เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:21:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27143 27144 27145 [27146] 27147 27148 27149 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25628253 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #407175 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:43:17 AM »

หึ  หึ  ..

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #407176 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:45:21 AM »

หึ  หึ  ..

รุ่นพี่ใจดีมาอีกคนแล้ว  ช่วยกันครับกับค่าดาวน์รถครับพี่ตุ้ม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #407177 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:47:40 AM »

ยี๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #407178 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:54:15 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

สวัสดีครับพี่ดุลย์

ตอนนี้อยู่ไหนครับ  แล้วเรื่องดาวน์รถอย่าลืมนะครับ  พี่ดาวน์ก่อนแล้วเดี๋ยวผมค่อยส่งให้ครับเวลาผมโถกเบอร์ นะพี่นะ

ขอบคุณครับ
อีเอาไปรับซื้อน้ำยางเหอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #407179 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 08:56:26 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

สวัสดีครับพี่ดุลย์

ตอนนี้อยู่ไหนครับ  แล้วเรื่องดาวน์รถอย่าลืมนะครับ  พี่ดาวน์ก่อนแล้วเดี๋ยวผมค่อยส่งให้ครับเวลาผมโถกเบอร์ นะพี่นะ

ขอบคุณครับ
อีเอาไปรับซื้อน้ำยางเหอ

ว่าไว้ทุกขี้ยางครับพี่   น้ำยางซื้อไม่ได้ครับช่วงนี้ เขากักตุนไว้ไปเทบนหนนเวลาประท้วงครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #407180 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:08:27 AM »

เลขงาม 306 ดั่งทูถาว (Đặng Thu Thảo) วัย 21 ปี นักศึกษามหาวิทยาลัยเกิ่นเทอในนครศูนย์กลางเขตที่ราบปากแม่น้ำโขง เป็นสาวชาวใต้คนแรกในรอบ 14 ปีที่สามารถคว้ามงกุฎเกียรติยศกลับคืนมาได้ในที่สุด ถึงแม้ว่าสาวสวยจากนครโฮจิมินห์ซึ่งเป็น "เต็งหนึ่ง" ในปีนี้ จะถูกถอดถอนสิทธิ์ไม่ได้เข้าประกวดในรอบสุดท้ายคืนวันเสาร์ 25 ส.ค.ที่ผ่านมาก็ตาม มิสเวียดนามดูจะเป็นเพียงเวทีแห่งเดียวในย่านนี้ที่เคร่งครัดกฎระเบียบ ผู้เข้าประกวดจะต้องเป็นสาวสวยตามธรรมชาติทุกกระเบียด ห้ามเสริมเติมแต่งส่วนใดของร่างกายทั้งสิ้น แม้กระทั่งปลายจมูก. -- ภาพ: GDVN เวียดนาม.

ไม่เหมือนของไทย..ยัดใส่เสริมหน้ามาแต่ละคน  ยังกะใส่หน้ากากประกวด...
ความสวยงามเป็นธรรมชาติเิดิม ๆ แทบไม่เหลือ..  บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #407181 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:12:16 AM »

ครูแดร์( D.A.R.E )ในดวงใจ

ครูแดร์ คือใคร? ทำหน้าที่อะไร? คำว่าครูแดร์      เกิดขึ้นมาหลายปีแล้ว แต่อาจจะไม่รู้จักและที่สำคัญครูแดร์   จะทำหน้าที่ป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ในโรงเรียน สำนักงานตำรวจแห่งชาติได้จัดโครงการฝึกอบรมหลักสูตรครูแดร์ ให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจ ตามยุทธศาสตร์พลังแผ่นดิน เอาชนะยาเสพติดของรัฐบาล โดยเจ้าหน้าที่ตำรวจต้อง  เรียนรู้ข้อมูลเชิงลึกทางวิชาการตามแบบฉบับหนังสือแปลของสหรัฐอมริกา และต้องเรียนรู้ทักษะความเป็นครูแดร์ ที่ถูกต้อง ตามเนื้อหาที่กำหนด โดยมีวิทยากรที่ผ่านการอบรมการเป็นครูแดร์มาแล้วถ่ายทอดความรู้ก่อนลงพื้นที่ไปหน้าที่ตามโรงเรียนต่างๆอย่างสมบูรณ์โดยเน้นเด็กตั้งแต่ชั้นประถมไปจนถึงมัธยมที่เป็นกลุ่มเสี่ยงต่อการถูกชักจูงเป็นหลัก
                ครูแดร์ มาจากอักษรย่อว่า D.A.R.E. หรือโครงการ Drug   Abuse Resistance ซึ่งเป็นโครงการด้านการป้องกันการแพร่ระบาด ยาเสพติดในเด็กนักเรียนของสหรัฐอเมริกา ที่หลายประเทศทั่วโลกนำไปใช้ หลังพบว่าเป็นโครงการที่มีรูปแบบการดำเนินงานที่ชัดเจน ในการแก้ปัญหายาเสพติดและวันนี้สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ก็นำมาใช้ในปัจจุบัน สนง.ตำรวจแห่งชาติยังมุ่งเน้นผลิตครูแดร์เพิ่มให้ครอบคลุมทุกพื้นที่โดยเน้นอำเภอที่มีสภาพปัญหายาเสพติดสูง เพื่อให้ครูแดร์ทำหน้าที่ป้องกันการแพร่ระบาดยาเสพติด เชิงรุกในโรงเรียนอย่างจริงจัง โดยได้ดำเนินการตามโครงการ "การศึกษาเพื่อต่อต้านการใช้ยาเสพติดในเด็กนักเรียน" หรือที่เรียกว่า โครงการ D.A.R.E. เข้าไปสอนเด็กในโรงเรียนเพื่อแนะนำให้ความรู้ และเสริมทักษะที่จำเป็นกับเด็กนักเรียนให้เข้าใจถึงวิธีการหลีกเลี่ยงการใช้ยาเสพติด และความรุนแรง โดยเน้นการให้ข้อมูลที่เที่ยงตรงเกี่ยวกับยาเสพติด สอนให้เด็กมีทักษะในการตัดสินใจและเสนอทางเลือกอื่นๆ อีกทั้งเพื่อสร้างสัมพันธภาพที่ดีระหว่างตำรวจ เด็กนักเรียน ครู อาจารย์ ผู้ปกครองและสมาชิกในชุมชน จัดทำโครงการครูแดร์ให้เป็นโรงเรียนสีขาว เข้าทำการอบรม ให้ความรู้ เพื่อต่อต้านพลังเอาชนะยาเสพติดในสถานศึกษา เป็นการแก้ไขแนวทางการดำเนินงานการแก้ไขปัญหายาเสพติดในระดับพื้นที่ เนื้อหาและหลักสูตรมุ่งเน้นไปที่ ๔ หลักใหญ่ๆ
           ๑.ให้ข้อมูลที่ถูกต้องเกี่ยวกับสุราและยาเสพติด
           ๒.ให้เด็กรู้จักใช้ทักษะในการตัดสินใจ
           ๓.ให้เด็กรู้จักวิธีต่อต้านแรงกดดันของกลุ่มเพื่อน
           ๔. ให้เด็กรู้จักใช้ทางเลือกอื่นๆ นอกเหนือจากการใช้ยาเสพติดและความรุนแรง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #407182 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:15:50 AM »

นั่งกินไส้อั่วแกล้มเป็ดพะโล้กับพี่เข้มสองคน   บู่

ตรูไปถึงหาม้ายสักหิด บู่

สมฯ...   ขำก๊าก ขำก๊าก     บู่

กะเบ่อมาซะดึก  ถ้าตรงโน้นเค้าไม่ยิกก้าคงไม่มา.... บู่

ไปถึงเจ้าเรินเอาเหล้าเหลือมาแลกเหล้าเต็มขวดหล่าว บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #407183 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:18:18 AM »

เนื่องจากที่คอนปัญหายาแสบแต็ด ระบาดอย่างแรง ตำรวจเลยต้องทำงานเชิงรุกหน่อยด้วยการใช้โครงการ ครูแดร์( D.A.R.E )ในดวงใจ

พี่ผมโดนเรียกเข้าอบรมเป็นครูแดร์( D.A.R.E )ในดวงใจกะเขาด้วย
มันบอกเป็นตำหรวดไม่พอต้องเป็นครูด้วย มาอบรมกันที่ปทุมธานีหนักคาดอบกันดึกทุกวัน 10 วันไม่หยุด

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #407184 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:19:55 AM »

นั่งกินไส้อั่วแกล้มเป็ดพะโล้กับพี่เข้มสองคน   บู่

สมฯ...   ขำก๊าก ขำก๊าก     บู่

กะเบ่อมาซะดึก  ถ้าตรงโน้นเค้าไม่ยิกก้าคงไม่มา.... บู่

ไปถึงเจ้าเรินเอาเหล้าเหลือมาแลกเหล้าเต็มขวดหล่าว บู่

อ่าว....แล้วแจ๊คฯขวดนึงที่ผมตั้งไว้ให้  เจ้าเรินอิ๊บไปซะเองเหรอ... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #407185 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:20:54 AM »

กระทู้เด็ดๆ ไปตอบกันมั่งแหละ เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=122366.0

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #407186 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:21:29 AM »

เลขงาม 306 ดั่งทูถาว (Đặng Thu Thảo) วัย 21 ปี นักศึกษามหาวิทยาลัยเกิ่นเทอในนครศูนย์กลางเขตที่ราบปากแม่น้ำโขง เป็นสาวชาวใต้คนแรกในรอบ 14 ปีที่สามารถคว้ามงกุฎเกียรติยศกลับคืนมาได้ในที่สุด ถึงแม้ว่าสาวสวยจากนครโฮจิมินห์ซึ่งเป็น "เต็งหนึ่ง" ในปีนี้ จะถูกถอดถอนสิทธิ์ไม่ได้เข้าประกวดในรอบสุดท้ายคืนวันเสาร์ 25 ส.ค.ที่ผ่านมาก็ตาม มิสเวียดนามดูจะเป็นเพียงเวทีแห่งเดียวในย่านนี้ที่เคร่งครัดกฎระเบียบ ผู้เข้าประกวดจะต้องเป็นสาวสวยตามธรรมชาติทุกกระเบียด ห้ามเสริมเติมแต่งส่วนใดของร่างกายทั้งสิ้น แม้กระทั่งปลายจมูก. -- ภาพ: GDVN เวียดนาม.

ไม่เหมือนของไทย..ยัดใส่เสริมหน้ามาแต่ละคน  ยังกะใส่หน้ากากประกวด...
ความสวยงามเป็นธรรมชาติเิดิม ๆ แทบไม่เหลือ..  บู่
จองท่อนหาง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #407187 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:22:15 AM »

หางไอไหร๋...   Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #407188 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:27:27 AM »

หางไอไหร๋...   Grin
หางของน้องนี

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #407189 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:33:16 AM »

อ่าว....แล้วแจ๊คฯขวดนึงที่ผมตั้งไว้ให้  เจ้าเรินอิ๊บไปซะเองเหรอ... บู่

ตอนลุงหลบน่าว่าแกลักหืดแหม็ด ชาด ยังเหลือมึกได้สามแก้ว
หน้า: 1 ... 27143 27144 27145 [27146] 27147 27148 27149 ... 35779
  พิมพ์