เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:29:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27330 27331 27332 [27333] 27334 27335 27336 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25503528 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #409980 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:08:47 PM »

ตอนนี้อยู่พิดโลกมาช่วยงานสามสี่วันครับ  เดินทางไปเกาหลีใต้วันอาทิตย์ครับ 
              ยุดยาอย่าไปเลย  ร้อนก็ร้อน  ไม่มีไรแล  แถมอาจถูกเขวี้ยงจกเอาฮั่น   ตกใจหน้าซีด

ผบ. อยากไปนะครับ

เป็นเมืองที่น่าเที่ยวน่ากิน....ที่ผมไม่อยากไปที่สุด... บู่

โจ๋พาลเพียบ...เผลอไม่ได้...
หากเลี่ยงไม่ได้ ก็งดเที่ยวงดเดินทางช่วงกลางคืนนะครับ... บู่

งั้นต้องเก็บไปเป็นข้อมูลนำเสนอ ผบ. ใหม่ครับ   อาจจะเปลี่ยนเป็นกลางวันเที่ยวอยุธยา แล้วก้ไปพักที่อื่นครับ

พี่ตุ้มลองช่วยวางแผนสถานที่เที่ยวแถวนั้นให้หน่อยสิครับ ใช้เวลาสักห้าวัน เริ่มจากอัมพวาก็ได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #409981 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:11:59 PM »

ตกลงมันจะสรุปคดียังไง หัวกระสุนไม่ให้ผ่าพิสูจ ปืนฟารุตก็ไม่ยอมให้ตร.บอกหาไม่เจอ

แล้วปืนโฟแมนก็ไม่เจอ

มั่วชิบคดีนี้ ปืนลั่นใส่หัวพวกเดียวกันรึเปล่า ช่วงมั่วๆ  อ๋อย
มันมีเงี่ยนงำ ตั้งกะวันแรกๆแล้ว ฝ่ายทั่นสส.บอกว่าถูกกระทำ

แต่ ไม่ยอมพาพวกที่นั่งไปกะรถมาให้ปากคำ..

ผมก็เงี่ยนเหมือนกัลลล  เยาะเย้ย

ผมด้วยยิ ่งตอนนี้ฝนตกด้วย เสียดายมีงานอีกคืนนี้ ให้มาช่วยงานสามสี่วัน นี่กะจะไม่ให้นอนเลยหรืออย่างไร

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #409982 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:24:57 PM »

เอาแล๋วว...ทุบเชฟโรเลตครูซ ช่อง9 ซ่อมไม่หาย  บู่

ตกใจนึกว่าทุบซีวิคที่เมืองชลครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #409983 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:28:40 PM »

เอาแล๋วว...ทุบเชฟโรเลตครูซ ช่อง9 ซ่อมไม่หาย  บู่

ตกใจนึกว่าทุบซีวิคที่เมืองชลครับ
ยังนานก่อนเหลยแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #409984 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:53:45 PM »

อั๊ตตตตโต๊ยยยยยย...... Grin หลงรัก

http://www.youtube.com/watch?v=2Rwhc5z9eSo&feature=player_embedded

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #409985 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:55:57 PM »

อีโวค ตัวนี้งามแท้ สเป็คแจ๋ว

http://www.tsl.co.th/car_detail.php?id=20

อีวอก น้ำลายหก น้ำลายหก.....ของวิลสันขอแบบประตูน้อยๆนะ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #409986 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:57:21 PM »

ยังนานก่อนเหลยแหละ

ปร้านี้รถบดหนนยังนะ........

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #409987 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:59:15 PM »

อาร์ พี จี., Southlander, khem_petch และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แหะๆ สวัสดีครับพี่......ผมแหลงบ้ายอลุงดุลแกพันนั้นแหละ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #409988 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:00:44 PM »

http://www.tsl.co.th/car_detail.php?id=20

อีวอก น้ำลายหก น้ำลายหก.....ของวิลสันขอแบบประตูน้อยๆนะ

มาซื้อต๊ะเสี่ย เกาะสวรรค์มีขายเพแหละ ของเล่นคนรวย ฮาล่งฮาเล่เพียบ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #409989 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:04:33 PM »

ตอนนี้อยู่พิดโลกมาช่วยงานสามสี่วันครับ  เดินทางไปเกาหลีใต้วันอาทิตย์ครับ 
              ยุดยาอย่าไปเลย  ร้อนก็ร้อน  ไม่มีไรแล  แถมอาจถูกเขวี้ยงจกเอาฮั่น   ตกใจหน้าซีด

เป็นเมืองที่น่าเที่ยวน่ากิน....ที่ผมไม่อยากไปที่สุด... บู่

หากเลี่ยงไม่ได้ ก็งดเที่ยวงดเดินทางช่วงกลางคืนนะครับ... บู่

งั้นต้องเก็บไปเป็นข้อมูลนำเสนอ ผบ. ใหม่ครับ   อาจจะเปลี่ยนเป็นกลางวันเที่ยวอยุธยา แล้วก้ไปพักที่อื่นครับ

พี่ตุ้มลองช่วยวางแผนสถานที่เที่ยวแถวนั้นให้หน่อยสิครับ ใช้เวลาสักห้าวัน เริ่มจากอัมพวาก็ได้ครับ

ยุดยา...ที่เที่ยวเยอะครับ...โดยเฉพาะวัด และโบราณสถาน

หากเที่ยวแบบหลวม ๆ ไม่รีบจนลิ้นห้อย...ต้องสองวันครับ....
เที่ยวพลางหาความรู้กับเรื่องโบราณ  หาที่กินอร่อย ๆ พลางไม่รีบร้อน...
มีได้เข่ช้างเที่ยวด้วย  Grin

ก็แค่หลีกเลี่ยงที่เปลี่ยว....และเวลากลางคืนครับ จะได้ปลอดภัยขึ้น....
แค่ระวัง แต่ไม่ประมาทจนเสียความสนุกอันควรจะได้ไปเสีย.. Grin

ส่วนอัมพวาก็แน่นอน ตรงตลาดน้ำ...กลางวันเที่ยวอุทยาน ร.2
พอตกเย็นก็พักที่นั่นซักหนึ่งคืน...เบียดเสียดผู้คน หาของกินตรงย่านตลาดน้ำ
เช้าแล้วค่อยออกเดินทางต่อไป...
ที่อัมพวาหากเป็นวีคเอนด์ อยากได้ที่พักสวย ๆ ก็ต้องจองล่วงหน้าครับ...
ไม่งั้นก็พักในที่ห่างจากตลาดน้ำ....แต่ไม่เป็นไร มีรถพาเข้าไปจอดในที่จอดรถใกล้ๆ ได้

ส่วนที่เที่ยวจังหวัดอื่นผมไม่ทราบเหมือนกัน ไม่สันทัด..
ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญแบบพี่เข้มแนะนำต่อครับ...  Grin

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #409990 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:15:40 PM »

มาซื้อต๊ะเสี่ย เกาะสวรรค์มีขายเพแหละ ของเล่นคนรวย ฮาล่งฮาเล่เพียบ  Grin

รบกวนเสี่ยเบิ้มล่วงหน้าก่อนได้เลยขอรับ....เสร็จแล้วผมค่อยยอนพี่หลวงบังปื้ดซื้อตามสักคันกัน Grin Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #409991 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:24:11 PM »

พี่เข้มหาย....ไปไหนแล้วหว่า

ออกมาตอดตุบนึง...แล้วก็ไป.... แบร่
พาลูกพาเมียไปกินล่าวนอกบ้าน อยู่บ้านกะเพื่อนม่ายมาหา

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #409992 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:28:40 PM »

ยุดยา...ที่เที่ยวเยอะครับ...โดยเฉพาะวัด และโบราณสถาน

หากเที่ยวแบบหลวม ๆ ไม่รีบจนลิ้นห้อย...ต้องสองวันครับ....
เที่ยวพลางหาความรู้กับเรื่องโบราณ  หาที่กินอร่อย ๆ พลางไม่รีบร้อน...
มีได้เข่ช้างเที่ยวด้วย  Grin

ก็แค่หลีกเลี่ยงที่เปลี่ยว....และเวลากลางคืนครับ จะได้ปลอดภัยขึ้น....
แค่ระวัง แต่ไม่ประมาทจนเสียความสนุกอันควรจะได้ไปเสีย.. Grin

ส่วนอัมพวาก็แน่นอน ตรงตลาดน้ำ...กลางวันเที่ยวอุทยาน ร.2
พอตกเย็นก็พักที่นั่นซักหนึ่งคืน...เบียดเสียดผู้คน หาของกินตรงย่านตลาดน้ำ
เช้าแล้วค่อยออกเดินทางต่อไป...
ที่อัมพวาหากเป็นวีคเอนด์ อยากได้ที่พักสวย ๆ ก็ต้องจองล่วงหน้าครับ...
ไม่งั้นก็พักในที่ห่างจากตลาดน้ำ....แต่ไม่เป็นไร มีรถพาเข้าไปจอดในที่จอดรถใกล้ๆ ได้

ส่วนที่เที่ยวจังหวัดอื่นผมไม่ทราบเหมือนกัน ไม่สันทัด..
ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญแบบพี่เข้มแนะนำต่อครับ...  Grin

อยากเที่ยวให้สนุก...ขึ้นรถ แล้วก็ขับไปเลยครับ

หิวจอด

แจ็บเยี่ยวจอด

อยากดูอยากชม จอด ชอบกะอยู่นาน ไม่ชอบกะไป

หิวกิน เจอของอยากซื้อ ซื้อ

อยากแว๊ะ แว๊ะ

อยากไป ไป

ง่วง...นอน

อยากตื่นสาย ถอดปลั๊กโทรศัพท์ ปิดโทรศัพท์

อยากอยู่ต่อ กะอยู่

อยากไป ไป

ทั้งหลายแหล่ อย่าคิดว่าแหลงทำแดก...แหลงกินกับข้าว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #409993 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:33:32 PM »

ให้ลุงสักคันกัน....ตามใจเติ้นอิไปไหน Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #409994 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 09:35:34 PM »

ให้ลุงสักคันกัน....ตามใจเติ้นอิไปไหน Grin

ดาวส์กี่บาท ผ่อนกี่บาท....ซ่อมใหนละ?

หน้า: 1 ... 27330 27331 27332 [27333] 27334 27335 27336 ... 35779
  พิมพ์