เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:29:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27940 27941 27942 [27943] 27944 27945 27946 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25487457 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #419130 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 04:42:05 PM »

.............เอาสิ ได้เลยมึง จัดมาก็จัดไป.... ไอ้เรื่องเดินหนีด้วยความอาย ไม่ใช่ผมแน่

ผมพูดด้วยเสียงดังพอกัน เผลอ ๆ ดังกว่าด้วย

กูมาซื้อซาละเปาให้เมีย....เป้าหมายคือซาละเปา ถูกม้าย

เออ..ถูก แต่......

เพราะฉะนั้น กูต้องได้ซาละเปา ไม่ว่าอีซื้อ อีขอ อีลัก หรือว่าใครบอกให้ สำคัญตรงกูต้องได้ซาละเปาไปบ้าน....

กูจะขับรถมา เดินมา พลอยรถใครมา เรื่องของกู แต่กูก็มาถึงร้าน ได้ซื้อซาละเปา แล้วกำลังจะกลับเอาไปให้เมียกูกิน..

ระหว่างนั้น คนเดินไปมา หันมาแลมากกว่าตอนมันเลิกโสร่งผมซะอีก

มันทำหน้างง ๆ (ลืมบอกไป ไอ้นี่มันเลวก็จริง แต่มันก็โง่ด้วย แปลกดี เพราะปรกติ คนเลวกับคนโง่ มักไม่ใช่คนเดียวกัน)

มันถาม แล้วเกี่ยวไหรกันกับเกือก...??

ติดแร้วกูแล้วไงมึง "โถก....ไม่เกี่ยวไหรกับเกือกเลย แล้วกูไม่ใส่เกือก มันเกี่ยวไหรกะมึง"......

เยี่ยม เยี่ยม        ขำก๊าก

ฟังหูไว้หู.... บู่    คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419131 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 04:55:40 PM »

เข้าไปดูในเฟสบุ๊ค  ลงฮา รับรถใหม่แล้วหรือครับ คว่อดสีขาว
ปีนึงพอดี.... ขำก๊าก   บู่   อ๋อย

ตัวนี้ ๓.๒ หรือเปล่าครับ เห็นรอนานดีครับ

คนจอง 3.2 แทบไม่มี  หรือมีก็ปีละสองสามคัน...
ครบสามสิบคันค่อยขึ้นไลน์ผลิต... ขำก๊าก

3.2 มัน"ดีกว่า"ตรงไหน... ยังนึกไม่ออก.... อ๋อย บู่

อ้อ..นึกออกแระ...ประหยัดน้ำมันกว่า 2.5 VG นิดหน่อย... Grin

เกียร์อัตโนมัติครับ  ผมติดนิสัยขับรถแบบขี้เกียจแล้วครับ  เกียร์ธรรมดาก็ยังขับได้ แต่เวลาเบรคแค่ลืมเหยียบคลัทซ์ครับ  ไม่มีปัญหาไหร แค่ดับกลางไฟแดงบ่อย เพื่อนจะชนท้ายนะครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419132 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:02:41 PM »

ปิดเทอมนี้..

ทาสีห้องครัวกับห้องนอนใหม่เสร็จ..

ทำรั้วขยายห้องขายเครื่องมือเกษตรเสร็จ..

ของรางวัลไรดีว้า..
เหล็ก(จัดฟัน)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419133 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:03:40 PM »

เข้าไปดูในเฟสบุ๊ค  ลงฮา รับรถใหม่แล้วหรือครับ คว่อดสีขาว
ปีนึงพอดี.... ขำก๊าก   บู่   อ๋อย

ตัวนี้ ๓.๒ หรือเปล่าครับ เห็นรอนานดีครับ

คนจอง 3.2 แทบไม่มี  หรือมีก็ปีละสองสามคัน...
ครบสามสิบคันค่อยขึ้นไลน์ผลิต... ขำก๊าก

3.2 มัน"ดีกว่า"ตรงไหน... ยังนึกไม่ออก.... อ๋อย บู่

อ้อ..นึกออกแระ...ประหยัดน้ำมันกว่า 2.5 VG นิดหน่อย... Grin

เกียร์อัตโนมัติครับ  ผมติดนิสัยขับรถแบบขี้เกียจแล้วครับ  เกียร์ธรรมดาก็ยังขับได้ แต่เวลาเบรคแค่ลืมเหยียบคลัทซ์ครับ  ไม่มีปัญหาไหร แค่ดับกลางไฟแดงบ่อย เพื่อนจะชนท้ายนะครับพี่

อ่อ...ใช่เนาะ ตัวใหม่ ตอนเดียวมีแต่เกียร์แมนนวลเนาะ... Grin

กว่าผมจะปรับตัวจากการขับเกียร์แมนนวลมาเป็นเกียร์ออโต้...
ตอนแรกไม่ค่อยมั่นใจในระบบและความทนทาน...เนื่องจากรถเป็นตัวสั่งงานระบบ ไม่ใช่เรา
แต่ตอนนี้ไม่ต้องห่วงแระ...มันก็ตอบสนองคำสั่งกับเท้าผมได้ดี...ไม่กังวลอะไรแล้ว... Grin

ตอนนี้กลับไปขับเกียร์แมนนวลคงไม่เอาแล้วล่ะ.... คิก คิก คิก คิก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #419134 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:05:18 PM »

ทาสีห้องครัวกับห้องนอนใหม่เสร็จ..

ทำรั้วขยายห้องขายเครื่องมือเกษตรเสร็จ..

หน้าว่าได้จัดข้างๆกกหู. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419135 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:06:10 PM »

เข้าไปดูในเฟสบุ๊ค  ลงฮา รับรถใหม่แล้วหรือครับ คว่อดสีขาว
ปีนึงพอดี.... ขำก๊าก   บู่   อ๋อย

คนจอง 3.2 แทบไม่มี  หรือมีก็ปีละสองสามคัน...

เกียร์อัตโนมัติครับ  ผมติดนิสัยขับรถแบบขี้เกียจแล้วครับ  เกียร์ธรรมดาก็ยังขับได้ แต่เวลาเบรคแค่ลืมเหยียบคลัทซ์ครับ  ไม่มีปัญหาไหร แค่ดับกลางไฟแดงบ่อย เพื่อนจะชนท้ายนะครับพี่

อ่อ...ใช่เนาะ ตัวใหม่ ตอนเดียวมีแต่เกียร์แมนนวลเนาะ... Grin

กว่าผมจะปรับตัวจากการขับเกียร์แมนนวลมาเป็นเกียร์ออโต้...
ตอนแรกไม่ค่อยมั่นใจในระบบและความทนทาน...เนื่องจากรถเป็นตัวสั่งงานระบบ ไม่ใช่เรา
แต่ตอนนี้ไม่ต้องห่วงแระ...มันก็ตอบสนองคำสั่งกับเท้าผมได้ดี...ไม่กังวลอะไรแล้ว... Grin

ตอนนี้กลับไปขับเกียร์แมนนวลคงไม่เอาแล้วล่ะ.... คิก คิก คิก คิก

หากเกียร์แมนวลขับไปคนเดียวไม่เป็นไรครับ แต่ที่เขามาออกปากให้ช่วยขับรถพาคนไปงานนี่สิครับ เพื่อนด่าผมทั้งรถ ขับรถเป็นหม้ายละบ่าว ไฟแดงดับทุกแยกเลยครับ หน้าหมำกันทั้งคันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419136 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:19:36 PM »

หึๆๆ แก่แร๊ะ เหยียบครัทช์ม่ายหวาย..........แต่ก่อนโน้นนี้นั้น หึๆๆ ไงละ 1รอบประเทศไทย สองรอบประเทศไทย มือซ้ายว่างให้ทำอะไร ได้อีกตั้งเยอะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419137 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:20:21 PM »

หน้าว่าได้จัดข้างๆกกหู. บู่
พาเมียมาช๊อปปิ้งหาดใหญ่ซิ หึๆๆ เลือกแลเบี้ยที่ขึ้นราๆมาใช้ซ๊ะก่อน เดี๋ยวมันอิเปื่อย.........เวร ธนาคารกะหาม่ายฝาก ใส่ปี๊ปหนมปัง เวทนาแท้ๆ

ดีน๊ะเท่มันไม่ใส่บอกไม้ใผ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2012, 05:21:56 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419138 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:33:13 PM »

ถึงว่าโทรไปก็บอกกำลังยุ่งมาก กำลังทำดีต่อหน้าน้องนุ้ย จะเอารางวัลนี่เอง คิก คิก Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #419139 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:35:08 PM »

นอนไปครึ่งค่อนวัน  ........  ได้แรง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419140 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:38:58 PM »

บู่     คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #419141 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:46:09 PM »

กางมุ้ง คอยเมียคนงาม ตีสองตีสาม เธอไม่มาซักที ....   ขำก๊าก  ขำก๊าก

ผมล่ะ โคตรเกลียด เวลาใครทำผิดสักคนแล้วต้องรับผิดชอบร่วมกันยังงี้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419142 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:48:15 PM »

.............เอาสิ ได้เลยมึง จัดมาก็จัดไป.... ไอ้เรื่องเดินหนีด้วยความอาย ไม่ใช่ผมแน่

ผมพูดด้วยเสียงดังพอกัน เผลอ ๆ ดังกว่าด้วย

กูมาซื้อซาละเปาให้เมีย....เป้าหมายคือซาละเปา ถูกม้าย

เออ..ถูก แต่......

เพราะฉะนั้น กูต้องได้ซาละเปา ไม่ว่าอีซื้อ อีขอ อีลัก หรือว่าใครบอกให้ สำคัญตรงกูต้องได้ซาละเปาไปบ้าน....

กูจะขับรถมา เดินมา พลอยรถใครมา เรื่องของกู แต่กูก็มาถึงร้าน ได้ซื้อซาละเปา แล้วกำลังจะกลับเอาไปให้เมียกูกิน..

ระหว่างนั้น คนเดินไปมา หันมาแลมากกว่าตอนมันเลิกโสร่งผมซะอีก

มันทำหน้างง ๆ (ลืมบอกไป ไอ้นี่มันเลวก็จริง แต่มันก็โง่ด้วย แปลกดี เพราะปรกติ คนเลวกับคนโง่ มักไม่ใช่คนเดียวกัน)

มันถาม แล้วเกี่ยวไหรกันกับเกือก...??

ติดแร้วกูแล้วไงมึง "โถก....ไม่เกี่ยวไหรกับเกือกเลย แล้วกูไม่ใส่เกือก มันเกี่ยวไหรกะมึง"......

เสียวมีเรื่องจริงๆ แบบนี้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #419143 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:48:28 PM »

ดีใจจังเลยได้ไปเที่ยวทะเลมา  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419144 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 05:52:26 PM »

การทำประกันชีวิต มันก็คือหลักประกัน สมชื่อมันนั่นแหละ อิๆๆ

แต่มันแทบมองไม่เห็นประโยชน์ เพราะเป็นนามธรรมเสียมาก เหตุต่างๆ ใครๆก็ไม่อยากให้เกิด มันจะมีประโยชน์เมื่อเกิดขึ้นแล้ว ชื่อมันเลยว่า"ประกัน"55+ +

แล้วมันก็มิได้เสียแล้วเสียเลยนี่ โดยที่บางคนเข้าใจเอาว่าเสียแล้วเสียเลย ซึ่งมันก็มีมากรูปแบบ เสียแล้วเสียเลยก็มี มันเป็นพีเอประกันอุบัติเหตุ แต่เงินแค่นั้น ใช้เล่นซ๊ะมากกว่า ส่วนเจ้าตัวกรมธรรน์ประกันชีวิตจริงๆ ก็อีกเรื่อง มันเผื่ออนาคต ที่มองไม่เห็น ส่วนมาก มักไม่เข้าใจตรงนั้น อันนี้พูดโดยทั่วไป แต่ในที่นี้ ผมว่าทุกคนเข้าใจอยู่แล้ว คงจะเจอะเจอนายหน้าขายประกัน กันมาทุกคน คำพูดลีลา การกระทำของแต่ละคน ไม่เหมือนกัน อันนั้นก็แล้วแต่
ถูกต้องครับพี่เข้ม ประกันถ้าเลือกทำให้ดีจะได้ประโยชน์ คือ เลือกแบบที่จ่ายแล้วไม่สูญเปล่า คือจ่ายอย่างเดียวไม่ได้อะไรกลับมาเลย
แต่ให้เลือกแบบสะสมทรัพย์ด้วยคือ จ่านเบี้ยประกันแล้วมันสามารถสะสมคืนให้เราในภายหลังได้ ถ้าแบบจ่ายประกันสุขภาพมันมีแต่เสียกับเสียไม่คุ้มเลยไม่ได้อะไรกลับคืนมา
ประกันสุขภาพนั่นแหละครับ ที่บอกว่าเสียเปล่า แต่...มันก็มีแต่.....

อย่างกรณีน้าดุลย์ น้องเล็กเป็นราชการ การรักษาพยาบาลก็เผื่อแผ่มากับครอบครัวด้วยอยู่แล้ว และตัวน้าดุลย์เองทำงานกับบริษัทใหญ่โต...เขามีประกันตรงนี้ให้อยู่แล้ว เราไม่จำเป็นต้องซื้อ...........หากซื้อประกัน ก็เป็นประกันชีวิตปกติ ทุนประกันเท่่าไหร่ จ่ายกี่ปี คุ้มครองกี่ปี จบได้คืนเท่าไหร่ ประมาณนี้...

เช่นผม ราษฎรเต็มขั้น ไม่สังกัดใหน กับบริษัทผมเป็นเพียงแค่คู่ค้า มิได้เป็นลูกจ้างอะไเขา ไม่มีสวัสดิการรองรับ เช่นลุงตุ้มที่นั่งโพสน์กระทู้ก็ได้ตังค์ (55+ หาเรื่องแล่้วตู) ทำงานเสียภาษีรัฐไม่เคยขาด แต่แม๋ม ได้ตอบแทนไม่เคยคุ้ม....เสียซ๊ะมากกว่า ต้องดูแลตัวเอง พีเออุบัติเหตุ เป็นสิ่งจำเป็น ประมาณนี้
จริงๆ แล้วจะบอกว่า ตอนนี้ถึงเมียจะเป็นข้าราชการ แต่สวัสดิการมันไม่ครอบคลุมถึงสมาชิกในครอบครัวที่มีสวัสดิการประกันสังคมแล้วครับ
มันถูกยกเลิกไปแล้วเขาจะตัดสิทธิให้ใช้แค่อย่างเดียวเมื่อไม่นานมานี่เอง
 ยังจำได้ตอนผมนอน รพ. ตอนรถชน ผมใช้สวัสดิการค่ารักษาพยาบาลจากสิทธิครอบครัวข้าราชการ...แต่ไม่นานมานี้ ไม่ได้แล้ว เขาบอกว่าผมมีสวัสดิการประกันสังคมอยู่แล้ว ใช้จากสิทธิครอบครัวข้าราชการไม่ได้อีก

หน้า: 1 ... 27940 27941 27942 [27943] 27944 27945 27946 ... 35779
  พิมพ์