เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:20:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27145 27146 27147 [27148] 27149 27150 27151 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25630300 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #407205 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:18:06 AM »

แรกวาไปตามลายแทงเท่ลุงบอก ได้ 580 เลยถอยมา 2 ต่อเดี๋ยวก่อนหลบว่าอีถอยไปตุนสักหิดหล่าว หุ หุ

ขอลายแทงกัน แล้วลงบัญชีใครนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #407206 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:19:01 AM »

เสาร์หน้าได้ฤกษ์ถอยซีวีคแระ Grin

พอดีเลย ผมยังอยู่ กทม.  มาพาผมไปเลี้ยงฉลองได้นะครับน้าดุลย์  Grin

โชคดีร่ำรวย
  Cool Cool Cool

โดดครุบทันทีเลย...  บู่
แต่ช่วงนี้ผมอยู่ระยองยาวอีกสองอาทิตย์ ถ้าเข้า กทม. เมื่อไหร่ทันทีครับน้าแพะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #407207 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:19:36 AM »

นั่งกินไส้อั่วแกล้มเป็ดพะโล้กับพี่เข้มสองคน   บู่

ตรูไปถึงหาม้ายสักหิด บู่

สมฯ...   ขำก๊าก ขำก๊าก     บู่

กะเบ่อมาซะดึก  ถ้าตรงโน้นเค้าไม่ยิกก้าคงไม่มา.... บู่

ไปถึงเจ้าเรินเอาเหล้าเหลือมาแลกเหล้าเต็มขวดหล่าว บู่

อ่าว....แล้วแจ๊คฯขวดนึงที่ผมตั้งไว้ให้  เจ้าเรินอิ๊บไปซะเองเหรอ... บู่

ตอนลุงหลบน่าว่าแกลักหืดแหม็ด ชาด ยังเหลือมึกได้สามแก้ว

เสียโบ้คนแก่ซะแระ... ขำก๊าก ขำก๊าก
ขวดนั้นที่ผมนั่งกินกะพี่เข้มแรกหัวค่ำ....

ก่อนผมกลับมาเข้าเวร..ยกวางตั้งไว้ให้พวกเตินไว้อีกขวดนึงยังไม่เปิดกล่องที...

เอ๊าะ ชาด ลุงหั้นได้ของตรูไปกันหล่าวขวดนึง บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #407208 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:21:51 AM »

เราถามว่ายังไหร๋มึกเหล๋ยมั่ง เสียงว่ายกมาแหม็ดแล้ว ชาด โดนชก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #407209 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:24:40 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #407210 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:28:42 AM »

เสาร์หน้าได้ฤกษ์ถอยซีวีคแระ Grin

อ้าวแล้วไม่ใช่เขาขับเดินหน้าหรือครับพี่ดุลย์

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #407211 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:33:13 AM »

เลขงาม 306 ดั่งทูถาว (Đặng Thu Thảo) วัย 21 ปี นักศึกษามหาวิทยาลัยเกิ่นเทอในนครศูนย์กลางเขตที่ราบปากแม่น้ำโขง เป็นสาวชาวใต้คนแรกในรอบ 14 ปีที่สามารถคว้ามงกุฎเกียรติยศกลับคืนมาได้ในที่สุด ถึงแม้ว่าสาวสวยจากนครโฮจิมินห์ซึ่งเป็น "เต็งหนึ่ง" ในปีนี้ จะถูกถอดถอนสิทธิ์ไม่ได้เข้าประกวดในรอบสุดท้ายคืนวันเสาร์ 25 ส.ค.ที่ผ่านมาก็ตาม มิสเวียดนามดูจะเป็นเพียงเวทีแห่งเดียวในย่านนี้ที่เคร่งครัดกฎระเบียบ ผู้เข้าประกวดจะต้องเป็นสาวสวยตามธรรมชาติทุกกระเบียด ห้ามเสริมเติมแต่งส่วนใดของร่างกายทั้งสิ้น แม้กระทั่งปลายจมูก. -- ภาพ: GDVN เวียดนาม.

ไม่เหมือนของไทย..ยัดใส่เสริมหน้ามาแต่ละคน  ยังกะใส่หน้ากากประกวด...
ความสวยงามเป็นธรรมชาติเิดิม ๆ แทบไม่เหลือ..  บู่

สวยนะครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #407212 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:35:22 AM »

ว่าไซร๋ลุงพจน์เมาเหล้ารวมมิตร อ๋อย

หาเบร่อไป mu7 โถกตัดแต้ม ฐานพาฉานเมาดึก ผบ. ว่าไซร๋ไม่โร้จักไปแรกหัวค่ำกันหึ   บู่

ใครฟ่ะ Mu7 หรือว่า................

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #407213 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:37:35 AM »

ชาดลุงปูขี้ฉ้อ....

มาหดใหญ่ไม่ยอมบอก...
แล่นไปนอนตานีนุ๊   บู่

ไหนว่าแต่แรกอี้ไม่ไป   สงสัยได้หลานแล้วแน่เลย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #407214 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:50:37 AM »

หางไอไหร๋...   Grin
หางของน้องนี

Cheesy คิก คิก

เยี่ยม    Cheesy

ยินดีด้วยครับพี่ดุลย์ ผมรอรุ่นใหม่อยู่ครับ  คิก คิก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #407215 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:58:24 AM »

เอาแล้วๆๆ CRV งานนี้ต้องทุบ คิก คิก

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12560403/V12560403.html

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #407216 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:59:26 AM »

ให้กำลังใจพี่ๆตร.บ้างครับ   เยี่ยม

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12535388/V12535388.html

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #407217 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:02:48 AM »

เราถามว่ายังไหร๋มึกเหล๋ยมั่ง เสียงว่ายกมาแหม็ดแล้ว ชาด โดนชก
คนแก่ ยิ่งแก่ยิ่งมันว้อย หึๆๆ

เอาละที่นี้ ตูเปลี่ยนโปรแกรมสมองใหม่แร๊ะ จะบันทึกใหม่ว่าไข่กินแจ็คฯ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #407218 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:07:37 AM »

แล้วกะให้โร้ตัวว่า ทีหลังแหลงไหร๋ให้มันชัดเจน บอกเราว่า อิมาแรกหวันเย็น

ปล่อยให้เรานั่งคร่าวกันเหนื่อย พอเราอี้นอน มันมาถีบตู

อิเอาเหลย ตูไม่โร้อิยกมาวางตรงใหนแล้ว โต๊ะตูตัวหนึ่ง สองตารางเมตร ตั้งเต็มแหม็ดแล้ว

ทำเป็นยกแจ็คมากระแทกโต๊ะตูหนอยนุ๊ เห็นพอตูเอาไก่งวงประกบ หาม่ายใครกินแจ็คเลย ซดแต่ไก่งวงเพ บู่ บู่ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #407219 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 11:08:30 AM »

เหนื่อยแทนคนใช้ยี่ห้อนี้  Tongue

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12545095/V12545095.html

ผมก็กล่าวคําขอโทษไว้ตรงนี้แล้วกันนะครับ

ปัญหาที่เกิดจากรถผมบางท่านอาจจะดูว่าเล็กน้อย หรือแก้ไขได้ไม่ได้เสียอะไรใหญ่โต แต่ผมมานั่งทบทวนดูแล้วเรื่องทั้งหมดหลักฯ ผมว่ามันเกิดมาจากศูนย์บริการที่ผมเอารถเข้าไปใช้บริการ ผมมีความรู้สึกว่าไม่มีความกระตื้อรื้นรนที่จะช่วยแก้ไขปัญหาให้กับผมเท่าที่ครว ในขณะทีผมวิ่งไปมา 2-3 ศูนย์ กว่าจะทําให้ผมได้ ทั้งฯที่มารู้ภายหลังจากซ่อมเสร็จแล้ว ว่าช่างพึ่งแจ้งว่าอาการแอร์ไม่เย็นเป็นกันหลายคัน มันยิ่งทําให้ผมมีความรู้สึกว่าแสดงว่าศูนย์รู้อยู่แล้วว่าเป็นอะไร เสียตรงไหน แต่ทําไมละครับ ทําไมไม่รีบช่วยแก้ไขให้ผมทําไมต้องให้ผมวิ่งไปวิ่งมาเป็น 100 กิโลเพื่อแก้ไขอาการแค่ปลั๊กหลุด ให้ผมรอคิว 3 วัน บอกผมรถแน่นคิวไม่ว่าง คิวเต็ม

แล้วผมมาเจออาการแบตเสียอีกเจอเคสการบริการคล้ายฯกันอีก ว่ารู้อยู่แล้วว่ามีคนเข้ามาเครมแบตอยู่เสียอาการนี้ตั้ง 3 คันก่อนหน้า แล้วทําไมไม่เครมให้ผมไปเลย ทําไมต้องปล่อยรถให้ผมออกมาวิ่งให้เจออาการที่เสียก่อนแล้วค่อยแก้ให้ผม ผมเหนื่อยนะครับทุกท่านก็จงเข้าใจความรู้สึกผมหน่อย ผมใช้รถมาหลายคัน ผมไม่เคยที่จะต้องมาเจอการบริการที่แย่แบบนี้ ในเมื่อรู้อยู่แล้วว่าเสียอะไรก็เครมให้ผม ก็ทําให้ผมสิ

ส่วนเรื่องอ่างนํ้ามันเครื่องซึม ใช่ศูนย์เครมให้ผม แต่ท่านจะเข้าใจความรู้สึกผมบ้างไหม ว่าที่รถใหม่ฯผมต้องโดนยกขึ้นแล้วนั่งดูรถตัวเองโดนถอนอะไรต่อมิอะไรไปหมด เพราะเป็นรุ่นขับ 4 มันต้องรื้อทั้งเพลารื้ออะไรเยอะมากกว่าจะเปลี่ยนซีดแค่อย่างเดียวเนี้ย สําหรับผมผมรู้สึกรับไม่ได้ยังไงไม่รู้ นี้หรือรถ 5 เดือนต้องโดนรื้อขนาดนี้แล้วหรือมันปวดร้าวหัวใจผมมากนะครับ ผมใช้รถผมล้างเองผมก็รักของผมเหมือนกัน ใช่บางท่านอาจจะไม่รู้สึก แต่สําหรับผมในใจมันชีชํ้าครับ

ตั้งแต่ครั้งแรกแล้วครับ ที่ตอนนั้นรถยังป้ายแดงอยู่แล้วโดนรื้อเบรค 4 ล้อ สําหรับช่างถ้าดูมันก็รู้สึกเฉยฯ แต่สําหรับเจ้าของรถอย่างผม เห็นสภาพรถที่ยังเป็นป้ายแดงโดนรื้อแบบนั้น ผมทําใจยอมรับยากจริงฯ แล้วก็มาเจอรื้อใหญ่อ่างนํ้ามันเครื่องซึมอีก

แล้วเรื่องวิทยุอยู่ฯเปิดไม่ติดไฟไม่เข้า ผมใช้ของผมปรกติมาตลอดแต่พอเสีย ช่างที่ศูนย์กลับหาว่ามันอาจจะเกิดจาก USB ที่ผมใช้อยู่มันไม่ดี ผมฟังดูแล้วมันก็ไม่น่าจะใช้ ลองเอาไปเสียบเครื่องเสียงที่บ้านก็ใช้ได้ปรกติ นี้หรือครับคําพูดที่ศูนย์มอบให้ผม

สรุปอาการที่กล่าวมา ผมเป็นไล่ฯกัน เรียกว่าแทบไม่ได้หายใจเลย มันทําให้ผมเสียทั้งเวลา เสียทั้งอารมย์ เสียความรู้สึก มีปัญหากับแฟน กลายเป็นผมขยาดศูนย์ขึ้นมาเลย แล้วอาการเบรคดัง เลี่ยวแล้วดัง ศูนย์แจ้งว่าเป็นอาการปรกติของรถรุ่นนี้ โอเคมันอาจจะเป็นอาการปรกติของรถรุ่นนี้จริงฯก็ได้ แต่ส่วนตัวผมยอมรับที่จะทนฟังเสียงเหล่านี้ไม่ได้ครับ

แล้วไหนผมจะต้องมาเจอแฟนบ่นเข้าไปอีก รถก็พัง แฟนก็บ่น งานก็เสีย นี้สรุปผมก็ต้องคิดแบบชาวบ้านสิ ว่านี้ผมซื้อรถใหม่นะครับ ไม่ใช่ส่งฝาชิงโชคได้มา

แล้วผมก็ต้องมานั่งขายขาดทุนด้วยเหตุเพราะความไม่มั่นใจในตัวรถว่าที่ไม่รู้จะเสียอะไรอีกในอนาคต แฟนสั่งให้ขายก็เป็นตัวช่วยเร่งอีกตัว มันเจ็บนะครับซื้อรถมายังใช้ได้ไม่เท่าไร่แล้วมาขายขาดทุน เพราะทุกท่านก็เห็นว่าผมเคยโพสอาการเสีย แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรหนําซํ้าเชียร์ว่ามันดีมาโดยตลอด แต่ สุดท้ายความอดทนผมก็หมดลง เพราะผมถือว่าผมให้โอกาสรถ ให้โอกาสศูนย์มาหลายครั้งแล้ว

ทุกท่านคงเข้าใจนะว่าการซื้อรถซักคันนึงมันไม่ใช่นึกจะซื้อก็ซื้อ มันต้องชอบและคิดว่ามันเป็นรถที่ดี เราถึงซื้อ เพราะถ้าผมไม่ชอบมันผมก็คงไม่ซื้อ แต่พอดีผมมันอาจจะซวยพอดีที่มาเจอแจ๊ตพ๊อตเข้า

ผมว่านะถ้าศูนย์ตั้งใจบริการให้กับผมดี เอาใจใส่ผมดีมากกว่านี้อีกนิด หรือมีจดหมายเรียก รีคอล รถเกี่ยวกับอาการนํ้ามันเครื่องซึมซักหน่อย ผมคงไม่ผิดหวังขนาดนี้หรอกครับ และเรื่องอะหลั่ยผมก็ยังค้างใจอยู่ถึงทุกวันนี้ว่าแบตเตอรี่รถ ทําไมมันเสียเร็วจัง ถ้าเป็นผมคันเดียวผมยังคงคิดว่าอาจจะเป็นเพราะ QC ไม่ดี นี้พอดีท่านอื่นก็เป็น มันเลยทําให้ผมรู้สึกใจไม่ดี ในคุณภาพของอะหลั่ยรถครับ ส่วนจะให้ผมร้อนเรียน ทาง GM ผมก็ขอยอมรับว่าผมไม่สะดวกที่จะทํา ผมยอมจบปัญหาด้วยตัวผมเองดีกว่าครับ ถึงบางท่านอาจจะว่าผมโง่ก็ได้ เพราะวิธีการแก้ปัญหาของคนเราแตกต่างกันไป

สุดท้ายผมขอกล่าวขอโทษทุกท่านอีกทีแล้วกันครับ ถ้ามีอะไรที่ทําให้ทุกท่านไม่พอใจ แต่ก็โปรดเข้าใจผมซักนิดว่า เจอแบบนี้อารมย์มันก็มีหลุดไปบ้าง บ้างคําพูดผมอาจจะพูดใส่อารมย์ไปบ้างผมก็ยอมรับผิดแล้วกันครับ ต่อไปผมก็ขอกล่าวแต่รถผมแล้วกันนะครับ ส่วนรถท่านอื่นผมก็จะไม่กล่าวถึงหรือพากพิงอีกแล้ว ถึงตอนนี้ผมได้ขายรถไปแล้ว คนที่ซื้อต่อผมไปผมก็คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรอีกแล้ว เพราะผมก็ได้ทําการแก้ไขให้เขาทุกอย่างแล้ว

มันเป็นอะไรที่เจ็บนะครับ ที่มาใครเจอเรื่องอะไรแบบนี้

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 55 18:45:16

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 55 18:31:52

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 55 18:31:14

จากคุณ    : moovit
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 11:12:11 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 27145 27146 27147 [27148] 27149 27150 27151 ... 35779
  พิมพ์