เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:23:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27629 27630 27631 [27632] 27633 27634 27635 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25470455 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #414465 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:50:11 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy   คาราบาว vs เท่ง, โหน่ง,หมํ่า

http://www.youtube.com/watch?v=g07luyv8HqA&feature=related

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #414466 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:50:17 PM »

ของพี่เข้มเครื่องอบผ้าครับน้าดุน..  Grin   ไม่ต้องง้อแดดมาโดนตูด..  Cheesy
ไฮโซมั่กๆ ครับเพราะเครื่องอบผ้านิยมใช้กันในเมืองหนาว เพราะแดดไม่ค่อยออก
บ้านเราขายไม่ค่อยดีคนนิยมน้อยเพราะราคาสูง และ แดดเยอะแล้ว ส่วนมากซื้อแต่เครื่องซัก
บ้านในเมือง มีปัญหา สถานที่ตากผ้าครับ....เลยต้องอาศัยเครื่องทุ่นแรงหน่อย จะตากทิ้งใว้ คนก็ไม่ค่อยอยู่บ้าน กะใว้ใช้หน้าฝนด้วย มันเป็นปัญหาของคุณผู้หญิง เรื่องผ้ามีกลิ่นบูดแดด เลยจัดไป หมดเรื่อง

เพราะหน้าที่ตากผ้า เป็นของผมครับ หึๆๆ

ไปสอยเครื่องตัวโชว์มาหรอกครับ เลยทำใจได้ ลดแหลก มีรอยบ้างนิดหน่อย ไม่มีกล่อง ไม่มีฐานตั้ง เกือบครึ่งๆ หึๆๆ

แต่การรับประกันทุกอย่าง เหมือนของใหม่ ก็โอเค.........

เป็นการแก้ปัญหา ด้วยเทคโนโลยี หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #414467 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:53:19 PM »

ฝนขาดเม็ดแล้ว  ........  นอนได้ยังตาเบ้อเริ่ม @ set index

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #414468 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:54:06 PM »

บี้เกียจ แต่ฉลาด   อืมม์  แบบนี้ยังคบได้  ฮิตเลอร์ไม่พาไปเชือดแน่นอน      คิก คิก  Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #414469 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:54:24 PM »

ไปถึงเมืองนอกเมืองนา มากลัวไหร๋กะเมืองไทย ลองพาเด็กๆออกผจญภัยดูครับน้าหนอง ระยะทางใกล้ๆ ไปแบบไม่ต้องวางแผน สนุกออก เอารถไปเอง อยากหยุด ก็หยุด อยากไปก็ไป ไม่ต้องเป็นกังวล เรื่องที่พัก เรื่องอาหาร แค่ระวังเรื่องการเดินทางอย่างเดียว ส่วนความปลอดภัยอื่น เท่าที่ผ่านๆ มีสูงครับบ้านเรา อย่าเข้าไปในแหล่งอโคจร ก็แล้วกัน หรือสถานที่มันเสี่ยงๆ ที่ใหนอย่างไร ก็บอกไม่ถูก

หรือขับรถต่างเมืองก็ใจเย็น อย่าพยามเข้าใกล้เจ้าถิ่น

ปากมีใว้ถามด้วยความนอบน้อม..........ทุกสิ่งทุกอย่างมีให้สืบเสาะมากมาย..........

เที่ยวให้สนุกครับ.......

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #414470 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:55:42 PM »

ของพี่เข้มเครื่องอบผ้าครับน้าดุน..  Grin   ไม่ต้องง้อแดดมาโดนตูด..  Cheesy
ไฮโซมั่กๆ ครับเพราะเครื่องอบผ้านิยมใช้กันในเมืองหนาว เพราะแดดไม่ค่อยออก
บ้านเราขายไม่ค่อยดีคนนิยมน้อยเพราะราคาสูง และ แดดเยอะแล้ว ส่วนมากซื้อแต่เครื่องซัก
บ้านในเมือง มีปัญหา สถานที่ตากผ้าครับ....เลยต้องอาศัยเครื่องทุ่นแรงหน่อย จะตากทิ้งใว้ คนก็ไม่ค่อยอยู่บ้าน กะใว้ใช้หน้าฝนด้วย มันเป็นปัญหาของคุณผู้หญิง เรื่องผ้ามีกลิ่นบูดแดด เลยจัดไป หมดเรื่อง

เพราะหน้าที่ตากผ้า เป็นของผมครับ หึๆๆ

ไปสอยเครื่องตัวโชว์มาหรอกครับ เลยทำใจได้ ลดแหลก มีรอยบ้างนิดหน่อย ไม่มีกล่อง ไม่มีฐานตั้ง เกือบครึ่งๆ หึๆๆ

แต่การรับประกันทุกอย่าง เหมือนของใหม่ ก็โอเค.........

เป็นการแก้ปัญหา ด้วยเทคโนโลยี หึๆๆ

เดี๋ยวผมจะอีเมลล์ ไปบอกท่าน เวอร์เนอร์ ฟอน ซีเมนส์ ให้นะครับ ท่านคงจะภูิมใจน่าดู ที่ได้ลูกค้าอย่างพี่เข้มอีกคนหนึ่ง เยี่ยม คิก คิก

ได้รับเกียรติ พิมพ์รูปลงบนสแตมป์เมืองอินทรีเหล็กด้วย

http://he.wikipedia.org/wiki/%D7%A7%D7%95%D7%91%D7%A5:DBPB_1952_97_Werner_von_Siemens.jpg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 08:08:08 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #414471 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:57:08 PM »

จิ้มมือถู  จิ๋มผิด จิ๋มถืก     บู่

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #414472 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:57:31 PM »

ไปถึงเมืองนอกเมืองนา มากลัวไหร๋กะเมืองไทย ลองพาเด็กๆออกผจญภัยดูครับน้าหนอง ระยะทางใกล้ๆ ไปแบบไม่ต้องวางแผน สนุกออก เอารถไปเอง อยากหยุด ก็หยุด อยากไปก็ไป ไม่ต้องเป็นกังวล เรื่องที่พัก เรื่องอาหาร แค่ระวังเรื่องการเดินทางอย่างเดียว ส่วนความปลอดภัยอื่น เท่าที่ผ่านๆ มีสูงครับบ้านเรา อย่าเข้าไปในแหล่งอโคจร ก็แล้วกัน หรือสถานที่มันเสี่ยงๆ ที่ใหนอย่างไร ก็บอกไม่ถูก

หรือขับรถต่างเมืองก็ใจเย็น อย่าพยามเข้าใกล้เจ้าถิ่น

ปากมีใว้ถามด้วยความนอบน้อม..........ทุกสิ่งทุกอย่างมีให้สืบเสาะมากมาย..........

อีผุผุ แอดเวนเจอร์แกยังไม่ยกสูงที  ขาดความมั่นใจอ่า    ตกใจหน้าซีด

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #414473 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:58:44 PM »

ขอบคุณครับพี่เข้ม   ไปกันสองสามครอบครัวครับ เลยต้องวางแผนนิดครับให้มันดูโปรเฟสชันแนลครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #414474 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:58:52 PM »

น่าทำนะโปรเจคนี้ จ่าดิส เจพี200 Grin
http://aht-audio.com/slice_diy/tube_pre_amplifier/new_jp-200.htm

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #414475 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:06:23 PM »

ขอบคุณครับพี่เข้ม   ไปกันสองสามครอบครัวครับ เลยต้องวางแผนนิดครับให้มันดูโปรเฟสชันแนลครับ
              ยิ่งมีบัดดี้ยิ่งไม่ต้องกลัวอะไร   ย้อนไปสัก 25 ปีที่แล้วผมจัดด้วย RT100 พร้อม M.15 คู่ใจฉายเดียวคันเดียวตะลอนทุกปิดเทอม
               พาเด็กไปสัมผัสสิ่งที่ใกล้ตัวยังไม่มี  เดินทางจากภูเก็ต-ตะกั่วป่า-คุระบุรี-น้ำตกปุญญบาล-บ่อน้ำร้อน-หาดทรายรี-หัวหิน-ชะอำ----เมืองหลวง
               ไม่มีสคริป เป็นนกขมิ้นเหลืองอ่อน  สมัยนั้นแดนเนรมิตและโรบินสัน มันเป็นอะไรที่หรูมากมาย  ขึ้นไปถึงอยุธยา (แค่นี้แหละ)

ส่วนทางใต้ก็เหมือนจะเก็บสแปร์เรียบวุธ  ......  สั่งสมประสพการณ์ที่ในชั้นเรียนไม่มี  .... สิ่งที่ได้ไม่มีประกาศนียบัตรแต่มันฝังให้สำนึกเด็กๆตราบกาลนาน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #414476 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:09:02 PM »

อีผุผุ แอดเวนเจอร์แกยังไม่ยกสูงที  ขาดความมั่นใจอ่า    ตกใจหน้าซีด

ช่วงนี้ตกงาน ลุยมากไม่ได้ครับหม้ายเบี้ยซ่อมครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #414477 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:09:18 PM »

ยิ่งมีบัดดี้ยิ่งไม่ต้องกลัวอะไร   ย้อนไปสัก 25 ปีที่แล้วผมจัดด้วย RT100 พร้อม M.15 คู่ใจฉายเดียวคันเดียวตะลอนทุกปิดเทอม
               พาเด็กไปสัมผัสสิ่งที่ใกล้ตัวยังไม่มี  เดินทางจากภูเก็ต-ตะกั่วป่า-คุระบุรี-น้ำตกปุญญบาล-บ่อน้ำร้อน-หาดทรายรี-หัวหิน-ชะอำ----เมืองหลวง
               ไม่มีสคริป เป็นนกขมิ้นเหลืองอ่อน  สมัยนั้นแดนเนรมิตและโรบินสัน มันเป็นอะไรที่หรูมากมาย  ขึ้นไปถึงอยุธยา (แค่นี้แหละ)

ส่วนทางใต้ก็เหมือนจะเก็บสแปร์เรียบวุธ  ......  สั่งสมประสพการณ์ที่ในชั้นเรียนไม่มี  .... สิ่งที่ได้ไม่มีประกาศนียบัตรแต่มันฝังให้สำนึกเด็กๆตราบกาลนาน

แล้วปักษ์ใต้บ้านเรา สมัยนี้กับตอนลุงยังวัยรุ่น เปลี่ยนแปลงไปมากไม๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #414478 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:09:52 PM »

ซื้อ การ์มิน เลยจง อยากไปไหน นอนไหน กินไหน มีหมด

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #414479 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:10:12 PM »

รับทราบครับนายหัว

หน้า: 1 ... 27629 27630 27631 [27632] 27633 27634 27635 ... 35779
  พิมพ์