร้าง ก็ทำอย่าให้มีรู ให้มันเข้าไปได้

หรือก็ไม่ทำฝ้าเพดาน

หากทำแล้ว.....

ก็หาทางปิดรูอย่าให้มันเข้าไปได้ หรือไม่ก็รื้อฝ้าทิ้ง อย่าให้มันอยู่ได้ หึๆๆ เท่านี้แหละ

ครับพี่ตอนสร้างกันนกที่เป็นพลาสติก สงสัยพอนานๆเข้ามันคงแตกนะครับเลยเข้าไปได้ เลว่าเข้าหน้าแล้งจะรือหลังคาออกให้หมดเลยครับ ทำใหม่ใช้ปูนยาให้หมดเลยครับ แต่ตอนนี้คงทำยากเพราะหน้าฝน บ้านสองชั้นด้วย ที่ก็แคบครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #403031 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:34:51 PM »

ทำแบบนั้นไม่ดีครับ

แมว....เป็นมงคลต่อการค้าการขาย  ใช้เป็นตัวนำโชคด้านการค้าขายได้ดี

รกแมว คนเชื่อเรื่องพวกนี้ ซื้อขายกันหลักหลายหมื่น

ฝนแล้ง คนอิสานก็เอาแมวมาแห่ขอฝน

แมวนำโชค แมวกวักของญี่ปุ่น "มาเนะคิเนะโกะ " ของแท้ ว่ากันราคาหลายพันบาท

แมว...เป็นสิ่งที่ควรสักการะมากกว่าจะไล่ไป หรือเอาไปทิ้ง

สรุป... ตั้งบนหิ้ง บูชา...  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #403032 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:35:54 PM »

ว่าแล้วไซร ฉาบปูนอยู่ดีๆ หมั๊กเลย บู่ บู่ บู่

เดี๋ยวตูใส่พรกให้กินต่อไป นินทามากนั๊ก ยี๊ ยี๊ ยี๊

น้ำลายหก น้ำลายหก    Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #403033 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:44:29 PM »

หิ้งได้โหะกันพอดี
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #403034 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:48:20 PM »

บู่     คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 26866 26867 26868 [26869] 26870 26871 26872 ... 35779
  พิมพ์