เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 01:33:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27735 27736 27737 [27738] 27739 27740 27741 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25495318 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #416055 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 05:23:45 PM »

ออกเวร หลบเรินแระ... Grin

วันนี้ทำงานไม่ค่อยราบรื่นเลยวุ๊ย..  อ๋อย อ๋อย บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #416056 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 05:53:00 PM »

กรรม.... เช็คแล้วอะไหล่ไม่มีขาย...
นานเกิน  ตกรุ่นไปแระ... แบร่

แกะมาซ่อมแลถิ๊.... คิก คิก
ซ่อมไม่ได้่ค่อยพาไปซัดหลังคาบ้านเจ้าของ... บู่

ทำไรอ่ะคับจารตุ้ม ไฟฉายผมจะพังแล้ว อยากได้อันใหม่จัง ใครจะสั่งไรบ้าง ฝากด้วย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #416057 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:27:58 PM »

เห็นโกเล็กแกอิหาไฟแกบคาดหัวอยู่นุ...

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #416058 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:36:20 PM »

เห็นโกเล็กแกอิหาไฟแกบคาดหัวอยู่นุ...

ยี่ห้อไรทนครับจาร เยอะเหลือเกิน มึน เลือกไม่เถิก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

งบซัก2000

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #416059 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:38:45 PM »

เอมครับเอม

แกงเขียวหวานไก่ ปลาหวานทอด ต้มซี่โครงหมู สเต๊กเนื้อ ไอติมกะทิ ผลไม้

เดี๋ยวต้องไปรีดแคลอรี่ออกบ้างแล้วครับ น้ำหนักเพิ่มไม่ลดเลยครับ กางเกงคับหมดแล้วนิ ขอซื้อใหม่ก้าไม่ผ่านครับ งบไม่อนุมัติครับ

ปล. พี่ตุ้มอย่าฉาวไปหล่าวนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #416060 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:41:03 PM »

เอมครับเอม

แกงเขียวหวานไก่ ปลาหวานทอด ต้มซี่โครงหมู สเต๊กเนื้อ ไอติมกะทิ ผลไม้

เดี๋ยวต้องไปรีดแคลอรี่ออกบ้างแล้วครับ น้ำหนักเพิ่มไม่ลดเลยครับ กางเกงคับหมดแล้วนิ ขอซื้อใหม่ก้าไม่ผ่านครับ งบไม่อนุมัติครับ

ปล. พี่ตุ้มอย่าฉาวไปหล่าวนะครับ

กินดีจัง เราคนจน นี่ก็หรูแล้วครับ  เศร้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #416061 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:56:33 PM »

ยี่ห้อไรทนครับจาร เยอะเหลือเกิน มึน เลือกไม่เถิก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

งบซัก2000

แบบคาดหัว   
ที่เคยใช้มา...     ยี่ห้อนี้     Petzl ทนทานไว้ใจได้ครับ...  สินค้าระดับโลก...  Cheesy Cheesy

ที่ TKT มีมาวางแผงอยู่บ่อย ๆ .... (ของใหม่)

ส่วนร้านที่จำหน่าย
http://kitcamp.com/allcontent.asp?txtmCategory_ID=13&txtmMenu_ID=84

เห็นมีของพรีมัสก็น่าใช้...ราคาไม่แรง.....
http://www.thailandoutdoor.com/OutdoorShop/Headlamp.html

ส่วนไฟแกบกระบอก...
ยี่ห้อชั้นนำก็ ชัวร์ไฟร์ แน่นอนที่สุด..

รอง ๆ มาก็ ฟินิกซ์.. เจ๊ทบีม..  ไนท์คอร์...  ซันเวย์
แยะเสียเหม็ด... อ๋อย บู่

http://www.thaipowerlight.com/

ส่วนใหญ่ที่เคยผ่าน ๆ มา พวกไฟฉายนี่ คุณภาพตามราคาเลยครับ...
พวกของถูก ๆ นี่ ราคามันยั่วยวนใจ...แต่ใช้ไม่นาน  รวน.... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #416062 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:57:35 PM »

เอมครับเอม

คับ  คับ    ฉู่วววววว์ว์ว์....   จุ๊  ๆ  ๆ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #416063 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:59:27 PM »

เอมครับเอม

กินดีจัง เราคนจน นี่ก็หรูแล้วครับ  เศร้า

กับข้าวที่ทำงานนะครับน้าเบิ้ม  กินทุกวันก็เลี่ยนครับ ไม่เกินอาทิตย์ก็เที่ยวหาน้ำพริก ผักสดกินกันแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #416064 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 06:59:37 PM »

ยี่ห้อไรทนครับจาร เยอะเหลือเกิน มึน เลือกไม่เถิก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

งบซัก2000

แบบคาดหัว   
ที่เคยใช้มา...     ยี่ห้อนี้     Petzl ทนทานไว้ใจได้ครับ...  สินค้าระดับโลก...  Cheesy Cheesy

ที่ TKT มีมาวางแผงอยู่บ่อย ๆ .... (ของใหม่)

ส่วนร้านที่จำหน่าย
http://kitcamp.com/allcontent.asp?txtmCategory_ID=13&txtmMenu_ID=84

เห็นมีของพรีมัสก็น่าใช้...ราคาไม่แรง.....
http://www.thailandoutdoor.com/OutdoorShop/Headlamp.html

ส่วนไฟแกบกระบอก...
ยี่ห้อชั้นนำก็ ชัวร์ไฟร์ แน่นอนที่สุด..

รอง ๆ มาก็ ฟินิกซ์.. เจ๊ทบีม..  ไนท์คอร์...  ซันเวย์
แยะเสียเหม็ด... อ๋อย บู่

http://www.thaipowerlight.com/

ส่วนใหญ่ที่เคยผ่าน ๆ มา พวกไฟฉายนี่ คุณภาพตามราคาเลยครับ...
พวกของถูก ๆ นี่ ราคามันยั่วยวนใจ...แต่ใช้ไม่นาน  รวน.... บู่

ไหว้ขอบเตียงครับจารตุ้ม เอ่อ...ควรจะเอาแบบมีระบบเยอะๆ หรือปิด-เปิดก็พอครับ  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #416065 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:06:20 PM »

ไหว้ขอบเตียงครับจารตุ้ม เอ่อ...ควรจะเอาแบบมีระบบเยอะๆ หรือปิด-เปิดก็พอครับ  Grin

ที่ผมชอบคือ.... มีปรับแรงไฟสองระดับพอ...เอสโอเอส  กระพ้ง กระพริบอะไร เอามาก็ไม่ได้ใช้ สับสนปล่าว ๆ
                      เราไม่ได้เอดเวนเจอร์  ออกป่าฝ่าดงลงเลขนาดนั้นทีนิ...
                      ที่สำคัญ  มันต้องมีสมอง  จำโหมด หรือกำลังไฟครั้งสุดท้ายได้...

หรือหากมีหลายโหมด  สวิทช์ปรับโหมดควร หรือ ต้องอยู่แยกกะสวิทช์ ปิด/เปิดครับ
                     และ ต้องจำโหมดสุดท้ายที่ใช้งานได้...

ถ้าได้ปิด เปิด อย่างเดียว ไม่มีปรับโหมด ปรับกำลังไฟ....ก็ดี ใช้งานง่าย.. แต่ผมไม่ค่อยชอบ...
                     เผื่อไว้เวลาฉุกเฉิน ต้องการใช้งานนาน ๆ  ก็เลือกปรับกำลังไฟให้ต่ำลง
                                              เพื่อประหยัดพลังไฟได้... Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #416066 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:13:20 PM »

ไหว้ขอบเตียงครับจารตุ้ม เอ่อ...ควรจะเอาแบบมีระบบเยอะๆ หรือปิด-เปิดก็พอครับ  Grin

ที่ผมชอบคือ.... มีปรับแรงไฟสองระดับพอ...เอสโอเอส  กระพ้ง กระพริบอะไร เอามาก็ไม่ได้ใช้ สับสนปล่าว ๆ
                      เราไม่ได้เอดเวนเจอร์  ออกป่าฝ่าดงลงเลขนาดนั้นทีนิ...
                      ที่สำคัญ  มันต้องมีสมอง  จำโหมด หรือกำลังไฟครั้งสุดท้ายได้...

หรือหากมีหลายโหมด  สวิทช์ปรับโหมดควร หรือ ต้องอยู่แยกกะสวิทช์ ปิด/เปิดครับ
                     และ ต้องจำโหมดสุดท้ายที่ใช้งานได้...

ถ้าได้ปิด เปิด อย่างเดียว ไม่มีปรับโหมด ปรับกำลังไฟ....ก็ดี ใช้งานง่าย.. แต่ผมไม่ค่อยชอบ...
                     เผื่อไว้เวลาฉุกเฉิน ต้องการใช้งานนาน ๆ  ก็เลือกปรับกำลังไฟให้ต่ำลง
                                              เพื่อประหยัดพลังไฟได้... Grin

ผมเคยสั่งของถูกๆมาอันจิ๋ว กระพริบๆๆ แป๊บเดียวแบตหมด แถมกระพริบมั่ว เลยทิ้งไว้ในเก๊ะเลยครับ  คิก คิก

เห็นควรตามจารว่า โลกะไฮพอ  ไหว้ Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #416067 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:14:30 PM »

เอมครับเอม

กินดีจัง เราคนจน นี่ก็หรูแล้วครับ  เศร้า

กินกันหรอยจัง...

ช่วงนี้เราขอกินของแพง ๆ.... ขำก๊าก
เป็นงัวเป็นฟาย..กินผัก กินหญ้า ไปสักเก้าวัน สิบวัน... บู่

ซื้อผักกิน กะซื้อหมูซื้อปลา  ตอนนี้ราคาต่อกิโล พอ ๆ กันแระ... บู่

เอ๊.... ไม่ใช่  ไม่ใช่....        ผักแพงหวาดิ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #416068 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:15:44 PM »

ผมเคยสั่งของถูกๆมาอันจิ๋ว กระพริบๆๆ แป๊บเดียวแบตหมด แถมกระพริบมั่ว เลยทิ้งไว้ในเก๊ะเลยครับ  คิก คิก

เห็นควรตามจารว่า โลกะไฮ พอ  ไหว้ Grin

อ้ะ  งั้น แทงเสีย  แทง แทง....  Grin   คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #416069 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:33:01 PM »

อ้ะ... ที่นี่ มีรีวิวไฟแกบไว้ให้สำหรับผู้สนใจด้วย... Grin Grin

http://www.thaicpf.com/

หน้า: 1 ... 27735 27736 27737 [27738] 27739 27740 27741 ... 35779
  พิมพ์