เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:20:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27338 27339 27340 [27341] 27342 27343 27344 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25497534 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #410100 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:01:07 PM »

วันนี้...วันศุกร์แห่งชาติ เก็บโต๊ะเตรียมกลับบ้านดีก่า... Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #410101 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:02:33 PM »

งั้น ขออนุญาต สักนิ๊ดดดด นะครับ ...ต่อจากท่านผู้อาวุโส ทั้งหลาย  Grin

ผมใช้ตัว ไฮทอร์ค อยู่ครับ 1.8 SE.G รถปี 2000 กำลังจะครบ 2 แสน โล ไม่กี่วันนี้แหล่ะครับ ..

ถ้าตามข้อมูลที่ลุงว่ามา ผมว่า อย่าเอาเลยครับ ...เหตุผล ตามที่ลุงตุ้ม กับลุงเข้ม ว่า ...

รถใช้งานมาหนักแน่นอน สามแสนโล  Tongue  ติดแก๊สมาแล้วด้วย  Cry  มองไปข้างหน้า ผมว่า ...ไม่จบง่ายๆครับ..

เทียบกับราคา ....แพงมากไปครับ..เล่นอันอื่นคุ้มกว่าเยอะครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ...

+ 789 ครับ เรียงงามๆไป... Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #410102 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:31:26 PM »

งั้น ขออนุญาต สักนิ๊ดดดด นะครับ ...ต่อจากท่านผู้อาวุโส ทั้งหลาย  Grin

ผมใช้ตัว ไฮทอร์ค อยู่ครับ 1.8 SE.G รถปี 2000 กำลังจะครบ 2 แสน โล ไม่กี่วันนี้แหล่ะครับ ..

ถ้าตามข้อมูลที่ลุงว่ามา ผมว่า อย่าเอาเลยครับ ...เหตุผล ตามที่ลุงตุ้ม กับลุงเข้ม ว่า ...

รถใช้งานมาหนักแน่นอน สามแสนโล  Tongue  ติดแก๊สมาแล้วด้วย  Cry  มองไปข้างหน้า ผมว่า ...ไม่จบง่ายๆครับ..

เทียบกับราคา ....แพงมากไปครับ..เล่นอันอื่นคุ้มกว่าเยอะครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ...

+ 789 ครับ เรียงงามๆไป... Grin

รถติดแก๊สแล้วไมเหรอ  กะว่ามรันขึ้นกะระยะทางที่ใช้ก็ไม่ใช่  รถผมติดมา 4 ปีแล้วไม่เห็นมีปัญหา
ส่วนมากที่เค้าพูดกันว่าเครื่องร้อนบ้างหละทำให้เครื่องพังเร็ว  ก่าเอาไปเทียบกะรถในกรุงเทพฯ
ลองคิดดูสิพวกนั้นมรันใช้ระยะทาง 10 โล วิ่งกี่นาที  ความร้อนบนถนน + กะเครื่องยนต์  บู่
อยู่บ้านนอกวิ่งกันลมพัดโชยตลอด  ความร้อนไม่เห็นมีปัญหา  แถมเติมที 500 วิ่งได้ระยะทาง
เท่ากะเติมมัน 1500  คิก คิก คิก คิก  คนใช้แก๊สเค้าถึงติดใจไง  ไงก็ลองถามแผนกฝ่ายขาย ฮอนโด้แล
เห็นแต่ก่อนแอนตี้จัง  พอติดแล้ว...เงียบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #410103 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:37:00 PM »

งั้น ขออนุญาต สักนิ๊ดดดด นะครับ ...ต่อจากท่านผู้อาวุโส ทั้งหลาย  Grin

รถใช้งานมาหนักแน่นอน สามแสนโล  Tongue  ติดแก๊สมาแล้วด้วย  Cry  มองไปข้างหน้า ผมว่า ...ไม่จบง่ายๆครับ..

รถติดแก๊สแล้วไมเหรอ  กะว่ามรันขึ้นกะระยะทางที่ใช้ก็ไม่ใช่  รถผมติดมา 4 ปีแล้วไม่เห็นมีปัญหา
ส่วนมากที่เค้าพูดกันว่าเครื่องร้อนบ้างหละทำให้เครื่องพังเร็ว  ก่าเอาไปเทียบกะรถในกรุงเทพฯ
ลองคิดดูสิพวกนั้นมรันใช้ระยะทาง 10 โล วิ่งกี่นาที  ความร้อนบนถนน + กะเครื่องยนต์  บู่
อยู่บ้านนอกวิ่งกันลมพัดโชยตลอด  ความร้อนไม่เห็นมีปัญหา  แถมเติมที 500 วิ่งได้ระยะทาง
เท่ากะเติมมัน 1500  คิก คิก คิก คิก  คนใช้แก๊สเค้าถึงติดใจไง  ไงก็ลองถามแผนกฝ่ายขาย ฮอนโด้แล
เห็นแต่ก่อนแอนตี้จัง  พอติดแล้ว...เงียบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้ ไม่ได้ว่าแก๊สไม่ดีครับลุง แหม๋......มาเป็นชุด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก็เพราะของลุง ติดมาดี ใช้ดี ลุงเลยไม่ขาย แต่ที่ผมเจอมารถเพื่อน ติดมาแล้วมีปัญหา 1

หรือ ติดมาใช้มานานแล้ว( 6 ปี ) เริ่มมีปัญหา อีก1  ก็เลยบอกขาย ครับ ก็เลยให้ไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจด้วยครับ.. Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #410104 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:38:57 PM »

ขอบคุณทุกความเห็น ,ขอบคุณทุกคำแนะนำ... ไหว้

สุดท้าย และท้ายสุด  อยู่ที่ ผบ.ครับ ผมไม่มีสิทธิออกเสียง... Cheesy

ปู๊นนนนนนนนนนนนนนนนนน.....

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #410105 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:42:23 PM »

ขอบคุณทุกความเห็น ,ขอบคุณทุกคำแนะนำ... ไหว้

สุดท้าย และท้ายสุด  อยู่ที่ ผบ.ครับ ผมไม่มีสิทธิออกเสียง... Cheesy

คิก คิก จบข่าว ..ด้วยความเคารพครับ... Tongue

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #410106 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:48:33 PM »

งั้น ขออนุญาต สักนิ๊ดดดด นะครับ ...ต่อจากท่านผู้อาวุโส ทั้งหลาย  Grin

รถใช้งานมาหนักแน่นอน สามแสนโล  Tongue  ติดแก๊สมาแล้วด้วย  Cry  มองไปข้างหน้า ผมว่า ...ไม่จบง่ายๆครับ..

รถติดแก๊สแล้วไมเหรอ  กะว่ามรันขึ้นกะระยะทางที่ใช้ก็ไม่ใช่  รถผมติดมา 4 ปีแล้วไม่เห็นมีปัญหา
ส่วนมากที่เค้าพูดกันว่าเครื่องร้อนบ้างหละทำให้เครื่องพังเร็ว  ก่าเอาไปเทียบกะรถในกรุงเทพฯ
ลองคิดดูสิพวกนั้นมรันใช้ระยะทาง 10 โล วิ่งกี่นาที  ความร้อนบนถนน + กะเครื่องยนต์  บู่
อยู่บ้านนอกวิ่งกันลมพัดโชยตลอด  ความร้อนไม่เห็นมีปัญหา  แถมเติมที 500 วิ่งได้ระยะทาง
เท่ากะเติมมัน 1500  คิก คิก คิก คิก  คนใช้แก๊สเค้าถึงติดใจไง  ไงก็ลองถามแผนกฝ่ายขาย ฮอนโด้แล
เห็นแต่ก่อนแอนตี้จัง  พอติดแล้ว...เงียบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้ ไม่ได้ว่าแก๊สไม่ดีครับลุง แหม๋......มาเป็นชุด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก็เพราะของลุง ติดมาดี ใช้ดี ลุงเลยไม่ขาย แต่ที่ผมเจอมารถเพื่อน ติดมาแล้วมีปัญหา 1

หรือ ติดมาใช้มานานแล้ว( 6 ปี ) เริ่มมีปัญหา อีก1  ก็เลยบอกขาย ครับ ก็เลยให้ไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจด้วยครับ.. Grin

ชาไม่หอนพารถเข้า 0  บู่
ปล.คันนั้นมรันแพ้ตรูก่าตรงนี้แหหละ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #410107 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 05:15:41 PM »

ได้ปลาช่อน....มาตัว 9 ขีดยังไม่รู้แกงไรดี

ได้กบมา 4 ตัวโลนึง...ทอดกระเทียมแน่ๆ แกล้ม 285 หลาว....

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #410108 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 05:47:19 PM »

ไหว้ ไม่ได้ว่าแก๊สไม่ดีครับลุง แหม๋......มาเป็นชุด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หรือ ติดมาใช้มานานแล้ว( 6 ปี ) เริ่มมีปัญหา อีก1  ก็เลยบอกขาย ครับ ก็เลยให้ไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจด้วยครับ.. Grin

ชาไม่หอนพารถเข้า 0  บู่
ปล.คันนั้นมรันแพ้ตรูก่าตรงนี้แหหละ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #410109 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:02:01 PM »

สุดท้าย และท้ายสุด  อยู่ที่ ผบ.ครับ ผมไม่มีสิทธิออกเสียง... Cheesy

คิก คิก จบข่าว ..ด้วยความเคารพครับ... Tongue

ง่า...  ผู้หญิง  ไม่มีความรู้เรื่องรถ...ซื้อรถมือสอง อายุสามแสนโล....

อย่าลืมกันงบเผื่อฉุกเฉินไว้ซักหน่อยด้วยนะครับ....(ตามหลักของการเป็นเจ้าของรถมือสองทั่ว ๆ ไป)

โชคดี..  Cheesy Cheesy Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #410110 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:07:46 PM »

ซื้อรถใหม่ดีที่สุดครับ อย่าไปเล่นเลยมือสองมือสี่  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #410111 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:14:49 PM »

จับรถมือสอง "ต้องเป็น" ครับ  .....  ต่อให้ซื้อมาขายทำกำไรก็ใช่ว่าจะซี้ซั้วเอามาได้   ยิ่งซื้อใช้เองยิ่งต้องพิถีพิถันให้หนัก  มันต้องคัดเกรดกันหน่อย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #410112 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:15:06 PM »

ซื้อขายที่ดินปัตตานี อยู่ในภาวะเป็นปกติ

ฟังเสียง

จากกรณีที่มีกระแสข่าวว่ามีการกว้านซื้อที่ดินในจังหวัดชายแดนภาคใต้ผิดปกติ ล่าสุดนางสุจิรา อาแว เจ้าพนักงานที่ดินจังหวัดปัตตานี เปิดเผยว่า เรื่องการซื้อขายที่ดินในพื้นที่จังหวัดปัตตานียังถือว่าอยู่ในระดับปกติ แต่มีประชาชนมีการก่อสร้างบ้านเรือนมากขึ้นเนื่องจากประชาชนมั่นใจทางด้านเศรษฐกิจ และมีความเคยชินกับสถานการณ์ ซึ่งเป็นเพียงรายเล็กรายย่อยที่มีการซื้อขายที่ดินมีความคึกคักขึ้นนิดหน่อย

สำหรับที่น่าสนใจตือมีโครงการใหญ่ในพื้นที่มีเพียงมีโครงการสร้างเมืองใหม่ คือโครงการปัตตานีจาย่า ตั้งอยู่ที่ ตำบลบานา คำบลตะลูโบ๊ะปากทางเข้าเมืองปัตตานี ซึ่งเป็นโครงการที่สร้างมหาวิทยาลัยนานาชาติ โรงพยาบาล ศูนย์การค้า อาคารพาณิชย์ บ้านพัก และมัสยิด เป็นโครงการใหญ่ ซึ่งเป็นโครงการอนาคต 10 ปี มีการซื้อที่ดินระยะยาว อย่างเงียบ เพื่อป้องกันการตื่นตัว เกรงจะมีราคาสูง จนเมื่อต้นปี 2555 มีการขึ้นป้ายโครงการ ทำให้มีการตื่นตัว และเริ่มกำลังดำเนินการก่อสร้างเขตพื้นที่

นอกจากนั้นมีโครงการห้างครบวงจรชื่อว่าวบุหลัน ปากทางเข้ามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตปัตตานี เป็นโครงการสร้างคอนโดมิเนียมและห้าง รวมทั้งอาคารพาณิชย์ ถือว่าเป็นการเคลื่อนไหวตามปกติ ส่วนเรื่องที่นายทุนจะลงมากว้านซื้อที่ดินยังไม่เห็นมีความเคลื่อนไหวแต่อย่างใด

เจ้าพนักงานที่ดินจังหวัดปัตตานีกล่าวว่า สำหรับข้อมูลการซื้อขายที่ดินในพื้นที่จังหวัดปัตตานี มี 4 กลุ่ม คือพุทธขายให้พุทธ, พุทธขายให้มุสลิม, มุสลิมขายให้พุทธ,และมุสลิมขายให้มุสลิมจากปี 2547 จนถึงวันที่ 1 สิงหาคม 2555 ปรากฏว่า พุทธขายให้พุทธ ปี 2547 จำนวน 954 ราย ปัจจุบัน 1,008 ราย,พุทธขายให้มุสลิมปี 2547 จำนวน 387 ราย ปัจจุบัน 447 ราย , มุสลิมขายให้พุทธ ปี 2547 จำนวน 2,225 ราย ปัจจุบัน 198 ราย , และมุสลิมขายมุสลิม ปี 2547 จำนวน 409 ราย ปัจจุบัน1,841 ราย รวมทั้งหมดทั้ง 4 กลุ่ม ปรากฏว่า มีการซื้อขายที่ดินในปี 2547 รวมจำนวน 3,975 ราย ส่วนปัจจุบัน รวมจำนวน 3,494 ราย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #410113 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:23:59 PM »

โหดร้ายมาก  Undecided Undecided Undecided

ฆ่า3สาว ชิงรถกระบะที่สงขลา

ฟังเสียง

เมื่อเวลาประมาณ 11.00 น.วันที่ 7 กันยายน ร.ต.อ.สุวัฒน์ เจ๊ะดาโอ๊ะ ร้อยเวร สภ.ห้วยปลิง อ.เทพา จ.สงขลา จ.สงขลา รับแจ้งว่าเกิดเหตุยิงกันที่บริเวณจุดรับซื้อน้ำยาง บ้านร่องนุ ม.8 ต.ลำไพล อ.เทพา จ.สงขลา มีผู้เสียชีวิตรวม 3 ศพ จึงรุดไปตรวจสอบพร้อมด้วย พ.ต.อ.วิเชียร ยันตะรัตน์ ผกก.และพ.ต.อ.เอกภพ ประสิทธิ์วัฒนชัย รอง ผบก.ภ.จว.สงขลา

ในที่เกิดเหตุซึ่งเป็นจุดรับซื้อน้ำยางตั้งอยู่ริมถนนอยู่ลึกเข้าไปในป่าสวนยางพบศพผู้หญิงถูกยิงเสียชีวิตคาจุดรับซื้อน้ำยางรวม3 ศพ ประกอบด้วย นางนาถชนก ใสทอง อายุ36 ปี เจ้าของจุดรับซื้อน้ำยาง เป็นภรรยาของผู้ใหญ่บ้านในอ.สะบ้าย้อย นางสมศรี โชติชูพงษ์ อายุ40ปี ทำหน้าที่เสมียน ภรรยาของตำรวจ สภ.ห้วยปลิง อ.เทพา และนางสาว วิภารัตน์ ไชยลาภ อายุ29 ปี ครูโรงเรียนบ้านตาแปด ต.ท่าม่วง อ.เทพา จ.สงขลา ซึ่งเดินทางไปรับเงินค่าน้ำยาง

โดยสภาพศพทั้งสามคนถูกยิงเข้าที่บริเวณศรีษะในลักษณะจ่อยิงอย่างโหดเหี้ยม ด้วย อาวุธปืน3 กระบอก ทั้งปืน 11 มม.9มม.และ.32 และทราบว่าหลังเกิดเหตุคนร้ายได้ชิงรถยนต์กระบะยี่ห้อเชฟโรเลต สีดำ ทะเบียน บษ 8864 สงขลา ขับหลบหนีไปด้วย จากการตรวจสอบในที่เกิดเหตุพบปลอกกระสุนปืนขนาด9 มม.และ11 มม.ตกอยู่ในที่เกิดเหตุจึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน

จากการสอบสวนทราบว่าขณะเกิดเหตุได้มีคนร้าย3 คนขับรถจักรยานยนต์ไม่ทราบสียี่ห้อและทะเบียนซ้อนท้ายกันมา3 คน ก่อนที่จะใช้อาวุธปืนกระหน่ำยิงทั้งสามคนจนเสียชีวิต และชิงรถกระบะขับหลบหนีไป

พ.ต.อ.เอกภพ ประสิทธิ์วัฒนชัย รองผู้บังคับการตำรวจภูธร จ.สงขลา เปิดเผยหลังเข้าตรวจที่เกิดเหตุว่า เบื้องต้นไม่มีใครทราบเบาะแสของคนร้ายเพราะอยู่ลึกเข้าไปในป่าสวนยางและทั้งสามคนอยู่กันเพียงลำพัง และยังไม่สามารถระบุได้ว่านอกเหนือจากรถยนต์กระบะ ของ นางนาถชนก เจ้าของจุดรับซื้อน้ำยางที่คนร้ายขโมยไปยังมีเงินสดหรือทรัพย์สินใดๆอีกหรือไม่ รวมทั้งยังไม่สามารถชี้ชัดหรือระบุได้ว่าเหตุการณ์ที่เกิดเหตุเป็นการปล้นฆ่าหรือเกี่ยวข้องกับความมั่นคงที่คนร้ายปล้นรถไปเพื่อใช้ประกอบเป็นคาร์บอมส์หรือไม่

อย่างไรก็ตามมีรายงานจากหน่วยข่าวในพื้นที่ว่าเมื่อสัปดาห์ก่อนในพื้นที่เกิดเหตุได้มีการโปรยใบปลิวเพื่อขับไล่ชาวไทยพุทธออกจากพื้นที่ ซึ่งเจ้าหน้าที่กำลังขยายผลว่าเกี่ยวข้องกับการฆ่า3 ศพในครั้งนี้เพื่อสร้างสถานการณ์เชื่อมโยงกับ3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วยหรือไม่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #410114 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:24:59 PM »

ซื้อรถใหม่ดีที่สุดครับ อย่าไปเล่นเลยมือสองมือสี่  Grin

หากยังเบี้ยพอ.. ก็ไม่มีใครแลรถมือสองหรอกครับ... บู่

ยกเว้นลุงปู....

แกซื้อไว้แต่งเล่น..... Grin คิก คิก  ขุดโน่น เจาะนี่  ติดนั่น...  Cheesy
มีความสุขไปอีกแบบ..
แน่นอน....ความรู้เรื่องรถยนต์  แน่น... Cheesy

หน้า: 1 ... 27338 27339 27340 [27341] 27342 27343 27344 ... 35779
  พิมพ์