เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 04:10:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27248 27249 27250 [27251] 27252 27253 27254 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25535199 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #408750 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 08:47:53 PM »

เมื่อวาน ทางอำเภอตามให้ไปรับเงินชดเชยผู้ได้รับผลกระทบย้อนหลัง ตอนที่เจ้าโชกุนโดนสะเก็ดระเบิดได้รับบาดเจ็บตอนปลายปี 48 รวมทั้งหมด(เฉพาะเมื่อวาน 18 ราย) รวมเงินมั้งสิ้นที่แจกเกือบแปดแสนบาท แต่แอบไปเห็นรายชื่อทั้งหมดเฉพาะอำเภอที่ผมอยู่น่าจะพันคนขึ้น แจกอีกไม่รู้หลักกีร้อยล้าน อาจจะถึงพัน มานั่งนึกๆดู ถึงเราจะได้เบี้ย แต่ไม่เห็นด้วยเลยในกรณีนี้ มันเป็นการตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ เล่นเอาภาษีมาละลายเล่นแบบนี้เลยเหรอ เรื่องตั้งกะปี 47  48  มันน่าจะจบไปได้แล้ว  เล่นแจกย้อนอย่างนี้ อนาคต ไม่อยากนึกเลย จะเอาเงินที่ใหนมาแจกอีก.............. ตกใจหน้าซีด

แจกแก้เก้อ  จากการแจกรายละเจ็ดล้านมั๊ง....  บู่

นี่เป็นกรณีส่วนนึงเล็ก ๆ เอง....  แจกน้ำท่วมของปีที่แล้วล่ะ....
                        ป่านนี้ยังได้กันไม่ครบถ้วน... มีรายงานโกงการอมกันแหลกราญ.... Tongue

โครงการยิกแลกแจกแถมอื่น ๆ อีก ฯลฯ
                        แล้วแต่ละโครงการ  มีแต่เงินออกทั้งเพ...ออกไปมหาศาลด้วย...
                        แต่สิ่งที่ได้รับกลับมาแทบไม่มี... บู่

มึกหวา... Grin Grin

อย่าแหลงพันนี้แหละ   นายกคนนี้สวยหวาเพื่อนเลย  แลหน้านายกคนนี้ดีหวาแลหน้านายกชายหลายๆคนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #408751 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 08:48:57 PM »

ใครจำได้มั่งว่า ใอ้ th ที่เขียนใว้บนวันที่คำย่อมันว่าไหร๋แล้ว ลูกถาม ตอบไม่ได้ หึๆๆ

Copy ข้างล่างไปถามลุงกู๋ดูครับ...และจะรู้

st nd rd th ย่อมาจาก
หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #408752 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 08:53:59 PM »

ใครจำได้มั่งว่า ใอ้ th ที่เขียนใว้บนวันที่คำย่อมันว่าไหร๋แล้ว ลูกถาม ตอบไม่ได้ หึๆๆ

ที่หลังสอนให้น้องพรีมถามเรื่องเหล้าสิ... Grin  คิก คิก
หนึ่ง เฟิร์ส  ย่อ เอสที
สอง เซคคั่น...ย่อ เอ็นดี
   .
   .

.
    เอามาจากอักษรสองตัวหลังครับ...

อ่าวน้ายอดตอบแระ..   แบร่
อด...ทั้งสองคนเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #408753 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 08:56:51 PM »

ออกเวร...หลบบ้าน...นอน  ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #408754 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 08:58:25 PM »

เมื่อวาน ทางอำเภอตามให้ไปรับเงินชดเชยผู้ได้รับผลกระทบย้อนหลัง ตอนที่เจ้าโชกุนโดนสะเก็ดระเบิดได้รับบาดเจ็บตอนปลายปี 48 รวมทั้งหมด(เฉพาะเมื่อวาน 18 ราย) รวมเงินมั้งสิ้นที่แจกเกือบแปดแสนบาท แต่แอบไปเห็นรายชื่อทั้งหมดเฉพาะอำเภอที่ผมอยู่น่าจะพันคนขึ้น แจกอีกไม่รู้หลักกีร้อยล้าน อาจจะถึงพัน มานั่งนึกๆดู ถึงเราจะได้เบี้ย แต่ไม่เห็นด้วยเลยในกรณีนี้ มันเป็นการตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ เล่นเอาภาษีมาละลายเล่นแบบนี้เลยเหรอ เรื่องตั้งกะปี 47  48  มันน่าจะจบไปได้แล้ว  เล่นแจกย้อนอย่างนี้ อนาคต ไม่อยากนึกเลย จะเอาเงินที่ใหนมาแจกอีก.............. ตกใจหน้าซีด

แจกแก้เก้อ  จากการแจกรายละเจ็ดล้านมั๊ง....  บู่

นี่เป็นกรณีส่วนนึงเล็ก ๆ เอง....  แจกน้ำท่วมของปีที่แล้วล่ะ....
                        ป่านนี้ยังได้กันไม่ครบถ้วน... มีรายงานโกงการอมกันแหลกราญ.... Tongue

โครงการยิกแลกแจกแถมอื่น ๆ อีก ฯลฯ
                        แล้วแต่ละโครงการ  มีแต่เงินออกทั้งเพ...ออกไปมหาศาลด้วย...
                        แต่สิ่งที่ได้รับกลับมาแทบไม่มี... บู่

มึกหวา... Grin Grin

อย่าแหลงพันนี้แหละ   นายกคนนี้สวยหวาเพื่อนเลย  แลหน้านายกคนนี้ดีหวาแลหน้านายกชายหลายๆคนครับ

สวยแต่โง่(ที่สุด)...  บู่ บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #408755 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:02:34 PM »

ที่หลังสอนให้น้องพรีมถามเรื่องเหล้าสิ... Grin  คิก คิก
หนึ่ง เฟิร์ส  ย่อ เอสที
   .
   .

.
    เอามาจากอักษรสองตัวหลังครับ...

อ่าวน้ายอดตอบแระ..   แบร่

ที่หลังสอนให้น้องพรีมถามเรื่องเหล้าสิ... Grin  คิก คิก
   .
   .

.

งั้นต้องตอบแบบนี่ไหมครับ

มันคือลำดับที่การนับในภาษาอังกฤษที่เอาตัวย่อสองตัวสุดท้ายมาใช้เช่น

First = st
Second = nd
Third = rd
Fourth = th
Fifth = th

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #408756 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:03:31 PM »

จริงๆเบี้ยที่ได้มาก่าใช่น้อยน๊ะ ขนาดหักค่าเอส 3 ที่เพิ่งถอยมาแร็กตอนไปหาดใหญ่วันก่อนแล้วยังเหลือพอค่าแกเลคซี่ โน๊ตให้ไอเจ้าโชกุนด้วยอีกตัวอ่ะ  แต่รู้สึกไม่ปลื้มไงชอบกล แบบว่ากลัวว่าจะเหมือนอาเจนติน่าอ่ะ  มันหวั่นๆบอกไม่ถูก รัฐฯเล่นจ่ายเบี้ยยังกะเทน้ำทิ้งอ่ะ........ โดนชก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #408757 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:06:16 PM »

ที่หลังสอนให้น้องพรีมถามเรื่องเหล้าสิ... Grin  คิก คิก
   .
   .

.

.
   .

.

มันคือลำดับที่การนับในภาษาอังกฤษที่เอาตัวย่อสองตัวสุดท้ายมาใช้เช่น

First = st
Second = nd
Third = rd
Fourth = th
Fifth = th

ต้องออกเสียงให้ด้วยครับน้าหนอง   เฟิส  เซคคั่น  เตริส  ฟ๊อด เอ้ย โฟร์

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #408758 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:09:58 PM »

จริงๆเบี้ยที่ได้มาก่าใช่น้อยน๊ะ ขนาดหักค่าเอส 3 ที่เพิ่งถอยมาแร็กตอนไปหาดใหญ่วันก่อนแล้วยังเหลือพอค่าแกเลคซี่ โน๊ตให้ไอเจ้าโชกุนด้วยอีกตัวอ่ะ  แต่รู้สึกไม่ปลื้มไงชอบกล แบบว่ากลัวว่าจะเหมือนอาเจนติน่าอ่ะ  มันหวั่นๆบอกไม่ถูก รัฐฯเล่นจ่ายเบี้ยยังกะเทน้ำทิ้งอ่ะ........ โดนชก

กะไม่ใช่เบี้ยเค้าหนิ...
ละเลงไ่ม่พอจ่าย...ก็กู้ใหม่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอเบี้ยเองขนาดเสียภาษีตามกฏหมายพวกมันยังไม่ยอมเสียเลย... บู่

ฮาย..มึกหวา... Grin Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #408759 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:11:05 PM »

.
   .

.

.
   .

.

First = st
Second = nd
Third = rd
Fourth = th
Fifth = th

ต้องออกเสียงให้ด้วยครับน้าหนอง   เฟิส  เซคคั่น  เตริส  ฟ๊อด เอ้ย โฟร์

ไอ้หย๋า ผมไม่หาญครับ กลัวออกเสียงผิด เว่อพี่เข้มภาษพี่เขาชับหวาผมครับ สำเนียงเป๊ะๆครับ สไตล์เฮนรี่ คนทำรถเลยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #408760 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:11:56 PM »

จริงๆเบี้ยที่ได้มาก่าใช่น้อยน๊ะ ขนาดหักค่าเอส 3 ที่เพิ่งถอยมาแร็กตอนไปหาดใหญ่วันก่อนแล้วยังเหลือพอค่าแกเลคซี่ โน๊ตให้ไอเจ้าโชกุนด้วยอีกตัวอ่ะ  แต่รู้สึกไม่ปลื้มไงชอบกล แบบว่ากลัวว่าจะเหมือนอาเจนติน่าอ่ะ  มันหวั่นๆบอกไม่ถูก รัฐฯเล่นจ่ายเบี้ยยังกะเทน้ำทิ้งอ่ะ........ โดนชก

กะไม่ใช่เบี้ยเค้าหนิ...
ละเลงไ่ม่พอจ่าย...ก็กู้ใหม่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอเบี้ยเองขนาดเสียภาษีตามกฏหมายพวกมันยังไม่ยอมเสียเลย... บู่

ฮาย..มึกหวา... Grin Grin

นี่ถ้าพี่ตุ้มมึก แล้วมาถึงผมกันน่าว่าป่านนี้ผมเชื่อมๆแล้วครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #408761 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:12:53 PM »

ไอ้หย๋า ผมไม่หาญครับ กลัวออกเสียงผิด เว่อพี่เข้มภาษพี่เขาชับหวาผมครับ สำเนียงเป๊ะๆครับ สไตล์เฮนรี่ คนทำรถเลยครับ

ใช่ครับ....ผมเคยเห็นแล้ว....แหลงกะหรั่ง...เป็นระวิงเลย...ฝรั่งผงกหัวหงึก ๆ โอ เยส โอเย่... เยี่ยม

ปล. น้าหนองหาเรื่องแระ...  บู่   คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #408762 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:16:07 PM »

ใช่ครับ....ผมเคยเห็นแล้ว....แหลงกะหรั่ง...เป็นระวิงเลย...ฝรั่งผงกหัวหงึก ๆ โอ เยส โอเย่... เยี่ยม

ปล. น้าหนองหาเรื่องแระ...  บู่   คิก คิก คิก คิก

อ้าวงานเข้าแล้วผมพันนี้  น้าฉ๊องไปไหนนิคืนนี้  มาช่วยผมกันครับ  น้ากวางมาให้ไวครับ เร็วๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #408763 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:16:19 PM »

มรันย่อมาจาก... thursday วันพฤหัสบดี ครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

tum610, ชายเจษฎ์, lex, ต้นหนาว (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

กินเป็ดพะโล้ไม๊ครับ.... Grin
น่าว่าวันนั้นกินกันไม่สาไหร๋....

ยิ่งกับแกล้มที่โรงแรมนั่น...มีให้กินเหรอ... คิก คิก คิก คิก

ทำเป็นเล่นไปครับลุงตุ้ม สั่งข้าวพัดจานใหญ่มาสองจาน กับแกล้มอีกสัก 3-4 อย่าง รวมน้ำแข็ง โซดา เช็คบิลรอบแรกมา 2200 ...เลยมีมติ ไปบ้านลุงเข้มหวา คริ คริ  คิก คิก
หั่นแหละเหวย มันแทะกันหมาร้อง

แต่ตูกะสะใจ ที่มาซ๊ะดึก ที่ตูเตรียมใว้ ตูไม่เอามาให้กิน หึๆๆ ให้กินแต่ที่ลุงตุ้มกินเหลือๆ หึๆๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #408764 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:17:24 PM »

tum610, ชายเจษฎ์, lex, ต้นหนาว (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

กินเป็ดพะโล้ไม๊ครับ.... Grin
น่าว่าวันนั้นกินกันไม่สาไหร๋....

ยิ่งกับแกล้มที่โรงแรมนั่น...มีให้กินเหรอ... คิก คิก คิก คิก

ทำเป็นเล่นไปครับลุงตุ้ม สั่งข้าวพัดจานใหญ่มาสองจาน กับแกล้มอีกสัก 3-4 อย่าง รวมน้ำแข็ง โซดา เช็คบิลรอบแรกมา 2200 ...เลยมีมติ ไปบ้านลุงเข้มหวา คริ คริ  คิก คิก

ขำก๊าก     คิก คิก คิก คิก    แล้วไม่มาตั้งแต่หัวค่ำ... บู่
สะใจมากลุง หึๆๆ

หน้า: 1 ... 27248 27249 27250 [27251] 27252 27253 27254 ... 35779
  พิมพ์