เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:23:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27952 27953 27954 [27955] 27956 27957 27958 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25500487 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #419310 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:06:36 AM »

อีกอย่าง  ตอนเราไปพัก รีสอร์ทนั่น หลับใหลมา ครึ่งปีเต็ม ๆ

อะไร ๆ มันยังไม่เสถียร ผมในฐานะเจ้าภาพ ต้องกราบขออภัยทุกท่านด้วย

.............

เขาเปิดก่อนเวลาตื่นเพราะอิทธิพลของ "ครูกิ๊บ" ผู้ซึ่งกว้างขวางและหนักหน่วง

ครูบ้าอะไร รู้จักชาวบ้านเกลี้ยงเกาะเลย  แถมสั่งได้อีก จะเอาอะไรชาวบ้านหาให้ได้หมด

ไม่พรือ   คุณภาพเกินความคาดหมายครับ.... จูบบบบ   Cheesy

หน้าร้อนปีหน้า  ซักทีหลาวเห้อ... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก
อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีึครับ  ยกมือสนัีบสนุนครับ อีกเสียง......อิ อิ

ปล. ลูกสาวถามเมื่อไหร่จะไปอีก
เปลี่ยนรถก่อน..........ขี้เกียจรอ อีผุๆ 55+

ชาด..   บู่  หลุมพ่านเต็มหนน ยังแซงเหลย...

พี่หรอยก็สนใจคว่อด....งั้นหวางอิได้ไปก็โน่น...เมษาปีห้าเจ็ดนู่น... บู่ แบร่

คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419311 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:07:11 AM »

udomkd, tum610, samrit.., golek, นายกระจง (+ 2 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มาเร็วน่าว่า พยาบาลไม่ต้องทำแผลมาก อันเล็กๆ ตกสะเก็ตหมดแล้ว เลยเร็วหน่อย หึๆๆ

ไหว้  กิ๊วก๊าว

golek, นายกระจง, เหลียง, udomkd, หรอย, tum610, samrit.. (+ 2 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ ลุงเข้ม ลุงหรอย น้าสัมริท ลุงตุ้ม น้าจง น้า...เหลียง และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

เช้าวันจันทร์ หลังจากที่แทบจะไม่ได้ทำงานเป็นชิ้นเป็นอันมาสองสัปดาห์... Tongue

...กองเต็มโต๊ะเรยยยยยยยยยยยยยยยยยยย... อ๋อย

ไหว้      Cheesy

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #419312 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:09:17 AM »

อีุผุผุมั่ง คว๊อตตตตตมั่ง ไรมั่ง ...

อันเท่าติ๊ด ผมกลับมาไม่รู้อะไรคลอน ออดแอดๆ อยู่นุ๊... กิ๊วก๊าว

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419313 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:10:28 AM »

อีุผุผุมั่ง คว๊อตตตตตมั่ง ไรมั่ง ...

อันเท่าติ๊ด ผมกลับมาไม่รู้อะไรคลอน ออดแอดๆ อยู่นุ๊... กิ๊วก๊าว

เป็นธรรมดาของรถที่ไปไทรขึงครับ...   คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419314 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:11:16 AM »

นายกระจง, หรอย, udomkd, golek, เหลียง, tum610, samrit.. (+ 1 ซ่อนตัว) และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มากันเต็มหมดเช้านี้

สวัสดีวันจันทร์ครับพี่ๆทุกคน   ทำงานกันให้มีความสุขครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419315 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:12:17 AM »

น่าจะได้ซื้อกล้องใต้น้ำซ๊ะที บนบกหากินไม่ได้แร๊ะ หึๆๆ

จานๆๆ GOPRO (ต้องบวกเฮ้าซิง น่าว่า)มันเป็นไงละ? เหมาะที่จะเอามาเล่นไม๊? สองตัวเลือกระหว่าง AW100 อย่าบอกว่าให้ไปหาเฮ้าซิ่งมาใช้น๊ะ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #419316 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:12:44 AM »

เป็นธรรมดาของรถที่ไปไทรขึงครับ...   คิก คิก

ขาเข้าไป ว่ายั้งๆแล้วครับ..พอขาออกเลี้ยวหัวหลบไปปร้าหั้น ....อาโด่ยเรยยยยยยยยย  ยี๊

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #419317 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:13:25 AM »

อีกอย่าง  ตอนเราไปพัก รีสอร์ทนั่น หลับใหลมา ครึ่งปีเต็ม ๆ

อะไร ๆ มันยังไม่เสถียร ผมในฐานะเจ้าภาพ ต้องกราบขออภัยทุกท่านด้วย

เขาเปิดก่อนเวลาตื่นเพราะอิทธิพลของ "ครูกิ๊บ" ผู้ซึ่งกว้างขวางและหนักหน่วง

ครูบ้าอะไร รู้จักชาวบ้านเกลี้ยงเกาะเลย  แถมสั่งได้อีก จะเอาอะไรชาวบ้านหาให้ได้หมด

ไม่พรือ   คุณภาพเกินความคาดหมายครับ.... จูบบบบ   Cheesy

หน้าร้อนปีหน้า  ซักทีหลาวเห้อ... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก
อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีึครับ  ยกมือสนัีบสนุนครับ อีกเสียง......อิ อิ

เปลี่ยนรถก่อน..........ขี้เกียจรอ อีผุๆ 55+

สวัสดีครับ ลุง ตอนนี้ไปเหิดแล มาสด้า เซลล์บอกไม่ต้องรอ

เครื่องบล๊อกเดียวกะฟอด แถมผ่อนยาว 8 ปีเลย .......อิ อิ

ปล. ตัวยกสูง แต่ไม่มี ABS กะ ABS แตกต่างกันไหมครับ ลุงเข้ม
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419318 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:14:11 AM »

น่าจะได้ซื้อกล้องใต้น้ำซ๊ะที บนบกหากินไม่ได้แร๊ะ หึๆๆ

จานๆๆ GOPRO (ต้องบวกเฮ้าซิง น่าว่า)มันเป็นไงละ? เหมาะที่จะเอามาเล่นไม๊? สองตัวเลือกระหว่าง AW100 อย่าบอกว่าให้ไปหาเฮ้าซิ่งมาใช้น๊ะ อิๆๆ

นิคอนสะดวกกว่าครับ....

โกโปรมันเฉพาะแอดเวนเจอร์...เฉพาะงาน...ส่วนใหญ่เน้นวิดิโอครับ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419319 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:15:01 AM »

อีกอย่าง  ตอนเราไปพัก รีสอร์ทนั่น หลับใหลมา ครึ่งปีเต็ม ๆ

ครูบ้าอะไร รู้จักชาวบ้านเกลี้ยงเกาะเลย  แถมสั่งได้อีก จะเอาอะไรชาวบ้านหาให้ได้หมด

ไม่พรือ   คุณภาพเกินความคาดหมายครับ.... จูบบบบ   Cheesy

หน้าร้อนปีหน้า  ซักทีหลาวเห้อ... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก
อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีึครับ  ยกมือสนัีบสนุนครับ อีกเสียง......อิ อิ

สวัสดีครับ ลุง ตอนนี้ไปเหิดแล มาสด้า เซลล์บอกไม่ต้องรอ

เครื่องบล๊อกเดียวกะฟอด แถมผ่อนยาว 8 ปีเลย .......อิ อิ

ปล. ตัวยกสูง แต่ไม่มี ABS กะ ABS แตกต่างกันไหมครับ ลุงเข้ม

แบบนี้ ผมว่าดูอีสุตัวใหม่ดีกว่า  บู่  อย่าพึ่งรีบครับ..

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #419320 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:16:52 AM »

ชาด..   บู่  หลุมพ่านเต็มหนน ยังแซงเหลย...

พี่หรอยก็สนใจคว่อด....งั้นหวางอิได้ไปก็โน่น...เมษาปีห้าเจ็ดนู่น... บู่ แบร่

คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม ฟอดต้องรอนานครับ แต่มาสด้า โคลน ฟอด เสียงว่ารับรถได้เลยครับ

เครื่องยนต์บล๊อกเดียวกัน ต่างกันหน้ายิ้ม กะหน้าดุครับ ไซโคจนแม่น้องพลอยเริ่มเห็นคล้อย

แล้วครับ......อิ อิ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419321 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:19:14 AM »

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม ฟอดต้องรอนานครับ แต่มาสด้า โคลน ฟอด เสียงว่ารับรถได้เลยครับ

เครื่องยนต์บล๊อกเดียวกัน ต่างกันหน้ายิ้ม กะหน้าดุครับ ไซโคจนแม่น้องพลอยเริ่มเห็นคล้อย

คว่อดก็ต้องคว่อดครับ... Grin

มาสด้าแม้จะใช้เครื่องเดียวกะคว่อด...แต่รูปร่างและอุปกรณ์ภายใน ต่างกันคนละขั้วกับคว่อด
                                             คว่อดน่าใช้กว่า...  แต่นั่นแหละ..ศูนย์คว่อดไทย.. ยี๊

ทำไมมาสด้ารับรถได้เลย.... สงสัยตั้งกองอยู่ คนเล่นน้อย..
ที่หดใหญ่เห็นมีป้ายแดงวิ่งอยู่คัน สองคัน...หน้าตาแปลก ๆ ..  บู่

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #419322 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:20:14 AM »

อรุณสวัสดิ์ ....สวัสดีครับ ลุงโกเล็ก รถรุ่นคนแก่ครับ ก่อนไป

ผมเปลี่ยนช่วงล่างใหม่หมด นิ่มๆ ยวบๆ สไตล์อีผูผุครับ.....อิ อิ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419323 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:22:29 AM »

udomkd, tum610, samrit.., golek, นายกระจง (+ 2 ซ่อนตัว) และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มาเร็วน่าว่า พยาบาลไม่ต้องทำแผลมาก อันเล็กๆ ตกสะเก็ตหมดแล้ว เลยเร็วหน่อย หึๆๆ

ไหว้  กิ๊วก๊าว

golek, นายกระจง, เหลียง, udomkd, หรอย, tum610, samrit.. (+ 2 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ ลุงเข้ม ลุงหรอย น้าสัมริท ลุงตุ้ม น้าจง น้า...เหลียง และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

เช้าวันจันทร์ หลังจากที่แทบจะไม่ได้ทำงานเป็นชิ้นเป็นอันมาสัปดาห์ที่แล้ว... Tongue

...กองเต็มโต๊ะเรยยยยยยยยยยยยยยยยยยย... อ๋อย

ใครพามากองไว้ครับ พากลับไปวางที่โต๊ะเขาเลยครับ

แต่หลังจากเราทำงานข้างในหมดแล้วนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #419324 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:24:00 AM »

แบบนี้ ผมว่าดูอีสุตัวใหม่ดีกว่า  บู่  อย่าพึ่งรีบครับ..

คว่อดก็ต้องคว่อดครับ... Grin

มาสด้าแม้จะใช้เครื่องเดียวกะคว่อด...แต่รูปร่างและอุปกรณ์ภายใน ต่างกันคนละขั้วกับคว่อด
                                             คว่อดน่าใช้กว่า...  แต่นั่นแหละ..ศูนย์คว่อดไทย.. ยี๊

ทำไมมาสด้ารับรถได้เลย.... สงสัยตั้งกองอยู่ คนเล่นน้อย..
ที่หดใหญ่เห็นมีป้ายแดงวิ่งอยู่คัน สองคัน...หน้าตาแปลก ๆ ..  บู่

สวัสดีครับ ยังไม่่รีบครับ คงต้องปล่อยอีแก่ซะก่อนครับ

จริงๆแม่บ้านบอกอีซูซุ ตัวใหม่ครับ แถมยังเป็นลูกค้า

ผมมาซะนานครับ....ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 ... 27952 27953 27954 [27955] 27956 27957 27958 ... 35779
  พิมพ์