เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:15:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27393 27394 27395 [27396] 27397 27398 27399 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25505263 ครั้ง)
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #410925 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:31:09 PM »

โอลิมปิกก็จบแล้ว พาราลิมปิกก็เพิ่งจบไป ต่อมาก็เตรียมเจอกับธาราลิมปิกกันเถอะพวกเราชาวไทย...

บู่ อ๋อย ยี๊

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #410926 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:33:55 PM »

จากเว็บเพื่อนบ้าน...
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้มาแจ้งข่าวนะครับ

จากที่ผมเคยแจ้งไป 1ครั้ง เมื่อ วันที่ 3ที่ผ่านมา :<>
ว่าจะมีการรวมตัวของกลุ่มสมาคมชาวสวนยาง ผู้ประกอบการ  โรงงาน ชาวไร่ชาวสวน และรวมไปจนถึงกลุ่ม พ่อค้าคนกลาง
ออกมาเรียกร้องเรื่องราคายางนั้น  ในครั้งนั้นผู้ชุมมุม มาชุมนุมโดยสันติ ไม่ได้มีการปิดถนนแต่อย่างใด
และ รัฐบาลได้รับปาก ว่าจะแก้ปัญหาให้ภายใน 7วัน  
ผู้ชุมนุมราว5000 คนจึงพอใจและต่างแยกย้าย

แต่จากวันที่3 มาถึงวันนี้ เกิน 7 วัน รัฐบาล ไม่ได้รักษาคำพูด อย่างที่รับปากกับประชาชนเอาไว้
     แต่กลุ่ม ผู้ชุมนุมเค๊ารักษาคำพูดดีมากๆครับ เพราะพวกเค๊าบอกกับรัฐบาลเอาไว้เมื่อครั้งก่อน ว่า หากภายใน 7วัน ถ้าไม่รักษาสัญญา
พวกเค๊าจะมาอีก และคราวนี้จะต้องมีการปิดถนนอย่างแน่นอน

ผมขอแจ้งเตื่อนมายังพี่น้องที่จะต้องเดินทาง ผ่านอำเภอ บางสะพานน้อย- อ.บางสะพานใหญ่
               ขอแจ้งด่วนครับ ว่า...ขณะนี้  การจราจร ที่จะขึ้น จากใต้ เข้า  กทม
  และจาก  กทม  ลงใต้ ได้เป็น อัมพาต เรียบร้อยแล้ว

ช่วยกันกระจายข่าวนี้กันด้วยนะครับ และช่วยทำความเข้าใจเรื่องราวดีๆกันก่อนนิดนึง ก่อนที่จะโพสลงไปด่าว่าผู้ชุมนุมนะครับ
ดูดีๆว่าทำไมเค๊าจึงทำเช่นนี้ ใครรับปากอะไรยังไง ใครคือผู้นำ  ใครคือประชาชน

ไม่เกี่ยวกับ การเมือง เรื่อง สีๆ หรือเรื่องขวักไขว่ฝ่ายใดทั้งนั้นครับ :<> :<>
ด่วนน!มากๆนะครับ พี่น้องชาว GUNIN หรือทุกท่าน..ที่จะเดินทาง-->จากกรุงเทพฯลงใต้-และ-จากใต้ไปกรุงเทพฯ.

หากเป็นไปได้ ให้พี่น้องที่จำเป็นต้องผ่านจุดดังกล่าว ให้ท่านหลีกเลี่ยงทางนี้โดยเด็ดขาดเลยจะเป็นการดีครับ)))                
                โปรดแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ

จากที่ผมเคยแจ้งไป 1ครั้ง เมื่อ วันที่ 3ที่ผ่านมา :<>
ว่าจะมีการรวมตัวของกลุ่มสมาคมชาวสวนยาง ผู้ประกอบการ  โรงงาน ชาวไร่ชาวสวน และรวมไปจนถึงกลุ่ม พ่อค้าคนกลาง
ออกมาเรียกร้องเรื่องราคายางนั้น  ในครั้งนั้นผู้ชุมมุม มาชุมนุมโดยสันติ ไม่ได้มีการปิดถนนแต่อย่างใด
และ รัฐบาลได้รับปาก ว่าจะแก้ปัญหาให้ภายใน 7วัน 
ผู้ชุมนุมราว5000 คนจึงพอใจและต่างแยกย้าย

แต่จากวันที่3 มาถึงวันนี้ เกิน 7 วัน รัฐบาล ไม่ได้รักษาคำพูด อย่างที่รับปากกับประชาชนเอาไว้
     แต่กลุ่ม ผู้ชุมนุมเค๊ารักษาคำพูดดีมากๆครับ เพราะพวกเค๊าบอกกับรัฐบาลเอาไว้เมื่อครั้งก่อน ว่า หากภายใน 7วัน ถ้าไม่รักษาสัญญา
พวกเค๊าจะมาอีก และคราวนี้จะต้องมีการปิดถนนอย่างแน่นอน

ผมขอแจ้งเตื่อนมายังพี่น้องที่จะต้องเดินทาง ผ่านอำเภอ บางสะพานน้อย- อ.บางสะพานใหญ่
               ขอแจ้งด่วนครับ ว่า...ขณะนี้  การจราจร ที่จะขึ้น จากใต้ เข้า  กทม
  และจาก  กทม  ลงใต้ ได้เป็น อัมพาต เรียบร้อยแล้ว

ช่วยกันกระจายข่าวนี้กันด้วยนะครับ และช่วยทำความเข้าใจเรื่องราวดีๆกันก่อนนิดนึง ก่อนที่จะโพสลงไปด่าว่าผู้ชุมนุมนะครับ
ดูดีๆว่าทำไมเค๊าจึงทำเช่นนี้ ใครรับปากอะไรยังไง ใครคือผู้นำ  ใครคือประชาชน

ไม่เกี่ยวกับ การเมือง เรื่อง สีๆ หรือเรื่องขวักไขว่ฝ่ายใดทั้งนั้นครับ :<> :<>
ด่วนน!มากๆนะครับ พี่น้องชาว GUNIN หรือทุกท่าน..ที่จะเดินทาง-->จากกรุงเทพฯลงใต้-และ-จากใต้ไปกรุงเทพฯ.

หากเป็นไปได้ ให้พี่น้องที่จำเป็นต้องผ่านจุดดังกล่าว ให้ท่านหลีกเลี่ยงทางนี้โดยเด็ดขาดเลยจะเป็นการดีครับ)))                 
                โปรดแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #410927 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:36:15 PM »

ด้ามขวานอ่างเก็บน้ำกะทูนมีตติ้ง

20 - 22 ตค. 2555

Cheesy Cheesy
ช่วยน้าฉ็อง แก้มือปีที่แล้ว..

ที่พักติดริมน้ำกะมี ติดแอร์ห้าร้อยกว่าบาท

ที่นั่ง มีทั้งแบบศาลาเล็กๆ แบบใหญ่

มีกิจกรรมเล็กๆ เช่น ตกปลา นั่งเรือเล่นๆ

ที่พักมีหลายแบบ มีห้องคาราโอเกะด้วย

http://www.chobrimnumresort.9nha.com/

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #410928 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:43:50 PM »

เฮียซูเรา  ทำท่าอิติดคุกแระ...คดีรื้อบาร์เบียร์.... อ๋อย

เง้อ ผลข้างเคียง ของการอยู่ฝ่ายตรงข้าม    2499......   ครองเมือง

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9550000111955

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #410929 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:53:45 PM »

สวัสดีครับ ไม่รู้อีแก่ผมจะไปรอดป่าวน้า

ใจถึง  รถก็ถึงครับ...  Grin Grin

เพือนผมขับไปกันมาแล้วครับ  ตรัง หนองคาย ถึงได้กลับสบายครับ อีซูสุ มังกรทองครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #410930 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:03:19 PM »

ออนทิ้งออนขว้างสองชั่วโมงพาลูกดูตูน ชิพกับเดล  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #410931 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:03:42 PM »

อ่าวกำเวน โบนัสยังไม่ออกที 20  บู่

ฉ2   Grin

ยี่สิบ  ไม่เดินทางมา  ตรูแช่ง...

แช่งเลยลุงตุ้ม   แช่งให้ไขตายกินไวอากร้าก้าไม่ขึ้นหล๊บ  แช่งเลยครับแช่งเลย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #410932 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:11:42 PM »

พักโรงแรมฮุนได เดินห้งฮุนได ไปท่าเรือฮุนได นั่งรถฮุนได เขาทุ่มเทเพื่อบ้านเมืองเขาจริงๆ

เวลามาดูงานเมืองนอกแล้วกลับไปเมืองไทย ได้แต่คิดว่าเมืองไทย คนไทยทำไม่ได้หรือไง อุตสาหกรรมแบบนี้
คนก็อยู่อพาร์ทเม้นรูหนูฮุนไดมั่ง ซัมซุงมั่ง ชอบเหอ

ชอบส่วนที่เขาพัฒนาบ้านเมืองนะครับ แต่เรื่องอยู่ที่แคบๆไม่ชอบครับ

แต่สาวๆหาสวยๆไม่เจอทีครับ เจอคนนึงเป็นแอร์มาจากเมืองไทยพร้อมกัน แล้วเขาบินต่อไปเมืองเดียวกับผม ถอดชุดแอร์ออก ใส่ขาสั้น ขาวน่ากินครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #410933 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:16:55 PM »

โฉมหน้าผู้กองสาว  Cheesy

เป็นเมียนายดาบปุ๊(ชื่อสมมติ)สองปีมาแล้ว..

โดยที่นายดาบไม่รู้ชื่อจริง  ลูกใคร ทำงานอะไร บ้านอยู่ไหน...
อืม..คบไว้ทำเมียจริง ๆ ..  บู่ ขำก๊าก ขำก๊าก

มันหรอยได้แรงจริงๆ คบกันมา ๒ ปี เพิ่งจดทะเบียนกัน โดยสาวก็ใช้ชื่อกับยศปลอมมาตลอด

จดทะเบียนแล้วนายดาบหน้ามึนคนนั้น....ก็ยังไม่รู้จักชื่อเสียงเรียงนามของเมียตัวเอง..
ไม่รู้ที่อยู่  ไม่รู้ญาติใคร.... ไม่รู้อะไรซักอย่าง....

ตอนไปจดทะเบียนเค้าไม่ใช้บัตรประชนเหรอ...
คงนั่งบอกปากเปล่าให้แก่นายทะเบียน...
นายทะเบียนออกใบสมรสให้ โดยไม่ใส่ชื่อสามี ภรรยาใช่ไม๊...

ขำก๊าก ขำก๊าก

พวกเขาคงคิดกันว่า คนไทยโง่กันทั้งประเทศละมังครับ  แบบนี้ต้องดำเนินคดีให้ถึงที่สุด แหมไม่โดนกับผม ผมฟ้องให้ร่ำเลยแหละ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #410934 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:21:57 PM »

ข่าวปิดถนน ยังไงแน่ครับลุง ผมเปิดทีวีไม่ได้ เด็กทำการบ้าน เท็จจริงแค่ใหน ณ.เวลาปัจจุบันนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #410935 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:22:16 PM »

น้าซับ แล้ว

ท่านชาย หลวงปื๊ด ไข่เบิ้ล คงต้องรอกำหนดการณ์หลีเป๊ะก่อน ว่าทับซ้อนหรือชนม้าย

ท่านชายคุยแล้ว  อีกสองคนยัง

Grin

แล้วเค้านึกไงครับ...เที่ยวทะเลหน้านี้...

ถ้าหมายถึงฝ่ายสามี ๆ ทั้งหลาย เค้าไม่มีสิทธิ์นึกครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #410936 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:23:18 PM »

tum610, Skydiver_รักในหลวง, samrit.., หรอย, lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 23 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แล้วสองนี้ล่ะ..    Grin

ตามอ่านย้อนหลังไม่ทันครับ

แต่ถ้าไม่ติดอะไรคงไปด้วยแน่นอน  Wink

ปล.ใครผ่านทุ่งสงแวะรับด้วยน่ะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

น้าฉ็องผ่านมั๊งแถวนั้น... Grin

แผนที่ฉบับไหนหลาวลุง จากพรหมคีรีไปพิปูนผ่านทุ่งสงด้วย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #410937 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:25:25 PM »

ฮายยย.............เข็ดเอวนะ ขับกะบะร้ายๆอ่ะ

รถรุ่นไหนจะออกมั้งฟ่ะ ..... ที่เห็นก็ยังแต่ซูอาวู เปิดตัวเดือนนี้  บู่ บู่ บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #410938 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:28:57 PM »

เอสเคปใหม่เล่นตัวนักแรง มัวแต่ขายกะบะเพลาหลุด

ออกCRVหว่างไปแระ ขี้คร้านรอจนแก่นะเฟ้ย  บู่ บู่ บู่

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #410939 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:31:57 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: 1 ... 27393 27394 27395 [27396] 27397 27398 27399 ... 35779
  พิมพ์